[Funland] Em tiết kiệm được hơn 2 triệu khi mua điều hòa LG ở đại lý gần nhà

Viên Mỡ

Xe tải

danotopskin

Xe hơi
Số 24 - Ngõ 70 Thái Hà (Tập thể 68) - Đống Đa- Hà
Website
pskin.vn
Cá nhân em thấy đồ của bọn Hàn nói chung vẫn thiên về mã ngoài và QC chứ bên trong chỉ tương đương hàng Tàu loại có nhãn mác (tức không phải thứ hàng no name), nhưng giá thì nhỉnh hơn kha khá.
Cho nên nếu không chơi hẳn lên phân khúc cao mà không quá quan trọng vẻ ngoài thì cứ dùng đồ Tàu có thương hiệu, kể cả thương hiệu Việt ruột Tàu, tỷ lệ giá cả bỏ ra trên hiệu xuất mang lại vẫn tốt hơn.

Tất nhiên đó là nhận xét chung vậy thôi chứ cái gì cũng có ngoại lệ :).
Em thấy giờ đồ Tàu cũng tùy mặt hàng thôi, nói về đồ công nghệ mà chuẩn chính hãng thì vẫn tốt, đâu phải cứ tàu là hàng rởm. Và cái thứ 2 nữa xuất sứ thương hiệu của 1 số hãng có thể là Thái or Singa được sản xuất tại China nên nhiều bác nghĩ nó là hàng tàu, hàng rởm thôi

danotopskin

Xe hơi
Số 24 - Ngõ 70 Thái Hà (Tập thể 68) - Đống Đa- Hà
Website
pskin.vn
LG không rẻ nhất nên tiêu chí của em không chỉ là rẻ. Phải rẻ, tiết kiệm điện, bền, tốt. Nó hài hòa mọi yếu tố dù không có cái gì là nhất cả.
Thế thì cũng khó lựa chọn phết đó, nếu chỉ set 3 yếu tố là rẻ và tiết kiệm điện và tốt thì e thấy Daikin vẫn số 1

khanhnguyen09

Xe container
Em cũng đang dùng điều hoà LG 9000 2 chiều như cụ chủ, nhận xét là êm và mát, mấy hôm nay trời nóng thế mà buổi trưa với chiều e để 28 độ vẫn mát lạnh. Đợt rồi e thay 3 cái Pana sang Lg, mấy cái pana dùng được chục năm cũng bền nhưng ko có inveter.

canboxom.dt

Xe tăng
Em cũng đang dùng điều hoà LG 9000 2 chiều như cụ chủ, nhận xét là êm và mát, mấy hôm nay trời nóng thế mà buổi trưa với chiều e để 28 độ vẫn mát lạnh. Đợt rồi e thay 3 cái Pana sang Lg, mấy cái pana dùng được chục năm cũng bền nhưng ko có inveter.
Không phải phét chứ hàng xóm nhà em đang kêu cục nóng Pana kêu to và rung quá.

Phuongnh28

Xe hơi
Em muốn hỏi đh inventer có thực sự tiết kiệm điện?

Taihoatu

Xe lăn
Điều hòa ở Vn mua loại 2 chiều là ko cần thiết đâu bác
Miền bắc là cần thiết chứ cụ. Mùa lạnh cứ bật ấm mà dùng đỡ phải đắp chăn. Xyz ko sợ bị lạnh. Hì
Mà đh cứ mua loại cao cấp mà dùng, máy nó êm, quạt gió êm chứ ko ồn ào

Taihoatu

Xe lăn
Em nhớ ra bác chủ thớt rồi.
Nhưng cũng chia sẻ với bác đã tìm được cái điều hòa ưng ý. Em dùng con LG 12.000BTU đến nay là 21 năm. Đã từng di chuyển một lần từ nhà nọ sang nhà kia, đến nay trộm vía vấn chạy phe phé.
Nhà e cũng thế, mua từ 2002, chuyển một lần nhà, giờ đang lắp phòng khách vẫn chạy phe phé, tuy nhiên ngày đó nó là điều hoà cơ, nên đủ nhiệt nó ngắt phạch cái rồi một lúc lại đóng lốc chạy tiếp.

dheIa

Xe điện
Cụ ấy chắc đá đểu cụ thớt vụ lương 12tr tiết kiệm mấy năm mua xe ô tô ấy mà.
Trên này nhiều cụ gim kinh thật. Cái điều mà các cụ ấy tưởng là vô lý nhưng người ta làm được thì các cụ ấy không tin, mang ra bỉ bôi mãi.
Cụ thớt cứ giữ vững tinh thần lạc quan, không sợ khó, không sợ khổ như này thì cs sẽ dần tốt lên thôi. Tiền mình làm ra mình muốn tiêu kiểu gì là việc của mình thôi cụ!
Tằn tiện với bần tiện nó khác nhau.
Ông này bị chửi vì thói bần tiện!

OF biết bao thành viên, nhưng riêng ông này, tôi lỡ đọc ổng có lần ở cái thớt 12 củ mà kinh hãi. Tôi muốn quên đi lắm lắm nhưng ko thể quên đc. Nó ám ảnh quá mà.
Éo đâu ra có thứ người bần tiện đc đến thế! Nhất lại là đàn ông :|
Tôi cứ cảm thán mãi như vậy đó #:-s

32 tuổi mới mua điều hoà lần đầu, omg!!!
Người ta mua để chụp phêi chứ chắc gì đã dùng mà nhiều cụ cứ thật thà vào tư vấn thế 8->

canboxom.dt

Xe tăng
Tằn tiện với bần tiện nó khác nhau.
Ông này bị chửi vì thói bần tiện!

OF biết bao thành viên, nhưng riêng ông này, tôi lỡ đọc ổng có lần ở cái thớt 12 củ mà kinh hãi. Tôi muốn quên đi lắm lắm nhưng ko thể quên đc. Nó ám ảnh quá mà.
Éo đâu ra có thứ người bần tiện đc đến thế! Nhất lại là đàn ông :|
Tôi cứ cảm thán mãi như vậy đó #:-s

32 tuổi mới mua điều hoà lần đầu, omg!!!
Người ta mua để chụp phêi chứ chắc gì đã dùng mà nhiều cụ cứ thật thà vào tư vấn thế 8->
Bần tiện cũng được, kiệt sỉ cũng được. Ấy thế mà 3 năm tôi tiêu hết 600tr, vị chi mỗi tháng tôi tiêu hết gần 20tr. Ừ thì bần tiện :))

Võ Hầu.

Xe hơi
Tiết kiệm mà em có ô tô đi, iphone dùng, điều hoà ngủ thì cũng thấy ổn rồi. Còn hơn là ăn tiêu thoải mái mà chẳng mua được thứ gì cho gia đình.
Bác tiết kiệm là tốt. Bác mua được cho gia đình cũng tốt.

Người khác không có quyền bỉ bôi cách bác tiêu tiền. Nhưng điều này cũng đồng nghĩa với việc bác không có quyền bỉ bôi người khác "ăn tiêu thoải mái mà không mua cho gia đình" - Họ cũng có điều kiện và hoàn cảnh cũng như cách tiêu tiền của riêng mình.

canboxom.dt

Xe tăng
Bác tiết kiệm là tốt. Bác mua được cho gia đình cũng tốt.

Người khác không có quyền bỉ bôi cách bác tiêu tiền. Nhưng điều này cũng đồng nghĩa với việc bác không có quyền bỉ bôi người khác "ăn tiêu thoải mái mà không mua cho gia đình" - Họ cũng có điều kiện và hoàn cảnh cũng như cách tiêu tiền của riêng mình.
Em đang nói còn hơn nếu em ăn tiêu thoải mái mà không lo cho gia đình. Bác hiểu chứ?

Võ Hầu.

Xe hơi
Thế nhà cụ chỉ dùng mỗi điều hoà, ko dùng tủ lạnh, tivi, máy giặt, bếp từ, nồi cơm, máy tính hay sao mà hết hơn triệu đc.
Nhà em điều hòa lắp cho 02 phòng ngủ tổng 20m2. Thêm 02 quạt trần cho 02 tầng, một máy giặt, một tủ lạnh. Tiền điện mùa đông khoảng 400k, mùa hè khoảng 1.3-1.5 triệu.

meodenminh

Xe điện
E thay 3 cái điều hoà Daikin mua 2012 bằng panasonic. Tiền điện từ 4tr giảm còn 1,5tr. Tháng trước thấy thêm cái thứ 4. T4 vừa rồi tiền điện 1050k. Nói chung là rất ưng. Pana e mua cả lắp đặt là hơn 14tr 1 con 9.000
Inverte hả cụ ?

huyhung123

Xe điện
Em 32 tuổi đời mới đi mua điều hòa lần đầu, cũng vì hoàn cảnh gia đình. Ban đầu em tham khảo mấy siêu thị điện máy lớn gần nhà thì tìm được con LG 2 chiều 9200BTU giá khoảng hơn 12tr. Em đặt hàng và chờ ngày giao thì lúc hỏi lại chi phí còn phát sinh gì không lại được bạn tư vấn trả lời ấp úng rằng sẽ có nhưng không biết bao nhiêu. Bực mình em hủy đơn và quyết định đi xem tận nơi hỏi cho kĩ. Trên đường đi nghĩ thế nào tạt vào đại lý gần nhà hỏi thử thì phát hiện giá bên này bán chỉ là 10tr. Em hỏi kĩ mã máy thì đúng 100% thế là chốt luôn, máy nhập từ kho mới 100%. Lắp đặt xong xuôi thêm 400k tiền dây điện và đồng, thế là tiết kiệm được hơn 2tr ạ. Họ chỉ cho 2m đồng nên em mua thêm 1m cho đủ 3m đúng với thông số NSX. Lúc em hỏi thợ lắp là có cần thiết phải đủ 3m không thì họ bảo không, nhưng khi em lấy giấy hướng dẫn lắp đọc thì yêu cầu tối thiểu là 3m, nên em nghi ngờ về mấy ông thợ này. Không phải cái gì em cũng nghe thợ, em tin hãng hơn.
Hàng xóm nhà em mua của Pana cũng tầm tiền này nhưng máy chỉ là 1 chiều và còn là đời cũ hơn 1 năm. Em thấy điều hòa LG dùng là ok lắm rồi vì cơ quan cũng đang dùng hãng này, nói chung em khá thích hãng này ở mảng máy giặt và điều hòa vì nó bền và giá phải chăng. Chủ đại lý cũng nói Pana là dòng xịn hơn nhưng em thấy con máy nhà hàng xóm cục nóng kêu to lắm, không êm như nhà em. Và giá của Pana đắt hơn tận 2tr nên em cũng không quan tâm vì em thấy LG khá là đủ nhu cầu của em. Nhiều nhà còn dùng loại rẻ tiền hơn, mình nhà quê có cái ĐH là sướng rồi, ở quê cứ hay nghe nhau là phải Pana nó mới bền nhưng em thấy LG nó cũng là thằng nổi tiếng là bền. Ở quê tuy nghèo nhưng lúc nào cũng phải chơi đồ tên tuổi nhất cơ, nghĩ cũng buồn cười.
Trước giờ em không nghĩ là hai bên bán chênh giá nhau nhiều đến thế, đúc kết lại là các cụ mợ nên tham khảo đại lý gần nhà xem giá rổ thế nào rồi hãy chốt. Máy móc thì cũng nhập chính hãng cả thôi, như điện thoại vậy, chỗ nào rẻ thì em mua, bóc hộp là được.

View attachment 7855196
Cụ đăng ký BH điện tử chưa mà biết hàng thật hay k?

KoenigseggPigani

Xe tăng
Ngủ Daikin Inverter 2 chiều
Khách hay cty thì Pana mono hoặc Mit heavy
Đó là công thức E thu dc khi lắp khoảng 30 con điều hoà cho nhà và cty 15 năm nay
LG thì tivi oled số 1, máy giặt sấy ok, tủ lạnh ok, nhưng điều hoà thì như hạch
Điều hoà hay ô tô thì cứ Nhật mà táng