[Thảo luận] Em nhắn gửi cụ Kia Forte 30X-6950.

wall

Xe tăng
Chả bù cho Gấu nhà em, mới lấy bằng mà đi đường xa lần đầu, mà cứ tít >70km mới sợ.......

Ngoc Phan XLS

Xe container
- Không chạy được đúng qui định thì khi người ta xin vượt nên chuyển vào trong cho người khác đi cụ nhé, đừng 1 mình 1 làn ngoài như thế, đây là điều tối thiểu !
- Nhỡ cụ nào vượt phải, hiền lành chưa có kinh nghiệm không cãi lại được với xxx có phải mất tiền oan vì cụ rùa này không?
Yes! Vượt bên phải là bất đắc dĩ! Và chả có lý do gì ngụy biện đủ cho việc không cho vượt ngoài văn hóa kém, hiểu biết Luật kém!

Cụ pu lắp dàn đèn như xe em í, xin vượt mà không cho em lên thì rồi cũng rức mắt lắm! :))
Một dàn 3 quả Hella FF75 blue + 3 quả Hella FF50 blue + 2 Pha theo xe Escape cùng giương lên đã đủ chưa cụ???

Thế mà thằng Thầy dạy lái xe ngồi ghế phụ thò tay bẻ ngoéo cái gương hậu trong xe còn thằng Trò cứ ngễu nghện chưa tới 50km/h ở QL5 đới!
Em đành vượt bên phải sau vài km xin xỏ các kiểu không được!!!b-(

Thiepk32

Xe tăng
xe này mượn làm sao em biết hết cách xi nhan chuyển hướng. =))

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Yes! Vượt bên phải là bất đắc dĩ! Và chả có lý do gì ngụy biện đủ cho việc không cho vượt ngoài văn hóa kém, hiểu biết Luật kém!
...
Chuẩn ạ.

Dân mình văn hóa GT quá kém, tham gia giao thông tuyền theo bản năng chứ không theo ý thức.

blackdragon

Xe buýt
ko phải hội gà chọi!!!
nếu mà gặp hội gà chọi thấy bấm còi nhiều là phanh giật, tạt đầu. Đấy mới là đẳng cấp hội KFC ;))

blackpaint

Xe container
Thôi cụ lần sau cứ xi nhan rồi chuyển dần sang phải mà đi thôi...cụ cũng không sai mà.

HoaLeDuc

Xe tải
Chắc là mẹ trẻ nhà kụ OF lái đấy kụ ạ ... =))=))=))=)) ... cơ mà đường thoáng thế xin vượt không cho thì cũng mất lịch sự thật ... :-B

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ pupil có vẻ bức xúc quá, em lại nghĩ rằng nên đi ra đường để cho bản lĩnh nó lên mới đúng chứ ạ? Cụ hỏi mấy ông thầy dậy lái xem có phải 1 vài buổi là cho học trò lái xe ra đường ngay không?

Ai cũng có những khó khăn ban đầu khi tự mình điều khiển xe ô tô ra đường, em nghĩ cụ nên thông cảm. Trong trường hợp của cụ, em sẽ lựa thời điểm và vượt phải. Không cần bực mình quá làm gì, nhất là như cụ đã thấy: xe đi phía trước không phải cố tình cản đường cụ, chẳng qua là kỹ năng lái còn hạn chế mà thôi!

Mời cụ ly vodka cho hạ hỏa nhé! :) (b)(b)
Chẹp. Cái chính là nếu k né được thì cũng nên xi nhan trái một phát cho xe sau có cớ vượt phải chứ. Thế này khác nào chim mồi, dụ cho các chú nôn nóng vượt phải để rồi ăn đạn.

Goal

Xe tăng

Điều mà em muốn nói là không phải ai cũng có kỹ năng điều khiển và sử dụng xe ô tô một cách hoàn hảo ngay từ đầu. Cũng có những khó khăn, bỡ ngỡ, nhất là với người mới lái, phụ nữ, người cao tuổi hoặc thậm chí kể cả 1 số cụ thanh niên nhưng mất kém (cận thị).
Tuy nhiên, việc họ tham gia giao thông là nhu cầu chính đáng, một số ý kiến nói họ ko nên ra đường là ko hợp lý!#:-s
#:-s#:-s

Em cho rằng người điều khiển cái KFC đi trước cụ pupil này mà hiểu và biết được những điều các cụ phàn nàn trên đây thì chắc chẳng có gì phải bàn :P
Và em cũng như các cụ thôi, đi sau mấy vị như thế nhiều khi cũng sốt ruột. Vượt phải là bất đắc dĩ, vì vừa thiếu an toàn cho xe trước, cho xe mình... và còn có nguy cơ mất xèng nữa :(

hongha117

Xe điện
ô hay nhỉ phải em thì hôn cho phát vào mông cho bõ
hii đùa vậy thôi chắc xe cụ này bị vỡ gương rồi

tuctuc2010

Xe điện

Một dàn 3 quả Hella FF75 blue + 3 quả Hella FF50 blue + 2 Pha theo xe Escape cùng giương lên đã đủ chưa cụ???

Thế mà thằng Thầy dạy lái xe ngồi ghế phụ thò tay bẻ ngoéo cái gương hậu trong xe còn thằng Trò cứ ngễu nghện chưa tới 50km/h ở QL5 đới!
Em đành vượt bên phải sau vài km xin xỏ các kiểu không được!!!b-(
Ngày xưa em học lái thầy còn bẩu kệ m.ịa chúng ló, thích vượt thì cho ló vượt phải, cứ đường mình mình đi. Bó tay:D

pupil

Xe điện
Ngày xưa em học lái thầy còn bẩu kệ m.ịa chúng ló, thích vượt thì cho ló vượt phải, cứ đường mình mình đi. Bó tay:D
Ui sao cụ không nói sớm, thôi em xin lỗi các cụ ... em té ! :D

DON_NGUYEN

Xe hơi
Mẹ phải em, vượt lên tạt đầu rồi dựng mẹ nó lại xem làm gì được nào :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em may mắn không gặp phải loại Thầy mất dạy đó! Kể cả Thầy phủi là anh em lái xe cùng công ty khi đi công tác!
Họ dạy em rất chu đáo và rất tình người! Ví dụ: nếu thấy xe tải to chở nặng nề thì nên nhường họ nếu mình vẫn còn đường tránh cho dù họ đã lấn sang phần đường mình vì họ rất khổ sở khi mất đà!

Dạy như thầy của cụ thì no comment!b-(