[HĐCĐ] Em muốn hỏi về khu vui chơi VinWonders Nhà Trang và Phú Quốc.

sinichit52

Xe container
[/QUOTE]
Người 19 tuổi giả giọng như em ngày xưa: con muốn đi một mình theo kiểu của con ...
Người hơn 80 bẩu: tao ko thích đi cùng bọn bây ...
:D
19T mà nói thế thì em đuổi thẳng cổ. Cứ nghỉ 3-4 hôm là nó tót lên tàu sang chơi với bạn. Mà sao lớp nó không tập trung vài thành phố cho gọn, đằng này mỗi thành phố vài đứa>:)
Còn 89 tuổi nhà em như trẻ con ấy. Ngắm hoa, lá cành rồi biển hết ngày là được
Cụ thấy nhà em đáng yêu không.

sinichit52

Xe container
Vin PQ bt có bếp để không vì chả có đồ. Ngày 3 bữa buffe ngán đến tận cổ. Có trẻ con thì ở được, có bể bơi to.
Người lớn thì cứ khu trung tâm ở ăn uống ngon hơn.
Nhà em đặt phòng theo yêu cầu, Nếu đi 4 hôm thông thường bufet 2 hôm còn lại là ăn sáng và gọi món hay ăn ngoài.

thngaylangthang

Xe ngựa
19T mà nói thế thì em đuổi thẳng cổ. Cứ nghỉ 3-4 hôm là nó tót lên tàu sang chơi với bạn. Mà sao lớp nó không tập trung vài thành phố cho gọn, đằng này mỗi thành phố vài đứa>:)
Còn 89 tuổi nhà em như trẻ con ấy. Ngắm hoa, lá cành rồi biển hết ngày là được
Cụ thấy nhà em đáng yêu không.
Cụ nhà cụ đáng yêu, đáng yêu, đáng yêu :)
19 tuổi chừ thích ở nhà một mình, hay được đi với bạn, nhất là bạn gái :D

Đúng ra thớt này em phải đăng bên " hỏi đáp các chuyến đi" nhưng do quán cà phê đông vui nhộn nhịp nên khả năng em được tư vấn sẽ cao hơn.
Chả là đợt mùng 2/9 này đại gia đình em định đi chơi khoảng 1 tuần. Mục đích chính là đi chơi khu vui chơi VinWonders nên nhà em chọn đi Nha Trang hoặc Phú Quốc. Trong 2 khu trên thì khu nào nên đi hơn ( em đi NT lần cuối cùng cách đây 3 năm còn PQ là 5 năm). Bởi vậy, em sẽ ở trong Vinpearl (khoảng 4-5 ngày). Nếu như đi PQ thì khu nào có phòng ốc, spa đẹp hơn ạ?
Em cảm ơn các cụ trước :x
Hiện tại thì khu Vin của PQ nhiều trò chơi hơn ở NT cụ ạ
Chưa kể PQ còn có Safari nữa

sinichit52

Xe container
Em cảm ơn cụ. Nếu Safary còn tour đêm thì kiểu gì em cũng phải đi cho biết ạ

Giờ vào PQ ngoài tắm biển, nghỉ em thấy còn mỗi đi câu cá, câu mực là vui. Giờ ngoài đó họ san lấp, lấn biển nhiều, san hô quanh đảo chết gần hết, lặn xuống toàn thấy trơ đáy.
Các bạn trẻ thì ngoài chơi ở Vin Wonder, khu phố kiểu Ý của Sun phía nam đảo hoặc ra Hòn Thơm.

Kurumasuki

Xe container
Đúng ra thớt này em phải đăng bên " hỏi đáp các chuyến đi" nhưng do quán cà phê đông vui nhộn nhịp nên khả năng em được tư vấn sẽ cao hơn.
Chả là đợt mùng 2/9 này đại gia đình em định đi chơi khoảng 1 tuần. Mục đích chính là đi chơi khu vui chơi VinWonders nên nhà em chọn đi Nha Trang hoặc Phú Quốc. Trong 2 khu trên thì khu nào nên đi hơn ( em đi NT lần cuối cùng cách đây 3 năm còn PQ là 5 năm). Bởi vậy, em sẽ ở trong Vinpearl (khoảng 4-5 ngày). Nếu như đi PQ thì khu nào có phòng ốc, spa đẹp hơn ạ?
Em cảm ơn các cụ trước :x
Em đi Vin cả 2 nơi rồi.
Cụ ở 4-5 ngày trong Vin thì dài quá.
Ăn thì cả NT và PQ giống nhau, sau 2 ngày là ko ăn nổi Buffet nữa rồi. Muốn đổi món ở NT thì phải vào bờ ăn rất vất vả, còn ở PQ ra ngoài ăn cũng 100k taxi mới đến chỗ gần nhất.
Chơi thì phải ở PQ mới dùng hết 3-4 ngày, chứ ở NT 2 ngày là Vin hết trò chơi.
Tóm lại là nhà cụ nên đi PQ, và ở Vin 3 ngày thôi, 4 ngày còn lại đi Nam đảo khám phá các điểm khác.

Em đi Vin cả 2 nơi rồi.
Ăn thì cả NT và PQ giống nhau, sau 2 ngày là ko ăn nổi Buffet nữa rồi. Muốn đổi món ở NT thì phải vào bờ ăn rất vất vả, còn ở PQ ra ngoài ăn cũng 100k taxi mới đến chỗ gần nhất.
Tóm lại là nhà cụ nên đi PQ, và ở Vin 3 ngày thôi, 4 ngày còn lại đi Nam đảo khám phá các điểm khác.
Nếu nghỉ thì OK ạ, còn nếu chơi thì 2 ngày là đủ ở Vin

sinichit52

Xe container
Em đi Vin cả 2 nơi rồi.
Em cảm ơn cụ. Thật ra 2 nơi em đi hết cả rồi. PQ còn mỗi khu vui chơi Sungroup là em chưa đi thôi. Lần này ngoài chơi Goá đình em chỉ muốn thư giãn cùng nhau. Bởi vậy muốn chọn Vinpearl để sáng, chiều tối cả nhà cùng đi chơi rồi nghỉ ngồi thư giãn ạ

Kurumasuki

Xe container
Em cảm ơn cụ. Thật ra 2 nơi em đi hết cả rồi. PQ còn mỗi khu vui chơi Sungroup là em chưa đi thôi. Lần này ngoài chơi Goá đình em chỉ muốn thư giãn cùng nhau. Bởi vậy muốn chọn Vinpearl để sáng, chiều tối cả nhà cùng đi chơi rồi nghỉ ngồi thư giãn ạ
Vì cụ bảo mục đích chính là chơi ở công viên của Vin nên em mới bảo cụ đi PQ vì nó to, nhiều trò chơi hơn và mới hơn
Còn nếu chủ yếu ngồi thư giãn thì Vin ở đâu chả giống nhau.

sinichit52

Xe container
Vì cụ bảo mục đích chính là chơi ở công viên của Vin nên em mới bảo cụ đi PQ vì nó to, nhiều trò chơi hơn và mới hơn
Còn nếu chủ yếu ngồi thư giãn thì Vin ở đâu chả giống nhau.
Em cảm ơn cụ. Vậy em nên đi PQ cho mới và nhiều trò chơi hơn ạ. Em thấy nhiều cụ vote cho PQ nên chắc em sẽ nghiêng về phương án này.