Em tham dự chương trình đánh giá mức độ hài lòng của Ford LH

An Dong

Xe điện
Kính các Cụ,
Hôm qua em được một em gọi điện tới giới thiệu rằng em ở bên Ford LH và muốn được tâm sự với em mấy phút, những thông tin trong cuộc trao đổi sẽ được giữ tuyệt mật. Em đồng ý với điều kiện là "anh không trả lời theo form đâu nhé - em cứ nghe anh kể về chuyện mà anh mới mang xe đến Ford thì em biết ngay". Chuyện này đã đinh không nói giờ nhân cái sờ-vây này thì kể lại với các cụ.
Hôm 10/12 em mang xe đến nhờ Ford Lọt Háng chỉnh giúp cái bóng đèn (bóng bị tụt trong pha). Em bận quá nên sau khi ký nhận vứt xe đó và đi làm. Đến chiều qua lại thì ôi thôi, đội thợ ở đây đã đổi mất đôi tăng sáng tới 70% của nhà Míta. Em cũng hơi bực nhưng cũng tối nên không có ý kiến gì. Hôm đổ nước rửa kính thì thấy nhân biên họ nói có cái "dũa" trên nắp xe anh. Em bực thêm phát nữa. Hôm thứ 5 tuần trước đi rửa xe ở nhà Trường Míta thì phát hiện ra nắp cao su đập đui đèn lại cũng nằm trên nóc ca pô. Đến lúc đó thì quá akay rồi.
Và em kể lại chuyện này cho em gái từ hãng kia, và kết luận: anh rất không hài lòng với cách làm của bọn em.
Thay vì nghe câu chuyên 5 phút như ban đầu em ấy cảm ơn rồi chạy luôn. Thật là hết chỗ nói.

songvedem

Xe tăng
Ai bảo cụ ham Háng Lạ :P

Sonbh

Xe tăng
Kính các Cụ,
Hôm qua em được một em gọi điện tới giới thiệu rằng em ở bên Ford LH và muốn được tâm sự với em mấy phút, những thông tin trong cuộc trao đổi sẽ được giữ tuyệt mật. Em đồng ý với điều kiện là "anh không trả lời theo form đâu nhé - em cứ nghe anh kể về chuyện mà anh mới mang xe đến Ford thì em biết ngay". Chuyện này đã đinh không nói giờ nhân cái sờ-vây này thì kể lại với các cụ.
Hôm 10/12 em mang xe đến nhờ Ford Lọt Háng chỉnh giúp cái bóng đèn (bóng bị tụt trong pha). Em bận quá nên sau khi ký nhận vứt xe đó và đi làm. Đến chiều qua lại thì ôi thôi, đội thợ ở đây đã đổi mất đôi tăng sáng tới 70% của nhà Míta. Em cũng hơi bực nhưng cũng tối nên không có ý kiến gì. Hôm đổ nước rửa kính thì thấy nhân biên họ nói có cái "dũa" trên nắp xe anh. Em bực thêm phát nữa. Hôm thứ 5 tuần trước đi rửa xe ở nhà Trường Míta thì phát hiện ra nắp cao su đập đui đèn lại cũng nằm trên nóc ca pô. Đến lúc đó thì quá akay rồi.
Và em kể lại chuyện này cho em gái từ hãng kia, và kết luận: anh rất không hài lòng với cách làm của bọn em.
Thay vì nghe câu chuyên 5 phút như ban đầu em ấy cảm ơn rồi chạy luôn. Thật là hết chỗ nói.
Khổ thân anh, em ở gần đó mà chả bao giờ em bén mảng vào cả :D. Toàn ra HN Ford thôi, nói chung trộm vía chưa phải làm cái nào lớn nhưng lớn nhỏ em cũng chả vào Láng Hạ Ford, vào đúng 1 lần và sẽ ko bao giờ vào lần nữa.

theph

Xe điện
Ơ hay sao em vào Láng Hạ ngon choét nhỉ? Có lẽ các cụ không quen 1 cố vấn ruột đi :).

VietWagen

Xe buýt
Thế thì quả là akay quá bác AD ơi, "see never again" cái "háng lạ" đó đi, chịu khó đi xa sang FLB, tiện thể qua tớ chơi làm tí đặc sản địa phương: bò, gà, vịt, rắn rến ... và cả đèn lồng đỏ treo cao nữa, cho vơi đi nỗi akay này, hehe :)).

now_what

Xe điện
Nghe cụ nói mà em cũng thấy akay!

zuzi

Xe hơi
Từ ngày vào đây thấy các cụ vote cho Ford LB nhiều quá nên em cũng hay ra Ford LB !!!

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em ra FLB lắp thêm cái đèn gầm và cảm biến lùi vợ Ếch nhà em; cụ Cố vấn nhận xe lúc 3PM rồi giao cho thợ lắp; đến 5PM thì tốp thợ LB dừng tay dọn máy móc, còn cụ Cố Vấn ra gãi đầu gãi tai bảo em để vợ lại sáng mai 9AM qua lấy. Cụ Cố Vấn bảo dư lày:
- anh thông cảm cho em, bên em 5PM nghỉ.
- Bọn em phải thông cảm cho anh mới đúng, vì anh là khách hàng. Em reply lại.

Lúc đó em cũng hơi bực mình, vì quy trình nhận xe chưa tốt, đáng nhẽ ra phải có 1 cụ kĩ thuật ra ước thời gian để còn biết mà nhận xe hay hẹn em sáng hôm sau quay lại, nhà em tít ở xa, taxi đi về thì đội chi phí của em lên.
Cụ Cố vấn cũng ngại nên phải nhỏ to với tốp thợ để làm tiếp cho em. Đến 6PM mới lấy được xe.
Lên xe em còn check lại cảm biến lùi thì thấy báo phải-trái nhầm, em cũng không định làm khó dễ gì, với lại lỗi cũng nhỏ, chỉ có điều tính em cửn thựn nên vẫn thấy hơi khó chịu 1 chút lúc đó.
Trên đường về được cụ Sale gọi điện hỏi han sức khỏe nên về đến nhà là em quên luôn.
Hôm nay tự nhiên nhân cái thớt này nhớ lại nên phọt lên đây hầu các cụ.:)>-

vôlangday

Xe tăng
ngọc còn có vết mà cụ ! he...he....bỏ qua đi cụ ! cho đỡ nặng lòng !
Hôm trước em ra FLB lắp thêm cái đèn gầm và cảm biến lùi vợ Ếch nhà em; cụ Cố vấn nhận xe lúc 3PM rồi giao cho thợ lắp; đến 5PM thì tốp thợ LB dừng tay dọn máy móc, còn cụ Cố Vấn ra gãi đầu gãi tai bảo em để vợ lại sáng mai 9AM qua lấy. Cụ Cố Vấn bảo dư lày:

Lúc đó em cũng hơi bực mình, vì quy trình nhận xe chưa tốt, đáng nhẽ ra phải có 1 cụ kĩ thuật ra ước thời gian để còn biết mà nhận xe hay hẹn em sáng hôm sau quay lại, nhà em tít ở xa, taxi đi về thì đội chi phí của em lên.
Cụ Cố vấn cũng ngại nên phải nhỏ to với tốp thợ để làm tiếp cho em. Đến 6PM mới lấy được xe.
Lên xe em còn check lại cảm biến lùi thì thấy báo phải-trái nhầm, em cũng không định làm khó dễ gì, với lại lỗi cũng nhỏ, chỉ có điều tính em cửn thựn nên vẫn thấy hơi khó chịu 1 chút lúc đó.
Trên đường về được cụ Sale gọi điện hỏi han sức khỏe nên về đến nhà là em quên luôn.

ITVN

Xe tải
Bây chừ cụ còn vào Láng Hạ ư , em cạch bọn củ chuối này từ lâu rồi ^:)^

bipbip

Xe buýt

Chung quy cũng là con người.
Thấy mấy chú HNF khoe cậu qly kỹ thuật ở LBF xuất xứ từ HNF. Nhưng HNF này em cũng biết có 1 vụ xì căng đan roài.

Zonda R

Xe tăng
Dịch vụ sau bán hàng của Ford Việt Nam như thế này thì oải nhỉ?
Mua xe Ford mới thì thích vì giá cả đỡ đắt tại thời điểm hiện tại nhưng dịch vụ sau bán hàng thế này thì cũng oải thật!

bipbip

Xe buýt
Dịch vụ sau bán hàng của Ford Việt Nam như thế này thì oải nhỉ?
Mua xe Ford mới thì thích vì giá cả đỡ đắt tại thời điểm hiện tại nhưng dịch vụ sau bán hàng thế này thì cũng oải thật!
Mua xe mới cùng yên tâm đi ít nhất 2-3 năm, dvuj lúc đó chắc cũng thay đổi rồi bác ợ.

lylk

Xe hơi
Oh, em cũng mấy lần vào Ford LH rồi, có thấy vấn đề gì đâu nhỉ? chắc em dễ tính hoặc không biết gì nên không kêu.
Có điều 1 lần tự nhiên thấy cạnh cửa xe của em bị xước, mà em thì mở cửa cẩn thận lắm, chả quệt vào tường bao giờ nhá. Nhưng không chắc nên cũng chả dám đổ tội cho các chú.

An Dong

Xe điện
Oh, em cũng mấy lần vào Ford LH rồi, có thấy vấn đề gì đâu nhỉ? chắc em dễ tính hoặc không biết gì nên không kêu.
Có điều 1 lần tự nhiên thấy cạnh cửa xe của em bị xước, mà em thì mở cửa cẩn thận lắm, chả quệt vào tường bao giờ nhá. Nhưng không chắc nên cũng chả dám đổ tội cho các chú.
Mợ thì toàn sai ông lái xe của cơ quan đi sửa. Xong rồi còn chả đi lấy thì thấy được gì, hự hự.
@VietWagen,
Chuyến sau có làm gì quyết tâm sang LB "cơm rượu thuốc phiện với nhà Cụ nhá"(mà cái yếm của em nó hơi trễ ra Cụ ạ, em còn chưa kiểm tra, hệ hệ).

bam2lo

Xe máy
:( Đọc xong thớt này cũng chẳng biết phải nói gì. Thôi thì chín bỏ làm mười các bác ạ, chỗ nào thấy họ làm chưa tốt thì mình yêu cầu họ làm lại, không nên để bụng làm gì cho nó cho nó mau già ạ. Bản thân chúng em cũng muốn làm sao cho các Bác hài lòng nhất có thể nhưng đôi khi cũng không thể tránh được tai nạn do hoàn cảnh, chủ quan có mà khách quan cũng có. Thôi thì mình cảm thấy làm ở đâu phù hợp với mình thì làm, đứng ném đá làm ảnh hưởng đến người khác ạ. Kính các Bác!

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Nói cho người khác biết còn tránh chứ đa đâm gì.
Cụ nói thế vẫn chưa chuẩn. Em chỉ nói ra để mong các cụ hãng Ford ghi nhận và cải tiến chất lượng win-win
Thời buổi bây giờ mà chỉ ém nhẹm, tung tin tốt cho mình mà ko quan tâm tới chất lượng phục vụ thượng đế thì thượng đế cũng bỏ đi thôi