[Thảo luận] Em nhắn gửi cụ Kia Forte 30X-6950.

xekeotay

Xe hơi
Em may mắn không gặp phải loại Thầy mất dạy đó! Kể cả Thầy phủi là anh em lái xe cùng công ty khi đi công tác!
Họ dạy em rất chu đáo và rất tình người! Ví dụ: nếu thấy xe tải to chở nặng nề thì nên nhường họ nếu mình vẫn còn đường tránh cho dù họ đã lấn sang phần đường mình vì họ rất khổ sở khi mất đà!

Dạy như thầy của cụ thì no comment!b-(
kụ này có vẻ lái giỏi nhỉ??? top nào iem cũng thấy cụ mắng người khác .

raotro

Xe container
Tất cả đều có giới hạn. Việc kụ cần làm là thực hiện hết các thao tác cần làm của 1 offer....sau đó kụ phải linh hoạt trong cách sử xự....để cả đoàn người đằng sau được nhờ!~X(

pupil

Xe điện
Tất cả đều có giới hạn. Việc kụ cần làm là thực hiện hết các thao tác cần làm của 1 offer....sau đó kụ phải linh hoạt trong cách sử xự....để cả đoàn người đằng sau được nhờ!~X(
Em định té rồi nhưng thấy cụ còm men em lại vào giả nhời cụ: Em đang " thực hiện hết các thao tác cần làm của 1 offer" tức là phải mất công nhằm nhắc nhở các cụ còn chưa để ý đến người cùng tham gia GT với mình trên đường nhự cụ Forte này. Em hy vọng qua mỗi bài như thế này thì sẽ có rất nhiều người được nhờ chứ không riêng gì đoàn người đằng sau em đâu. Nếu em "linh hoạt trong cách sử xự" dọt lên thì cả đoàn người phía sau vẫn phải chịu cảnh như em thôi và cụ Forte kia đi ở QL nào là sẽ để lại phía sau 1 loạt các cụ bức xúc tương tự, nếu gặp 1 số cụ thiếu kìm chế thì không biết còn chuyện gì xảy ra nữa. Em dám chắc là nếu cụ Forte vào đây xem cũng sẽ rút kinh nghiệm mà không giận gì em đâu. Em xin hết ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Mờ 9

Xe hơi
Nếu chỉ tính 3 phút 01 giây video mà bác chủ thớt đăng lên thì em thấy bác Fote luôn đi sau một xe o to phía trước với một khoảng cách an toàn, bác ý đi chuẩn đấy chứ. Thậm chí bác Fote còn phanh 2 lần và sau cùng vẫn sát đoàn xe... Bác Fote đi đúng luật, không vượt phải vì biết sẽ bị CSGT tuýt... Nếu nhắc nhở là phải nhắc nhở xe phía trên bác Fote. Trong trường hợp này bác Forte không thể đi nhanh hơn vì vẫn có 1 đoàn xe phía trước. Nếu dạt phải thì xung đột với nhiều bác xe máy đang vượt, còn xi nhan á? Nếu theo cách nghĩ của người Việt chúng ta thì "tao còn đang đi sau mít thằng trước, léo dám vượt, mày giỏi thì mày cứ vượt phải, tao léo phải mất công xi nhan" Câu vừa rồi là em nói thay cho suy nghĩ của nhiều người chứ cá nhân em thì em sẽ không dạt sang phải vì không an toàn cho em, tội gì... Nhưng em sẽ xi nhan trái.

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Nếu chỉ tính 3 phút 01 giây video mà bác chủ thớt đăng lên thì em thấy bác Fote luôn đi sau một xe o to phía trước với một khoảng cách an toàn, bác ý đi chuẩn đấy chứ. Thậm chí bác Fote còn phanh 2 lần và sau cùng vẫn sát đoàn xe... Bác Fote đi đúng luật, không vượt phải vì biết sẽ bị CSGT tuýt... Bác ý không thể đi nhanh hơn vì vẫn có 1 đoàn xe phía trước. Nếu dạt phải thì xung đột với nhiều bác xe máy đang vượt, còn xi nhan á? Nếu theo cách nghĩ của người Việt chúng ta thì "tao còn đang đi sau mít thằng trước, léo dám vượt, mày giỏi thì mày cứ vượt phải, tao léo phải mất công xi nhan" Câu vừa rồi là em nói thay cho suy nghĩ của nhiều người chứ cá nhân em thì em sẽ không dạt sang phải vì k an toàn cho em, tội gì... Nhưng em sẽ si nhan trái.
Cụ nói chắc thật, cụ có cần em phọt cả chẵn 10 đoạn video (từ 051 - 060) dưới sự làm chứng của các offer không? Em đã đề phòng những trường hợp ném đá như thế này rồi nên mới bám theo cụ kia đến hơn chục cây số ! Cụ đọc lại đầu bài giúp em đã nhé!

Mờ 9

Xe hơi
Cụ nói chắc thật, cụ có cần em phọt cả chẵn 10 đoạn video (từ 051 - 060) dưới sự làm chứng của các offer không? Em đã đề phòng những trường hợp ném đá như thế này rồi nên mới bám theo cụ kia đến hơn chục cây số ! Cụ đọc lại đầu bài giúp em đã nhé!
Mở đầu em đã nói nếu chỉ tính 3 phút 01 giây bác đăng lên rồi mà.... Khà khà. Bác chủ thớt không nên tập trung quá vào việc bác gặp phải đó, coi như là bình thường đi, khi đó bác sẽ ít gặp trường hợp đó hơn.:D Mà em không ném đá bác nhé... Em là người ôn hòa.

Athena

Xe tăng
Đường 5 cụ chuyển làn rồi vượt vô tư mà. Miễn là không quá tốc độ cho phép thôi. :D

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Bọn đi xe Forte và Cerato toàn bọn gà ấy mà, cụ chấp gì ... ! Lần sau cụ gặp đừngg có quay phim và chụp ảnh nhé, nguy hiểm lắm đấy....

chitom

Xe tăng
Báo cáo các bác, em mới lái (vừa mới lấy bằng), hôm vừa rồi mới đi trên đoạn Thăng Long Nội Bài. Hôm đó các xe xi nhan, còi để vượt cũng có lúc em chuyển làn cho vượt, nhưng đa số là xi nhan trái để báo hiệu cho các xe vượt phải . Không phải em cố tình, nhưng mà vì em sợ :D, cứ nhìn gương phải thấy các xe lao vun vút ở làn giữa là em hãi :))
Cũng có bác akay em quá, vượt phải xong rồi lên tạt đầu, phanh gấp, nhưng mà em đi chậm nên phanh vô tư chả xi nhê gì :))
Các bác mắng em cũng được, chửi em cũng được, nhưng để em đi cho quen đã, hồi trước khi chưa lấy bằng có lần em dạt sang phải, khi bị xi nhan còi đòi vượt ghê quá tí nữa thì va vào xe máy từ sau lao lên, em vẫn hãi.

letien1812

Xe hơi
cụ cũng nên thông cảm, chắc đó là người mới tập lái. tay lái chưa tốt xử lý tình huống chưa được nhuần nhuyễn nên họ không tiện chuyển làn. hồi mới leo lên xe tập lái em cũng y như thế :D

pupil

Xe điện
Bọn đi xe Forte và Cerato toàn bọn gà ấy mà, cụ chấp gì ... ! Lần sau cụ gặp đừngg có quay phim và chụp ảnh nhé, nguy hiểm lắm đấy....
Giống hội em thế ... mà sao em không biết cụ nhể !!! :D

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Hôm em từ Hải Phòng về HN cũng gặp cụ mông dán logo OF nhưng cứ chơi kiều Lão Quy, khó chịu ghê. Cứ đủng đỉnh như con bò trên đường 3:-O

mr.khoai

Xe buýt
iem dự là cụ Forte này mải nói chuyện k nhìn thấy biển hết khu dân cư nên chọn giải pháp an toàn, cứ 50 cây chuối ta di :D :))

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cháu thì nghĩ chắc cụ ấy không quen nhìn gương. Có khi gương hậu mất thì có lẽ 1 tháng sau mới phát hiện ra

billnantes

Xe container
chắc gì dán logo đã là OF

dang_tim_xe

Xe điện
Nếu chỉ tính 3 phút 01 giây video mà bác chủ thớt đăng lên thì em thấy bác Fote luôn đi sau một xe o to phía trước với một khoảng cách an toàn, bác ý đi chuẩn đấy chứ. Thậm chí bác Fote còn phanh 2 lần và sau cùng vẫn sát đoàn xe... Bác Fote đi đúng luật, không vượt phải vì biết sẽ bị CSGT tuýt... Nếu nhắc nhở là phải nhắc nhở xe phía trên bác Fote. Trong trường hợp này bác Forte không thể đi nhanh hơn vì vẫn có 1 đoàn xe phía trước. Nếu dạt phải thì xung đột với nhiều bác xe máy đang vượt, còn xi nhan á? Nếu theo cách nghĩ của người Việt chúng ta thì "tao còn đang đi sau mít thằng trước, léo dám vượt, mày giỏi thì mày cứ vượt phải, tao léo phải mất công xi nhan" Câu vừa rồi là em nói thay cho suy nghĩ của nhiều người chứ cá nhân em thì em sẽ không dạt sang phải vì không an toàn cho em, tội gì... Nhưng em sẽ xi nhan trái.
Cụ xử sự như vậy là chuẩn. Em gặp tình huống này cũng chỉ chờ có thế là em .....vèo phải ngay. Ít ra thì cụ cũng ra hiệu cho xe sau biết là tôi biết rồi, nhưng vướng, mời ông vượt phải.

heroesdaubu

Xe điện
Vượt lên thì tặng cho chai nước. Đường PV-CG hôm qua có đoạn dồn 5-6 toa gì đấy hãi thật, đường đông mà ông nào cũng tuần tự gianh làn trong cùng thì hôn nhau khá dễ.