[Thảo luận] Em mới lái, nhờ các kụ chỉ giáo về mấy anh động dừng xe

gLong

Xe tải
Kính các kụ, chả là em mới lái được khoảng vài tháng thôi, nhưng cũng chạy kha khá. Được cái em ngoan ngoãn nên cứ đúng luật em đi, lên xe là mắt chăm chú nhìn biển với vạch sơn để tránh bị quăng cạp nong vào mẹt. Nhưng có tình huống thế này mà em cứ thắc mắc mãi.
- Lần đầu tiên là em lái, hôm đó quên không mang bằng. Xe đi rất từ tốn, em rẽ từ cầu Mai Động sang Đông Kim Ngưu, đi rất đúng làn và đèn, đi buổi tối, về gần đến đầu ngõ nhà em thì có 2 chú động đứng đó đón lõng xe máy không mubahi. Em từ tốn đi qua thì 1 chú cầm đèn pin hiệu Police rọi thẳng vảo mẹt em. Nhạc mẫu ngồi bên phụ bảo con tấp vào lề xem sao. Em định tấp vào, nhưng nghĩ mình chả sai cái gì nên xe gần dừng hẳn em lại nhấn ga đi sang bãi gửi xe. Qua gương chiếu hậu thấy 1 chú động đang chạy bộ theo sau nhưng em nhấn ga đi tiếp nên chú này quay lại chỗ đồng đội.
- Lần thứ 2 là cách đây mấy hôm, nhạc phụ cầm cương, em ngồi bên phụ. Vì có việc gấp nên nhạc phụ phi thằng qua ngã 3 Kim Ngưu - Thanh Nhàn, chỗ mà cầu Lạc Trung đang rào lại để xây mới ấy. Lúc đó em nhìn rõ là đèn đỏ rồi, nhưng vì nhạc phụ là người của ngành dọc nên cứ thế đạp ga thẳng tiến. Qua đến bên kia ngã 3 thì 1 chú động lại rọi đèn pin hiệu Police vào mẹt nhạc phụ em. Lần này thì nhạc phụ em dừng xe, chú động ra chào, nhạc phụ em chào lại rồi hạ kính bảo "mình cùng ngành ý mà" thì chú động kia lại chào và cho nhạc phụ em đi tiếp.
Bỏ qua tình huống nhạc phụ em đi sai đường. Các kụ cho em hỏi là bây giờ động có được dừng ô tô không ạ? Và nếu dừng thì có được phép rọi Police vào mẹt tài không? Em thấy nếu tài nào yếu tim hay thị lực kém thì quả này khá nguy hiểm vì các kụ cũng biết đèn pin của Police thì nó sáng cỡ nào rồi chứ ạ? Kính các kụ 1 ly vodka thay nhời cảm ơn!

OrientExpress

Xe máy
Cụ hỏi nhạc phụ "ngành dọc" ý!
Hỏi bọn em làm giề?

dativu

Xe điện
Em chỉ bị xxx ban ngày thôi, còn ban đêm thì chã biết. em xin hóng tiếp

billnantes

Xe container
thế còn là sao nhỉ?nhạc phụ của kụ làm gì ợ ?

ndkhoivtv

Xe tăng
... "động" là cái thằng khỉ nào nhể?

innova68

Xe máy
mấy cái thằng động này thỳ phải bật lại thôi cụ ạ

Nhân văn Dân

Xe tăng
Ăn cướp được bảo kê đấy, hơn HỦI.

gLong

Xe tải
Nhạc phụ thì em không dám hỏi vì dễ bị ăn 1 bài thuyết trình lắm kụ ạ. Với lại vấn đề này hơi tế nhị nên em hỏi các kụ thì chắc dễ ra vấn đề hơn vì em thấy trên đây nhiều kụ có kinh nghiệm "chiến đấu với xxx" lắm ạ :)) Nhạc phụ nhà em trong ngành, còn thì không phải làm động ạ. Còn kụ gì đó hỏi "động là cái thằng khỉ gì" thì em chỉ biết giả nhời "chúng là bọn hay mặc đồ màu tối, 18h bắt đầu ra đường, hay đi thành 1 phi đội 2 xe 4 người, và thường bắt mubahi hoặc kẹp 3 ý ạ, hồi xưa chúng hay được trang bị hàng nóng, nhưng lâu lâu em chỉ thấy xách theo ku ngựa thôi chứ không còn thấy cầm hàng nóng đi dạo phố nữa". Các kụ tư vấn giúp em với, gần nhà em nhiều động lắm ạ :))

windys

Xe tăng
Cụ nên chấp hành luật giao thông, để cho an toàn cho bản thân cụ, và cho những người tham gia giao thông cùng cụ.
Em chúa ghét những thằng cậy con ông cháu cha, ngành này ngành nọ rồi coi thường người khác, coi thừong luật lệ, coi thường xã hội.

Việt Nam mình bê bết như thế này, là một phần do những thằng cậy quen biết như cụ đấy cụ ạ. Nên là một người có học, và văn mình, hơn là một thằng kém văn minh

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Cụ nên chấp hành luật giao thông, để cho an toàn cho bản thân cụ, và cho những người tham gia giao thông cùng cụ.
Em chúa ghét những thằng cậy con ông cháu cha, ngành này ngành nọ rồi coi thường người khác, coi thừong luật lệ, coi thường xã hội.

Việt Nam mình bê bết như thế này, là một phần do những thằng cậy quen biết như cụ đấy cụ ạ. Nên là một người có học, và văn mình, hơn là một thằng kém văn minh
Chính là nét Văn Hóa Giao Thông đấy ạ, kính bác 1 ly !

ngocanhpdc

Xe tăng
Kính các kụ, chả là em mới lái được khoảng vài tháng thôi, nhưng cũng chạy kha khá. Được cái em ngoan ngoãn nên cứ đúng luật em đi, lên xe là mắt chăm chú nhìn biển với vạch sơn để tránh bị quăng cạp nong vào mẹt. Nhưng có tình huống thế này mà em cứ thắc mắc mãi.
- Lần đầu tiên là em lái, hôm đó quên không mang bằng. Xe đi rất từ tốn, em rẽ từ cầu Mai Động sang Đông Kim Ngưu, đi rất đúng làn và đèn, đi buổi tối, về gần đến đầu ngõ nhà em thì có 2 chú động đứng đó đón lõng xe máy không mubahi. Em từ tốn đi qua thì 1 chú cầm đèn pin hiệu Police rọi thẳng vảo mẹt em. Nhạc mẫu ngồi bên phụ bảo con tấp vào lề xem sao. Em định tấp vào, nhưng nghĩ mình chả sai cái gì nên xe gần dừng hẳn em lại nhấn ga đi sang bãi gửi xe. Qua gương chiếu hậu thấy 1 chú động đang chạy bộ theo sau nhưng em nhấn ga đi tiếp nên chú này quay lại chỗ đồng đội.
- Lần thứ 2 là cách đây mấy hôm, nhạc phụ cầm cương, em ngồi bên phụ. Vì có việc gấp nên nhạc phụ phi thằng qua ngã 3 Kim Ngưu - Thanh Nhàn, chỗ mà cầu Lạc Trung đang rào lại để xây mới ấy. Lúc đó em nhìn rõ là đèn đỏ rồi, nhưng vì nhạc phụ là người của ngành dọc nên cứ thế đạp ga thẳng tiến. Qua đến bên kia ngã 3 thì 1 chú động lại rọi đèn pin hiệu Police vào mẹt nhạc phụ em. Lần này thì nhạc phụ em dừng xe, chú động ra chào, nhạc phụ em chào lại rồi hạ kính bảo "mình cùng ngành ý mà" thì chú động kia lại chào và cho nhạc phụ em đi tiếp.
Bỏ qua tình huống nhạc phụ em đi sai đường. Các kụ cho em hỏi là bây giờ động có được dừng ô tô không ạ? Và nếu dừng thì có được phép rọi Police vào mẹt tài không? Em thấy nếu tài nào yếu tim hay thị lực kém thì quả này khá nguy hiểm vì các kụ cũng biết đèn pin của Police thì nó sáng cỡ nào rồi chứ ạ? Kính các kụ 1 ly vodka thay nhời cảm ơn!
1. CSGT, CSCĐ, CA Phường hay thậm chí là dân phòng đều có quyền dừng xe hết nhưng phải có lý do chính đáng để dừng xe. Còn việc phạt thì lại là việc khác.
2. Em không biết thời gian nhạc phụ cụ bị các anh CSCĐ dừng xe có nhanh hơn chờ đèn đỏ không còn em thì em thấy đèn đỏ lâu nhất cũng chỉ khoảng 2 phút - vội mấy cũng không giải quyết được gì.
3. Đường Hà Nội cụ đi vài ngày là thuộc hết các biển báo trên các tuyến đường cụ hay đi + cụ chịu khó lướt OF, có gì bất thường được các cụ khác cập nhật nhanh lắm.
4. Chúc cụ lái xe an toàn!

DienmayHaiThinh

Đi bộ
em cũng bó tay cụ thật," người cùng ngành" là biết rõ nhất mà

sh150i1980

Xe tăng
1. CSGT, CSCĐ, CA Phường hay thậm chí là dân phòng đều có quyền dừng xe hết nhưng phải có lý do chính đáng để dừng xe. Còn việc phạt thì lại là việc khác.
2. Em không biết thời gian nhạc phụ cụ bị các anh CSCĐ dừng xe có nhanh hơn chờ đèn đỏ không còn em thì em thấy đèn đỏ lâu nhất cũng chỉ khoảng 2 phút - vội mấy cũng không giải quyết được gì.
3. Đường Hà Nội cụ đi vài ngày là thuộc hết các biển báo trên các tuyến đường cụ hay đi + cụ chịu khó lướt OF, có gì bất thường được các cụ khác cập nhật nhanh lắm.
4. Chúc cụ lái xe an toàn!
Chẳng có XXXX nào được phép dừng xe cụ nếu như cụ không sai (trừ có lệnh dừng hoặc tổ đặc biệt) . Còn khi sai không phải xxx nào cũng được dừng xe. trừ CSGT thì được dừng hết các lỗi cụ vi phạm . Còn xxx phường hay xxxx CĐ .... thì trong nghị định 34 thuộc loại Cảnh sát khác , mà xxxx khác thì tùy từng lỗi mới được bắt ... Cụ đọc tại 34 sẽ xem các lỗi của xxx khác được bắt.

gLong

Xe tải

Kính kụ, em là em tuân thủ lắm, có mỗi phi vụ nhạc phụ em vượt đèn đỏ là sai luật thôi, còn lần em bị rọi đèn thì em chả sai cái gì kụ ạ. Em hỏi vậy là để biết mà đề phòng, những lúc bị rọi đèn mà mình không sai cái gì thì còn biết đường mà CHIẾN ạ :))
P/S: Quên, mặc dù nhạc phụ em "ngành dọc" nhưng mà em cũng chúa ghét cái kiểu con ông cháu cha, nên nếu mình sai thì mình dừng lại giải quyết và nộp phạt, nhưng khi mình đúng mà cũng bị bắt dừng lại thì em uất lắm. Em thẳng tính mà, có gì không phải kụ cứ chỉ giáo em nhé!

Chỉnh sửa cuối:

gLong

Xe tải
Lại một chú biết sai vưỡn vi phạm, còn tranh thủ khoe ^:)^
Kụ hiểu sai ý em rồi ạ, em không khoe, mà là em đang hỏi xem nếu mình đang bon bon trên đường mà bị các chú động rọi đèn vào mặt thì mình có CHIẾN được không? Và đó là trong trường hợp em đi đúng kụ ạ.

Mr.Ryu

Xe buýt
Em xin trích dẫn Nghị định 34:
3. Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Trưởng Công an cấp xã trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có liên quan đến trật tự an toàn giao thông đường bộ có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định tại các điểm, khoản, điều của Nghị định này như sau:
a) Điểm đ, điểm e, điểm g, điểm l khoản 1; điểm g, điểm h, điểm m khoản 2; điểm b, điểm d, điểm h khoản 3; điểm a, điểm b, điểm đ, điểm h khoản 4; điểm b khoản 5; điểm b, điểm c khoản 6; khoản 7; khoản 8 Điều 8;
b) Điểm g, điểm h khoản 1; điểm b, điểm d, điểm đ, điểm i khoản 2; điểm đ, điểm e, điểm h, điểm i, điểm k khoản 3; điểm đ, điểm g, điểm i khoản 4; điểm b, điểm d khoản 5; điểm b khoản 6; khoản 7; khoản 8 Điều 9;
c) Điểm d, điểm đ, điểm e, điểm h, điểm i khoản 2; điểm b, điểm đ, điểm h khoản 3; điểm d, điểm e, điểm g khoản 4; điểm b, điểm c khoản 5; điểm a khoản 6; khoản 7 Điều 10;
d) Điểm c, điểm g, điểm h, điểm i khoản 1; khoản 2; khoản 3; khoản 4 Điều 11;
đ) Điều 12, Điều 13, Điều 14, Điều 15;
e) Khoản 1, khoản 2, khoản 4, khoản 5 Điều 18;
g) Điều 21, Điều 23;
h) Điểm b khoản 1; điểm a, điểm b khoản 4; điểm b khoản 5, điểm c khoản 7 Điều 26;
i) Điều 29, Điều 32;
k) Khoản 3, khoản 4 Điều 34; Điều 35, Điều 37, Điều 38.

Các điểm dư lào mời cụ Google trợ giúp ạ

humxam75

Xe điện
Kính kụ, em là em tuân thủ lắm, có mỗi phi vụ nhạc phụ em vượt đèn đỏ là sai luật thôi, còn lần em bị rọi đèn thì em chả sai cái gì kụ ạ. Em hỏi vậy là để biết mà đề phòng, những lúc bị rọi đèn mà mình không sai cái gì thì còn biết đường mà CHIẾN ạ :))
P/S: Quên, mặc dù nhạc phụ em "ngành dọc" nhưng mà em cũng chúa ghét cái kiểu con ông cháu cha, nên nếu mình sai thì mình dừng lại giải quyết và nộp phạt, nhưng khi mình đúng mà cũng bị bắt dừng lại thì em uất lắm. Em thẳng tính mà, có gì không phải kụ cứ chỉ giáo em nhé!
Sao cụ ko chủ động nộp phạt cho nhạc phụ.
"Mình cùng ngành mà" nghe chướng quá mà cụ cũng khoe

DuyThanhSNG

Xe tăng
Lại một chú biết sai vưỡn vi phạm, còn tranh thủ khoe ^:)^
Các cụ nặng lời với chủ Thớt rồi,chẳng qua cháu nó lên đây là để học cái hay cái tốt của OF chứ không phải học cái xấu của Nhạc phụ.Mong các cụ chỉ giáo cho cháu nó biết phải biết trái và cho mấy cái ông "mình cùng ngành ý mà" chấp hành luật tốt hơn.

xdthienha

Xe điện

Chẳng có XXXX nào được phép dừng xe cụ nếu như cụ không sai (trừ có lệnh dừng hoặc tổ đặc biệt) . Còn khi sai không phải xxx nào cũng được dừng xe. trừ CSGT thì được dừng hết các lỗi cụ vi phạm . Còn xxx phường hay xxxx CĐ .... thì trong nghị định 34 thuộc loại Cảnh sát khác , mà xxxx khác thì tùy từng lỗi mới được bắt ... Cụ đọc tại 34 sẽ xem các lỗi của xxx khác được bắt.

Chuẩn cụ ah,trong ND34 có quy định rõ quyền hạn của các ngành mà.Cụ nào đọc kỹ sẽ nhớ xem CSCD hay TT phường được dừng xe trong trường hợp nào