[Funland] Em muốn xin review khu nghỉ dưỡng suối khoáng Onsen Quang Hanh Quảng Ninh

Bongbond0812

Xe buýt
Khá chuẩn như cụ mô tả, em thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo. Vẫn vừa kinh doanh vừa xây dựng mở rộng tiếp.
Mùi nước khoáng thì không thối như Thanh Thuỷ.
Mùa đông đi thì tăng phần giá trị lên nhiều.
K thối là nước khoáng k đạt hàm lượng hịn cụ ạ 😄

tieunhupha

Xe điện
Chỗ này gần nhà em cách 12km, mới nổi thôi ạ, em chưa đi nhưng bà già em mới đi, giá vé cho người ngoại tỉnh 500k/1 người, trong tỉnh thì 400k, khu trẻ con hình như riêng, ko dc đi chung với người lớn, có phòng riêng và phòng tập thể.
Nhà em bé gái đi cùng mẹ và có vào xông hơi còn cu con đi với em thì cháu ko vào xông nên em cũng chỉ dẫn cháu đi ngâm được thôi cụ ạ. Nhưng ko có chuyện trẻ con ko được đi chung với người lớn cụ nhé. Vì nếu tách ra thế thì họ phải mất thêm nhân sự và trách nhiệm trông các cháu cả ngày à. Mà để tắm và đủ liệu trình sẽ phải mất 4-5h mà cụ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng là chương trình cuối tuần này, theo chỉ đạo của Gấu nhà em, bọn em có chương trình đi khu suối khoáng Onsen Quang Hanh tại Quảng Ninh nghỉ ngơi cuối tuần ạ. Gấu nhà em đã sắp xếp đặt phòng đầy đủ và em cũng đã chốt lịch trình rồi. Nhưng nếu như trên cõi OF nhà mình có cụ mợ nào đã đi và trải nghiệm khu nghỉ dưỡng này, thì làm ơn cho em xin 1 ít review và hình để em mở mang thêm kiến thức trước khi đi với ạ. Em xin cảm ơn trước và sẽ rót vodka đều tay những thông tin bổ ích mà các cụ/mở khai sáng giúp cho nhà em.
Em đang định thuê 01 đêm villa trong đấy kỷ niệm ngày cưới 2 vợ chồng (có mời bố mẹ vợ để cảm tạ công sinh thành :))), cụ đi về review chất lượng dịch vụ giúp nhé

gocart

Xe cút kít
K thối là nước khoáng k đạt hàm lượng hịn cụ ạ 😄
Khoáng Thanh Thủy ( Phú Thọ) hay khoáng Kênh Gà (Ninh Bình ) có sulfur mới thối.
Khoáng Quang Hanh không có lưu hùynh nên uống đc.
Nó không phải xịn hay kém xịn mà thành phần khoáng khác nhau.
Dù sao khoáng Quang Hanh nổi tiếng hơn 2 địa danh kia.

Bongbond0812

Xe buýt
Khoáng Thanh Thủy ( Phú Thọ) hay khoáng Kênh Gà (Ninh Bình ) có sulfur mới thối.
Khoáng Quang Hanh không có lưu hùynh nên uống đc.
Nó không phải xịn hay kém xịn mà thành phần khoáng khác nhau.
Dù sao khoáng Quang Hanh nổi tiếng hơn 2 địa danh kia.
Nước khoáng mà k thối thì ít hàm lượng lưu huỳnh hơn, và có thể k có lưu huỳnh. E k rõ chi tiết về phân tích hàm lượng khoáng nhưng hóng theo đội Nhật thì bọn nó bẩu lưu huỳnh cao sẽ hịn hơn. Nếu k có lưu huỳnh thì chỉ là dòng nước ngầm chảy qua các mạch đá vôi đun nóng thôi, còn có lưu huỳnh là các dòng nước chảy qua khu vực nh khoáng chất như lưu huỳnh, mangan, sắt... tốt hơn cho sức khỏe.
Cụ tỉ chắc phải mời cụ nào chuyên ngành địa chất vào giải ngố ạ.

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Khoáng nóng lên thanh thủy Phú thọ, cụ nào đi ko e mời tắm free

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Cụ đi khu tắm nude về review lại cho anh em nhé.
Nude cũng tuỳ chỗ cụ ei, bên Nhật cũng chia ra khu Nam riêng nữ riêng, cụ muốn nghe rì viu về conchimsun của mấy cụ già tắm khoáng thật ah ;))

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Suối khoáng nóng chỉ thích khi đến đó tắm vào mùa lạnh thôi.
Hồi em đi Nhật có tắm khoáng nóng, ngoài trời lạnh vào tắm phê cực. Bọn em tắm bể ngoài trời, ngâm mình nước nóng, trên đầu tuyết rơi lất phất...:)
:D em cũng tắm mấy lần ở Yamanashi, bể trong vườn nằm nhìn được lên núi Phú Sĩ giữa trời lất phất tuyết rơi sướng tê người :D tiếc là không được mang máy ảnh vào chụp, còn đợt ở Hokkaido thì chưa có tuyết, ngoài trời tầm 2-3 độ :)

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Em đang định thuê 01 đêm villa trong đấy kỷ niệm ngày cưới 2 vợ chồng (có mời bố mẹ vợ để cảm tạ công sinh thành :))), cụ đi về review chất lượng dịch vụ giúp nhé
Vưng, em sẽ rì viu cả hành trình về hầu các cụ và các mợ.

Spencie

Xe tăng
Giá vé 2 triệu mua 1 khuyến mại 1, giá đồ ăn khá chát
Ở VN mà giá đắt như ở Nhật ý nhỉ. Em nhớ ở Nhật hồi em đi cỡ 80 hay 100 Yên / 1 người ( bác Nhật mời, em không trực tiếp mua vé nên không nhớ rõ ).

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Thanh Thuỷ giờ có khu nào xịn xịn không cụ. Lâu lắm em không quay lại rồi
Thanh thủy giờ ngon nhất chỉ có đảo Ngọc xanh , tầm 2 năm nữa có khu dự án 5 sao mới đang xây, cụ có làm căn ko ? Giá có 900tr căn thoi ;))

Bomva

Xe điện
Khu này bắt trước kiểu Nhật thôi. Giả cầy thôi, nhưng cụ nào thích trải nghiệm cũng ok

Bomva

Xe điện
Thanh thủy giờ ngon nhất chỉ có đảo Ngọc xanh , tầm 2 năm nữa có khu dự án 5 sao mới đang xây, cụ có làm căn ko ? Giá có 900tr căn thoi ;))
cụ có thông tin dự án này không bắn em phát

toimuondie

Xe container