Em phải mua tình yêu vĩnh cửu tặng gấu

wave-tau

Xe container
Vợ em hôm qua vừa đòi mua cái máy giặt mới(máy cũ hỏng ), em hỏi ngay
'' Lại sinh nhật hay nô en ?''
Vợ em:
'' Sinh nhật lần thứ ..90 anh ạ '' :D .

tqt77

Xe điện
thế chốt lại, chủ thớt đã mua chưa hay bác có địa chỉ ở đâu để em tham khảo với ạ. Em cũng chả dư dả gì nhưng thấy nhiều tội lỗi quá nên cũng phải lấy lòng tí thôi mà.

Viet_nm

Xe đạp
Em là em chả đồng ý với cái quan điểm của cụ.
Có tiền thì cứ mua tặng có làm sao đâu, tiền kiếm được thì phải tiêu chứ, để chôn gậm giường để làm gì. Làm ra được tiền thì cũng phải biết sử dụng tiền đó. Nếu gấu nhà cụ chủ ước nguyện nó như thế, có cái thứ vĩnh cửu ấy mà gấu hạnh phúc và cụ chủ cũng thấy ko vấn đề gì thì mua có sao đâu.
Iem là em cũng thích cái vĩnh cửu kia, nhưng nhà chưa có điều kiện. Chẹp chẹp.
Cụ cùng quan điểm với em.
Cụ niceshot có vẻ là người khá chặt chẽ nhỉ
Em vốn có ưu điểm là chiều vợ , mà em cũng chẳng tin là có mợ không thích kim cương, có mợ nào ở đây phản hồi giúp.
Các cụ vào đây mà xem đam mê của các mợ ấy
http://www.webtretho.com/forum/f1708/kim-cuong-tang-3-a-763786/

Viet_nm

Xe đạp
thế chốt lại, chủ thớt đã mua chưa hay bác có địa chỉ ở đâu để em tham khảo với ạ. Em cũng chả dư dả gì nhưng thấy nhiều tội lỗi quá nên cũng phải lấy lòng tí thôi mà.
Em cũng đang google ở chỗ cụ nào quảng cáo trên kia, lê ngọc hân đây

atumi

Xe tải

atumi

Xe tải
Em cũng đang google ở chỗ cụ nào quảng cáo trên kia, lê ngọc hân đây
Hay cụ cứ đi thẳng đến chỗ của Lý Nhã Kỳ ý. Em đồ rằng giờ cụ sớt kim cương kiểu gì chẳng ra cái tên ý trước

atumi

Xe tải
Em vốn có ưu điểm là chiều vợ , mà em cũng chẳng tin là có mợ không thích kim cương, có mợ nào ở đây phản hồi giúp.
Cũng tùy thôi cụ ạ. Tuy người ta vẫn nói câu : Lấy lửa thử vàng, Lấy vàng thử đàn bà, và lấy đàn bà thử đàn ông. Nhưng thiết nghĩ, có những người đàn ông không bị mê hoặc bất cứ người đàn bà nào ( ngoài vợ ) thì cũng có những người vợ không bị mê hoặc bởi kim cương. Thực ra có thì tốt, nhưng đó là cụ có đk, cụ yêu mợ ấy, cụ cũng thoáng tính. Còn bản chất của người phụ nữ VN vẫn là giữ của cho chồng , lo xa . Nên nhiều khi, dù chồng có thiết tha muốn bày tỏ tình yêu bằng cách tặng hiện vật có giá trị , thì các mợ ấy nhận tấm lòng và tình yêu là được rồi. Em vẫn cho rằng, với người phụ nữ, không tình yêu nào vĩnh cửu bằng lòng chung thủy cả.

banruouchuoihot

Xe tải
34/4 đường Phúc Diễn, Cầu Diễn, Từ Liêm, Hà Nội. 0
Gấu nhà cụ chắc cũng vào loại dân chơi đấy nhỉ, kể cả em có tiền bảo mua tặng khéo còn bị giận vì hoang phí ấy chứ

atumi

Xe tải
Gấu nhà cụ chắc cũng vào loại dân chơi đấy nhỉ, kể cả em có tiền bảo mua tặng khéo còn bị giận vì hoang phí ấy chứ
Nà em thì em cũng rứa. Dù có đại gia đi nữa. Hay tại mình chưa đến ngưỡng nhỉ?

Viet_nm

Xe đạp
Phụ nữ Vn đúng là thiệt thòi là phải thôi vì có nhiều cụ, mợ suy nghĩ còn khuôn phép quá.

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế thì lúc nào cụ muốn tặng mang sang gấu hàng xóm, thiếu gì phương án:D

kinum08

Xe tăng
Cũng tùy thôi cụ ạ. Tuy người ta vẫn nói câu : Lấy lửa thử vàng, Lấy vàng thử đàn bà, và lấy đàn bà thử đàn ông. Nhưng thiết nghĩ, có những người đàn ông không bị mê hoặc bất cứ người đàn bà nào ( ngoài vợ ) thì cũng có những người vợ không bị mê hoặc bởi kim cương. Thực ra có thì tốt, nhưng đó là cụ có đk, cụ yêu mợ ấy, cụ cũng thoáng tính. Còn bản chất của người phụ nữ VN vẫn là giữ của cho chồng , lo xa . Nên nhiều khi, dù chồng có thiết tha muốn bày tỏ tình yêu bằng cách tặng hiện vật có giá trị , thì các mợ ấy nhận tấm lòng và tình yêu là được rồi. Em vẫn cho rằng, với người phụ nữ, không tình yêu nào vĩnh cửu bằng lòng chung thủy cả.
Mợ ơi, ngoài tặng quà thì người chồng như bọn em phải làm gì để thể hiện ty cao cả:D của mình khác những công việc thường ngày:-?

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Là mình mất cả cuộc đời cho Gấu đấy chứ cụ :D
Trăm củ không có gì đáng để kêu ca (nếu có điều kiện), iem chỉ kêu ca ông nào chém gió hoặc rỗi việc lên khoe của mà thôi :)
trăm kủ mà cũng kêu ca, ng ta mang đến cho mình cả cuộc đời và bao nhiêu phiền toái thì chả kêu...

kinum08

Xe tăng

Mr.Funny

Xe tải
Các cụ!
Các mợ!
Hãy nhìn nhận một cách rõ ràng đi. Theo em mua như vậy là chuẩn, nên mua, rất nên mua.
Các cụ mua tặng vợ xe pháo mã, túi, mũ, áo, hàng hiệu,... đều thật là sai lầm. Mua như cụ chủ mới là chuẩn. Kim cương hoặc chả tính khấu hao bao giờ, để lâu giá vẫn vậy, mua tặng vợ kim cương thì cũng coi như vợ giữ tiền hộ mềnh, các cụ lo cái quái giề nhể??? Vợ em nó tỉnh táo chứ không cứ vàng hoặc kim cương em mua tặng đều đeo cho đỏ người ( tất nhiên là nếu em có tiền:P). Tội gì, chị em chả mấy khi bán đồ kỷ niệm thì cớ gì ta không tặng.

Dogia

Xe điện
ôi xời tưởng gì chứ tình yêu vĩnh cửu kiểu này em có đầy, mợ nào thích thì tổ chức gặp em em xem có hợp thì em tặng luôn ná :D

niceshot

Xì hơi lốp
Em là em chả đồng ý với cái quan điểm của cụ.
Có tiền thì cứ mua tặng có làm sao đâu, tiền kiếm được thì phải tiêu chứ, để chôn gậm giường để làm gì. Làm ra được tiền thì cũng phải biết sử dụng tiền đó. Nếu gấu nhà cụ chủ ước nguyện nó như thế, có cái thứ vĩnh cửu ấy mà gấu hạnh phúc và cụ chủ cũng thấy ko vấn đề gì thì mua có sao đâu.
Iem là em cũng thích cái vĩnh cửu kia, nhưng nhà chưa có điều kiện. Chẹp chẹp.
Mỗi người 1 quan điểm! Nhưng các cụ chả đọc cho cẩn thận những gì em viết, đấy là gấu nhà em đến phút cuối lại ko đồng ý để em mua, vì cuộc sống gia đình còn dài, còn rất rất nhiều việc cần đến tiền. Vì thế nếu 2 vc cùng nhìn về 1 hướng thì nên biết cách dùng tiền vào những việc thiết thực hơn, như là tìm cách để đầu tư rồi mua thêm căn biệt thự to hơn để gia đình và các con được ở trong đk tốt hơn chẳng hạn (chém gió tí :P).

Còn nói "chặt chẽ" theo nghĩ châm biếm của cụ thì mỗi tháng em vẫn "tặng" gấu hơn 1 cái nhẫn mà cụ đang phải băn khoăn về việc mua đấy ạ, còn đi ăn đi chơi, shopping em em vẫn chưa bỏ được thói quen từ hơn 20 năm trước là đàn ông nghiễm nhiên phải trả tiền!

Thế em mới nói nếu cụ có thu nhập ổn định tầm 10K obama/tháng thì cứ mua vô tư, đừng nói "phải mua", mà cũng ko cần vào đây "khoe khéo" kinh thế!

smartman76

Xe tải
cụ chủ thầu dầu quá,nói 100 củ giống hệt em nói 1 củ,chúc mừng cụ và gia đình có điều kiện về kinh tế,dân giàu thì nước mạnh mà!

ford focus 2010

Xe điện
Kim cương 1oo củ thì có ăn thua gì ạ? Giờ dân làm ăn, đeo phong thủy, nhẫn rubi 100 củ cũng 1 vên xoàng xoàng.