[Funland] Em quan tâm Khu Liền kề Tổng Cục 5 Tân Triều- Triều Khúc

TayBac_CQ

Xe buýt
500tr em còn đang sợ thiếu đủ thế nào được.
1. Công 280m2x450k = 130triệu
2. Sắt. Xi cát: 50tr
3, vệ sinh. Cửa nhôm kính gạch hoa. . Các kiểu 150tr
4. Thợ điện nước. Công và vật tư 100tr.
5. Cầu thang đá đen 20tr.
Để hoàn thiện và ở được của được cái NV bên TC5 (đấy là hoàn thiện với nội thất tầm trung thôi) thì cũng tầm 1tỷ may ra mới đủ nhé.

Tptuong

Đi bộ
Có cụ nào biết lk 7 gần chỗ lk 8, hướng đông nam giờ giá khoảng bao nhiêu nhiêu không nhỉ, em thích mặt tiền rộng.

shigayoko

Xe tải
Tình hình khu này xấu thế sao lắm người hỏi thế?
Cái khu không ra gì mà các bác làm cho môi giới nay lại gọi điện 7.8 tỷ nhà vuon anh có bán không.
:))
Thớt này từ lúc gia cát dự 3/2018 đến nay đã đúng phết chắc 1 năm sau xem lại thì ...:)

Chỉnh sửa cuối:

Repxinh

Đi bộ
Đoạn mặt đường 21m hay đoạn gần đường Xa la- Nguyễn Xiển thì ngon hơn các cụ nhỉ ?
Em cũng nhắm khu ý nhưng hôm mưa ngập đi các ngã đều bị ngập từ đoạn Phùng Hưng- Chiến Thắng - Triều Khúc, em không can đảm lội xe máy qua sợ lại chết máy như các cụ lội từ bên trong TC5 ra Chiến Thắng làm em hơi chùn bước đầu tư.

hungpm

Xe tải
E cn mua để ở, căn 60m, giá loanh quanh > 4 tỏi chút. Cụ nào có nhắn e với.

gacan

Xe tăng
Chỗ này tầm 4.5 tỷ có mua đc k các cụ nhỉ?

vitdiesel

Xe tải
Nhà e đang có cái nhà vườn 6 , 100m2= 5x20m2, xây thô, hướng đông nam nhìn ra công viên. Giờ bán được bao nhiêu hả các cụ ? Bán làm con ô tô đi cho thích để lâu quá ah!

shigayoko

Xe tải
E cn mua để ở, căn 60m, giá loanh quanh > 4 tỏi chút. Cụ nào có nhắn e với.
Chỗ này tầm 4.5 tỷ có mua đc k các cụ nhỉ?
Khó của Nam Cường.

Nhà e đang có cái nhà vườn 6 , 100m2= 5x20m2, xây thô, hướng đông nam nhìn ra công viên. Giờ bán được bao nhiêu hả các cụ ? Bán làm con ô tô đi cho thích để lâu quá ah!
Cụ nhấc máy lên call cho môi giới đó.
Em thỉnh thoảng vẫn call cho môi giới để xem giá tăng thế nào. Hehe.

vunguyen

Xe hơi
Website
www.bacsynguyenvu.vn
Bác định bán bao nhiêu nhỉ??? Em lại đang quan tâm đến căn hướng ĐN của bác

vitdiesel

Xe tải

shigayoko

Xe tải
Quote lại lần trc. Hehe
Các cụ cứ nhả hàng ra có người hốt liền.
Nhà thô thì bán quá đơn giản. Chỉ có mấy cụ hoàn thiện rồi vào hét giá cao thì chậm trôi thôi. Trôi đc khi mà giá nhà so với tiền đất thấp tương đối. Lúc đó chỗ này đã quá ok rồi lại k bán thôi :))

Tình hình khu này xấu thế sao lắm người hỏi thế?
Cái khu không ra gì mà các bác làm cho môi giới nay lại gọi điện 7.8 tỷ nhà vuon anh có bán không.
:))
Thớt này từ lúc gia cát dự 3/2018 đến nay đã đúng phết chắc 1 năm sau xem lại thì ...:)

shigayoko

Xe tải
So với cách đây 5 tháng, nv100m2 đã tăng tầm 400M-> 600M. Quote lại đã. 1 năm nữa lại quay lại xem :))

Em đang rất quan tâm tới khu này vì
1)Hạ tầng: đường, điện, trường, trạm chủ đầu tư làm xong hết
2)Cạnh đường chu văn an - nguyễn xiển sắp thông, đường 70 sắp mở rộng
3)Công viên to bên cạnh
4)Ra Nguyễn Trãi thì đi đường Chiến Thắng
5)Trường cấp 3 Lương Thế Vinh, Đại Học Gần.

Khu này có một nhược điểm duy nhất là: Chủ đầu tư làm cho cán bộ công án Tổng Cục 5, đội ngũ sales ít, ít thông tin trên các diễn đàn, có vẻ ít người bơm thổi.
Thực sự chủ nhật tuần trước em không đi xem thực địa Eden Rose đi qua chắc không bao giờ biết khu này. Em cũng chẳng hiểu sao mấy khu như Eden Rose hay Athena Tây Nam bơm thổi giá thế nào mà kinh vậy trong khi không đẹp bằng khu này.

Em khảo giá thì thấy rất vô lý như sau
1)Gía liền kề 60m2 (loại phổ biến ở đây) giá tầm 5=>5.5 tỷ
(không tính mấy liền kề gần đường Chu Văn An - Nguyễn Xiền)
=> giá 1m2 (tính cả đất và xây nhà ) = 83 triệu => 91triệu/1m2
2)Giá nhà vườn 100m2, mặt tiền 5m, giá lại có 7.1 tỷ trở nên.
=> giá 1m2(tính cả đất và xây nhà) = 71 triệu /1m2

Em đang máu nhà vườn, 100m2, mặt tiền 5m.
Bác nào bán giá 7.1=>7.3tỷ inbox em.
Em đang muốn mua luôn.

Em lack mất message của cụ.
Về ý của cụ, thì quan điểm em thế này. Mỗi người một nhận thức, mỗi người một cảm nhận, cơ hội cho mọi người như nhau, nhưng kết quả mọi người là khác nhau. Em không đánh giá bất cứ quan điểm của ai là đúng hay sai.

Riêng quan điểm của em thì em không đồng tính với cụ mấy ý sau.

1)Khu này thiếu tiện nghi nội đô?
+Em cũng ko rõ thế nào thế tiện nghi nội độ nữa? Và có thực sự cần tiện nghi nội đô hay không?
Khi mà, gần như trong khu có: trường mẫu giáo, cấp 1, cấp 2/3 Lương Thế Vinh, đại học thì khỏi nói, bệnh viện thì quá gần, siêu thị thì ngay bên Xala (mai sau có đường Nguyễn Xiển Xala nối sang bác nhé), công viên đơn giản cho người già tập thể dục, đánh cầu lông thì có. Em ko rõ cụ cần gì trong nội đọ nữa không?

+Còn về mấy cái vườn hoa mọi người lấn ra => nguyên nhân là do bản quản lý đang làm các bước giao cho huyện Thanh Trì. Giờ mọi người tự lập ban quản lý, tự bỏ tiền ra sửa công viên, vệ sinh, trông xe, bảo vệ có khi rẻ hơn cả có ban quản lý của chủ đầu tư.

2)Ko khác đất dịch vụ
+Theo bác trong khu này, bác có tự ý xây nhà ko bác? Hay là họ xây sẵn, bác sửa giỏi lắm bác thay đổi bề ngoài.
Còn trong đát dịch vụ em sợ nhất là tự xây, rồi thi nhau lấn chiếm, thò ra thụt vào
+Cái thứ 2 đát dịch vụ là: toàn dân đc đền bù và người mua lại => về cơ bản dân trí ko cao. Em đã từng ở nên em hiểu cảnh đi làm về hàng xóm ngồi xếp hàng chém gió nói xấu.

3)Còn về cơ hội sinh lời, tuỳ cụ hiểu, còn về giá hiện tại thì nó cao bởi vì đường Nguyễn xiển xala xong cơ bản thành hình hài nhìn thấy, bên khu the manor central park, bên khu đô thị Tây Nam Đại Kim đang làm, mọi người nhìn thấy tận mắt, ko bị bỏ hoang và nó phản ánh vào giá thôi. Còn cơ hội tăng vẫn cửa rộng lắm.

Chỉnh sửa cuối: