em muốn lắp đèn soi chân như xe sịn

doquochung

Xe máy
báo cáo các bác mấy lần đi trời tối xuống xe toàn dẵm vào chỗ bẩn.em tức mình đi mua đèn lét về lay hoay lắp vào dưới cánh cửa,để mỗi lần mở cửa thì đèn sáng soi cho mình xuống xe,mà không tìm được cái dây có công tắc cánh cửa để mình đấu chứ đấu vào dây mô tơ lên kính thì lúc nào nó cũng sáng không thích.em cũng đã định lấy thẳng từ đèn trần nhưng không thể đi dây qua phần cánh cửa được (mỗi lần đóng cửa bị kẹt đứt dây)mà đi theo đường din của xe thi không thể nào luồn thêm vào được.bác nào biết dây công tắc cánh cửa (phần ở bên cánh) là dây nào chỉ dúp em với xe em kia fote 2011 của anh hải.cảm ơn các bác!

forsaken

Xe hơi
bác xem xung quanh cửa, chính xác là ở giữa trụ A có 1 cái nút khi hở ra thì đèn trần sáng. bác dùng nguồn đó mà đấu dây

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
hơi khó khăn cho bác nếu bác tự lần mò. nhưng em khẳng định với bác llà dây từ cánh cửa có thể đi được vào trong xe. Cố lên tý nữa chắc se thành công thôi ạ

Công Nông

Xe điện
Bác mở cửa thì thấy cái nút công tắc cửa, lấy tô vít tháo nó ra rồi câu dây mát vào đấy, mỗi lần mở cửa nó nối mát là đèn sáng. Nhưng mà kiểu gì cũng phải luồn dây vào cửa, khó quá thì ra hàng bác ạ. Hoặc đơn giản nhất là sắm cái đèn pin:)

forsaken

Xe hơi
Bác mở cửa thì thấy cái nút công tắc cửa, lấy tô vít tháo nó ra rồi câu dây mát vào đấy, mỗi lần mở cửa nó nối mát là đèn sáng. Nhưng mà kiểu gì cũng phải luồn dây vào cửa, khó quá thì ra hàng bác ạ. Hoặc đơn giản nhất là sắm cái đèn pin:)
câu dây max vào thì lấy nguồn ở đâu hả cụ? max sườn thì chỗ nào chẳng được/

forsaken

Xe hơi

wasabi

Xe tăng
dây + lấy trực tiếp nguồn nào gần đó, còn dây - lấy ở đó là công tắc, mở cửa nó nối mát đèn sáng, đóng cửa khóa mát. Kiểu gì cũng đi dây vào xe qua cái ruột gà cánh cửa. hơi khó chút thôi.

Liuba

Xe buýt
Em có ý thế này: Bác lắp đèn led ở gầm xe bằng keo con chó hoặc tìm chỗ thích hợp bắt vít, đút led vào ống nhựa mềm trong và trét keo silicon lại để chống nước. Dây dương bác lấy từ ắc quy, dây âm lấy từ công tắc đèn ở cửa. Riêng dây âm bác tìm chỗ thoát nước ở sàn xe hoặc khoan 1 lỗ nhỏ luồn xuống, thế là cả 2 dây đều ko cần đi qua ruột gà cánh cửa... Dễ thi công hơn chút.
Chúc bác thành công!

cuong__black

Xe tải
Website
nguyencuongaudio.vn
báo cáo các bác mấy lần đi trời tối xuống xe toàn dẵm vào chỗ bẩn.em tức mình đi mua đèn lét về lay hoay lắp vào dưới cánh cửa,để mỗi lần mở cửa thì đèn sáng soi cho mình xuống xe,mà không tìm được cái dây có công tắc cánh cửa để mình đấu chứ đấu vào dây mô tơ lên kính thì lúc nào nó cũng sáng không thích.em cũng đã định lấy thẳng từ đèn trần nhưng không thể đi dây qua phần cánh cửa được (mỗi lần đóng cửa bị kẹt đứt dây)mà đi theo đường din của xe thi không thể nào luồn thêm vào được.bác nào biết dây công tắc cánh cửa (phần ở bên cánh) là dây nào chỉ dúp em với xe em kia fote 2011 của anh hải.cảm ơn các bác!
Cái vụ điện đóm thì không loàng ngoàng lắm nhưng mà vụ đi dây vào cửa cũng mệt cụ ạ.thôi cụ cứ mang ra ngoài hàng cho nó lành,không nhỡ ra lại thành "lê văn tám" ợ,

dyland.

Xe tải
nội thất ban đêm nhá mở của xe sáng như merc nhá

trước sáng thì sau cũng phải sáng chứ nhỉe

cái này ý tưởng của bác BECK nhá em chỉ là ngừoi thực hiện thêm 1 dải led vào mặt đồng hồ cái này chưa bật đèn đâu nhá sáng gì mà sáng thế

souldnội thất led gầm đỏ led trần trắng buổi tối ảo tung chảo

bác muốn dư lày thì gặp em

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Chưa ảo bằng cái mụ làm cho E đâu. Xanh tung người. E thề

nguyenthedotn

Xe đạp
ôi em cũng thích cái đèn như xe của bác Dyland

dyland.

Xe tải
xe bác bắp bơ nhớ lúc nào cũng phải có lavie trên xe nhé phòng hỏa hoạn do độ đèn led hehehee

vanthe77

Xe tải
nội thất ban đêm nhá mở của xe sáng như merc nhá

trước sáng thì sau cũng phải sáng chứ nhỉe

cái này ý tưởng của bác BECK nhá em chỉ là ngừoi thực hiện thêm 1 dải led vào mặt đồng hồ cái này chưa bật đèn đâu nhá sáng gì mà sáng thế

souldnội thất led gầm đỏ led trần trắng buổi tối ảo tung chảo

bác muốn dư lày thì gặp em
Rổ rá thế nào bác, để em qua ạ

doquochung

Xe máy
báo cáo các bác em đã tự làm thành công rồi nhé kết quả đẹp và tiện hữu dụng vô cùng.kinh phí hết đúng 100 nghin đồng cho 4 cánh nhé.chỉ lăn tăn mỗi điều là cái keo 3m có sẵn ở dải đèn lét không được dính lắm không biết có loại keo nào rính vào sắt và nhựa tốt hơn không các bác nhỉ

tientv

Xe tải
báo cáo các bác em đã tự làm thành công rồi nhé kết quả đẹp và tiện hữu dụng vô cùng.kinh phí hết đúng 100 nghin đồng cho 4 cánh nhé.chỉ lăn tăn mỗi điều là cái keo 3m có sẵn ở dải đèn lét không được dính lắm không biết có loại keo nào rính vào sắt và nhựa tốt hơn không các bác nhỉ
Em cũng thế. Đóng mở 1 thời gian đứt đôi cái dải led. Giờ còn 1 nữa thi thoảng lại rơi ra ạ. Em đã dùng loại băng keo 2 mặt khác rồi nhưng không ăn thua.

Có lẽ phải nghiên cứu lại vụ dùng led nổi và luồn vào dây nhựa + trít silicon vào để chống nước. Hức hức ...

heroesdaubu

Xe điện
Xe cụ Tú đẹp ghê, lúc nào có time phải lên cụ làm quả hoa xòe hoa sói tí mới đc!

dokhanhtoan

Xe hơi
Camry có lắp được ko cụ nhẩy?

wayyss

Xe hơi
Lên taobao, order quả đèn led gầm ghế qua tiêu cục cu Stinger, về cắm vào chổ ổ thuốc, đi dây đọc theo xe, công tắc tắt bật theo ý muốn. Tha hồ sáng gấm các cụ :D