Em muốn hỏi các cụ hay đi bảo dưỡng sửa chữa ở đại lý Ford nào?

FordAT

Xe tăng
Các linh phụ kiện trong xe muốn hỏng ko phải là dễ mà ko cũng ko ông nào dở hơi cố tình làm hỏng để thay cả.
Hỏng là móc tiền trong thời gian bảo hành thì bảo hành ở chỗ nào ạ?

HamLong3.0V

Xe điện
ko kụ ah, các bạn ý đứng đệch ra... rồi xin lỗi... rồi thôi ah.
tiện thể, cho e hỏi: xe e đi đang ngon, dưng hôm trước đi thay dầu máy, tiện thể đại lý nâng xe lên check gầm 1 tý sau đó rửa xe. Đi ra ngoài đại lý được vài trăm mét, nghe thấy tiếng lốp sau bên phụ hoặc phanh như sát vào "cái gì" đó. E xuống kiểm tra xem thấy gì bất thường ko nhưng ko tìm ra. Đi thêm khoảng vài trăm mét thì ko thấy nữa. Từ hôm đó, cứ sáng ra là e mất vài trăm mét bị như vậy, sau đó tuyệt ko nghe thấy nữa. Ko biết là bị sao các kụ nhỉ? Hiện tượng này xuất hiện sau khi e vào đại lý và thời tiết bắt đầu rét đậm. Liệu có phải do thời tiết ko nhỉ???.
Nó kêu ken két đúng k0 ạ, chạy một lát là hết và thường là buổi sáng sau một đêm mưa hoặc trời ẩm ướt :D K0 sao đâu, bác cứ an tâm chạy bình thường, do thời tiết đấy mà cụ thể là độ ẩm gây nên đới. Sáng bác khởi động xe chịu khó chờ nó tập thể dục 30s-1' cho êm máy rồi hẵng chạy thì khoái hơn. Nếu có dịp lâu k0 đi hoặc tháo lốp ra vá nhìn thấy đĩa phanh nó gỉ vàng lên thì bác cũng đừng hoảng, mấy thằng xe hơi hơi sang nó cũng bị chứ chả riêng xe mình đâu :))

Chỉnh sửa cuối:

tieuke1503

Xe máy
Cả nhà cho em hỏi xe em đang tính thay thế 1 số phụ tùng và bảo dưỡng toàn bộ xe nên vào Ford LB hay Ford TX hả các bác

tuananh2011

Xe tải
nhà em làm bên TXF..thấy thợ thuyền cũng nhiệt tình mà..hôm trước có gò và sơn lại 1 vêt xước khoảng 10cm bị cái xe tải trong bãi nó cọ vào mất 600k ko bít có phải đắt ko nữa :P

nobi

Xe tải
Em thấy bảo phụ tùng xe lại tăng giá. Các bác cho em hỏi giá hãng ở các đại lý có như nhau không nhỉ. Em đang định thay mấy thứ mà cũng chưa biết thay ở đại lý nào. Bình thường em vẫn làm ở TLF.

GAT

Xe điện
Em hay làm ở Ford Thủ Đô, thấy ổn ợ.

FordAT

Xe tăng
Em thấy bảo phụ tùng xe lại tăng giá. Các bác cho em hỏi giá hãng ở các đại lý có như nhau không nhỉ. Em đang định thay mấy thứ mà cũng chưa biết thay ở đại lý nào. Bình thường em vẫn làm ở TLF.
Lại lên giá hả cụ, cái éo gì cũng tăng chỉ có lương là ổn định nhất...

Keineem

Xe buýt
Một số cái giống nhau , một số cái khác nhau , kể cả phụ tùng lẫn tiền công.

ntc50hdhkhn

Xe máy
Em vừa đem bảo dưỡng 1k km ở F HN chỗ Ngô Thì Nhậm, để xe qua đêm, hôm nay lấy xe em thấy ổn phết, ít nhất cái khoản sửa xe thì sạch sẽ hơn đi rửa ở Nhà hỏa :D , còn lại chưa thấy vấn đề j . Mà xe của em mua BH tại F HN luôn, nên làm BH rất tiện, chỉ việc mang xe đến, khai 1 cái, ký tên là ng ta làm từ a đến z, lúc nhận xe kinh koong hê hê, không phải đi lại nhiều. Cái cách kết hợp giữa hãng xe và BH này em thấy rất văn minh và thuận tiện cho khách hàng

tubin

Xe buýt
Các cụ thấy Ando Ford thế nào ạ, em đang định mang em Mông đau nhà em ra đây bảo dưỡng, kiểm tra vài thứ cái ạ.

FordAT

Xe tăng
Em vừa đem bảo dưỡng 1k km ở F HN chỗ Ngô Thì Nhậm, để xe qua đêm, hôm nay lấy xe em thấy ổn phết, ít nhất cái khoản sửa xe thì sạch sẽ hơn đi rửa ở Nhà hỏa :D , còn lại chưa thấy vấn đề j . Mà xe của em mua BH tại F HN luôn, nên làm BH rất tiện, chỉ việc mang xe đến, khai 1 cái, ký tên là ng ta làm từ a đến z, lúc nhận xe kinh koong hê hê, không phải đi lại nhiều. Cái cách kết hợp giữa hãng xe và BH này em thấy rất văn minh và thuận tiện cho khách hàng
Cụ mới đi 1000km thôi, sau 1000km có vấn đề trục trặc mới kết luận dc cụ ơi. Mà nghe như cụ nói thì đi bảo dưỡng có vấn đề gì đâu cần khắc phục , thay dầu thôi ạ:D.

voamore

Xe máy
Hic,
Hôm qua đi bảo dưỡng lần đầu 1000 cây chuối. Cậu cố vấn biểu thay dầu xe, xiết lại ốc gầm. Mình đứng cạnh xem thấy thay mỗi dầu
Đổ nước lau kính rồi cậu sửa xe bảo mình xong roài. Lại phải vào bảo cố vấn thì ra ngoài thợ mới chịu làm tiếp mà vẻ mặt có vẻ không thích lắm. Mình móc túi bồi dưỡng 200k thấy làm nhiệt tình hẳn. Nhôm nhựa thế chứ.
Mà bảo dưỡng lần đầu tiên vẫn mất tiền thay dầu ợ. Sao thấy một số cụ được khuyến mãi nhỉ?

Keineem

Xe buýt
Hic,
Hôm qua đi bảo dưỡng lần đầu 1000 cây chuối. Cậu cố vấn biểu thay dầu xe, xiết lại ốc gầm. Mình đứng cạnh xem thấy thay mỗi dầu
Đổ nước lau kính rồi cậu sửa xe bảo mình xong roài. Lại phải vào bảo cố vấn thì ra ngoài thợ mới chịu làm tiếp mà vẻ mặt có vẻ không thích lắm. Mình móc túi bồi dưỡng 200k thấy làm nhiệt tình hẳn. Nhôm nhựa thế chứ.
Mà bảo dưỡng lần đầu tiên vẫn mất tiền thay dầu ợ. Sao thấy một số cụ được khuyến mãi nhỉ?
Bồi dưỡng 100k là được rồi cụ ạ , còn bảo dưỡng 1000km đầu thì miễn phí công kiểm tra + thay dầu , tiền vật tư là dầu thì ko miễn phí.

CRV2011

Xe tải
Các cụ cho em xin địa chỉ đánh bóng vỏ xe'Ngon,Bổ,Đắt một chút không sao-Rẻ càng tốt ).
Em có nhu cầu đánh bóng xe đầu tuần sau
Cảm ơn các cụ
HN ford đang khuyến mại đánh bóng cả xe 400k

ntc50hdhkhn

Xe máy
Lúc em mua xe đc tặng cái phiếu thay dầu miễn phí nên BD + thay dầu không tốn 1 xu ạ, bác mua xe mới màkkhhoonngg đc tặng à

TSTA

Xe container
Bồi dưỡng 100k là được rồi cụ ạ , còn bảo dưỡng 1000km đầu thì miễn phí công kiểm tra + thay dầu , tiền vật tư là dầu thì ko miễn phí.
Lúc em mua xe đc tặng cái phiếu thay dầu miễn phí nên BD + thay dầu không tốn 1 xu ạ, bác mua xe mới màkkhhoonngg đc tặng à
Hà Nội Ford tặng khách hàng coupon thay dầu miễn phí 1000km cụ à, các nơi khác ko có nên vẫn phải mất phí.

tommykp

Xe buýt
kụ viết như quảng cáo cho HNF. bảo dưỡng 1k km mà đã phải để xe qua đêm bảo dưỡng + làm bảo hiểm là sao hả kụ?

Hà Nội Ford tặng khách hàng coupon thay dầu miễn phí 1000km cụ à, các nơi khác ko có nên vẫn phải mất phí.
Xác nhận là Ford Láng Hạ cũng có nhé, tuần trước vừa mang đi bảo dưỡng 1k km xe fiesta xong.

Gowind

Xe tải
Thực ra sau khi tham khảo tại đây đã định mang qua LB Ford nhưng vì không có nhiều thời gian vào cuối năm nên đành qua HN Ford cho gần. Một số ý kiến của tôi như sau:
1. Tư vấn không cung cấp cho chủ xe danh mục các công việc bảo hành nên chỉ thấy mấy chú kỹ thuật thay dầu, đổ nước. Tôi hỏi thì kỹ thuật bảo chẳng làm sao nên không cần làm gì thêm??? Sau khi bác Voamore bo 200k thì thợ làm gì?
2. Giục kỹ thuật vệ sinh lọc gió điều hòa mới biết là dòng FFi không có mà chỉ có ghi chắn bằng nhựa tại chân kính và cũng chẳng cần vệ sinh??? Không hiểu nổi nếu không vệ sinh vào các đợt bảo hành thì những gì sẽ bám vào đó trong hàng tháng trời?
3. Nắp bảo vệ cổng lắp thiết bị kiểm tra (bên trái dưới tay lái, nơi vẫn để lắp bộ HUD) vừa dùng đã bị gãy lẫy. Hỏi tư vấn cũng thấy bảo đặt hàng Ford VN mãi chưa thấy chuyển nên tôi vẫn phải băng bó cho em nó bằng băng dính điện. Không biết sẽ còn đồ gì khi cần đặt hàng mà không có nữa đây?
4. Quá nhiều thứ không thể thiếu tại VN như tấm ốp gầm và lọc gió điều hòa bị cắt bỏ và được bán với giá quá đắt (1,9 tr cho ốp gầm) và thậm chí không có để cung cấp. Không hiểu những thứ này giúp Ford VN giảm giá được bao nhiêu và làm tăng hay giảm khả năng cạnh tranh?
5. Dùng mới hiểu tại sao mặc dù đã từng phần xóa được mặc cảm về mức độ tiêu thụ nhiên liệu nhưng tiếng xấu về dịch vụ hậu mãi (giá và chất lượnng) vẫn là 1 thứ truyền kiếp của Ford tại Việt Nam.
Có lẽ phải làm 1 cái thư cho Laurent để nhắc nhở trực tiếp mới xong.