[HĐCĐ] Em muốn hỏi về khu vui chơi VinWonders Nhà Trang và Phú Quốc.

sinichit52

Xe container
Em thấy đi nghỉ như ở NT thì cứ khu nghỉ nào ở bãi dài mà táng đều được, bãi biển sạch, thưa người, khu nghỉ rộng rãi, ăn uống luôn ở trong resort, muốn thay đổi thì taxi mất hơn 100k là lại thoải mái lựa chọn hải sản ;))
Cụ ơi, em đi mục đích chính là VinWonders, bên cạnh đó mới là nghỉ dưỡng. Nếu em đi NT như lần này em sẽ ở Vinpearl Lủuy, còn nếu nghỉ dưỡng không em sẽ ra sixsenses.

Chắc em ra thành phố khoing ngủ chỉ 1 lần thôi. Còn lại ở ks, và ra khu vui chơi thôi ạ. Giá taxi em chịu được.
hà hà lại nói vụ taxi. Tối thứ sáu em vào, muốn ra chợ đêm ăn tối nên nhờ ks gọi cho taxi. Lát sau có con Misu biển 30 đến đón, lái xe nói giọng Bắc lại giới thiệu nhà em ở ngay Nam từ liêm chỗ đường vào trại giam Hỏa lò. Ối xời anh em trên bến dưới thuyền chuyện trò cứ gọi là ngọt xớt luôn. Không ngờ người anh em thiện lành đã mài sẵn dao để chém ngọt. Đi từ chỗ em ở ra chợ đêm có 8 - 9km mà đưa đi đón về chém em 450k. E ko nói gì vẫn trả đủ nhưng thấy ko ổn. Hôm sau nhà em có lịch đi Hòn Thơm, em hỏi giá cả thế nào thì báo là 1tr4 đưa ra nhà ga cáp treo và đón về...E hỏi giá chỗ xe dịch vụ của người dân tại Phú Quốc thì báo giá có 600k cả đưa đi và đón về. Xe thì mới tinh và thơm phức luôn. Cũng là kinh nghiệm cho các cụ lưu ý

sinichit52

Xe container
hà hà lại nói vụ taxi. Tối thứ sáu em vào, muốn ra chợ đêm ăn tối nên nhờ ks gọi cho taxi. Lát sau có con Misu biển 30 đến đón, lái xe nói giọng Bắc lại giới thiệu nhà em ở ngay Nam từ liêm chỗ đường vào trại giam Hỏa lò. Ối xời anh em trên bến dưới thuyền chuyện trò cứ gọi là ngọt xớt luôn. Không ngờ người anh em thiện lành đã mài sẵn dao để chém ngọt. Đi từ chỗ em ở ra chợ đêm có 8 - 9km mà đưa đi đón về chém em 450k. E ko nói gì vẫn trả đủ nhưng thấy ko ổn. Hôm sau nhà em có lịch đi Hòn Thơm, em hỏi giá cả thế nào thì báo là 1tr4 đưa ra nhà ga cáp treo và đón về...E hỏi giá chỗ xe dịch vụ của người dân tại Phú Quốc thì báo giá có 600k cả đưa đi và đón về. Xe thì mới tinh và thơm phức luôn. Cũng là kinh nghiệm cho các cụ lưu ý
Cách đây 4 năm em cũng quần nát PQ trong khoảng 1 tháng nên em khoing ngại vụ này lắm.

toimuondie

Xe container
Nói chung có trẻ em nhỏ thì mới nên ở bên Vin.
Còn không sang bên Nam Đảo ở mấy cái bên Sun, đủ mọi phân khúc, ăn uống lững thững ra ngoài ăn nhậu vừa ngon vừa rẻ.
Phong cảnh resort, bể bô vô cực... đều hơn đứt Vin, thêm 1 ngày đi cáp treo, ra Hòn Thơm chơi công viên. 1 ngày đi tour các đảo, 1 ngày thuê xe máy đi chùa Hộ Quốc, nhà tù...

taiadau

Xe điện
Em đi chợ đêm thì cứ đi bus của khách sạn thôi, đi chơi ăn uống xong tầm 21h30 (hay 22h) lại ra bưu điện TP đón xe bus về. Ở đây tập trung hầu hết các xe bus của resort để đưa đón khách, chả mất đống nào :)

sinichit52

Xe container
Nói chung có trẻ em nhỏ thì mới nên ở bên Vin.
Còn không sang bên Nam Đảo ở mấy cái bên Sun, đủ mọi phân khúc, ăn uống lững thững ra ngoài ăn nhậu vừa ngon vừa rẻ.
Phong cảnh resort, bể bô vô cực... đều hơn đứt Vin, thêm 1 ngày đi cáp treo, ra Hòn Thơm chơi công viên. 1 ngày đi tour các đảo, 1 ngày thuê xe máy đi chùa Hộ Quốc, nhà tù...
Nếu là bình thường nhà em sẽ làm như vậy. Nhưng lần này hơi đặc biệt chút, em muốn nhét tất cả các yêu cầu vào 1 lần. Bố em thì cao tuổi rồi, F1 thì ở xa. Mà Vinpearlland là cả quá trình trưởng thành của con em. Nên tụi em chỉ có lựa chọn như vậy thôi

onano69

Xe container
Cụ ơi, em đi mục đích chính là VinWonders, bên cạnh đó mới là nghỉ dưỡng. Nếu em đi NT như lần này em sẽ ở Vinpearl Lủuy, còn nếu nghỉ dưỡng không em sẽ ra sixsenses.
6S thì cũng đc, phù hợp với nghỉ ngơi và chụp choẹt sống ảo cho cặp đôi :) ở lâu thì hơi nghèo nàn, ở trong bờ thì thoải mái hơn

N.Phoebe

Xe hơi
Dạ, em sẽ ăn luôn trong resort ạ. Khu Nam đảo có ks ở trong luôn không cụ ơi. Nhà em ngại đi chuyển nhiều
Khu Nam đảo của Sun xịn hơn Bắc đảo của Vin cụ nhé, giá cũng chát hơn, dịch vụ đầy đủ hết. Em thích Nam đảo hơn.

nunachuoi

Xe điện
Nếu là bình thường nhà em sẽ làm như vậy. Nhưng lần này hơi đặc biệt chút, em muốn nhét tất cả các yêu cầu vào 1 lần. Bố em thì cao tuổi rồi, F1 thì ở xa. Mà Vinpearlland là cả quá trình trưởng thành của con em. Nên tụi em chỉ có lựa chọn như vậy thôi
Hay cụ đổi gió sang Vin Nam Hội An cho khác bọt.

toimuondie

Xe container
Khu Nam đảo của Sun xịn hơn Bắc đảo của Vin cụ nhé, giá cũng chát hơn, dịch vụ đầy đủ hết. Em thích Nam đảo hơn.
Nam Đảo của Sun có nhiều phân khúc mà cụ? Rẻ thì có Premier Residences.
Đắt hơn thì có Premier Village, New world resort hay JW Marriot.
Nghe nói sang năm có 1 cái khách sạn do Hilton quản lý sẽ là xịn nhất.
Cá nhân em ở Primier Residences là thấy thỏa mãn rồi, bể bơi vô cực tuyệt vời.

sinichit52

Xe container
Em biết, nhưng em chỉ bẻ răng được đến thế thôi. Chứ Nam đảo 89T nhà em bảo ở JW thì có mà phá sản.

sinichit52

Xe container
Nam Đảo của Sun có nhiều phân khúc mà cụ? Rẻ thì có Premier Residences.
Đắt hơn thì có Premier Village, New world resort hay JW Marriot.
Nghe nói sang năm có 1 cái khách sạn do Hilton quản lý sẽ là xịn nhất.
Cá nhân em ở Primier Residences là thấy thỏa mãn rồi, bể bơi vô cực tuyệt vời.
Nhà em ở Nam đảo rồi từ ngày chỉ mới có JW mà nó còn chưa đi vào hoạt động toàn bộ. Ngày đó nó mới mở bán nên rổ rá tương đối dễ chịu.

Shadow381

Xe điện
Nghỉ ở Vinpearl Phú Quốc nhớ mang theo bàn là quần áo nhé, trần đời em đi nghỉ lần đầu tiên em gặp tình trạng uống say mà phải thức đến 11h đêm đợi bàn là để phải tự tay là quần áo. Chiều khi lên phòng em đã gọi lễ Tân đặt dịch vụ là quần áo thì được hướng dẫn cứ cho quần áo vào túi giặt là, sẽ có người lên lấy. 18h đi nhậu tiếp khách đến 21h về kiểm tra quần áo thì thấy vẫn nguyên trong túi, gọi xuống hỏi thì được trả lời do sơ suất và bảo đợi lấy bàn là tự là, đợi đến 22h hỏi lại thì trả lời như cầu là cao nên anh đợi thêm, 22h30 hỏi lại… đến 23h mới được cái bàn là bé tẹo, tình thế đành phải là để mặc tạm. Lần đầu tiên trong đời gặp tình huống này, được cái tỉnh hết rượu để là quần áo với cái bàn là bé tẹo này. Em lưu ý các cụ nhớ mang bàn là theo để chủ động tránh gặp tình huống éo le như em.