[Funland] Em tiết kiệm được hơn 2 triệu khi mua điều hòa LG ở đại lý gần nhà

vuha2107

Xe tải
Các cụ ko phải lo hộ Chuyên gia tiết kiệm về khoản Ngon-Bổ- Rẻ đâu ợ. Trước khi mua, cụ ý đã nâng lên đặt xuống, vào shop, search mạng chán chê rồi.😃👍

Chỉnh sửa cuối:

canboxom.dt

Xe tăng
Các cụ ko phải lo hộ Chuyên gia tiết kiệm về khoản Ngon-Bổ- Rẻ đâu ợ. Trước khi mua, cụ ý đã nâng lên đặt xuống, vào shop, search mạng chán chê rồi.😃👍
CQ mình cũng có ông đồng nghiệp chủ trương tiết kiệm "Buôn thuyền, bán bè ko bằng ăn dè, hà tiện"😅.
Điều hòa lắp 1 cái cho 2 phòng ngủ (đục tường gác giữa 2 phòng) là các cụ biết rồi đấy.😃
Không bao giờ dùng smart phone. Ko biết ứng dụng đặt xe là gì. Ae đi đâu thì cho mình đi cùng thôi.😃
Tiết kiệm không có nghĩa là kém hiểu biết nhé cụ. Em thì ô tô, máy giặt, điều hòa, điện thoại, pc, tủ lạnh đều có đủ cả. PC em mua linh kiện về tự ráp nhé, không cần thợ. Máy giặt hỏng tự sửa.

sontung89

Xe tăng
Pana giờ hàng thường bình dân cũng bt thôi mà có gì đâu, ngon thì phải mấy con cao cấp, có ks độ ẩm, hệ số năng lượng cao. còn bình dân thì cứ bình dân mà phnag chả phải cố

conco1978

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ mua đc giá hợp lý, bản thân mình thấy ok là đc 👍

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Bần tiện cũng được, kiệt sỉ cũng được. Ấy thế mà 3 năm tôi tiêu hết 600tr, vị chi mỗi tháng tôi tiêu hết gần 20tr. Ừ thì bần tiện :))
Cụ còn thống kê đc 2 năm tiêu hết bao nhiêu là hơn đa số ae OF này rồi đấy :P E còn chả biết hôm qua em tiêu bao nhiêu nữa ạ.

canboxom.dt

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ mua đc giá hợp lý, bản thân mình thấy ok là đc 👍
Em thấy như vậy là hài lòng rồi, lúc mua giá này ông hàng xóm còn bảo sợ hàng kém chất lượng. Nhưng khi tham khảo trên này thì giá vậy cũng xêm xêm các cụ ấy mua.

canboxom.dt

Xe tăng
Cụ còn thống kê đc 2 năm tiêu hết bao nhiêu là hơn đa số ae OF này rồi đấy :P E còn chả biết hôm qua em tiêu bao nhiêu nữa ạ.
Em hoàn toàn thống kê được vì giai đoạn đó em tiêu cố định vài khoản đó thôi. Còn 1 năm trở lại đây, từ ngày đi ô tô thì em tiêu thất thường, tháng hết tầm 7 8tr

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Ngủ Daikin Inverter 2 chiều
Khách hay cty thì Pana mono hoặc Mit heavy
Đó là công thức E thu dc khi lắp khoảng 30 con điều hoà cho nhà và cty 15 năm nay
LG thì tivi oled số 1, máy giặt sấy ok, tủ lạnh ok, nhưng điều hoà thì như hạch
Điều hoà hay ô tô thì cứ Nhật mà táng
Đúng. Nhưng e bổ sung thêm là từ ngày 1 số mã Daikin sx tại nhà máy Hưng Yên thì ko ngon nữa. Daikin thái ok, daikin VN thì thôi chuyển Pana hoặc mitsu hoặc toshiba ok.

canboxom.dt

Xe tăng
Đúng. Nhưng e bổ sung thêm là từ ngày 1 số mã Daikin sx tại nhà máy Hưng Yên thì ko ngon nữa. Daikin thái ok, daikin VN thì thôi chuyển Pana hoặc mitsu hoặc toshiba ok.
Tủ lạnh mà làm ok thì máy lạnh cũng không thể nào như hạch được, em cho là như vậy.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Tủ lạnh mà làm ok thì máy lạnh cũng không thể nào như hạch được, em cho là như vậy.
Tủ lạnh Hitachi rất ngon, bền, êm. Nhưng điều hòa cũng như hạch. Thời nó còn bán đc nhiều thì chất lượng chỉ ngang mấy con samsung lg hàn quốc (thời đó điều hòa HQ còn kém). GIờ thì hạch đến nỗi biến mất luôn khỏi thị trường.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Nhà e lắp 1 con Daikin Hưng Yên ở quê, năm đầu tiên thì chết mạch thay mất 2 củ, kêu thì to nhưng dc cái lạnh vẫn rất dễ chịu và êm sâu
Đang chờ nó hỏng để thay con Thái mà nó vẫn chưa chịu hỏng😂

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e lắp 1 con Daikin Hưng Yên ở quê, năm đầu tiên thì chết mạch thay mất 2 củ, kêu thì to nhưng dc cái lạnh vẫn rất dễ chịu và êm sâu
Đang chờ nó hỏng để thay con Thái mà nó vẫn chưa chịu hỏng😂
Đúng rồi. Bệnh chung con Daikin HY là hay lỗi mạch. Nhưng khó chịu nhất là cục nóng kêu ung thủ như máy tầu.

Viên Mỡ

Xe tải
Tằn tiện với bần tiện nó khác nhau.
Ông này bị chửi vì thói bần tiện!

OF biết bao thành viên, nhưng riêng ông này, tôi lỡ đọc ổng có lần ở cái thớt 12 củ mà kinh hãi. Tôi muốn quên đi lắm lắm nhưng ko thể quên đc. Nó ám ảnh quá mà.
Éo đâu ra có thứ người bần tiện đc đến thế! Nhất lại là đàn ông :|
Tôi cứ cảm thán mãi như vậy đó #:-s

32 tuổi mới mua điều hoà lần đầu, omg!!!
Người ta mua để chụp phêi chứ chắc gì đã dùng mà nhiều cụ cứ thật thà vào tư vấn thế 8->
Em có đọc thớt đó của cụ ấy. Cách tiết kiệm của cụ ấy có thể không hợp với nếp sống chung của đa số người nhưng em thấy không vấn đề gì cả. Đấy là sự lựa chọn của người ta và mình tôn trọng sự khác biệt thôi bác ạ. Cụ thớt có mục tiêu rõ ràng và nỗ lực để đạt được mục tiêu ấy bằng sự chăm chỉ, tiết kiệm đến mức "bần tiện" như các cụ nhận xét em thấy còn đáng nể hơn ối ông mở miệng ra thì nói "đáng là bao" nhưng lừa trên chém dưới, ăn chặn ăn bớt đủ kiểu...
32t lần đầu mua điều hoà thì có gì đâu nhỉ? Trong khả năng hạn hữu của người ta, để đạt được điều này là sự cố gắng và người ta coi đấy là thành quả đáng khoe, đáng tự hào cũng bình thường mà cụ. Cũng giống như các cụ mợ khác khoe cái biệt thự, siêu xe, hàng hiệu... thôi mà, hihi...

HeoQuay66

Xe tăng

Huthasa

Xe container
E thay 3 cái điều hoà Daikin mua 2012 bằng panasonic. Tiền điện từ 4tr giảm còn 1,5tr. Tháng trước thấy thêm cái thứ 4. T4 vừa rồi tiền điện 1050k. Nói chung là rất ưng. Pana e mua cả lắp đặt là hơn 14tr 1 con 9.000
=)) =)) Ảo ma