Em nhờ các cụ tư vấn chống thấm ngược cho tường bị thấm

Mr Gió

Xe đạp
Có thể hết thấm trong ngắn hạn nhưng về lâu dài cụ vẫn bị, nguyên nhân:
- Do không có liên kết cứng khung cứng giữa bể và nhà, khi chuyển vị nó sẽ bẻ gẫy liên kết tạm cụ vừa sửa và tiếp tục ngấm.

Cách khắc phục:
1, Tạo đc liên kết khung cứng bể với khung toà nhà
2, nếu nội dung (1) ko dc thì phải tạo màng chống thấm đàn hồi toàn bộ phía trong bể sau đó hoàn thiện lớp bảo vệ màng đó cùng mặt trong bể.
Đúng rồi. Nếu làm màng thì nên làm triệt để, toàn diện. Chỉ làm 1 góc thì chưa chắc đã thọ được. Hơn nữa top 107 hầu như chẳng có đàn hồi thì càng không bảo vệ tốt cho những trường hợp bị nứt tiếp.

Cụ Cún

Xe hơi
Website
pshop.vn
Các cụ tư vấn giúp em chống thấm ngược cho tường bị thấm này ở trong nhà dùng loại gì quyét vào tường để chống thấm ngược trong nhà rồi trát phẳng cho hết ngấm với ah. Bên ngoài em để gạch trần cho đẹp nên e chỉ muốn chống thấm bên trong thôi ah. Em thấy có mấy chất chống thấm hay bán như sika... nhưng ko biết loại nào tốt nhất

ah, tks các cụ nhiều !
Theo mình biết thì nhiều giải pháp và nhiều chất làm được. Tuy nhiên gợi ý cho cụ về vụ chống thấm ngược này:
1, Tường ngoài cụ không trát thì không có nghĩa không làm chống thấm. Cụ tìm mấy sản phẩm gốc dung môi không màu mà quét lên tường ngoài. Về cơ bản có thể hơi độc hại nhưng tường ngoài có lẽ không đáng lo lắm.
2, Tường trong đang đẹp chưa trát thì quét cho 1 lượt tka latex, sau đó quét chống thấm 2 thành phần (đắt và quen thuộc thì dùng sika107, rẻ mà vẫn ngon thì dùng master seal 02 thành phần. Chịu chơi thì dùng Masterseal plus). Vật tư dự kiến tầm 50k/m2.
3, Chịu chơi hơn nữa thì trộn tiếp phụ gia latex10 vào vữa mà trát mặt tường trong.

Bonus thêm: Đã làm chống thấm tường thì chân tường cùng nên làm chống thấm cho tử tế.

canhchimma

Xe đạp
Theo mình biết thì nhiều giải pháp và nhiều chất làm được. Tuy nhiên gợi ý cho cụ về vụ chống thấm ngược này:
1, Tường ngoài cụ không trát thì không có nghĩa không làm chống thấm. Cụ tìm mấy sản phẩm gốc dung môi không màu mà quét lên tường ngoài. Về cơ bản có thể hơi độc hại nhưng tường ngoài có lẽ không đáng lo lắm.
2, Tường trong đang đẹp chưa trát thì quét cho 1 lượt tka latex, sau đó quét chống thấm 2 thành phần (đắt và quen thuộc thì dùng sika107, rẻ mà vẫn ngon thì dùng master seal 02 thành phần. Chịu chơi thì dùng Masterseal plus). Vật tư dự kiến tầm 50k/m2.
3, Chịu chơi hơn nữa thì trộn tiếp phụ gia latex10 vào vữa mà trát mặt tường trong.

Bonus thêm: Đã làm chống thấm tường thì chân tường cùng nên làm chống thấm cho tử tế.
Một lon loại này liệu làm được 1 nhà vệ sinh không nhỉ?: https://tkavietnam.com/son-chong-tham-sieu-dan-hoi-tka-master-seal-plus-5kg/

Cụ Cún

Xe hơi
Website
pshop.vn
Một lon loại này liệu làm được 1 nhà vệ sinh không nhỉ?: https://tkavietnam.com/son-chong-tham-sieu-dan-hoi-tka-master-seal-plus-5kg/
Chắc là được đấy. Nhà vệ sinh mặt sàn 3-4m2 thì chu vi thường rơi vào 7-8m dài. Quét tường cao 0.4m từ chân tường thì diện tích tường quét khoảng 7*0.4=2.8m2. Tổng cộng rơi vào 7m2 cần quét. Định mức 1,5kg/m2 thì cần 2 lon 5kg là dư chút. Vừa đẹp!

Chỉnh sửa cuối:

tuan0359

Xe máy
Cụ thử dùng intoc xem sao em thấy rất tốt và hiệu quá

Grand 2016

Xe tăng

Ảnh chống thấm ngược do thấm từ nhà vệ sinh tầng trên dột xuống bằng keo chống thấm composite F-SEAL( Cũng do không hợp tác được với nhà trên nên bắt buộc phải chống thấm ngược)
Nhà em bị như này. thấm từ khe giữa 2 nhà tường riêng nhưng sát nhau. Đã chống thấm nóc nhà chỗ tiếp giáp 2 tường. sau 4 năm thì ngấm. E chưa biết làm sao

dinhtrung1977

Xe máy
chào các cụ mình thây nhà các cụ bị như vậy thì không yên tâm rồi mình cũng mơi làm xong mây căn lêu các cụ cần tư vân ssssxxxx0945079829 mình tư vân dup và se bày chach cho các cụ làm cho yên tâm sư dụng phòng cua các cụ ttơm hơn nhe

Cụ Cún

Xe hơi
Website
pshop.vn
Nhà em bị như này. thấm từ khe giữa 2 nhà tường riêng nhưng sát nhau. Đã chống thấm nóc nhà chỗ tiếp giáp 2 tường. sau 4 năm thì ngấm. E chưa biết làm sao

Cụ đục tường ra làm chống thấm ngược mằng masterseal plus là ổn. Hơi mất công tý. Còn trên mái cụ khảo sát rồi chống thấm lại. Xem thấm từ mái hay chỗ giáp 2 nhà.

Grand 2016

Xe tăng
Cụ đục tường ra làm chống thấm ngược mằng masterseal plus là ổn. Hơi mất công tý. Còn trên mái cụ khảo sát rồi chống thấm lại. Xem thấm từ mái hay chỗ giáp 2 nhà.
Căng cụ nhỉ. vì 1 mảng tường giáp nhà hàng xóm từ tầng 1 lên tầng 4 đều bị thấm nhưng tầng 1 là nặng nhất.

Cụ Cún

Xe hơi
Website
pshop.vn
Căng cụ nhỉ. vì 1 mảng tường giáp nhà hàng xóm từ tầng 1 lên tầng 4 đều bị thấm nhưng tầng 1 là nặng nhất.
check cái bảng báo giá chống thấm năm 2019 mà thấy cũng thốn thốn. Cụ xử lý thế nào rồi?