[Thảo luận] Em mới lái, nhờ các kụ chỉ giáo về mấy anh động dừng xe

xdthienha

Xe điện
1. CSGT, CSCĐ, CA Phường hay thậm chí là dân phòng đều có quyền dừng xe hết nhưng phải có lý do chính đáng để dừng xe. Còn việc phạt thì lại là việc khác.
2. Em không biết thời gian nhạc phụ cụ bị các anh CSCĐ dừng xe có nhanh hơn chờ đèn đỏ không còn em thì em thấy đèn đỏ lâu nhất cũng chỉ khoảng 2 phút - vội mấy cũng không giải quyết được gì.
3. Đường Hà Nội cụ đi vài ngày là thuộc hết các biển báo trên các tuyến đường cụ hay đi + cụ chịu khó lướt OF, có gì bất thường được các cụ khác cập nhật nhanh lắm.
4. Chúc cụ lái xe an toàn!
Dân phòng ko có quyền dừng xe cụ ah.Có lần em đi bị mất mũ bảo hiểm,đầu trần đi về,bị dân phòng dừng xe máy(lại còn cầm cả cái giật điện mới kinh chứ) em chỉ thẳng vào mặt :"chúng mày ko có tuổi gì dừng xe tao cả".Sau đó em vào gặp xxx phường và tranh luận rồi lấy điện thoại search ND 34 cho nó xem,ko thấy có chỗ nào nói dân phòng được dừng xe thì đc 1 xxx già nói là "e thông cảm anh em chỉ hỗ trợ thôi".Thế là e được "nhắc nhở" và tha về,em bị bắt ở chỗ ngã tư Phú Gia Hải Phòng.Hình như sau đợt đấy phường Dư Hàng Kênh ko dám cho dân phòng ra bắt xe nữa thì phải.Em bị bắt hồi mùa hè.Cụ nào ở HP hay đi qua chắc biết vụ dân phòng Dư Hàng Kênh ra bắt tầm 5h chiều.

canbo

Xe tăng
Chẳng rõ ngành dọc hay ngang nhưng mà cứ vượt đèn đỏ mà ko có quyền ưu tiên thì e thấy chẳng có tí văn hóa nào cả.

thule6

Xe điện
Cụ nên chấp hành luật giao thông, để cho an toàn cho bản thân cụ, và cho những người tham gia giao thông cùng cụ.
Em chúa ghét những thằng cậy con ông cháu cha, ngành này ngành nọ rồi coi thường người khác, coi thừong luật lệ, coi thường xã hội.

Việt Nam mình bê bết như thế này, là một phần do những thằng cậy quen biết như cụ đấy cụ ạ. Nên là một người có học, và văn mình, hơn là một thằng kém văn minh
đây là cốt lõi của nhiều vấn đề

pocket

Xe buýt
- Lần thứ 2 là cách đây mấy hôm, nhạc phụ cầm cương, em ngồi bên phụ. Vì có việc gấp nên nhạc phụ phi thằng qua ngã 3 Kim Ngưu - Thanh Nhàn, chỗ mà cầu Lạc Trung đang rào lại để xây mới ấy. Lúc đó em nhìn rõ là đèn đỏ rồi, nhưng vì nhạc phụ là người của ngành dọc nên cứ thế đạp ga thẳng tiến. Qua đến bên kia ngã 3 thì 1 chú động lại rọi đèn pin hiệu Police vào mẹt nhạc phụ em. Lần này thì nhạc phụ em dừng xe, chú động ra chào, nhạc phụ em chào lại rồi hạ kính bảo "mình cùng ngành ý mà" thì chú động kia lại chào và cho nhạc phụ em đi tiếp.
- Thứ nhất, ra đường đừng viện lí do có việc gấp cụ ạ. Ở nơi này không biết ai gấp hơn ai đâu, vì thế không ai có quyền gấp hơn người tham gia giao thông bên cạnh.

- Thứ hai, là ý kiến cá nhân, em rất gét kiểu cậy "ngành dọc" mà cho mình cái quyền tham gia tùy tiện. Cứ cậy có cái thẻ đỏ trong ví, để cái mũ lên kính, dán biển hiệu lên kính v.v... phản cảm lắm.

hoatra

Xe điện
động là mấy chú cơ động của từng quận ý, chuyên đi săn xiền về nuôi mấy em hang động

tuyendv

Xe tải
Website
bachan.vn
theo ngu ý của cháu thì động ko dc dừng xe oto

dongkijote

Xe điện
Nếu lần sau "động" lại rọi "police" vào mặt Cụ thì Cụ tiếp tục làm thế cho em và không việc gì phải nhấn ga, cứ đi tà tà cho nó đuổi theo. Nếu nó đuổi kịp Cụ bảo: Đề nghị đ/c làm đúng điều lệnh về dừng xe vi phạm tôi mới dừng.

niceshot

Xe container
Cụ nên chấp hành luật giao thông, để cho an toàn cho bản thân cụ, và cho những người tham gia giao thông cùng cụ.
Em chúa ghét những thằng cậy con ông cháu cha, ngành này ngành nọ rồi coi thường người khác, coi thừong luật lệ, coi thường xã hội.

Việt Nam mình bê bết như thế này, là một phần do những thằng cậy quen biết như cụ đấy cụ ạ. Nên là một người có học, và văn mình, hơn là một thằng kém văn minh
Kính cụ 1 ly! Nhiều người thản nhiên cho mình cái quyền đó, thậm chí còn nghênh ngang tự đắc khi mình "có quyền" xử sự kém văn hóa!

potter.nguyen

Xe buýt
Kính kụ, em là em tuân thủ lắm, có mỗi phi vụ nhạc phụ em vượt đèn đỏ là sai luật thôi, còn lần em bị rọi đèn thì em chả sai cái gì kụ ạ. Em hỏi vậy là để biết mà đề phòng, những lúc bị rọi đèn mà mình không sai cái gì thì còn biết đường mà CHIẾN ạ :))
P/S: Quên, mặc dù nhạc phụ em "ngành dọc" nhưng mà em cũng chúa ghét cái kiểu con ông cháu cha, nên nếu mình sai thì mình dừng lại giải quyết và nộp phạt, nhưng khi mình đúng mà cũng bị bắt dừng lại thì em uất lắm. Em thẳng tính mà, có gì không phải kụ cứ chỉ giáo em nhé!
Ít ra lần đầu cụ cũng không chấp hành hiệu lệnh của xxx cụ ạ. Cụ nói hôm ấy là lần lái đầu tiên, cụ có dám khẳng định 100% là cụ chuẩn khi đi lần đầu như thế không ạ. Cho dù không có lỗi gì thì cụ vẫn phải chấp hành hiệu lệnh của xxx cụ ạ.

danhin

Xe đạp

Cụ này phát biểu hay quá.
Kính Cụ 1 ly

gLong

Xe tải
Cảm ơn các kụ đã chỉ giáo và cả các kụ đã nhiệt tình ném gạch đá sỏi vào nhà em. Em kính các kụ 1 lần nữa, mục đích của em chỉ là thỉnh giáo các kụ xem cơ động có được phép dừng xe ô tô bằng cách rọi đèn pin cường độ cao vào mặt người đang lái không thôi ạ. Còn những vấn đề râu ria ngoài lề, nhà em xin được rút kinh nghiệm và cũng không có ý khoe khoang người nhà làm trong ngành hay gì đâu ạ, các kụ đừng hiểu sai mà mang tiếng em ra. Em lên xe là chấp hành nghiêm chỉnh luật lắm, chỉ có hôm đầu lái thì không mang theo ví nên bằng lái chưa để trên xe thôi các kụ ạ, các cụ đừng ném đá nữa mà đau lòng nhà em lắm! Mong các kụ focus thẳng vào vấn đề giúp nhà em.

CHIANTHI

Xe tăng
Quyết định 1404/QĐ-BCA ngày 15/11/2007 về quy trình kiểm tra phương tiện GT vi phạm.:...1-Khi CSgt dừng xe phải sử dụng gậy điều khiển GT ,còi để dừng xe; không được dùng đèn pin làm tín hiệu dừng xe .2-Chỉ có CSGT mới được quyền ra hiệu lệnh chặn dừng xe (nếu có phối hợp với các lục lượng khác thì CSGT cũng phải là ngươi chặn dưng xe) . 3-Khi chặn dừng xe:xe mô tô,ô tô của CSGT phải dừng trước đầu xe vi phạm. 4 - Không được chặn dừng xe 2 chiều,nhắt là đường có giải phân cách ,không đươc chặn cùng lúc 3 xe trở lên để KT .CSGT phải đến xe KT lỗi vi phạm để xử lý ,không được ngồi trên xe .5-Quá trình tuần tra kiểm soát trên quốc lộ CSGT phải liên tục di chuyển tuần tra suốt tuyến ; không được lập chốt để KT.

gLong

Xe tải
Cảm ơn kụ CHIANTHI, vậy là nhà em đã hiểu vấn đề. Sau này mà các chú cơ động có rọi đèn vào mẹt thì em còn biết đường mà điều chế.

cwise

Xe container
Ngày 29/10/2009, Bộ Công an đã ban hành Thông tư số 60/2009/TT-BCA-(C11) Quy định về Quy trình tuần tra, kiểm soát và xử lý vi phạm hành chính của Cảnh sát giao thông đường bộ; Thông tư này thay thế QĐ nói trên nhé.

cwise

Xe container
Ngoài ra nôi dung kiểm tra thì tuân theo TT 27/2009/TT-BCA

baygiodulao

Xe buýt
mỗi cụ có một nhạc phụ như cụ này thì vỡ mồm

fourwheelsg

Xe đạp
Kụ hiểu sai ý em rồi ạ, em không khoe, mà là em đang hỏi xem nếu mình đang bon bon trên đường mà bị các chú động rọi đèn vào mặt thì mình có CHIẾN được không? Và đó là trong trường hợp em đi đúng kụ ạ.
Nếu bác thật sự muốn hỏi như thế này thì chỉ nên như thế, không nên kể như ban đầu. Thân mến.

anhtho

Xe ngựa
Đi như nhạc phụ của cụ chủ, có ngày bị xe đi ngang đâm nát sườn vì cái tội vượt đèn.

toechuoi

Xe tăng
Mình đi đúng thì cần gì "người cùng ngành" đâu cụ....:D

Ob3xuT

Xe điện
cái này thì em ko rõ, nhưng mà em nghĩ nó đc dừng xe máy thì chắc cũng đc dừng ô tô... (ko phải thì các cụ cũng đừng ném gạch em nhé :D)