Em phải mua tình yêu vĩnh cửu tặng gấu

KMN2010

Xe tăng
Sắp đến sinh nhật gấu mà cũng nhân tiên Noel luôn, chắc là hai dịp tặng chung một quà thôi ~X(. Em có dạm ý trước xem gấu thích gì thì nàng ỏn ẻn thích tình yêu vĩnh cửu. Em bẩu tình yêu vĩnh cửu lúc nào chả có, chồng đây chứ đâu nữa, tài nguyên dồi dào chưa khai thác đây. Gấu baỏ không, kim cương cơ, em thích chiếc nhẫn kim cương cái này đây

Hỏi bao nhiêu nhỉ anh mua ngay, gấu ỏn ẻn em thích cái viên to to chút khoảng 100 củ anh ạ:P. Hôm nay em bắt đầu đi tham quan thị trường đây~X(
Sao cụ hà tiện thế, tình yêu vĩnh cửu cụ phải mua bằng 10000000 củ khoai

Củ nào củ đấy đều đẹp, to, cứng, sáng, bóng là vợ cụ thích ngay

Rolland

Xe điện
các cụ xui em cách săn gấu với. em chưa từng tậu được gấu, và xin tặng tất cả cho gấu :D

Cụ đi "săn" mờ Cụ la toáng lên là "sẽ săn" thì Gấu nó trốn hết còn đâu!X_X
Cụ phải làm ra vẻ "không săn" nó mới ăn thua cơ! ;))
Thay vì Cụ chọn Gấu, Cụ phải làm nào cho Gấu nó... chọn Cụ! Thế mới hay! :-bd

Rolland

Nhạc

Xe container

Rolland
Nói hình ảnh thì là giả chết bắt quạ thầy nhỉ,mờ thầy bị săn phát nào chưa mà phán kinh thế, tí ra Lò Đúc cf ko :P

Rolland

Xe điện
Nói hình ảnh thì là giả chết bắt quạ thầy nhỉ,mờ thầy bị săn phát nào chưa mà phán kinh thế, tí ra Lò Đúc cf ko :P
Hớ cà phê mờ giờ này còn ngồi đây hử? Thày khoái "cà phê Chim" rồi đới! ;))

Rolland

Nhạc

Xe container
Hớ cà phê mờ giờ này còn ngồi đây hử? Thày khoái "cà phê Chim" rồi đới! ;))

Rolland
Có việc e mới mò đi giờ này, nếu thầy gần đấy thì 10h e gọi nhá. Mà nhà ý đề cà phê Chim à, phải qua bảo ông bà ế đổi thành cà phê Vàng Anh =))

Rolland

Xe điện
Có việc e mới mò đi giờ này, nếu thầy gần đấy thì 10h e gọi nhá. Mà nhà ý đề cà phê Chim à, phải qua bảo ông bà ế đổi thành cà phê Vàng Anh =))
Thôi cứ biết thế đã nhá! Thày còn đi đo cửa cáy đã!

Rolland

atumi

Xe tải

Rolland
Oai. Cụ Rolland kinh nghiệm đầy mình. Thảo nào/.....chẹp chẹp

atumi

Xe tải
Sao các cụ lại rủ rê ở thớt ng ta thế? loãng quá rồi nhá

Rolland

Xe điện
Sao các cụ lại rủ rê ở thớt ng ta thế? loãng quá rồi nhá
Vầng!
Tại yEm thấy để mà bới ra một trăm củ ở thời điểm này đối với yEm là "vô kế khả thi" nên cụng chỉ dám khuyên cái Cụ gì "đang tập gấu" mấy câu ý mà!:">
Còn vụ "Nhạc Ngoại" trao đổi cụng trên quan điểm trao đổi về vướn đề ấy! ;)) Vả lại, khi có Gấu rồi mềnh mới có cơ hội mà thể hiện Tình Yêu Vĩnh Cửu chứ lậy! ;)

Rolland

joli2

Xe tải
vầng!
Tại yem thấy để mà bới ra một trăm củ ở thời điểm này đối với yem là "vô kế khả thi" nên cụng chỉ dám khuyên cái cụ gì "đang tập gấu" mấy câu ý mà!:">
còn vụ "nhạc ngoại" trao đổi cụng trên quan điểm trao đổi về vướn đề ấy! ;)) vả lại, khi có gấu rồi mềnh mới có cơ hội mà thể hiện tình yêu vĩnh cửu chứ lậy! ;)

rolland
=))=))=)) ạ cụ ạ!

Shara

Xe máy
Cụ chiều vợ quá

Chỉnh sửa cuối:

Shara

Xe máy

Rolland
Hihi đúng đấy ạ, không săn khéo bọn em lại lao vào ấy chứ;))

RFJ

Xe tải
Em nói thật với cụ, mua kim cương thiệt lắm cụ ạ, đeo cho oai thôi.
100 củ của cụ mua được viên cỡ 5-6 ly và còn tùy cái chứng chỉ của ai cấp, giữa các chững chỉ giá lệch nhau 50% là bình thường.
Cụ mua ở đâu thì bán ở đó và chịu mất 30% giá lúc mua. Nghĩa là vừa mua xong cụ đã lõm ngay tại chỗ 30%, để càng lâu thì càng lõm nặng vì dù giá có trượt thì họ cũng vẫn chỉ mua vào của cụ giá lúc bán.Tốt nhất nên cố mua viên có chứng chỉ quốc tế loại xịn nhất.
Đeo để oai thì làm viên 4 ly + với cái nhẫn (khoảng 30 củ) gọi là kỷ niệm cho đỡ tiền, thêm tý làm 2 cây vàng tặng cho vợ cất đi sang năm có lãi liền.
Cái ổ để đeo cũng lắm tiền đấy cụ ạ, hôm em đi mua cùng thằng bạn nó làm viên 9 ly (812 củ) cộng cái ổ 65 củ em chết khiếp. Hôm đó do em là khách quen nên được giảm chút ít tổng thiệt hại thanh toán 850 củ làm tròn.
Kim cương to chưa hợp với dân vịt ngan ta,
;))
Những cái bôi đỏ ở trên kia là cụ sai đấy ạ.
Em không biết bạn cụ mua KC viên kia ở đâu, nhưng ở HN em biết chắc chắn những chỗ có bán những viên to như vậy không có chính sách bán hàng kiểu bôi đỏ ở trên ạ

tung.npvh

Xe tăng

Rolland
Cụ nhiều kinh nghiệm quá, hôm nào em mời cụ cafe cụ đồng ý nhé. Em làm khu CN nên chỉ cuối tuần mới rảnh (T7 đc nghỉ cách tuần, CN đc nghỉ toàn bộ). Mai là có thể hầu cafe cụ đc ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Viet_nm

Xe đạp
Nhà em đã đi lượn chiều tối qua các cụ
Đầu tiên là đến Phú Cường ở Hàng Trống, vì cái ảnh nhẫn gấu em muốn mua là thấy trên web của Pc. Đến chọn ưng được khoảng 3 viên kim cương kiểm định GIA của Mỹ, kiểm định được cho là uy tín, chuẩn nhất…Tầm 100 triệu em đang lựa chọn giữa 3 viên 5.86 ly, 5.91li và 6.02li
Cái ổ thêm khoảng 5 triệu nữa, nhìn ngoài ổ không đẹp như trên hình, gấu nhà em chưa ưng nên lại lên đường đi tiếp.
Đến Bt Minh Châu, đông rất đông, vàng bày la liệt hàng rổ, nhiều ổ nhưng cũng không ưng cái nào, kim cương thì hàng VN chủ yếu, gấu không thích
Sang Phú Quý, ổ nhẫn cũng nhiều tràn lan, em nhìn hoa mắt chóng mặt, đứng ở đó tầm nửa tiếng, các em bán hàng tư vấn khéo và ngọt. Kim cương GIA, Vn đều có, giá đắt hơn Phú Cường. Gấu lại đòi đi tiếp
Lượn về Hàng Bông, cửa hàng Minh Diamond, ổ nhiều. Có 1 bà manager ở quầy kc có vẻ rất kênh kiệu, quyết định mua mới cho xem, thái độ không thân thiện, không hiểu sao công ty lớn vậy lại để cho 1 bà thái độ kém thế đứng ở quầy kc.

Vào CAO của PNJ cũng ở Hàng Bông, cửa hàng nhỏ, bày ít nhưng khá sang trọng. Có những viên kim cương vàng lắp lên nhẫn giá 5 tỷ các cụ, mợ nhé, dây kết kim cương to một tảng cũng tiền tỷ luôn ạ. Ổ có vẻ tinh xảo hơn các chỗ kia nhiều. Kim cương thì đắt nhất ở tất cả các chỗ. Gấu chọn được một ổ nhẫn đơn giản như hình , cũng mẫu nhưng tinh xảo và có vẻ nét căng

Kết thúc em mua ổ của CAO và mua kim cương ở Pcường, giá kc của họ vẫn ok nhất, tư vấn rõ ràng. Ổ CAO hồi lại trừ 30% còn kim cương thì bán lại trừ 10%, đổi lớn thì mất 5%. Họ mua theo giá hoá đơn thôi nên kiểu gì em cũng thiệt nhưng họ bảo em có thể bán cho người khác sau này nếu giá tăng vì hoá đơn họ bảo hành cho cả bên thứ 3.
Còn chờ lắp nhẫn, khi nào có sẽ khoe tay gấu với các cụ mợ

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Những cái bôi đỏ ở trên kia là cụ sai đấy ạ.
Em không biết bạn cụ mua KC viên kia ở đâu, nhưng ở HN em biết chắc chắn những chỗ có bán những viên to như vậy không có chính sách bán hàng kiểu bôi đỏ ở trên ạ
Cụ ơi chứng chỉ của VN và của Quốc tế chênh rất nhiều, của QT được khắc chìm bằng laze trên cạnh của viên KC và mình có thể kiểm tra seri bằng kính lúp hoặc hiển vi chiếu lên màn hình, của VN thì không.
Hôm đi mua cùng thằng bạn, cùng kích thước tương đương,viên QT có giá 1,2 tỷ
Chứng chỉ QT cũng có 2 loại, em không rõ lắm nhưng giá cũng chênh nhau.
Chính xác là vậy vì em không có tiền mua nhưng thường phải đi cùng những người có tiền mua nên biêt.
Em chỉ lam 1 đôi nhẫn thay cho nhẫn cưới ngày trước, chỉ 3,5 ly đeo là vừa.
Viên to thì chỉ đeo lúc đi chơi thôi, nó cao và vướng, đặc biệt là nguy hiểm khi đi ra ngoài,
;))

vmtienanh

Xe máy
100 triệu em tặng được cho gấu một đống thứ khác . các bác nhiều xiền quá

Bung To

Xe điện
Cụ bẩu với Gấu là viên đó nhỏ quá , không đẹp
Cụ đưa gấu đi xem viên 3.2 tỷ
Nếu Gấu bảo Cụ mua viên 3.2 tỷ cho đẹp thì Cụ ...đạp cho phát

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
EM thấy cụ ấy tặng KC 100 củ vẫn bình thường thôi mà các cụ cứ bảo chém nhỉ? Có tiền, có điều kiện, nhà cửa, xe cộ, con cái, sự nghiệp đầy đủ thì 100 củ cũng chả là cái gì, tiền lúc đó mới trở về đúng giá trị:)).
Cụ mua dc chưa show lên cho mọi người ngắm tý đi.

RFJ

Xe tải
Nhà em đã đi lượn chiều tối qua các cụ
Đầu tiên là đến Phú Cường ở Hàng Trống, vì cái ảnh nhẫn gấu em muốn mua là thấy trên web của Pc. Đến chọn ưng được khoảng 3 viên kim cương kiểm định GIA của Mỹ, kiểm định được cho là uy tín, chuẩn nhất…Tầm 100 triệu em đang lựa chọn giữa 3 viên 5.86 ly, 5.91li và 6.02li
Cái ổ thêm khoảng 5 triệu nữa, nhìn ngoài ổ không đẹp như trên hình, gấu nhà em chưa ưng nên lại lên đường đi tiếp.
Đến Bt Minh Châu, đông rất đông, vàng bày la liệt hàng rổ, nhiều ổ nhưng cũng không ưng cái nào, kim cương thì hàng VN chủ yếu, gấu không thích
Sang Phú Quý, ổ nhẫn cũng nhiều tràn lan, em nhìn hoa mắt chóng mặt, đứng ở đó tầm nửa tiếng, các em bán hàng tư vấn khéo và ngọt. Kim cương GIA, Vn đều có, giá đắt hơn Phú Cường. Gấu lại đòi đi tiếp
Lượn về Hàng Bông, cửa hàng Minh Diamond, ổ nhiều. Có 1 bà manager ở quầy kc có vẻ rất kênh kiệu, quyết định mua mới cho xem, thái độ không thân thiện, không hiểu sao công ty lớn vậy lại để cho 1 bà thái độ kém thế đứng ở quầy kc.

Vào CAO của PNJ cũng ở Hàng Bông, cửa hàng nhỏ, bày ít nhưng khá sang trọng. Có những viên kim cương vàng lắp lên nhẫn giá 5 tỷ các cụ, mợ nhé, dây kết kim cương to một tảng cũng tiền tỷ luôn ạ. Ổ có vẻ tinh xảo hơn các chỗ kia nhiều. Kim cương thì đắt nhất ở tất cả các chỗ. Gấu chọn được một ổ nhẫn đơn giản như hình , cũng mẫu nhưng tinh xảo và có vẻ nét căng

Kết thúc em mua ổ của CAO và mua kim cương ở Pcường, giá kc của họ vẫn ok nhất, tư vấn rõ ràng. Ổ CAO hồi lại trừ 30% còn kim cương thì bán lại trừ 10%, đổi lớn thì mất 5%. Họ mua theo giá hoá đơn thôi nên kiểu gì em cũng thiệt nhưng họ bảo em có thể bán cho người khác sau này nếu giá tăng vì hoá đơn họ bảo hành cho cả bên thứ 3.
Còn chờ lắp nhẫn, khi nào có sẽ khoe tay gấu với các cụ mợ
Chúc mừng cụ đã hoàn thành nghĩa vụ.
kiểm định GIA của Mỹ, kiểm định được cho là uy tín, chuẩn nhất…
Riêng cái bôi đỏ này, nó chỉ là thương hiệu thôi. Bọn em vẫn gửi kc từ VN đi sang TL, HK để kiểm định của GIA đấy ạ, phí cũng chỉ dao động từ 70-200$, tuỳ viên.