Em thích anh Thăng

vudinhquang

Xe container
Em vừa về đến nhà. Lúc 17h tắc giã man cả phố Quang Trung. Đành ra 71 Trần nhân tông uốn bia đen 18h30. Phi 10 phút về đến đầu thụy khuê thì tắc mất 30 phút mới qua được trường Chu văn an.Con Thiên thật tài giỏi!​

vudinhquang

Xe container
Cụ lày bẩu con Thiên là chó hử? Bem nick!
Lúc đấy thì có khi #`# 4` đã nhảy lên ngồi ghế PTT roài, cái #` óc bằng quả nho đấy sẽ còn chém gió kinh hơn nhiều mợ nhá!!!\m/
P/s: Tự nhiên lại nhớ câu ngày xưa các Cụ nhà mềnh thường bẩu "Trời mưa nước ngập, chóa nhảy lên giường"~X(

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Công nhận sáng kiến hay thật, trừ những chỗ tắc đường ra còn lại chả chỗ nào tắc cả! Hoan hô bác Thăng! :((

Napoli

Xe tải
Các cụ hoan hô cổ vũ hay muốn "đóng góp ý kiến" :D thì cứ sim 11 số mờ bày tỉ nhá.
hotboy 0913210367

quocanhpack

Xe tăng
SW1.5 nói:
Lúc đấy thì có khi #`# 4` đã nhảy lên ngồi ghế PTT roài, cái #` óc bằng quả nho đấy sẽ còn chém gió kinh hơn nhiều mợ nhá!!!\m/
P/s: Tự nhiên lại nhớ câu ngày xưa các Cụ nhà mềnh thường bẩu "Trời mưa nước ngập, chóa nhảy lên giường"~X(
Nguồn TT từ lâu rồi cụ ơi. Nó chém thế để lấy thành tích dám nói dám làm trong BCT đấy cụ àh.

bird

Xe buýt
Hôm nay Hà nội đổi giờ làm, em đi làm đường thông thoáng hẳn. Thế là em thích anh Thăng, thế thôi. Hoan hô anh Thăng.

ko chắc đường thoáng do đổi giờ làm đâu ạ

Anh # anh ấy thích làm SAO

chả mấy chốc anh ấy còn bắt có chủ tịch tỉnh bãi nhiệm chứ cơ ạ

nge kinh ko các cụ liệu có đc như nhựt bổn ko ạ

rõ là mắc bệnh SAO

===> I HATE #

Mr Winter

Xe tăng
Em cũng thích anh #............về làm Trưởng thôn :D.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ơi.
Nghe báo nó nói là anh Thăng có ông khai số di động của anh í để nhận phít bách của dân chúng.
Cụ nào có thì cho em xin cái. Em hậu tạ nhều nhều bằng vốt ka nha :)
Em là em iu anh Thăng lém cơ.

jackup

Xe hơi
Em thấy là cứ chuyển hết các trường ĐH và Bệnh Viện ra khỏi HN thì sẽ giải quyết được rất nhiều, từ tắc đường, đến các tệ nạn XH khác đi kèm theo. Tại sao các ông ấy không làm nhỉ.
Em thấy các Bác cứ hỏi một câu thế này. Xin thưa vấn đề đầu tiên là tiền đâu? Xây 1 cái bênh viện hết bao nhiêu $, trong thời gian bao lâu? xây 1 cái trường ĐH hết bao nhiêu tiền + ký túc xá ... + cơ sở hạ tầng + lực lượng quản lý ..vv và vv Tại sao các bệnh viện trông nhếch nhác? xin thưa là thiếu kinh phí dù bệnh nhân đông nghẹt. Tu bổ còn ko có lấy đâu ra xây mới ạ? Mà đất sau khi di dời làm công viên thì ko có nguồn thu, mà có nguồn thu thì nhà chọc trời -> lắm oto -> lại tắc. Nghèo nó khổ thế bác ạ.
Chẳng có giải pháp căn cơ nào bằng giáo dục và hành pháp nghiêm minh. Giáo dục chất lượng cao thì mọi người có ý thức, về sau đi làm có tâm và tầm quản lý cao hơn. Hành pháp nghiêm minh thì xã hội ổn định, dân ủng hộ.
Từ khi biết nhận thức, có lẽ em chưa thấy bộ trưởng nào / lãnh đạo nào bị dân kêu như #. Em nghĩ anh # đang chơi ván bài, một xanh cỏ, 2 đỏ ngực -> tầm và tâm đều ngắn.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các Bác cứ hỏi một câu thế này. Xin thưa vấn đề đầu tiên là tiền đâu? Xây 1 cái bênh viện hết bao nhiêu $, trong thời gian bao lâu? xây 1 cái trường ĐH hết bao nhiêu tiền + ký túc xá ... + cơ sở hạ tầng + lực lượng quản lý ..vv và vv Tại sao các bệnh viện trông nhếch nhác? xin thưa là thiếu kinh phí dù bệnh nhân đông nghẹt. Tu bổ còn ko có lấy đâu ra xây mới ạ? Mà đất sau khi di dời làm công viên thì ko có nguồn thu, mà có nguồn thu thì nhà chọc trời -> lắm oto -> lại tắc. Nghèo nó khổ thế bác ạ.
Chẳng có giải pháp căn cơ nào bằng giáo dục và hành pháp nghiêm minh. Giáo dục chất lượng cao thì mọi người có ý thức, về sau đi làm có tâm và tầm quản lý cao hơn. Hành pháp nghiêm minh thì xã hội ổn định, dân ủng hộ.
Từ khi biết nhận thức, có lẽ em chưa thấy bộ trưởng nào / lãnh đạo nào bị dân kêu như #. Em nghĩ anh # đang chơi ván bài, một xanh cỏ, 2 đỏ ngực -> tầm và tâm đều ngắn.
Không.
Liệu cụ có thể cho rằng:
Anh # chỉ là người phát ngôn cho 1 nhóm LD???

Streamline

Xe điện
Em ko duy ý chí, nhưng tất cả những khó khăn cụ nêu em nghĩ giải quyết được hết nếu có TÂM và TẦM.
Đất nước nó cũng như một gia đình thu nhỏ thôi. Nhiều gia đình cũng từ tay trắng mà trở nên giàu có, trong khi nhiều gia đình nghèo vẫn hoàn nghèo. Nếu không phải do Tâm và Tầm thì chắc chỉ còn cách ngồi đợi trúng xổ sổ. Trúng xổ số rồi mà ko có tầm thì rồi cũng sẽ lại đi ăn mày thôi.
Em luôn luôn ủng hộ chính quyền trong mọi khoản phí, cao em cũng sẽ đóng nhưng em muốn đồng tiền của em phải được sử dụng đúng mục đích. Chứ không phải để trả nợ cho Vina.shi't.
Cụ cứ nhìn sang Sing thì cụ hiểu. Làm gì có rừng vàng biển bạc như ta mà sao đường bé như mình mà lại thông thoáng thế?

Chỉnh sửa cuối:

nguyentoanland

Xe tăng
Bây giờ đang là mùa đông, không biết # nhà ta đã tính đến thời gian mùa hè chưa? Mùa hè mà bọn EVN nó mà cắt điện thì # oi.

Streamline

Xe điện
Bây giờ đang là mùa đông, không biết # nhà ta đã tính đến thời gian mùa hè chưa? Mùa hè mà bọn EVN nó mà cắt điện thì # oi.
Điều 1: lãnh đạo ko bao giờ sai
Điều 2: nếu ld sai xem lại điều 1

Nếu mất điện thì đề nghị các cháu học sinh c3 mang ắc quy khi tới trường. Còn tiền mua ắc quy ở đâu thì kệ mị.a các cháu.
@: Hôm trước xem thời sự thấy có trường Chu Văn An phải tự bỏ ra 50 củ để lắp đèn cao áp rồi đấy ạ. Nhân số tiền đó với số trường c3 cũng nhiều phết đấy . Mà nhà nước ko chi mới đau chứ. Hay thật đới.

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em có người quen làm ở Bộ GT thấy nói thông tin này là chính xác đấy cụ ạ!!! :((

luckyboy

Xe container
iem nói rồi thớt về anh # thì chỉ tồn tại không quá 1h chả biết thớt cụ sẽ như thế nào :D

hminh2005

Xe điện
Đây là ý kiến các chủ tịch tỉnh về tai nạn giao thông

Tăng tai nạn giao thông và cách chức chủ tịch tỉnh

Thứ Năm, 2.2.2012 | 08:09 (GMT + 7)

Như tin đã đưa, mới đây, Bộ trưởng Bộ GTVT Đinh La Thăng đã kiến nghị cách chức chủ tịch tỉnh với tỉnh nào để tăng tai nạn giao thông 3 năm liên tục.

Trước đề nghị gây sốc này của Bộ trưởng Bộ GTVT, Báo Lao Động đã có cuộc phỏng vấn nhanh một số chủ tịch tỉnh nằm trên những địa bàn nóng về tai nạn giao thông trong thời gian vừa qua với một câu hỏi: Ông (bà) có đồng ý với đề nghị này không? Và câu trả lời khá thống nhất là: Không!

Nhận trách nhiệm, nhưng cách chức thì...

“Chủ tịch tỉnh bận quá nhiều việc đâu chỉ có TNGT?”; “Để TNGT gia tăng, tôi xin nhận trách nhiệm trước ****, Nhà nước, nhưng...”; “TNGT có quá nhiều nguyên nhân, vấn đề này cần phải mổ xẻ nhiều...”... Đó là những câu trả lời thẳng thắn (có phần bức xúc) của một số chủ tịch tỉnh trước kiến nghị gây sốc của Bộ trưởng Bộ GTVT.

Chủ tịch tỉnh còn quá nhiều trọng trách

Trưa ngày 1.2, trao đổi với PV Lao Động, ông Phạm Đình Cự - Chủ tịch UBND tỉnh Phú Yên - cho biết: "Tôi hoàn toàn chưa biết về ý kiến của Bộ trưởng Bộ GTVT Đinh La Thăng về việc “Kiến nghị cách chức Chủ tịch tỉnh nếu TNGT tăng 3 năm liên tiếp”. Kiến nghị là quyền của bộ trưởng, nhưng tôi cho rằng đây là vấn đề cần phải mổ xẻ nhiều, bởi chủ tịch tỉnh còn phải gánh vác nhiều trọng trách quan trọng khác trong việc quản lý, điều hành phát triển kinh tế - xã hội ở địa phương”. Chủ tịch UBND tỉnh Gia Lai - ông Phạm Thế Dũng - cũng đồng ý kiến với ông Cự: "Đó chỉ là ý kiến cá nhân bộ trưởng Thăng.

Tôi khẳng định là chủ tịch UBND tỉnh chịu trách nhiệm trước ****, Chính phủ và nhân dân về tất cả mọi lĩnh vực quản lý nhà nước trên địa bàn; phải trực tiếp chỉ đạo, điều hành rất nhiều công việc chứ không riêng công tác đảm bảo trật tự ATGT". Ông Dũng bức xúc: Ngoài chuyện đảm bảo ATGT, thành tích của tỉnh còn rất nhiều trên các lĩnh vực kinh tế, xã hội. Nếu chỉ vì TNGT tăng mà phủ nhận nỗ lực, thành tích của chính quyền và cá nhân đồng chí chủ tịch tỉnh để rồi “cách chức” như ý kiến của Bộ trưởng Bộ GTVT là một cách nhìn phiến diện, đồng thời cũng thể hiện nhận thức chưa đầy đủ về vai trò, trách nhiệm của bộ chuyên ngành đối với công tác quản lý nhà nước về giao thông tại các địa phương.

Còn ông Nguyễn Hoàng Anh - Chủ tịch UBND tỉnh Cao Bằng - cho rằng: “Đó cũng là để nhắc nhở các tỉnh có hành động quyết liệt, ý thức hơn. Còn là lãnh đạo không ai muốn để xảy ra tình trạng đó, nhất là liên quan đến sinh mạng của người dân”. Song ông Anh cũng đắn đo: “Mình đưa ra giải pháp mạnh cũng là cái tốt, nhưng thực hiện đâu thể đơn giản như thế”.

Nhiều nguyên nhân vượt tầm của tỉnh

Hầu hết các vị chủ tịch tỉnh đều cho rằng, để xảy ra nhiều TNGT trên địa bàn có trách nhiệm của lãnh đạo địa phương, nhưng truy tìm nguyên nhân thì có quá nhiều, trong đó có không ít nguyên nhân vượt tầm của tỉnh. Chủ tịch tỉnh Gia Lai cho hay: Có những diễn biễn ngoài tầm của tỉnh, thuộc về trách nhiệm của cơ quan trung ương mà cấp tỉnh không thể khắc phục. Ví dụ: Về hạ tầng giao thông, tại Gia Lai có 5 tuyến quốc lộ đi qua với chiều dài 752km, nhiều năm qua, các tuyến quốc lộ không được Bộ GTVT nâng cấp, gây khó khăn cho lưu thông và quản lý trật tự, không thể phân làn cho xe khi nhiều loại phương tiện với vận tốc quy định khác nhau cùng lưu thông nên rất dễ tai nạn.

Chưa kể, công tác quản lý đào tạo, sát hạnh cấp phép lái xe do bộ quản lý vẫn còn nhiều yếu kém, bằng lái thiếu thực chất... Còn theo Chủ tịch tỉnh Cao Bằng Nguyễn Hoàng Anh: Có hai nguyên nhân, thứ nhất là ý thức chấp hành của người dân, tình trạng sử dụng rượu bia khi điều khiển phương tiện không thể tránh khỏi ở các tỉnh miền núi. Còn nguyên nhân cơ bản là do sự gia tăng phương tiện vận tải lưu thông. Lưu lượng xe trên đường tăng gấp 10 lần, lên đến 500 lượt xe/ngày đêm. Phương tiện tăng lên nhưng hạ tầng lại chưa đáp ứng đồng bộ. Theo lãnh đạo tỉnh Phú Yên thì ngoài ý thức của người tham gia giao thông còn kém, có thể nói nguyên nhân khách quan chủ yếu do mật độ phương tiện giao thông tăng đột biến, trong khi cơ sở hạ tầng giao thông trên địa bàn tỉnh không tăng...

Thêm vào đó, đoạn QL1A qua đèo Cả ở Phú Yên quá nhiều đèo dốc nguy hiểm, nhiều vòng cua gấp khúc, trong khi nền đường yếu, kém chất lượng dẫn đến nhiều vụ TNGT xe lật, trượt dốc và thường xuyên bị ùn tắc GT nghiêm trọng. Tỉnh đã nhiều lần có văn bản kiến nghị Bộ GTVT đầu tư kinh phí nâng cấp toàn tuyến QL1A qua Phú Yên hoặc sửa chữa, nâng cấp từng đoạn. Thế nhưng, đến nay vẫn chưa được triển khai thực hiện ...

http://laodong.com.vn/Tin-tuc/Tang-tai-nan-giao-thong-va-cach-chuc-chu-tich-tinh/74260

nhingimanhin

Xe đạp
sang năm mới con La # này nhiều ý tưởng càng ngày càng điên vậo mà éo biết sap Thủ tướng vẫn để cho nó ngồi đây sủa mãi thế nhỉ hay TT cũng lấy điên *** nó rồi

bau67

Xe container
Em luôn luôn ủng hộ chính quyền trong mọi khoản phí, cao em cũng sẽ đóng nhưng em muốn đồng tiền của em phải được sử dụng đúng mục đích. Chứ không phải để trả nợ cho Vina.shi't.
Cháu đồng ý, các khoản Thuế , Phí Chúng Ta đóng không bị bọn đầy tớ xà xẻo phần lớn.

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Anh Thăng đang bực mình ấy các cụ nhỉ, bị chặt chém nhiều quá lên h a Thăng cho mày biết thế nào là chặt chém đường và giờ làm hơ hơ