[Thảo luận] em tí nữa thì oan gia

DIRE

Xe buýt
Lúc đầu cụ cứ diễn đạt như thế này thì thớt đã đi theo chiều hướng khác.
Cụ này nói chuẩn nhất, tại cụ chủ thớt lạm dụng viêt sai chính tả để fun quá, a e fun lại thì cụ lại nâng cao quan điểm :))

vietdungsn

Xe tải
cụ chủ thớt không chịu sửa .cụ viết văn thế là xịt rồi

wahackvn

Xe tải
hôm qua em về quê đi đám cưới thằng bạn . thì núc đi đón dâu về em đi sau xe cô dâu chú rể khoảng 7m đi tốc độ khoảng 20km 1h thì có một chú kia a đi tới . đang đi bình thường thì có cô cậu chắc là học lớp 10 -11 gì đới phi tới với vận tốc cực nhanh lách qua kia a rùi phọt thẳng vào xe em và đâm đánh cái rầm một phát và em thấy tai của em vỡ te tua kính bắn tung tóe móp một tí ở bên tai lái . cô câu kia ngã lăn ra đường may mà chú kia a phanh kịp chứ ko cô cậu kia được ngồi an chuối ở nóc tủ , vậy em mới dừng xe lại chạy suống thì cậu kia oai với bạn gái thì phải bảo cái ......... đi xe thấy mình lách mà ông ko lách ra mà bên phải em là một con sông :mad::mad::mad::mad::mad:, em thấy cậu ta ko làm sao mà lại to mồm em thì núc đó thứ nhất là mất bình tĩnh thứ 2 là học sinh mà náo em túm cổ vả cho 2 cái vậy là cô cậu kjia ù te chạy :mad::mad::mad:. mà em nói các cụ ghe nhé dân làng họ bảo phải đánh cho câu kia một trận chứ ko thì có ngày nó cũng đâm vào người khác , còn chú kia a , kia hết hôn một núc mới suống bảo phúc nhà 2 đứa này vẫn còn chú khiếp quá ngồi suống đeo giám đi nữa , còn em thì đành phải về đám cưới để chiều còn về hà nội
Em đọc mãi mới hiểu bác nói gì, chính tả phức tạp thật đó.

xe3banh

Xe hơi
Các Cụ lói thế làm gì, ý Cụ chủ thớt thế thì cứ để thế!!!
Còn Cụ chủ thớt, đã có ý viết thế, mong như thế, bây giờ được như thế, đúng ý thế :mad: làm giề!
Quan trọng là Cụ đã không gặp phải vấn đề nghiêm trọng, nhẩy.

mất gương

Xe tăng
Các Cụ lói thế làm gì, ý Cụ chủ thớt thế thì cứ để thế!!!
Còn Cụ chủ thớt, đã có ý viết thế, mong như thế, bây giờ được như thế, đúng ý thế :mad: làm giề!
Quan trọng là Cụ đã không gặp phải vấn đề nghiêm trọng, nhẩy.

nói như cụ hợp lý (b)(b)(b)

mimy

Xe tải
thôi đôi bên đã có lời rồi em đề nghị xí xóa miễn bình luận.bác nào đồng ý thì (b) với em phát em (b) lại luôn

binhnq2

Xe tăng
keke, thôi, cụ chủ thớt tính thế rồi, ae bỏ qua đi, dưng mà e cũng chả hiểu gì, chỉ biết là có đâm nhau, thằng đâm là thằng sai và nó là học sinh, hết!!!!

Gap373

Xe điện
Bác chắc gặp cao bồi thôn rồi:21:(b)

David_BaoMinh

Xe hơi
À, việc này khó trách Kụ chủ thớt, ngày hồi học ĐH, em thân 1 cậu bạn ngọng như thế, nhưng khi về quê cậu ấy chơi (Hải Duong) ai cũng như ai đều ngọng cả trong khi trình độ cũng toàn cử nhân và tú tài.

Tinh thần đưa tình huống của kụ chủ thớt là đáng quý roài., Sao kụ ko bắt cô kia lên xe còn để cậu kia chạy :))

dungndna

Xe hơi
Đọc xong mỏi cả mắt, quên mất nội dung bác viết cái gì :21::21:

HERO@

Xe buýt
Tiếng Việt chúng ta rất đa dạng & phong phú, mỗi địa phương lại có 1 giọng nói khác nhau. Do công việc, môi trường làm việc nên có 1 số người ít khi phải sử dụng đến văn viết, nhiều khi nói " N " thành "L " nên không thể tránh khỏi sai chính tả.
Em đọc bài của bác chủ Topic cảm thấy rất thật, lỗi sai chính ta cũng là thật chứ không " Fun ". Việc chỉ ra cái "sai " là tốt nhưng em thấy các cụ chỉ cái "sai " của cụ chủ topic thì quả là lời lẽ không hay lắm.
Có cụ nói " đọc mà không hiểu " thực ra rất hiểu vì không hiểu thì sao có thể nói được, đến " Tây " nói 10 câu sai 6 vẫn hiểu ý nó nói gì chứ việc sai chính ta sao mà ko hiểu.
Quan điểm của em là mọi người đến đây học hỏi - trao đổi kinh nghiệm , không phân biệt địa vị xã hội, trình độ học vấn trên 1 cái diễn đàn ảo này cũng chỉ vì 1 cái " Triệu kết nối 1 đam mê " có lẽ đây cũng là điều mà diễn đàn này được lập ra.

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
báo cáo với các cụ , là em học mới hết lớp 7 thôi vì ngày xưa nhà em khó khăn em phải nghỉ học để cho các em , em được ăn học . và em đi lao động từ nhỏ làm thuê cuốc mướn , để nuôi các em em ăn học các cụ ơi lên các cụ dich được thì dich mà ko dịch thì cũng đừng khinh em , còn có nhiều cụ gia đình có căn bản rùi các cụ ko thể hiểu được những người mà họ từ khó khăn mà họ biết khắc phục khó khăn để đi lên và làm chủ mình mà sống , còn giờ em mới mua được 4b là liềm tự hào của em rùi . bằng lái em đi học đoàng hoàng chứ ko như nhiều người là ta có tiền ta đi mua vậy cụ nào hiểu thế nào thì hiêu , còn đối với em là em thấy tinh thần diễn đàn thật là tuyệt thì em mới tham gia :^):^):^):^):^)
Đừng ngại cụ ạ. Rất nhiều anh em trên này, cũng như em, có lẽ rất phục sự nỗ lực vươn lên, sự hy sinh cho các em của cụ...
Em cũng đi lên từ thiếu thốn, khó khăn, phải tự mình từ 2 bàn tay trắng, cha mẹ cũng chẳng có tiền của, nhà cửa hay "dây dợ" gì để có thể dựa vào, nên em đồng cảm với cụ.
Được như cụ thật là đáng quý. Cụ có quyền tự hào.
Có thể một số cụ chỉ có ý "fun" với cụ tí thôi vì chưa rõ hoàn cảnh của cụ.
Đôi khi có người vô tình nghĩ rằng những người có xe hơi, máy tính, nối mạng là những người... không viết sai chính tả nhiều như cụ, và họ quan niệm như thế là nhầm!
Em nghĩ các "cụ" có ý nghĩ chưa đúng đó thường là các "cụ" hoặc còn trẻ tuổi hoặc (và) từ bé chưa phải chịu những vất vả, thiếu thốn của một thời gian khó... Chắc chẳng ai có ý gì không hay đâu cụ ợ.
Chúc cụ luôn vui vẻ, lái xe an toàn. Tiếp tục là chỗ dựa cho gia đình cụ.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
lói trung kông trết nghười nà đượt rùi cák pác ợ, kụ trủ di nàm nại tay nà đượt mờ. :21::21::21: e fun tí các bác đừng ném đá nhé, đau lắm, té ngay :)):)):))

VMLand

Xe hơi
Em chả đọc được hết bài, tiếng Việt gì mà đọc mệt quá :P