[Funland] Em muốn xin review khu nghỉ dưỡng suối khoáng Onsen Quang Hanh Quảng Ninh

susu

Xe điện
Thanh thủy giờ ngon nhất chỉ có đảo Ngọc xanh , tầm 2 năm nữa có khu dự án 5 sao mới đang xây, cụ có làm căn ko ? Giá có 900tr căn thoi ;))
Cụ ở trên đấy à. ĐNX lâu lắm em cũng không vào. Không biết giờ chất lượng thế nào
Cụ ib em thông tin cụ thể dự án xem nào

onano69

Xe container
Tắm khoáng thì đi ngay Thuần Mỹ, Hà nội cho gần :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nước khoáng mà k thối thì ít hàm lượng lưu huỳnh hơn, và có thể k có lưu huỳnh. E k rõ chi tiết về phân tích hàm lượng khoáng nhưng hóng theo đội Nhật thì bọn nó bẩu lưu huỳnh cao sẽ hịn hơn. Nếu k có lưu huỳnh thì chỉ là dòng nước ngầm chảy qua các mạch đá vôi đun nóng thôi, còn có lưu huỳnh là các dòng nước chảy qua khu vực nh khoáng chất như lưu huỳnh, mangan, sắt... tốt hơn cho sức khỏe.
Cụ tỉ chắc phải mời cụ nào chuyên ngành địa chất vào giải ngố ạ.
Em chả rành về địa chất nhưng các cụ già hay bảo tắm có lưu huỳnh đảm bảo trị bệnh ghẻ :))

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho hỏi sao khoáng nóng nơi cụ nước rất nóng .mà kim bôi lại không nóng lắm.
Vì khoáng ở thanh thủy là chuẩn nhất miền Bắc, hàm lượng khoáng cao và trực tiếp từ mỏ nên nhiệt độ cao, bốc hơi chậm
Kim bôi chủ yếu làm nước uống thoi cụ

toimuondie

Xe container
Khoáng nóng Quang Hanh được khai thác từ thời Pháp thuộc, sau được các chuyên gia Nga đánh giá rất cao.
Những kết quả phân tích mẫu nước khoáng Quang Hanh cho thấy nguồn khoáng ở đây chứa lượng khoáng chất rất quý giá, trong đó có chứa axit metasilic, axit boric, hàm lượng Ion Na+ và Cl- chiếm tới hơn 20g/l, và đặc biệt tỷ lệ Brom lớn tới 40mg/l. Là một trong ba mỏ nước khoáng có hàm lượng Brom nóng khoáng hóa cao nhất thế giới.
Nhưng dù sao ở Quang Hanh cũng chỉ là giếng, còn nếu đúng chuẩn Onsen thì phải là suối mới quý.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Giá vé đắt nhưng chất lượng dịch vụ tốt là đc. Em sợ nhất vào những khu rẻ và đông và bẩn thỉu. Hôm em đi Nha trang, vào khu tắm khoáng I-resort của Nha Trang, chỗ nào cũng nồng nặc mùi amoniac, kinh hoàng. Ko bao giờ em quay lại lần 2 với những khu bẩn thỉu như vậy.
Mợ tắm khu chung hay nhà riêng mà bị thế. E cũng mới đi tháng trước mà ko thấy gì, hay chắc e đi vào dịp vắng khách!

L.C.D

Xe container
Mợ tắm khu chung hay nhà riêng mà bị thế. E cũng mới đi tháng trước mà ko thấy gì, hay chắc e đi vào dịp vắng khách!
Em đi đúng đợt cao điểm nhất của hè này. Đông kinh hoàng. Đi về thì dịch Covid bùng phát.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em đi đúng đợt cao điểm nhất của hè này. Đông kinh hoàng. Đi về thì dịch Covid bùng phát.
E vào lúc tầm gần trưa, ban đầu mua vé định tắm khu công cộng nhưng vào thì thấy hơi đông và đồ dùng cũng bẩn nên đành đổi vé mua nhà riêng. Loanh quanh khu e có 2 gia đình tắm mà có tới 3 cái bể bơi chung bên ngoài, còn ngâm thì trong phòng rồi. Cơ mà khu này công nhận dịch vụ ko tương xứng với giá vé 1 chút nào

just for fun

Xe lăn
Các cụ cho cháu hỏi giá vé vào tắm chính xác là 500k hay là 1 triệu ạ. Ngày 12 này cháu cũng muốn trải nghiệm

Bongbond0812

Xe buýt
Khoáng nóng Quang Hanh được khai thác từ thời Pháp thuộc, sau được các chuyên gia Nga đánh giá rất cao.
Những kết quả phân tích mẫu nước khoáng Quang Hanh cho thấy nguồn khoáng ở đây chứa lượng khoáng chất rất quý giá, trong đó có chứa axit metasilic, axit boric, hàm lượng Ion Na+ và Cl- chiếm tới hơn 20g/l, và đặc biệt tỷ lệ Brom lớn tới 40mg/l. Là một trong ba mỏ nước khoáng có hàm lượng Brom nóng khoáng hóa cao nhất thế giới.
Nhưng dù sao ở Quang Hanh cũng chỉ là giếng, còn nếu đúng chuẩn Onsen thì phải là suối mới quý.
Ở VN chỉ có giếng thôi, chắc chỉ Nhật hoặc Hàn mới có suối, ăn theo dc thế là tốt lắm rồi :D

lehahai

Xe buýt
Thế nó mặn lắm hở cụ? (nước muối sinh lý: 9g/l).

h_mdc

Xe điện
Khá chuẩn như cụ mô tả, em thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo. Vẫn vừa kinh doanh vừa xây dựng mở rộng tiếp.
Mùi nước khoáng thì không thối như Thanh Thuỷ.
Mùa đông đi thì tăng phần giá trị lên nhiều.
Không có mùi thì là nước đun nóng!
Em đi Kim Bôi, cũng chỉ là nước đun nóng, lợi dụng khu vực có nước khoáng nóng để kinh doanh nước đun nóng.

BG25

Xe điện
Không có mùi thì là nước đun nóng!
Em đi Kim Bôi, cũng chỉ là nước đun nóng, lợi dụng khu vực có nước khoáng nóng để kinh doanh nước đun nóng.
Nước khoáng Quang Hanh cũng có tiếng lâu nay rồi mà cụ.

toimuondie

Xe container
Nước khoáng Quang Hanh cũng có tiếng lâu nay rồi mà cụ.
Có những những người biết 1, 2 mà tưởng mình biết nhiều mà cụ.
Tùy theo thành phần khoáng chất trong nước mà nó có mùi, màu sắc và hiệu quả khác nhau.
Kim Bôi cũng là nước khoáng xịn nhưng nhiệt độ rất thấp, chỉ khoảng 35 độ nên người ta phải đun thêm.
Suối khoáng Tuyên Quang là có hàm lượng sulfuahydro cao nhất Việt Nam, nhiệt độ khoảng 60 độ.
Ở Việt Nam nóng nhất là Quảng Bình khi nhiệt độ lên tới 100 độ.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]

Baolongkub

Xe tăng
inbox em có giá cực tốt nhé

tranthaiduc

Xe buýt
Có những những người biết 1, 2 mà tưởng mình biết nhiều mà cụ.
Tùy theo thành phần khoáng chất trong nước mà nó có mùi, màu sắc và hiệu quả khác nhau.
Kim Bôi cũng là nước khoáng xịn nhưng nhiệt độ rất thấp, chỉ khoảng 35 độ nên người ta phải đun thêm.
Suối khoáng Tuyên Quang là có hàm lượng sulfuahydro cao nhất Việt Nam, nhiệt độ khoảng 60 độ.
Ở Việt Nam nóng nhất là Quảng Bình khi nhiệt độ lên tới 100 độ.
Cụ có thông tin Ham lượng khoáng chất ít quang hanh ko ạ.