Em muốn hỏi các cụ hay đi bảo dưỡng sửa chữa ở đại lý Ford nào?

FordAT

Xe tăng
Tình hình là em đang làm ở 1 đại lý ko tiện nói tên nhưng thực sự ko hài lòng về cách họ phục vụ khách hàng của họ.
Khi xe mình có vấn đề và rất rõ ràng thì họ lại hùa vào nói là ko sao ko sao. Trong khi ai cũng có thể nhận ra, khi mà họ cứ cố nói ko sao và ko chịu khắc phục hoặc có thể là ko làm dc như thế. Thà họ nói 1 câu tụi em ko làm dc anh ơi cho xong.
Chứ cứ nói cái kiểu ko sao ko sao thì rất bực mình.

Em muốn hỏi các cụ FOrd nhà mình khi xe có trục trặc to nhỏ thì các cụ hay đến đại lý nào ? Và giá rổ các đại lý có như nhau ko hay mỗi đại lý 1 giá. Cái em cần nhất là khắc phục dc vấn đề chứ cái kiểu nói ko sao ko sao thì rẻ cũng hóa ra đắt vì có làm dc đâu mà đòi thu tiền người ta. Phải ko các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

B747F

Đi bộ
Chào các bác, đầu năm xin chúc cả gia đình Ford luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và luôn vững tay lái trên mọi nẻo đường!!!
Nhân bác Ford AT mở topic này, các bác cho em hỏi luôn, hôm vừa rồi em có qua gara của một đại lý Ford, em thấy họ để một loạt hộp dầu có nhãn là " Motor car ford " hàng do một công ty dầu trong nước sản xuất. Em không thấy đề trên vỏ hộp các thông số tiêu chuẩn gì ( ví dụ: SAE 10W-40 ...). Em đồ là dầu này họ dùng để thay cho động cơ. Các bác cho em hỏi loại dầu này có đáng tin dùng không ạ ( thực tình em thấy nó rất rởm ạ)
Bác nào có thông tin hay kinh nghiệm chia sẻ, xin cho em biết ạ ( em sắp phải đi thay dầu cho vợ hai escape của em ạ)
Em xin chân thành cảm ơn các bác!!!

ZAD Viet

Xe điện
Hề he
Hôm nay 1 em chăm sóc Khách hàng của đại lý 4` ở N Xiển, gọi điện hỏi em. (vì em qua đó 1 lần thay dầu)
sao k thấy anh quay lại, giờ anh hay BD ở đâu; anh có thấy hài lòng với dv bên em k???
Em bẩu: Anh sang LB fo` rồi! Mặc dù nhà anh ở Từ Liêm, ra TX fo` gần hơn nhiều. THế là em ấy chào lí nhí rồi cúp máy!
Không biết cụ Fo` AT dính với TX fo` hay HN fo`???

Teu beo

Xe tải
Tình hình là em đang làm ở 1 đại lý ko tiện nói tên nhưng thực sự ko hài lòng về cách họ phục vụ khách hàng của họ.
Khi xe mình có vấn đề và rất rõ ràng thì họ lại hùa vào nói là ko sao ko sao. Trong khi ai cũng có thể nhận ra, khi mà họ cứ cố nói ko sao và ko chịu khắc phục hoặc có thể là ko làm dc như thế. Thà họ nói 1 câu tụi em ko làm dc anh ơi cho xong.

Em muốn hỏi các cụ FOrd nhà mình khi xe có trục trặc to nhỏ thì các cụ hay đến đại lý nào ? Và giá rổ các đại lý có như nhau ko hay mỗi đại lý 1 giá. Cái em cần nhất là khắc phục dc vấn đề chứ cái kiểu nói ko sao ko sao thì rẻ cũng hóa ra đắt vì có làm dc đâu mà đòi thu tiền người ta. Phải ko các cụ.
Em biết cụ này bảo dưỡng ở đâu rồi nhé :). Em cũng mới lấy xe, cụ bị vấn đề gì thì chia sẻ với anh em để còn tránh ạ. Em lót dép ngồi hóng các cụ cho ý kiến về địa chỉ bảo dưỡng sửac chữa uy tín.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Cụ cứ ném cái tên ĐL Fo` kia lên đây cho nó ngô khoai, anh em cùng chia sẻ thông tin để biết mà phòng, tránh.

Em đợt TX mới mở, cũng vào bảo dưỡng 2 lần nhưng giờ cũng thôi rồi!

pisces_8203

Xe tải
Ha Noi Ford đj cụ ,e thấy ở đây bảo dưỡng chuyên nghiệp lại tận tình !!

HamLong3.0V

Xe điện
Ha Noi Ford đj cụ ,e thấy ở đây bảo dưỡng chuyên nghiệp lại tận tình !!
Đúng là...lão FordAT giờ bị điếc rồi, k0 nghe thấy gì đâu =))
@FordAT: tôi nghĩ biện pháp tốt nhất cho ông bi giờ là bán xe thôi. Ông đi ít, xe đang mới nguyên, giá thuế đang cao, giá để xe tháng chỗ ông cũng cao + ông đang chán --> bán là xong, hỏi han éo gì mệt xác :))

ozzfan

Xe tải
Các loại phí cao thế này giờ bán có khi lại khó đấy chứ.

FordAT

Xe tăng
Đúng là...lão FordAT giờ bị điếc rồi, k0 nghe thấy gì đâu =))
@FordAT: tôi nghĩ biện pháp tốt nhất cho ông bi giờ là bán xe thôi. Ông đi ít, xe đang mới nguyên, giá thuế đang cao, giá để xe tháng chỗ ông cũng cao + ông đang chán --> bán là xong, hỏi han éo gì mệt xác :))
Vãi lái cái ông này, hỏi chơi chơi cũng ép bán xe nữa.
Mua để đi lượn mà kêu bán thì đi bằng gì, tại rảnh lắm lúc post chơi chơi đồng thời để các bác tự định giá dc giá xe thôi.
Vấn đề em gặp phải thì ko phải lớn gì nhưng cái cách họ cả vú lấp miệng em thì em éo chịu dc cái trò đó.
Nếu ĐL đó lôi em nào xinh xinh ra đây đưa vú lấp miệng em thì em .... thì em còn chịu đựng dc.
Mình có xin đâu, mất tiền mà cứ nói kiểu:"em thấy gì đâu, ko sao đâu, các bác thấy gì ko , -Ko vấn đề".
Hóa ra em là thằng đánh rắm vào cuộc họp àh.

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Các loại phí cao thế này giờ bán có khi lại khó đấy chứ.
Ngược lại cụ ơi, chả bao h có xe rẻ đâu cụ ạ. Cụ chờ thời gian kiểm chứng nhé, chỉ có lên và lên thôi. Ai mua xe 2011 lãi chắc luôn.

nguyenducduy

Xe điện
Em thì cứ thẳng vấn đề như này:
Nhà em ở Nguyễn Văn Cừ
Em mua xe ở Ford thanh xuân nguyễn xiển ( Vì em có người quen tại đó)
Mua xe xong: Lần 1 cháy đèn sương mù trước đến nguyễn Xiển thay thì giá 130K/ cái ( Mà đèn này do Ford TX nguyễn xiển cung cấp và lắp đặt)
Đánh giá: giá quá cao nhưng thái độ phục vụ tốt
Lần 2 đèn fa của em bị thấm nước đem đến Ford nguyễn Xiển thì Cố vấn bảo thứ 7 anh mang vào từ sáng để xử lý chiều anh mới lấy Xe ra trong ngày được.
Thái độ phục vụ tốt. nhưng giải quyết vấn đề thì lại chậm
Ngay ngày hôm sau em mang xe vào Long Biên Ford gần nhà: Thay đèn mới luôn thời gian mất 1h đồng hồ ( Longbien Ford thế là OK rồi)
Lần 3 thay dầu 1000km đầu tiên vì có phiếu miễn phí thay dầu nên em mang đến nguyễn Xiển, thợ thay dầu rồi kiểm tra lại các vấn đề kỹ thuật có liên quan, sau đó rửa xe sạch sẽ giao trả em>
Thái độ phục vụ tốt.
Đó là đánh giá của em và nhãng lần em phải sử dụng dịch vụ của Ford trong thời gian gần đây.
Còn trước đây em đi Ford Laser thì thường xuyên đến Ford Long biên, thái độ phục vụ tốt, dịch vụ Ok được nhưng mỗi tội giá trong hãng cái gì cũng cao.

omnia7

Xe hơi
em thấy thợ cũng không giỏi! có chú thợ sau khi lắp abs xong nói hơ xe anh đèn báo abs trùng đèn phanh trên taplo à em cứ tưởng riêng cơ mà! chịu mình không có ở đấy chắc hắn báo sang vài bệnh nữa mất thôi!

Dungha

Xe điện
Em trước hay làm ở TL Phò, đúng là Phò thật. Làm xong không bao giờ rửa xe cho mình, thái độ thì từ trên xuống dưới đều không nhiệt tình.
1 lần sửa ở An Đô Phò thấy ổn.
1 lân thay dầu+ sửa chữa ở TX Phò thì thấy thái độ ổn dưng thợ thuyền non quá. xe em bị chuột cắn đứt dây điện ABS mà các ông ý lôi đồng hồ vạn năng ra đo loay hoay mãi, tháo hết bánh ra không biết đứt ở đâu, 1 ông thợ khác ra soi 1' chỉ đứt ở kia kìa, ngay bên dưới nắp capo :D.
Rồi thêm nước rửa kính thì 1 ông cầm chai nước đi ra bắt đầu luống cuống soi 2 chỗ : nước rửa kính và nước làm mát. May ông ý hỏi ông kia đổ đâu hả anh không lại định đổ nhầm cho mình.
Nhưng mấy ông đo được cái nhiệt tình và cũng cẩn thận, chưa biết thì hỏi chứ không làm bừa nên em cũng tạm hài lòng.

FordAT

Xe tăng
NGhe chừng thấy LBF có vẻ ngon lành hơn nhỉ? VÌ thấy có vụ thay cả đèn sau cho khách ngon lành cành đào?

tommykp

Xe buýt
kỷ niệm của e với đại lý e mua xe và đang bảo dưỡng cũng ko được đẹp lắm:

1. ghế được bọc da do đại lý làm thì chỗ phồng chỗ xẹp, vết bút dấu đầy trên ghế.
2. bắn đinh bảo vệ logo -> vỡ luôn 1 miếng ~X(
3. mấy hôm sau thay cái logo khác, dặn đi dặn lại là cẩn thận... lần này ko vỡ miếng nào nhưng thay vào đó là mũi khoan bị trượt 1 nhát, xước luôn miếng nhựa cạnh logo ko thể nào xử lý được nữa :-o
....

FordAT

Xe tăng
kỷ niệm của e với đại lý e mua xe và đang bảo dưỡng cũng ko được đẹp lắm:

1. ghế được bọc da do đại lý làm thì chỗ phồng chỗ xẹp, vết bút dấu đầy trên ghế.
2. bắn đinh bảo vệ logo -> vỡ luôn 1 miếng ~X(
3. mấy hôm sau thay cái logo khác, dặn đi dặn lại là cẩn thận... lần này ko vỡ miếng nào nhưng thay vào đó là mũi khoan bị trượt 1 nhát, xước luôn miếng nhựa cạnh logo ko thể nào xử lý được nữa :-o
....
Mà cụ có nghe họ bảo: "không sao không sao, bình thường mà anh...." cụ có nghe vậy ko?:D

musiclove&life

Xe hơi
Các cụ cho em xin địa chỉ đánh bóng vỏ xe'Ngon,Bổ,Đắt một chút không sao-Rẻ càng tốt ).
Em có nhu cầu đánh bóng xe đầu tuần sau
Cảm ơn các cụ

tommykp

Xe buýt
Mà cụ có nghe họ bảo: "không sao không sao, bình thường mà anh...." cụ có nghe vậy ko?:D
ko kụ ah, các bạn ý đứng đệch ra... rồi xin lỗi... rồi thôi ah.
tiện thể, cho e hỏi: xe e đi đang ngon, dưng hôm trước đi thay dầu máy, tiện thể đại lý nâng xe lên check gầm 1 tý sau đó rửa xe. Đi ra ngoài đại lý được vài trăm mét, nghe thấy tiếng lốp sau bên phụ hoặc phanh như sát vào "cái gì" đó. E xuống kiểm tra xem thấy gì bất thường ko nhưng ko tìm ra. Đi thêm khoảng vài trăm mét thì ko thấy nữa. Từ hôm đó, cứ sáng ra là e mất vài trăm mét bị như vậy, sau đó tuyệt ko nghe thấy nữa. Ko biết là bị sao các kụ nhỉ? Hiện tượng này xuất hiện sau khi e vào đại lý và thời tiết bắt đầu rét đậm. Liệu có phải do thời tiết ko nhỉ???.

Kong_Nong

Xe máy
Em cũng có cảm nhận như bác FordAT thợ trong DL nhìn chuối lắm, cầm cái cờ-lê có khi còn gượng gạo nói gì đến sửa chữa, dưng mờ xe mình còn mới chưa hết BH nên vẫn phải vào để KT thay dầu. Hay là thấy xe mình mới nên họ cử mấy ks tập việc ra làm hả các cụ?

RAVA

Xe ba gác
Em thì cứ thẳng vấn đề như này:
Nhà em ở Nguyễn Văn Cừ
Em mua xe ở Ford thanh xuân nguyễn xiển ( Vì em có người quen tại đó)
Mua xe xong: Lần 1 cháy đèn sương mù trước đến nguyễn Xiển thay thì giá 130K/ cái ( Mà đèn này do Ford TX nguyễn xiển cung cấp và lắp đặt)
Đánh giá: giá quá cao nhưng thái độ phục vụ tốt.
Tại sao xe bác đang trong thời gian bảo hành lại phải mất tiền? Cái này thay miễn phí.