Em nhờ các cụ tư vấn chống thấm ngược cho tường bị thấm

san Thiên Phú

Xe hơi
khó lắm cụ ạ , cụ dùng CT 11A xem , thực sự cũng ko tự tin đâu cụ ạ

san Thiên Phú

Xe hơi
làm cái này thì tự tin cụ nhá, cụ cứ cho em cái lịch em sẽ mang mẫu các cụ nhá SDT của em 0966451707

Mr Gió

Xe đạp
Cách 1:
Cụ hút sạch nước bể đi, rồi vệ sinh sạch sẽ bể. Sau đó để ráo nước sẽ thấy vết nứt. Mượn đâu cái máy cắt bê tông hoặc lấy cái gì đục 1 rãnh bê tông trát phía trong bể theo đường nứt kiểu kiểu như này:

Sau thì vệ sinh sạch lớp bụi bẩn. Mua 1 ít vữa không co Grout101S về rồi trộn nước sạch đúng tỉ lệ xong đổ vào. Đợi khô là được! Nếu muốn chắc ăn thì cho 1 lớp TKA Masterseal Plus quét lên nữa, xong lại lát gạch hoặc cán vữa thì chắc như đinh.
Nếu vết nứt ở trên cao chứ không phải đáy (ít gặp lắm), thì cũng đục chữ V theo rãnh, làm sạch, rồi dùng cái vữa đông cứng nhanh Quickset102 trám vào.
Cách 2:
Bác xem vết nước gỉ bên ngoài, đục chữ V theo rãnh nứt rồi trám luôn Quickset102 vào (nhưng cách này chỉ áp dụng cho trường hợp không làm được từ bên trong thôi, kiểu như hầm ngầm ấy).

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Cách 1:
Cụ hút sạch nước bể đi, rồi vệ sinh sạch sẽ bể. Sau đó để ráo nước sẽ thấy vết nứt. Mượn đâu cái máy cắt bê tông hoặc lấy cái gì đục 1 rãnh bê tông trát phía trong bể theo đường nứt kiểu kiểu như này:

Sau thì vệ sinh sạch lớp bụi bẩn. Mua 1 ít vữa không co Grout101S về rồi trộn nước sạch đúng tỉ lệ xong đổ vào. Đợi khô là được! Nếu muốn chắc ăn thì cho 1 lớp TKA Masterseal Plus quét lên nữa, xong lại lát gạch hoặc cán vữa thì chắc như đinh.
Nếu vết nứt ở trên cao chứ không phải đáy (ít gặp lắm), thì cũng đục chữ V theo rãnh, làm sạch, rồi dùng cái vữa đông cứng nhanh Quickset102 trám vào.
Cách 2:
Bác xem vết nước gỉ bên ngoài, đục chữ V theo rãnh nứt rồi trám luôn Quickset102 vào (nhưng cách này chỉ áp dụng cho trường hợp không làm được từ bên trong thôi, kiểu như hầm ngầm ấy).
cái này so với sika hay kova thì ntn cụ? Mà hình như toàn đóng bao 25kg

diaocvanphu

Xe máy
Website
vanphu-invest.com
Bể cá trần thượng nhà E bị nứt đoạn giáp lai giữa trần và thành bể hướng ngoài đường giờ sử lý triệt để cách gì cccm nhỉ? E đang rất cần cccm tư vấn hộ e phát?
bỏ cá và cây rồi kiểm tra bằng mực, nếu có rò rỉ. nếu không có mà vẫn muốn gia cường chỗ mạch nứt thì tháo nước, vệ sinh sạch sẽ và chống thấm. Cái này xử lý đơn giản.

Lacet_ti

Xe container
Cách 1:

Cách 2:
Vớ vẩn
Bài đầu tiên của chống thấm là ngâm nước xm với phụ gia . Nếu ko dc mới tìm cách khác.
Làm cách trên như tìm trăng dưới nước thôi. Xin mời cãi :)
Thợ lô nhô :)

Mr Gió

Xe đạp
Vớ vẩn
Bài đầu tiên của chống thấm là ngâm nước xm với phụ gia . Nếu ko dc mới tìm cách khác.
Làm cách trên như tìm trăng dưới nước thôi. Xin mời cãi :)
Thợ lô nhô :)
Không dám cãi luôn. Có điều nhìn video của chủ thớt thì nước ra khá mạnh rồi. Ngâm nước xi măng chắc cũng phải đặc 1 tí. Có điều nước xi măng, hay thậm chí là xi măng đều vẫn bị co ngót. Tức là bịt được vết nứt nhưng về lâu dài sự co giãn nhiệt vẫn nguy cơ gây nứt lại ạ. Đấy là vì sao em nói đến dùng vữa không co "tự chảy". Tính chất tự chảy nó cũng bịt kín như nước xi măng ạ. Nhưng cái tính chất "không co ngót" là cái mà em nghĩ sẽ hữu ích về lâu dài.
Cho nên em không phản biện phương pháp của bác. Chỉ là cách của em khác thôi :D

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Không dám cãi luôn. Có điều nhìn video của chủ thớt thì nước ra khá mạnh rồi. Ngâm nước xi măng chắc cũng phải đặc 1 tí. Có điều nước xi măng, hay thậm chí là xi măng đều vẫn bị co ngót. Tức là bịt được vết nứt nhưng về lâu dài sự co giãn nhiệt vẫn nguy cơ gây nứt lại ạ. Đấy là vì sao em nói đến dùng vữa không co "tự chảy". Tính chất tự chảy nó cũng bịt kín như nước xi măng ạ. Nhưng cái tính chất "không co ngót" là cái mà em nghĩ sẽ hữu ích về lâu dài.
Cho nên em không phản biện phương pháp của bác. Chỉ là cách của em khác thôi :D
E muốn làm triệt để . chỗ nứt thì đúng giáp lai sàn với tường ròi , e đã tháo nc và dỡ hết cây từ giờ tới tối là vs xong . Mai chắc đi mua vật tư quan trọng là loại nào tốt ? e ra cửa hàng mỗi cửa hàng tư vấn 1 kiểu nên rất hoang mang .

Cụ Cún

Xe hơi
Website
pshop.vn
E muốn làm triệt để . chỗ nứt thì đúng giáp lai sàn với tường ròi , e đã tháo nc và dỡ hết cây từ giờ tới tối là vs xong . Mai chắc đi mua vật tư quan trọng là loại nào tốt ? e ra cửa hàng mỗi cửa hàng tư vấn 1 kiểu nên rất hoang mang .
Bác cũng không cần hoang mang quá vì chống thấm có nhiều biện pháp. Tuy nhiên theo cụ ở trên tư vấn dùng grout101s là ổn rồi. Vì vật liệu mấy loại này không độc, không dầu, thì dùng cho bể cá được. Ngoài ra làm cho bể thì phải chắc chắn một chút chứ không nên làm tạm bợ. Ở điều kiện ngoài trời rất khắc nghiệt khi nóng lạnh, mưa nắng nên co giãn nhiệt cũng dễ nứt bể. Chưa kể trên tầng, nhà hơi lún hoặc cựa quậy một tí là dễ nứt mấy chỗ mạch ngừng như vậy lắm. Thực tế bị dưới bể bác chỉ cần dùng vữa không co ngót là đủ. Không cần phức tạp đâu. Tự làm được.

diaocvanphu

Xe máy
Website
vanphu-invest.com
:D em hồi xưa đi công trình, thợ đổ bê tông bị rỗ lớp mái, mưa nước nó thoát từ mái thu chảy xuyên dầm chảy vào bên trong. Có chỗ nước chảy như suối lên đổ mực kiểm tra thấy thấm qua cái lỗ be bé. Nhưng cậy ra thì đút được nguyên cái mũi đục xuống :D Thế là nào vữa không co, nước thuỷ tinh, silicon, keo dính thép, cả đất sét nữa :)) sau cho lớp ngoài, lớp vữa bê tông dày bằng cục gạch. Thế là tịt ngóm :))

Mr Gió

Xe đạp
Xử lý xong chưa cụ

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com

Cụ Cún

Xe hơi
Website
pshop.vn

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com

khangninhkts

Xe tải
Có thể hết thấm trong ngắn hạn nhưng về lâu dài cụ vẫn bị, nguyên nhân:
- Do không có liên kết cứng khung cứng giữa bể và nhà, khi chuyển vị nó sẽ bẻ gẫy liên kết tạm cụ vừa sửa và tiếp tục ngấm.

Cách khắc phục:
1, Tạo đc liên kết khung cứng bể với khung toà nhà
2, nếu nội dung (1) ko dc thì phải tạo màng chống thấm đàn hồi toàn bộ phía trong bể sau đó hoàn thiện lớp bảo vệ màng đó cùng mặt trong bể.