[Funland] Em muốn hỏi xin vào trường THCS Cầu Giấy

FC Juventus

Xe buýt
thằng cu nhà tôi lớp 5 tham gia clb bóng đá với 5 thằng lớp 6a1 CG, mấy thằng LTV, NTT, Nam Trung Yên, Am2.. nói chung đủ cả thì nhóm phụ huynh của CG (cụ thể là 6a1) chê trường, chê lớp nhất: học hành lớt phớt (so với thằng lớn nó học NGuyễn Trường Tộ năm nay lớp 12 CNN, nó bảo học quá ít so với (lớp chọn nhé) thằng anh nó học, giáo viên thì cũng không sâu sát, gv trẻ nhiều, ít kinh nghiệm.., hội phụ huynh thì bát nháo, cãi nhau như mổ bò..., cơ sở vật chất thì so với trường công thôi chứ so với trường tư thì cũng bình thường, sân bóng đá bé tý(hôm vừa rồi tổ chức thì thối không ngửu được - lời phụ huynh nói đấy nhé, đến quả bóng còn không có nó phải đem bóng ra cho mượn, định nhờ luôn phụ huynh có con đang đá làm trọng tài (nó ngu đâu mà làm)...nói chung bla bla.. cháu nào bố mẹ muốn con học bạ đẹp, thì cũng ốp sát sườn và nhờ lò hết.
Note là cháu cụ Tô đại tướng cũng học CG đấy ạ. và từ năm ngoái thì chỉ tiêu tuyển tăng gấp 2 so với trước nên độ khó cũng giảm nhiều rồi. và trong lớp này thì hết kỳ 1 vừa rồi cũng có một cháu xin ngang sang Am2 đúng lớp thằng trong đội bóng này luôn. thằng cu học Am2 thì bố nó dạy con theo đúng kiểu kcmm, nó rất tự lập, hàng ngày bắt 2 tuyến bus đi học, đi đá bóng cũng tự bắt xe mà đi, nó bảo con nó học cũng nhàn không, chẳng phải học thêm ở đâu...túm lại do tố chất thằng con mình là phần nhiều.
Từ năm học 2022-23 trường cũng có một số thay đổi rồi cụ. Vào đây để có môi trường tốt hơn so với công lập thôi cụ.

Cháu nào bố mẹ muốn con học bạ đẹp, thì cũng ốp sát sườn và nhờ lò hết ---> chuẩn cụ ạ.

FC Juventus

Xe buýt
Năm nay chơi điều kiện cư trú thực tế trên địa bàn quận ---> cccm nào hiểu về Luật cư trú xem khái niệm này thực tế nó là gì ạ.

Mytv

Xe điện
Năm nay chơi điều kiện cư trú thực tế trên địa bàn quận ---> cccm nào hiểu về Luật cư trú xem khái niệm này thực tế nó là gì ạ.
Chắc là phải cư trú thật trên địa bàn :D Ló chặt chẽ hơn thoai

NNS

Xe ngựa
trái lại, em thấy là .... lỏng hơn
mọi năm phải có cái xác nhận thường trú quận, cái này chạy xin anh em Ca Phường cộp cho, nhưng giờ bỏ hk giấy, dữ liệu cư trú nó phải 4.0 tức là có trên ol chứ ko chỉ cộp dấu đỏ trên giấy nữa, nên chắc anh em P nó khó làm khống, trường thì lách luật nên đẻ ra cái cam kết này, chính ra lại là dễ hơn ý chứ. Căn bản nếu chỉ thực sự tuyển sinh quận Cg thì lấy đâu ra lắm hs giỏi thế, trường nó cũng mất độ hot chứ lị

bonongcoc

Xe buýt
Em lại nghĩ là nó nới hơn ấy. Người ta dùng từ nơi thường trú chứ không phải hộ khẩu thường trú nhỉ. Hộ khẩu thì giấy trắng mực đen rồi, còn nơi thường trú có khi tự cam kết chăng? Hihi. Em cứ suy diễn thế biết đâu đúng.

phuongmit

Xe cút kít
mọi năm phải có cái xác nhận thường trú quận, cái này chạy xin anh em Ca Phường cộp cho, nhưng giờ bỏ hk giấy, dữ liệu cư trú nó phải 4.0 tức là có trên ol chứ ko chỉ cộp dấu đỏ trên giấy nữa, nên chắc anh em P nó khó làm khống, trường thì lách luật nên đẻ ra cái cam kết này, chính ra lại là dễ hơn ý chứ. Căn bản nếu chỉ thực sự tuyển sinh quận Cg thì lấy đâu ra lắm hs giỏi thế, trường nó cũng mất độ hot chứ lị
Đã hot hit thì nên thi đấu toàn dân toàn diện trên địa bàn HN, để đầu vào nó là cao nhất của hàng tuyển. Giới hạn quận làm gì cho cục bộ :))

FC Juventus

Xe buýt
Em thấy về lý khoai hơn cụ ạ. Vì mỗi trẻ gắn với 1 mã định danh. H tra mã định danh là ra hết. Năm nay trường cho tự khai về cư trú/tạm trú, sai khi đỗ sẽ check online. Nếu khai sai cái tạm trú là công toi.

FC Juventus

Xe buýt
Em lại nghĩ là nó nới hơn ấy. Người ta dùng từ nơi thường trú chứ không phải hộ khẩu thường trú nhỉ. Hộ khẩu thì giấy trắng mực đen rồi, còn nơi thường trú có khi tự cam kết chăng? Hihi. Em cứ suy diễn thế biết đâu đúng.
H bỏ hộ khẩu nên nơi thường trú chính là hộ khẩu đấy cụ.

pk2018

Xe tải
E thấy học ở đâu thì các cháu ko đi học thêm ngoài thì cũng không khá được.

Mytv

Xe điện
Mọi năm toàn chạy ra xin cộp phát là đủ đkien dự thi. Cu nhà e trc cũng thế. Theo quy chế mới chặt chẽ hơn chứ cụ. Ngoài việc phải có cccd tại địa bàn Q còn phải làm cam kết. Tất nhiên cái cam kết này hơi thừa nếu trường ... .

Hơi thất vọng khi tăng gấp đôi chỉ tiêu. Thế này độ khó, chất lượng hs đầu vào giảm nhiều rồi

Tuongtien1977

Xe điện
H bỏ hộ khẩu nên nơi thường trú chính là hộ khẩu đấy cụ.
nghe đài nói có phải bỏ hộ khẩu đâu cụ, bỏ quyển hộ khẩu giấy, tích hợp thông tin vào căn cước công dân gắn chíp và cái định danh diện tử à?

NNS

Xe ngựa
Mọi năm toàn chạy ra xin cộp phát là đủ đkien dự thi. Cu nhà e trc cũng thế. Theo quy chế mới chặt chẽ hơn chứ cụ. Ngoài việc phải có cccd tại địa bàn Q còn phải làm cam kết. Tất nhiên cái cam kết này hơi thừa nếu trường ... .

Hơi thất vọng khi tăng gấp đôi chỉ tiêu. Thế này độ khó, chất lượng hs đầu vào giảm nhiều rồi
quy định bỏ shk giấy, dữ liệu cư trú online thì rõ là chặt hơn rồi, ko lấy cái giấy xác nhận cư trú kia đc nữa, nhưng nhà trường thì nó éo ưng điều này, nó bị hạn chế bó chân tay vì cái quy định tuyển sinh theo tuyến của nó, nó kém đi so với các trường clc tuyển sinh toàn HN chứ, nên để lách luật, quy chế ts nó đẻ ra cái giấy cam kết thực tế này, là để lách luật thôi. em cũng có hk hay thường trú quận CG éo đâu, con em đỗ CG rồi em mới chuyển về khu giáp danh TX CG để F1 đi học cho gần ý chứ

NNS

Xe ngựa
Em thấy về lý khoai hơn cụ ạ. Vì mỗi trẻ gắn với 1 mã định danh. H tra mã định danh là ra hết. Năm nay trường cho tự khai về cư trú/tạm trú, sai khi đỗ sẽ check online. Nếu khai sai cái tạm trú là công toi.
mã định danh là định danh hs, cái này các cụ vẫn phải nhập bình thường, chả liên quan gì đến cư trú tạm trú cả

FC Juventus

Xe buýt

Nó tăng số lượng vì bỏ hệ cam cụ ạ nên tăng số lớp hệ CLC. Số hs/lớp cũng tăng ạ.

NNS

Xe ngựa
Đã hot hit thì nên thi đấu toàn dân toàn diện trên địa bàn HN, để đầu vào nó là cao nhất của hàng tuyển. Giới hạn quận làm gì cho cục bộ :))
cái này thì trường CG nó còn éo ưng bằng mấy phụ huynh ý chứ, nhưng đây lại là cái trường ko tự quyết đc cụ ạ

Mytv

Xe điện
Nơi thường trú chính là địa chỉ hk giấy cũ đó cụ. Quy định mới này chặt hơn đó cụ.

FC Juventus

Xe buýt
mã định danh là định danh hs, cái này các cụ vẫn phải nhập bình thường, chả liên quan gì đến cư trú tạm trú cả
Đâu cụ. Nó có 2 mã. 1 là mã HS. 2 là mã định danh 12 số sau này làm cccd. Cái mã định danh này tra phát ra ngay thông tin cư trú. Công an có đóng dấu tạm trú thì cũng phải lên hệ thống thay đổi thông thông tin tạm trú (mới đúng về luật).

phuongmit

Xe cút kít
cái này thì trường CG nó còn éo ưng bằng mấy phụ huynh ý chứ, nhưng đây lại là cái trường ko tự quyết đc cụ ạ
thế chắc ở trên cân đối khả năng đáp ứng của các trường clc với nhu cầu nên mới quy định thế để tránh ảnh hưởng quá đến đầu vào, tránh hồ sơ ảo à cụ. Thằng lớn nhà e hè này cũng túc tắc học để thi TX đây, chả biết cơm cháo gì k hay lại mua pháo cho nó đốt :))