Em muốn hỏi các cụ hay đi bảo dưỡng sửa chữa ở đại lý Ford nào?

voamore

Xe máy
Bác xem nhé. Em

Thực ra sau khi tham khảo tại đây đã định mang qua LB Ford nhưng vì không có nhiều thời gian vào cuối năm nên đành qua HN Ford cho gần. Một số ý kiến của tôi như sau:
1. Tư vấn không cung cấp cho chủ xe danh mục các công việc bảo hành nên chỉ thấy mấy chú kỹ thuật thay dầu, đổ nước. Tôi hỏi thì kỹ thuật bảo chẳng làm sao nên không cần làm gì thêm??? Sau khi bác Voamore bo 200k thì thợ làm gì? => Thưa bác, sau khi bo, chú ấy vặn cho em một loạt ốc ở gầm. Cũng khá nhiều, chẳng đếm được hết. Tháo bộ lọc gió kiểm tra, phủi bụi ợ

voamore

Xe máy
Nhà em gần Ford An Đô, có bác nào làm bảo dưỡng ở AN Đô chưa ??? Chất lượng thế nào ạ.

Lx2009

Xe buýt
Em thấy công thay đồ của mỗi F đều khác nhau. Hôm trc vào HNF thay dầu( em tự mang) và thay lọc dầu, kiểm tra 5000km ( xịt cái lọc gió) chém em 250k. Xong hôm lên F láng hạ làm bh thấy giá cả mềm hơn, đây là công tâm em nói chứ ko phải j đâu.

voamore

Xe máy
Em cùng câu hỏi với cụ ở phía trên mà chửa thấy cụ nào trả nhời cả.
Khả năng cao là không có cụ nào trên otofun bảo dưỡng tại ando rồi bác ạ.
Chắc lần tới phải tự làm chuột bạch thôi

dungdn

Xe hơi
Website
vietnaminsider.vn
Em ở SG, mua xe qua City Ford và có gì toàn mang qua đây. Do xe mới nên chỉ yếu là thay nhớt, bảo dưỡng định kỳ, thấy dịch vụ cũng ok.

FordAT

Xe tăng
Nếu vệ sinh nội thất này kia thì tốt nhất mang ra ngoài các cụ ạ, đúng chuyên môn làm sạch làm đẹp. Chứ trong đại lý họ chỉ chuyên về kỹ thuật máy móc thôi. Mấy cái vụ vệ sinh này làm qua loa thôi .

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Hôm rồi em có qua LB ford, nhà em gần đấy, cảm nhận của em là chán toàn tập, lúc lấy xe về em bảo luôn 2 chú cố vấn là dịch vụ của ford đúng là ford huyền :D Mấy hôm sau có em chăm sóc khách hàng gọi hỏi thăm, em kể chuyện của em, không biết có chú nào bị khiển trách không :))
Sang HN ford thì khá hơn 1 chút

Gowind

Xe tải
Hôm rồi em có qua LB ford, nhà em gần đấy, cảm nhận của em là chán toàn tập, lúc lấy xe về em bảo luôn 2 chú cố vấn là dịch vụ của ford đúng là ford huyền :D Mấy hôm sau có em chăm sóc khách hàng gọi hỏi thăm, em kể chuyện của em, không biết có chú nào bị khiển trách không :))
Ui, thế mà chấm điểm trên này có vẻ như LB Ford được cao điểm nhất. Chán nhỉ! Có lẽ không phải tại Ford mà tại người Bắc kém làm dịch vụ. Có lẽ kỳ sau em mang vào SG bảo dưỡng vậy ???

CRV2011

Xe tải
Thế LB Ford nó làm gì kụ ? Chú Việt hay chú Vinh cố vấn ?

The Bell

Xe hơi
Em cùng câu hỏi với cụ ở phía trên mà chửa thấy cụ nào trả nhời cả.
Các bác ạ
Thực ra thì Ford Ando làm cũng được, đội ngũ thợ thuyền cũng lành nghề nhưng cần mặc cả cẩn thận.
Vả lại bây giờ ở ta thì nó thành lệ như là có người nhà đi bệnh viện vậy. Cũng phải bồi dưỡng các chú thợ một chút thì mới nhanh và chuẩn được ạ.

TSTA

Xe container
Các bác ạ
Thực ra thì Ford Ando làm cũng được, đội ngũ thợ thuyền cũng lành nghề nhưng cần mặc cả cẩn thận.
Vả lại bây giờ ở ta thì nó thành lệ như là có người nhà đi bệnh viện vậy. Cũng phải bồi dưỡng các chú thợ một chút thì mới nhanh và chuẩn được ạ.
các cụ bồi dưỡng thợ thì chính là làm hư họ. Và làm như vậy thì ko khác nào tự đào hố chôn mình và chôn cả họ.
Sau này ko có tiền, họ sẽ ko làm. Như các cơ quan hành chính vẫn hành dân như vậy.

TSTA

Xe container
Bồi dưỡng 100k là được rồi cụ ạ , còn bảo dưỡng 1000km đầu thì miễn phí công kiểm tra + thay dầu , tiền vật tư là dầu thì ko miễn phí.
100k của cụ mua được ý thức vốn ít ỏi của 1 ông thợ đấy :P
Năm nay cụ mua bằng 100k, năm sau cụ phải mua 500k, và 3 năm nữa, ko có 2 tr ko ai làm cho cụ cả. Và cụ tiếp tục claim Ford mãi mãi.

Còn bây giờ cụ ko cho ai 100k thì 3 năm nữa có khi service còn tiến bộ đc.

Chỉnh sửa cuối:

Keineem

Xe buýt
100k của cụ mua được ý thức vốn ít ỏi của 1 ông thợ đấy :P
Năm nay cụ mua bằng 100k, năm sau cụ phải mua 500k, và 3 năm nữa, ko có 2 tr ko ai làm cho cụ cả. Và cụ tiếp tục claim Ford mãi mãi.

Còn bây giờ cụ ko cho ai 100k thì 3 năm nữa có khi service còn tiến bộ đc.
Cụ đi ăn , người ta phục vụ cụ tốt , cụ tip cho người ta là bình thường , cái này là văn minh mà cụ ơi .
Còn cụ làm dịch vụ , cụ phải làm sao để thợ thuyền chuẩn , ko tip hay tip cũng được phục vụ như nhau , chứ để bọn em phải tip mới được phục vụ tốt thì không phải tại bọn em làm hư thợ mà là dịch vụ và cách quản lý của các cụ quá tồi.

Tourcare

Xe tăng
Họ chả làm gì em cả :D dưng mà tư vấn sai :))
Xe em cái galante hơi cao, vòng tour máy lên đến 1000, em đến để chỉnh lại, các bác ý bảo do cái cảm biến nhiệt nước bị hỏng (cái này hỏng thật, giá thì không đắt lắm có 700n) phải thay thì mới chỉnh được. Em bẩu cứ thay thử thì không có hàng mới, phải đặt, em bảo mượn 1 cái cũ , một cậu thợ ở đấy có, nhưng nhất định không cho thử.
Em chả tin lắm vì xe pháo em rành, làm gì có chuyện thay cái role nhiệt mà lại chỉnh được thế, theo như cậu thợ thì là do không có cảm biến nhiệt, xe phải bù ga nên luôn luôn vòng tua cao. Khi mang sang Ford HN, thì em hài lòng và không phải thay cái rơle nhiệt đó mà vẫn chỉnh xong :D

Thế LB Ford nó làm gì kụ ? Chú Việt hay chú Vinh cố vấn ?

voamore

Xe máy
các cụ bồi dưỡng thợ thì chính là làm hư họ. Và làm như vậy thì ko khác nào tự đào hố chôn mình và chôn cả họ.
Sau này ko có tiền, họ sẽ ko làm. Như các cơ quan hành chính vẫn hành dân như vậy.
Vậy kỳ sau mình chạy sang HN Ford xem ntn.

Xe2009

Xe tải
Hà Nội Ford tặng khách hàng coupon thay dầu miễn phí 1000km cụ à, các nơi khác ko nên vẫn phải mất phí.
Thanh Xuân Ford cũng đã tặng khách hàng coupon thay dầu miễn phí cho 1000 km đầu tiên, từ trước tháng 12/2011