Thảo luận Em muốn tăng sức ngựa cho lacetti CDX 2010. 1.6 yếu quá các cụ ơi

muadem

Xe cút kít
Năm 93 em có con 67, em a kay bọn nó, em xoáy 90, đôn zên 3,5 ly thế là chấp đờ-rem một cái cột điện và 2 thằng ngồi sau:-bd ke ke.....
Cụ chủ thích thì em chỉ chỗ xoáy cho, đảm bảo vượy cả bô-ing=))

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
CDX muốn vượt trong tình huống bị đuối thì các cụ dùng chế độ "kick-down" mà chơi

quoclongauto

Đi bộ
Website
xetaicauhino.com
bác này chắc phải cho chạy dòng thể thao mới vừa lòng
Chân gha nhíc nhẹ xe vọt lên cảm giác phấn khích tuyệt vời luôn.
còn vời dòng từ 2.o trở suống bác tìm cảm giác về tốc độ thì k được thỏa mản đâu
sau này nếu đổi vợ thử tham khảo Hyundai Genesit coupe 2.0 xem, hoạc cao cấp hơn Mec và audi dòng coupe xem thế nào

745Li

Xe container
bác này chắc phải cho chạy dòng thể thao mới vừa lòng
Chân gha nhíc nhẹ xe vọt lên cảm giác phấn khích tuyệt vời luôn.
còn vời dòng từ 2.o trở suống bác tìm cảm giác về tốc độ thì k được thỏa mản đâu
sau này nếu đổi vợ thử tham khảo Hyundai Genesit coupe 2.0 xem, hoạc cao cấp hơn Mec và audi dòng coupe xem thế nào
Đâu cần rắc rối thế làm gì,theo em là bán con CDX ấy đi,mua con SE đi phê hơn nhiều. Động cơ 1.6 mà chạy AT thì lấy đâu ra độ vọt tốt,nhất là xe Daewoo. Cụ thử đi sang K.Forte SLi xem nào,em nghĩ là có khác biệt tương đối đấy.

lammon

Đi bộ
Em mới cưới em lacetti cdx về , sau một thời gian chạy thử 2 tháng cảm giác về vận tốc bây h là thật sự thất vọng quá , các cụ có biết nơi nào ,hoặc làm cách nào cho dòng xe lacetti cdx này chạy khỏe hơn nữa k ạ , ghét nhất là khi muốn tăng tốc vượt xe là cả một vấn đề khó nhọc . như là bà cụ đang kéo xe vậy hic hic ., em thử đủ mọi cách rồi thử cả xe khác ơ gara xem có khác gì nhau không .. vẫn vậy .! e chuyển số tay khi cần vọt nhưng vẫn không ăn thua ,nhả ga về và lại đạp ga tiếp đốt xăng mà vẫn thế trong khi đó vòng tua đã báo 3000 v/p tốc lực thì không thấy đâu . tóm lại là chuối quá .
không biết em lacetti bản SE các cụ chạy thì có kết quả ra sao ? E mới cảm nhận từng đó các cụ có kinh nghiêm cho e một lý do xác đáng nhé:^)
Cụ muốnt tăng HPs cho máy , em thấy có 2 thứ độ đáng tiền nhất chính là Air Intake system và hệ thống xả. Giá không quá chát và hiệu quả thấy ngay lập tức!

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Sau thời gian chạy xăng A92, em mới chuyển qua chạy xăng A95 và thấy rằng em CDX chạy bốc hơn trước, đi đường dài khá vọt (chở 4 người), đề pa tốt hơn một chút và ít bị giật giật hơn, số nhảy nhanh hơn. Các cụ chạy CDX thử đổ sang A95 xem nào.

745Li

Xe container
Sau thời gian chạy xăng A92, em mới chuyển qua chạy xăng A95 và thấy rằng em CDX chạy bốc hơn trước, đi đường dài khá vọt (chở 4 người), đề pa tốt hơn một chút và ít bị giật giật hơn, số nhảy nhanh hơn. Các cụ chạy CDX thử đổ sang A95 xem nào.
Có khác thật,nhưng vẫn k bằng SE đâu cụ.

nampvi

Xe tải
Em mới cưới em lacetti cdx về , sau một thời gian chạy thử 2 tháng cảm giác về vận tốc bây h là thật sự thất vọng quá , các cụ có biết nơi nào ,hoặc làm cách nào cho dòng xe lacetti cdx này chạy khỏe hơn nữa k ạ , ghét nhất là khi muốn tăng tốc vượt xe là cả một vấn đề khó nhọc . như là bà cụ đang kéo xe vậy hic hic ., em thử đủ mọi cách rồi thử cả xe khác ơ gara xem có khác gì nhau không .. vẫn vậy .! e chuyển số tay khi cần vọt nhưng vẫn không ăn thua ,nhả ga về và lại đạp ga tiếp đốt xăng mà vẫn thế trong khi đó vòng tua đã báo 3000 v/p tốc lực thì không thấy đâu . tóm lại là chuối quá .
không biết em lacetti bản SE các cụ chạy thì có kết quả ra sao ? E mới cảm nhận từng đó các cụ có kinh nghiêm cho e một lý do xác đáng nhé:^)
Nghe cụ kể cũng ức thật bỏ cả đống tiền ra mà không được theo như mong muốn, thà cứ như em bỏ tý tiền cưỡi morning, đi đường trường khi nào vắng không vướng xe khác thì vượt chẳng đi đâu mà vội.:))

GLPro160

Xe buýt
Thay ống xả, thay lọc khí, dùng khí nạp lạnh... chỉ tăng vài mã lực không đáng kể. Để cải thiện độ vọt bác có vài lựa chọn:

- thay hộp số, dùng loại có tỉ số truyền cuối thấp hơn. Việc thay này cải thiện được gia tốc nhưng hy sinh về tốc độ. Tốc độ không phải là vấn đề, vì VN đường đẹp lắm thì cũng chỉ đi 150 là cùng, thấp hơn nhiều so với tốc độ tối đa theo thiết kế của xe.
- lắp turbo, trừ khi có nhà sx thiết kế gói turbo dành riêng cho Lecetti, bằng không việc tự mua thiết bị rồi tính toán, lắp ráp, điều chỉnh... rất phức tạp mà VN chắc không tìm được người làm
- lập trình lại ECU, cụ thể là làm tăng thời gian mở kim phun để xăng được phun vào buồng đốt nhiều hơn, dẫn đến tăng công suất, việc này cũng gần tương tự như việc "đánh lừa" ECU bằng cách lắp thêm điện trở vào cảm biết nhiệt độ chất làm mát, làm cho ECU tưởng rằng động cơ đang "nguội" và phun nhiều xăng hơn. Tuy vậy, việc lập trình lại ECU là vô cùng khó, việc "đánh lừa" cũng đòi hỏi nhiều mày mò, thử nghiệm.
- thay ECU aftermarket, thường nhà sx cho phép ECU mình sx lắp được trên nhiều loại xe, và cho phép người dùng tự lập trình những thông số của xe.

Giải pháp cuối cùng là khả thi hơn cả trong điều kiện Việt Nam mình mới chập chững tiếp cận những kỹ thuật tinh vi về ô tô.

devilmaycry

Xe tải
Cụ nói thế nào ấy chứ, em thấy 1.6 có yếu đâu. Các cụ chạy siêu Forte cũng 1.6 toàn nói xe mình bốc còn hơn Merc kìa.

Mà ra đường không vượt được thì thôi, cố quá không nên cụ à.
Đúng thật, ko hiểu sao các bác đi KF cứ nói xe mình bốc hơn cả Bim với Merc 2.0

e có ông bạn đang chạy con KF 1.6, hôm chạy thử con 320 của e phán như đúng rồi là thấy ko bốc bằng KF của bác ý. Sau rồi đề pa thử 2 xe thấy ko ăn đc lại nói con này 1.6 thua chứ con civic 2.0 hồi xưa của bác ý chắc chắn ăn tươi nuốt sống :(

theo kinh nghiệm của e thì e thấy ko tin đc mấy cái thông số của xe. như mấy chú genesis turbo 2.0 hoặc sonata toàn thấy thông số quảng cáo là 27x mã mà e chạy thử thấy cũng lìu tìu. Máy 2.0 thương mại lấy đâu ra mã lớn vậy ko biết? Thông số xe Đức thường đúng với sức mạnh thực sự của xe hơn là mấy ông Chinsu

Tóm lại đừng có tin vào mấy cái thông số khi mua xe, mã Đức nó khác với mã Chinsu or Nhật. Chạy thử trước khi mua xe để có quyết định đúng đắn nhất và câu tiền nào của nấy của các cụ luôn đúng.

Sonbh

Xe tăng
Đúng thật, ko hiểu sao các bác đi KF cứ nói xe mình bốc hơn cả Bim với Merc 2.0

e có ông bạn đang chạy con KF 1.6, hôm chạy thử con 320 của e phán như đúng rồi là thấy ko bốc bằng KF của bác ý. Sau rồi đề pa thử 2 xe thấy ko ăn đc lại nói con này 1.6 thua chứ con civic 2.0 hồi xưa của bác ý chắc chắn ăn tươi nuốt sống :(

theo kinh nghiệm của e thì e thấy ko tin đc mấy cái thông số của xe. như mấy chú genesis turbo 2.0 hoặc sonata toàn thấy thông số quảng cáo là 27x mã mà e chạy thử thấy cũng lìu tìu. Máy 2.0 thương mại lấy đâu ra mã lớn vậy ko biết? Thông số xe Đức thường đúng với sức mạnh thực sự của xe hơn là mấy ông Chinsu

Tóm lại đừng có tin vào mấy cái thông số khi mua xe, mã Đức nó khác với mã Chinsu or Nhật. Chạy thử trước khi mua xe để có quyết định đúng đắn nhất và câu tiền nào của nấy của các cụ luôn đúng.
Vâng em cũng đồng ý với cụ mấy ông củ Sâm nhất là fò tè hài vãi lái, lúc nào xe mình cũng nhất. Kêu tuy 1.6 nhưng máy mạnh rất bốc rồi này nọ so với focus 1.8 kêu ko yếu hơn là bao :D. Em bảo ra Mỹ đình đua thử 400 m xem thằng nào về đích trước thì thằng đó thắng, cuối cùng chạy mất dép chả thấy ông nào lên tiếng cả. Con genesis 2.0 turbo đó cũng chả mạnh như mọi người nghĩ đâu em thấy nó cũng bt, nhưng nó ăn xăng chả kém mon 2.5 V6 đâu cụ ah .

hpvn031

Xe máy
Máy 1.6 mà cõng thân 1,7t thì hỏi cụ ko ỳ thì sao???#-o
Lấy đà tăng tốc rất ý ạch nhưng bù lại khi có đà rồi chạy tầm 70-80 rất chắc xe:))

nambombom

Xe buýt
Ước muốn của cụ quá khó thực hiện ở Việt Nam. Cụ nên đổi xe khác là phương án tốt nhất.

GLPro160

Xe buýt
Máy 1.6 mà cõng thân 1,7t thì hỏi cụ ko ỳ thì sao???#-o
Lấy đà tăng tốc rất ý ạch nhưng bù lại khi có đà rồi chạy tầm 70-80 rất chắc xe:))
bác lấy đâu ra con số 1,7t thế?

locpink5712

Xe buýt
bác lấy đâu ra con số 1,7t thế?

Đúng rồi còn gì nữa hả Cụ ? Nguyên cái xác xe CDX đã nặng khoảng 1.5 tấn rồi + thêm người và đủ các loại đồ linh tinh vô thiên lủng thì chẩ 1.7 tấn à?

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em lại nghe giang hồ đồn là chạy xăng A95 nóng máy hơn đấy ợ!!

elegantteam

Xe tăng
số tự động thì 2.0 em nghĩ là ổn chứ 1.6 thì hơi đuối thật, nhưng FT có có chế độ thể thao (bán tự động) thì em nghĩ đi cũng đỡ hơn.

quanxetho

Đi bộ
:-|chac chan minh se moi vodka roi nhung lai khong co sdt cua cu neu cu muon thi chung minh co the hom nao ranh roi se gap nhau 1 bua,minh o ha noi sdt cua minh la 0944.812.956