Em nhờ cụ Dr. Chinh tý!

Godfather77

Xe điện
Báo cáo các cụ em uống thuốc đến hôm nay là ngày thứ 4, kết quả ban đầu là ok, không còn thấy đau và khó chịu nữa, bắt đàu thấy thèm rượu, tuy nhiên em sẽ tuyệt đối tuân thủ kiêng chua cay và rượu bia, chỉ làm tý nâu nóng nhiều sữa thôi

Chỉnh sửa cuối:

sepbu

Xe điện
Thớt này rất hay và bổ ích, em thấy người thân trong nhà em rất nhiều người bị dạ dày... qua thớt này em cũng hiểu thêm được ít nhiều
Nếu có thể được , em đề nghị đổi tên thớt này thành "tư vấn khám chữa bệnh đau dạ dày" ... để mọi người dễ nhận biết.
Tiện đây , em có 1 chút việc muốn nhờ các Cụ giúp đỡ
Chả là Gấu nhà em mới sinh bé, khỉ mới sinh được 2 tháng thì phải đi cấp cứu nội soi viêm kẹt sỏi túi mật.
Ca mổ thì rất thanh công, các vết mổ đều đã lành lặn... nhưng hôm vừa rồi , mấy đêm liền đều đau bụng, có 1 hôm đau quá đành phải đi cấp cứu trong viện 103.
Tại đây, sau khi siêu âm, chụp chiếu thì Bác Sỹ bảo là viêm dạ dày cấp và có cho đơn thuốc
Em xin phiền các Cụ xem giúp em, đơn thuốc này Gấu em dùng có hợp lý không ạ!
Hiện tại Gấu em đã sử dụng hết đơn thuốc đó và đã đỡ rất nhiều, tuy nhiên vì vẫn phải trông con nên vẫn phải thức đêm.
Các Cụ có thể kê dùm em 1 đơn thuốc dự phòng không ạ, để trong trường hợp có đau lại có thể sử dụng (vì 2 lần Gấu nhà em đã phải đi cấp cứu rồi ạ, và 2 lần đến được tới nơi thì lại hết đau, như giả vờ ý ạ)
Và đây là đơn thuốc viện 103 kê cho ạ , các Cụ xem dùm
1- Clathrimax 500mg-SPM dùng 4 ngày S2-C2
2- Pantilon 40mg dùng 4 ngày S2-C2
3- Noigel 1g dùng 2 ngày S1-C1
4- Philtabel 100mg dùng 4 ngày S2-C2
5- Vimbalus dùng 2 ngày S1-C1
6- Merabincap 500mg dùng 4 ngày S2-C2