[Funland] Em sắp bị hói, nhờ các cụ mợ tư vấn giải pháp

Hoàng Trang

Xe ngựa
1, 2, 3 của cụ chuẩn đấy ạ. Em là nữ tóc rụng nhiều cũng áp dụng thế.
2 không lạ mà có cơ sở khoa học đấy, kiểu lực tác động mãi vào một phía (chải, vuốt) chân tóc nó yếu.
Mùa này có bưởi, ăn quả xong tận dụng vỏ xịt tinh dầu tươi lên tóc cũng được, hoặc đun nước gội đầu. Có lúc em chịu khó đun gội được nửa tháng tóc mượt lắm (mọc tóc thì không để ý được).

Còn đây là 1 giải pháp :D :

Đun luôn vỏ bưởi tươi ạ mợ?

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ mợ !
Em trước giờ ít để ý đến vụ tóc tai, vì tóc em cũng kiểu xoăn không ra hàng lối gì cả nên cứ dài là em lại húi cua. Dầu gội thì cũng có loại nào xài loại đó, không cầu kì. Cách đây một thời gian đi cắt tóc thì cậu cắt tóc kêu tóc anh phần trên trán và đầu thưa quá, em cũng tặc lưỡi cho qua vì nghĩ thôi thì mình cũng đâu có nề hà gì, chỉ có cái phủ đen trên đầu là được rồi cho tới gần đây khi em chụp chung với một nhóm người, nhìn vô hình vừa chụp thì trời ơi, trên đầu em khuyết mất một khoảng tóc, lên hình nhìn càng rõ, nhất là khi tóc em để dài và xoăn nên phủ không đều, lòi ra các mảng trắng của da đầu. ( Đợt dịch này không có điều kiện cắt ). Vậy là từ hôm đó tới giờ em cũng hơi lo lắng. Dịch giã ở nhà nên cũng không biết đi đâu, thôi mạn phép lên đây có nhiều cụ mợ U40, 50,60 chắc cũng có ít nhiều điều giúp được cho em.
Em có tham khảo internet thì chủ yếu quảng cáo thuốc là nhiều nên em muốn hỏi các cụ mợ là có giải pháp nào giúp tóc của mình mọc ra nhiều hơn không ? Với ít tác dụng phụ nhất có thể. Cụ mợ nào đã từng hoặc có bạn bè, người thân đã khắc phục được vấn đề này thì chia sẻ lại cho em với ạ.
Nói qua về em thì em cũng còn trẻ, chưa tới 40. Cơ thể khỏe mạnh, thể dục ăn uống điều độ, không bệnh tật, không thuốc lá với nhậu nhẹt gì. Tóc trên đầu ít thôi chứ lông tay chân em thì cũng thuộc loại nhiều, lông tóc cũng thuộc loại đen, chắc khỏe. Giờ điều kiện không cho phép chứ đến tuổi trung niên mà tóc thế này em nghĩ chắc em cạo luôn cho rồi.
Rượu em rót sẵn. Các cụ đi qua ghé giúp em nhé ! Em có đính kèm hình tóc của em mà em tự chụp từ phía trên. Em xin cám ơn. View attachment 6497736
cụ rúc vào đâu đới

Yeuaibaygio

Xe container
Đun luôn vỏ bưởi tươi ạ mợ?
Vâng mợ. Em ngại phơi khô tích trữ nên mùa bưởi mua cả bao ăn dần, cứ 2-3 vỏ quả cho vào nồi 7-8 lít nước đun sôi từ sáng hoặc trưa, chiều tối pha ra gội đầu (vẫn dùng dầu gội bình thường).
Mợ thử và cảm nhận xem, tóc rất suôn mềm.
Ngày xưa các cụ đun nước lá bưởi gội đầu suốt mà.

Mặt trăng

Xe hơi
Chả có loại thuốc nào bôi, hoặc uống chữa hói cả! Kẹ thôi cụ!

bimbim5656

Xe container
Em nghe các cụ nói có 02 dạng hói đầu:
- Hói đỉnh đầu là do yếu, vợ nó túm tóc đỉnh đầu kéo vào;
- Hói trán là do khỏe quá vợ nó túm tóc mái đẩy ra.
Cụ cứ theo đấy mà chữa nhé (em fun chút)
Cụ nghe nói linh tinh, em bđ rụng tóc đỉnh đầu mà vẫn 30-45p, hôm nào có hứng thì 1h là bình thường. Hói đầu và mạnh/yếu klq nhé :D

coquay

Xe container
Chào các cụ mợ !
Em trước giờ ít để ý đến vụ tóc tai, vì tóc em cũng kiểu xoăn không ra hàng lối gì cả nên cứ dài là em lại húi cua. Dầu gội thì cũng có loại nào xài loại đó, không cầu kì. Cách đây một thời gian đi cắt tóc thì cậu cắt tóc kêu tóc anh phần trên trán và đầu thưa quá, em cũng tặc lưỡi cho qua vì nghĩ thôi thì mình cũng đâu có nề hà gì, chỉ có cái phủ đen trên đầu là được rồi cho tới gần đây khi em chụp chung với một nhóm người, nhìn vô hình vừa chụp thì trời ơi, trên đầu em khuyết mất một khoảng tóc, lên hình nhìn càng rõ, nhất là khi tóc em để dài và xoăn nên phủ không đều, lòi ra các mảng trắng của da đầu. ( Đợt dịch này không có điều kiện cắt ). Vậy là từ hôm đó tới giờ em cũng hơi lo lắng. Dịch giã ở nhà nên cũng không biết đi đâu, thôi mạn phép lên đây có nhiều cụ mợ U40, 50,60 chắc cũng có ít nhiều điều giúp được cho em.
Em có tham khảo internet thì chủ yếu quảng cáo thuốc là nhiều nên em muốn hỏi các cụ mợ là có giải pháp nào giúp tóc của mình mọc ra nhiều hơn không ? Với ít tác dụng phụ nhất có thể. Cụ mợ nào đã từng hoặc có bạn bè, người thân đã khắc phục được vấn đề này thì chia sẻ lại cho em với ạ.
Nói qua về em thì em cũng còn trẻ, chưa tới 40. Cơ thể khỏe mạnh, thể dục ăn uống điều độ, không bệnh tật, không thuốc lá với nhậu nhẹt gì. Tóc trên đầu ít thôi chứ lông tay chân em thì cũng thuộc loại nhiều, lông tóc cũng thuộc loại đen, chắc khỏe. Giờ điều kiện không cho phép chứ đến tuổi trung niên mà tóc thế này em nghĩ chắc em cạo luôn cho rồi.
Rượu em rót sẵn. Các cụ đi qua ghé giúp em nhé ! Em có đính kèm hình tóc của em mà em tự chụp từ phía trên. Em xin cám ơn. View attachment 6497736
Tự mua lâý 1cai Tông đơ nhé, e bị như này hơn 14 15 năm rôi, cuối cùng tông đơ là phương án tốt nhất ko tôn kém tự sướng đc

Chào các cụ mợ !
Em nghe nói những người thông minh, hoạt động đầu óc nhiều ngoài 30 t là sẽ có xu hướng rụng tóc

Cụ thử kiếm phương pháp nào cho đầu óc nghỉ nghơi nhiều hơn xem sao

Như Rooney của ManU xưa nó bỏ mấy tỷ ra cấy nhưng đc thời gian lại rụng hết, em nghĩ chắc chỉ đc 1 tg thui

Còn Bác Phúc Bác Vượng là đến tuổi phải rụng rồi chứ tiền ko giải quyết gì =))

HạLong Sky

Xe tải
E cũng hói và rụng tóc, e dùng thái dương 7plus thì thấy lúc gội đỡ rụng tóc hơn chứ ko thấy mọc nhiều. Còn dùng dầu gội thường thì rụng nhìn kính luôn

Qualcomaptx

Xe tăng
Dominic toretto,the rock để đầu trọc ngầu trán;)

Traisuonggio

Xe buýt
Cháo ngoài 4 sọi cũng bắt đầu hói. Lo quá mà chưa biết xử lý ntn, hóng cc ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng mợ. Em ngại phơi khô tích trữ nên mùa bưởi mua cả bao ăn dần, cứ 2-3 vỏ quả cho vào nồi 7-8 lít nước đun sôi từ sáng hoặc trưa, chiều tối pha ra gội đầu (vẫn dùng dầu gội bình thường).
Mợ thử và cảm nhận xem, tóc rất suôn mềm.
Ngày xưa các cụ đun nước lá bưởi gội đầu suốt mà.
Có ai nấu và gội cho em thì em thử chứ em lười bẩm sinh, ngại lắm :)).

dongioang

Xe tải
Ngày xưa cách đây 15 năm em bị rụng tóc và đến chữa ông lang gia truyền ở góc phố Hàng Bông gì gì đó,2 lần đều khỏi.Dẫn bạn bị chớm hói cũng mọc lại rất tốt.Cảm giác như thần y ấy,thuốc bao gồm vừa uống vừa bôi vừa gội đầu hiệu quả thấy rõ.Vào đó mới thấy ổng đc cực nhiều ng cho tiền ,quà vì chữa khắp các nơi không khỏi.Em cũng bận quá giờ không tìm dc cửa hàng đó nữa

Ba Ngơ

Xích lô

HUNGSMUN

Xe container
Em cũng hói và tóc cũng kiểu hơi xoăn xoăn như cụ chủ.
Em đã từng:
- Xịt tinh dầu bưởi: không có tác dụng
- Gội dầu gội thảo dược của Nhựt Bổn: vũ như cẫn
- Gội dầu XYZ: không có tác dụng
Và giờ đây em chuyển sang OMO: KHÔNG CÒN DẤU HIỆU CỦA TÓC.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cậu sang bên tớ là cậu được đáp ứng ngay, thậm chí miễn phí ăn ở ngủ ;)
Để sang bên cậu phải qua mấy chốt, chưa kể lực lượng liên ngành, sơ sơ cả đi cả về 16 củ. Cậu chuyển khoản tớ đi xong mình bàn tiếp :)).