[Funland] Em sắp bị hói, nhờ các cụ mợ tư vấn giải pháp

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
1 là đi cấy tóc 2 là bôi nước chanh để da đầu bớt nhờn, tốc độ mất tóc sẽ giảm lại

Arabia

Xe tăng
Nói chung là phải chấp nhận sống chung với lũ. Thuốc mọc tóc thì đầy, rất nhiều, hiệu quả tốt, Ronaldo béo ngày xưa hói mà có đợt quảng cáo thuốc mọc tóc uống thuốc cái tóc lại rậm rì nhiều người sốc, nhưng sau đấy thì cũng bỏ ko dùng nữa. Có điều mấy cái loại thuốc này có tác dụng phụ là giảm sức khỏe sinh hoạt nam giới, chấp nhận được thì chơi.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Các cụ tiêu cực quá cứ xui cụ thớt cạo trọc, nhiều công việc mà để đầu trọc thì không được hợp lắm :D. Theo em cụ cứ đi khám da liễu TW để bác sĩ họ chuẩn đoán xem tình hình thế nào ạ.

Jamebonds

Xe container
thằng bạn e hói tí đỉnh đầu ra nắng toàn phải đội mũ hoặc che vì bảo nóng quá😅

XPQ

Xe cút kít
Em nghe các cụ nói có 02 dạng hói đầu:
- Hói đỉnh đầu là do yếu, vợ nó túm tóc đỉnh đầu kéo vào;
- Hói trán là do khỏe quá vợ nó túm tóc mái đẩy ra.
Cụ cứ theo đấy mà chữa nhé (em fun chút)

Túm tóc kéo đầu nó vào thì phao câu nó lại bổng lên. Mà đẩy đầu nó lên thì phao câu lại chìm xuống. Đến lúc nhận ra thì vội vàng làm ngược lại, thấy hay hay làm đi làm lại. Thế là mới được nửa đời hương phấn đã hói mẹ rồi.

Cháu 93

Xe máy
Thôi, cụ vào đội của em ạ ! E hói xong rồi

kmc1085

Xe tải
Tự mua lâý 1cai Tông đơ nhé, e bị như này hơn 14 15 năm rôi, cuối cùng tông đơ là phương án tốt nhất ko tôn kém tự sướng đc
hehe cụ dùng tông đơ tự sướng phía sau gáy kiểu gì ạ. cụ chỉ e với đê

Lyquangdieu1

Xe tăng
em U40 còn hói hơn cả cụ.
Đi ra ngoài gặp người lạ thì mình như lên thêm 1 level mới - nôm na được kính nể hơn đấy.
Nhưng mỗi tội nom già hơn tuổi!
Gội đầu em hay dùng loại dầu có gốc thảo dược nhưng 2 ngày mới dùng dầu 1 lần, 1 lần dùng nước lã.
Nên cắt ngắn để quá trình gội bị giật rụng thêm.
Quan trọng tóc ngắn để Gấu không bị túm tóc khi Oánh!
Bị hói sao được kính nể hơn vậy cụ. Em cũng gần bị nên thắc mắc.

Ceramicstile

Xe tăng
Có hai loại là bạc tóc và hói đầu, các cụ đừng phí tiền chữa, chấp nhận thôi. Em bạc tóc, cứ mỗi tháng cắt tóc lại tiện thể cưỡng dâm một lần

coquay

Xe container
hehe cụ dùng tông đơ tự sướng phía sau gáy kiểu gì ạ. cụ chỉ e với đê
tay phải cầm tông đơ kéo ủi, tay trái thì sờ lần xem mấp mô như nào rồi đưa tông đơ chỉnh lại sờ là phát hiện ra ngay. làm vài lần là quen ấy mà, chứ hồi đầu cứ 5 6 ngày ra cắt tóc 1 lần tháng cũng 4 lần đau ví lắm đành tự

Maus

Xe điện
Cụ chủ thử xà lách xoong xem. Vài người quen của em chơi món này vừa ăn vừa xay lấy nước ủ tóc (30 phút/ngày). Có người tóc dày lên thấy rõ nhưng cũng có kẻ cứ thưa dần. Hên xui tùy người.

PS: Và phải kiên trì 3 tháng trở lên.

Marance

Xe điện
Bị hói sao được kính nể hơn vậy cụ. Em cũng gần bị nên thắc mắc.
Phong thái, thần thái khác hơn.
Hôm em đi giao lưu thể thao cùng cậu bạn với phó bí thư, trưởng phòng này nọ ở huyện em mà các bác ấy bắt tay em toàn thấy đỡ 2 tay đấy ợ, trong khi em chỉ là dân đen bình thường. 😂

duongphong

Xe container
Chào các cụ mợ !
Em trước giờ ít để ý đến vụ tóc tai, vì tóc em cũng kiểu xoăn không ra hàng lối gì cả nên cứ dài là em lại húi cua. Dầu gội thì cũng có loại nào xài loại đó, không cầu kì. Cách đây một thời gian đi cắt tóc thì cậu cắt tóc kêu tóc anh phần trên trán và đầu thưa quá, em cũng tặc lưỡi cho qua vì nghĩ thôi thì mình cũng đâu có nề hà gì, chỉ có cái phủ đen trên đầu là được rồi cho tới gần đây khi em chụp chung với một nhóm người, nhìn vô hình vừa chụp thì trời ơi, trên đầu em khuyết mất một khoảng tóc, lên hình nhìn càng rõ, nhất là khi tóc em để dài và xoăn nên phủ không đều, lòi ra các mảng trắng của da đầu. ( Đợt dịch này không có điều kiện cắt ). Vậy là từ hôm đó tới giờ em cũng hơi lo lắng. Dịch giã ở nhà nên cũng không biết đi đâu, thôi mạn phép lên đây có nhiều cụ mợ U40, 50,60 chắc cũng có ít nhiều điều giúp được cho em.
Em có tham khảo internet thì chủ yếu quảng cáo thuốc là nhiều nên em muốn hỏi các cụ mợ là có giải pháp nào giúp tóc của mình mọc ra nhiều hơn không ? Với ít tác dụng phụ nhất có thể. Cụ mợ nào đã từng hoặc có bạn bè, người thân đã khắc phục được vấn đề này thì chia sẻ lại cho em với ạ.
Nói qua về em thì em cũng còn trẻ, chưa tới 40. Cơ thể khỏe mạnh, thể dục ăn uống điều độ, không bệnh tật, không thuốc lá với nhậu nhẹt gì. Tóc trên đầu ít thôi chứ lông tay chân em thì cũng thuộc loại nhiều, lông tóc cũng thuộc loại đen, chắc khỏe. Giờ điều kiện không cho phép chứ đến tuổi trung niên mà tóc thế này em nghĩ chắc em cạo luôn cho rồi.
Rượu em rót sẵn. Các cụ đi qua ghé giúp em nhé ! Em có đính kèm hình tóc của em mà em tự chụp từ phía trên. Em xin cám ơn. View attachment 6497736
Thuốc trị đặc hiệu các cụ bị hói là cặp mấy em Sugarbaby là auto mọc tóc.
Em thật!

LangThinh

Xe buýt
Ông Phúc già bên NLG trọc lóc mà còn gửi hình cho hv tự khen mình đẹp trai nữa mà.Nên cụ thong thả đi

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chào các cụ mợ !
Em trước giờ ít để ý đến vụ tóc tai, vì tóc em cũng kiểu xoăn không ra hàng lối gì cả nên cứ dài là em lại húi cua. Dầu gội thì cũng có loại nào xài loại đó, không cầu kì. Cách đây một thời gian đi cắt tóc thì cậu cắt tóc kêu tóc anh phần trên trán và đầu thưa quá, em cũng tặc lưỡi cho qua vì nghĩ thôi thì mình cũng đâu có nề hà gì, chỉ có cái phủ đen trên đầu là được rồi cho tới gần đây khi em chụp chung với một nhóm người, nhìn vô hình vừa chụp thì trời ơi, trên đầu em khuyết mất một khoảng tóc, lên hình nhìn càng rõ, nhất là khi tóc em để dài và xoăn nên phủ không đều, lòi ra các mảng trắng của da đầu. ( Đợt dịch này không có điều kiện cắt ). Vậy là từ hôm đó tới giờ em cũng hơi lo lắng. Dịch giã ở nhà nên cũng không biết đi đâu, thôi mạn phép lên đây có nhiều cụ mợ U40, 50,60 chắc cũng có ít nhiều điều giúp được cho em.
Em có tham khảo internet thì chủ yếu quảng cáo thuốc là nhiều nên em muốn hỏi các cụ mợ là có giải pháp nào giúp tóc của mình mọc ra nhiều hơn không ? Với ít tác dụng phụ nhất có thể. Cụ mợ nào đã từng hoặc có bạn bè, người thân đã khắc phục được vấn đề này thì chia sẻ lại cho em với ạ.
Nói qua về em thì em cũng còn trẻ, chưa tới 40. Cơ thể khỏe mạnh, thể dục ăn uống điều độ, không bệnh tật, không thuốc lá với nhậu nhẹt gì. Tóc trên đầu ít thôi chứ lông tay chân em thì cũng thuộc loại nhiều, lông tóc cũng thuộc loại đen, chắc khỏe. Giờ điều kiện không cho phép chứ đến tuổi trung niên mà tóc thế này em nghĩ chắc em cạo luôn cho rồi.
Rượu em rót sẵn. Các cụ đi qua ghé giúp em nhé ! Em có đính kèm hình tóc của em mà em tự chụp từ phía trên. Em xin cám ơn. View attachment 6497736
Anh em đùa nhau là riêng phần đầu và phần bụng là đã đủ tiêu chuẩn làm xếp. Phấn đấu có ghế kê đít nữa là đc.

hp40

Xe tăng
Cụ câu đc cá gì nhìn lạ nhỉ, trông giống cá cảnh thế
Bẩm cụ những con chấm chấm tên là Hói ạ :D (miền Nam, Trung gọi là Nâu), con gai lưng dựng lên là dìa hoa, con còn lại là bò gai (bò ma, bò Trung Hoa...) Toàn loại cá ngon, trên song hổ 1 bậc và ko thèm chấp loại vớ vẩn như vược, giò.