[Funland] Em sắp bị hói, nhờ các cụ mợ tư vấn giải pháp

Beu 4x4

Xe điện
Chào các cụ mợ !
Em trước giờ ít để ý đến vụ tóc tai, vì tóc em cũng kiểu xoăn không ra hàng lối gì cả nên cứ dài là em lại húi cua. Dầu gội thì cũng có loại nào xài loại đó, không cầu kì. Cách đây một thời gian đi cắt tóc thì cậu cắt tóc kêu tóc anh phần trên trán và đầu thưa quá, em cũng tặc lưỡi cho qua vì nghĩ thôi thì mình cũng đâu có nề hà gì, chỉ có cái phủ đen trên đầu là được rồi cho tới gần đây khi em chụp chung với một nhóm người, nhìn vô hình vừa chụp thì trời ơi, trên đầu em khuyết mất một khoảng tóc, lên hình nhìn càng rõ, nhất là khi tóc em để dài và xoăn nên phủ không đều, lòi ra các mảng trắng của da đầu. ( Đợt dịch này không có điều kiện cắt ). Vậy là từ hôm đó tới giờ em cũng hơi lo lắng. Dịch giã ở nhà nên cũng không biết đi đâu, thôi mạn phép lên đây có nhiều cụ mợ U40, 50,60 chắc cũng có ít nhiều điều giúp được cho em.
Em có tham khảo internet thì chủ yếu quảng cáo thuốc là nhiều nên em muốn hỏi các cụ mợ là có giải pháp nào giúp tóc của mình mọc ra nhiều hơn không ? Với ít tác dụng phụ nhất có thể. Cụ mợ nào đã từng hoặc có bạn bè, người thân đã khắc phục được vấn đề này thì chia sẻ lại cho em với ạ.
Nói qua về em thì em cũng còn trẻ, chưa tới 40. Cơ thể khỏe mạnh, thể dục ăn uống điều độ, không bệnh tật, không thuốc lá với nhậu nhẹt gì. Tóc trên đầu ít thôi chứ lông tay chân em thì cũng thuộc loại nhiều, lông tóc cũng thuộc loại đen, chắc khỏe. Giờ điều kiện không cho phép chứ đến tuổi trung niên mà tóc thế này em nghĩ chắc em cạo luôn cho rồi.
Rượu em rót sẵn. Các cụ đi qua ghé giúp em nhé ! Em có đính kèm hình tóc của em mà em tự chụp từ phía trên. Em xin cám ơn. View attachment 6497736
Hói là 1 đặc ân đấy cụ.
Người hói coi như có 1 tấm pin đỉnh đầu hấp thu đc nhiều năng lượng mặt giăng mặt giời hơn ng thường, nên trộm vía chỉ trừ để chụp ảnh thì cái gì cũng hay cụ yên tâm.

Vo_thuong

Xe điện
Em thấy có cô vợ anh bạn đang bán nước gội đầu thảo dược Medavi online và quảng cáo là tóc lên nhiều + xanh lắm (thấy toàn chị em dùng thôi), nếu cụ có nhu cầu thì em sẽ gửi link face của cô ấy cho cụ tìm hiểu.
Dưng cơ mà em nghe kể là cụ nào hói trước thì một trong những lý do là khỏe quá, vì khỏe quá nên mỗi khi gần gũi vợ "nhiệt tình" => bị vợ lấy tay ẩy vào đầu nên mới rụng bớt tóc đi
Nếu như thế thì cũng chúc mừng cụ chủ :) - JFF hehe

TungThoc

Xe điện
Đỡ tốn tiền mua dầu gội, nhưng lại phải thêm tiền mua khăn mặt. Cơ bản là ... như nhau. Để ý làm gì.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có cô vợ anh bạn đang bán nước gội đầu thảo dược Medavi online và quảng cáo là tóc lên nhiều + xanh lắm (thấy toàn chị em dùng thôi), nếu cụ có nhu cầu thì em sẽ gửi link face của cô ấy cho cụ tìm hiểu.
Dưng cơ mà em nghe kể là cụ nào hói trước thì một trong những lý do là khỏe quá, vì khỏe quá nên mỗi khi gần gũi vợ "nhiệt tình" => bị vợ lấy tay ẩy vào đầu nên mới rụng bớt tóc đi
Nếu như thế thì cũng chúc mừng cụ chủ :) - JFF hehe
Chả có thuốc nào, hói thì vô phương cứu chữa cụ nhé.
Giải pháp duy nhất là đi cấy tóc, nhưng tóc cụ thớt xoăn thế thì lấy đâu tóc để cấy nhỉ :D

tuha_vt2015

Xe tăng
Chân tóc lặn tự nhiên rồi!
Cụ kệ nó hoặc cạo trọc nhân dịp Covid, rồi sẽ quen

htn2310

Xe máy
Bụng bác có to hok ?? Hói và bụng to là bác tướng sếp rồi đấy :)) :)) lộc rơi bác hoang mang làm gì

doccocuukiem

Xe điện
Tóc tai là chuyện nhỏ. Tướng tuỳ tâm sinh, tuỳ tâm diệt, ít tóc mà tâm đẹp nhìn tướng vẫn đẹp rạng ngời như Đường Tăng. Còn tâm xấu thì nhìn như mấy thằng lưu manh bặm trơn, vẽ thêm ít mực đeo quả xích chó là đi đòi nợ thuê được rồi. Đàn ông vẻ bề ngoai là chuyện vặt, còn tâm địa xấu xa nó thể hiện qua tướng mạo mới là vấn đề lớn

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Đến thời nhiều tiền r cụ ơi

htuanonl

Xe hơi
Cụ tìm hiểu rồi à. Mấy cái thuốc kích thích mọc tóc kia là không có tác dụng hả cụ ? Em có bảo rồi đó, hiện giờ em thì chưa cạo được cụ ơi. Đến trung niên chắc cạo được. Giờ cụ vẫn để vậy hả cụ.
Không có tác dụng đâu cụ, có mỗi cấy thôi, mà cấy thì vẫn rụng, mai sau nó sẽ lộ ra cái sẹo chỗ tóc gáy và 2 bên mang cụ lấy để cấy nữa cơ. Thôi tham gia hội đầu trọt đi cụ. Gì gì chứ đầu trọt mà đi merc vẫn đẹp zai chán

ngocquybk

Xe điện
Tuổi đó rồi chấp nhận sôbgs chung với lũ cụ nhé, nếu hói quá nữa chắc mua tóc giả đội :D

kimma

Xe điện
Đừng có mua thuốc gì mà phí tiền mất thời gian. Nhưng có tiền qua Thổ cấy tóc bằng phương Pháp mới. Nó cũng giải quyết đc phần nào. Cỡ 130 củ cho khoảng 4500 sợi tóc . và điều trị huyết tương trong 1,,2 năm hết cỡ 60 củ nữa.
Ông rooney làm thất bại vì ko chịu cắt cụt để cấy và công nghệ cũ. Thằng đồng nghiệp của tôi nó cấy đc 3 tháng này. Tình hình rất khả quan, tóc nó đang mọc lên trông thấy .
Ở VN cũng có làm, nhưng rất đắt và trình độ kém.

Colonhec5

[Tịch thu bằng lái]
Do gien di truyền còn đỡ, sợ nhất là tóc rụng do suy giảm tétosterol nội sinh.

kimma

Xe điện
Không có tác dụng đâu cụ, có mỗi cấy thôi, mà cấy thì vẫn rụng, mai sau nó sẽ lộ ra cái sẹo chỗ tóc gáy và 2 bên mang cụ lấy để cấy nữa cơ. Thôi tham gia hội đầu trọt đi cụ. Gì gì chứ đầu trọt mà đi merc vẫn đẹp zai chán
Giờ ko ai cắt cả mảng da đầu nữa đâu công nghệ này cấy 10 năm trc rồi. Giờ nó nhổ từng sợi tóc. Cấy tóc bằng công nghệ. micro saphir. Nếu có tiền nhiều thì cấy bằng robot cực chuẩn cỡ 300 củ.

kimma

Xe điện
đây là 1 địa chỉ đnags tin cậy, chứ nhìn giá bọn khác nó làm rồi nó tính này tính nọ vào lên cả đống tiền.

xebetong

Xe container
Hoàng tử Anh, Wayne Rooney còn phải chịu hói, thì cụ xác định không có thuốc nào chữa được đâu.
WR nó cấy tóc tốn phết đó!
Mớ lún phún ở trán là mấy chục ngàn $, các cụ ọp hỏi cho vui vậy thôi chứ tiền đâu! Có tiền chữa răng đã là hạnh phích lắm rồi

Glamous

Xe tải
1 vote cạo trọc ạ. Em 3x, đồng cảnh ngộ với cụ :D cạo trọc nhưng tác phong tử tế thì cũng không sao đâu cụ ạ, gặp bạn bè đối tác (cả Việt và Nhật) thấy bình thường, chả có gì khác, mà mình lại tự tin hơn hẳn :D

745Lii

Xe điện
Sống chung với lũ đi cụ chù, em cũng hói 2 bên góc trán lên mịa đến đỉnh đầu rồi, mặc dù mới 4x. Cạo trọc là xong, cứ máy cạo râu 3 ngày làm phát.