[Funland] Em mới đi nhận VF3, cảm nhận lần đầu chạy trong phố

Hự.

Xe điện
Em cũng đang muốn có một em be bé để đi trong nội thị, cafe cà pháo và đón trẻ con. Ban đầu thì nghía Attrage bản số sàn (em thích số sàn), sau lại nghía sang VF3 nhưng từ hôm VF3 ra đến giờ em lại thấy tụt mood, chán hẳn. Khiếp nhất là xe không có bộ tản nhiệt cho pin. Này mà giời nóng pin quá nhiệt thì…thôi em chả dám nghĩ. Thôi, em quay lại cái máng lợn Attrage sứt mẻ vậy ạ.
Cụ có thể bị quy kết là "lo hộ những người mua xe" hoặc "cứ nghĩ ra các tình huống oái oăm" đấy. Lạ cái là ở chiều ngược lại, em ko thấy cụ nào bị nói là "khen hộ người mua xe" hay "giải thích hộ các giả định tình huống cho chủ xe". Đùa thôi chứ em nghĩ ko nên chê quá hay khen quá một sp mới ra thị trường. Sao mà có cơ sở chê sp ko lành, ko bền, nhiều lỗi vặt, hoặc khen nó lành, bền, chạy ổn định khi nó còn chưa lăn bánh thực tế đưọc 1 tháng. Còn về phù hợp nhu cầu thì sp nào cũng có tệp khách hàng thấy nó phù hợp.

Nếu cụ không bấn quá phải có xe ngay thì cụ nên đợi qua 1 mùa nắng + 1 mùa ngập rồi quyết định. Biết đâu VF3 lại là 1 sản phẩm thực sự đáng tiền mà cụ bỏ lỡ vì trót mua xe khác. Thực tế mới là câu trả lời cho chất lượng 1 sản phẩm chứ ko phải ý chí chủ quan, dù là khen hay là chê.

Chỉnh sửa cuối:

sskkb

Xe điện
Những người em biết (cũng hạn chế thôi) thì cơ bản 2 đối tượng
- Đối tượng: Không có tiền: PHương tiện đi lại sẽ là: đi xe bus, tầu điện, xe đạp cho khỏe,Grab cho nhàn, xe máy cho tiện. Không lựa chọn mua Vờ
- Có nhiều tiền: Đang đi xe xịn,đẹp, an toàn của các hãng rồi. Cũng không định mua xe Vờ.
Chả hiểu sao em không gặp bạn nào máu mua xe Vờ trong network của em.
Chắc do em chơi bời ít quá
=)
Cá nhân em thì cũng sẽ chưa mua xe Vờ: Trúng thưởng, hoặc công ty mua cho bảo đi thì cân nhắc ạ!
Còn các cụ khác thì sao?
Chắc do cụ chơi bời ít quá thật.

caisua

Xe lăn
Cụ có thể bị quy kết là "lo hộ những người mua xe" hoặc "cứ nghĩ ra các tình huống oái oăm" đấy. Lạ cái là ở chiều ngược lại, em ko thấy cụ nào bị nói là "khen hộ người mua xe" hay "giải thích hộ các giả định tình huống cho chủ xe". Đùa thôi chứ em nghĩ ko nên chê quá hay khen quá một sp mới ra thị trường. Sao mà có cơ sở chê sp ko lành, ko bền, nhiều lỗi vặt, hoặc khen nó lành, bền, chạy ổn định khi nó còn chưa lăn bánh thực tế đưọc 1 tháng. Còn về phù hợp nhu cầu thì sp nào cũng có tệp khách hàng thấy nó phù hợp.

Nếu cụ không bấn quá phải có xe ngay thì cụ nên đợi qua 1 mùa nắng + 1 mùa ngập rồi quyết định. Biết đâu VF3 lại là 1 sản phẩm thực sự đáng tiền mà cụ bỏ lỡ vì trót mua xe khác. Thực tế mới là câu trả lời cho chất lượng 1 sản phẩm chứ ko phải ý chí chủ quan, dù là khen hay là chê.
Em cũng nghĩ như cụ, để sau 1-2 năm nữa rồi tính cũng chưa muộn, nếu tốt và tiện thật em sẽ mua lại của những khách hàng ko trong tệp phù hợp để bớt nửa xiền khi nhóm này đông. Chủ quan của em thấy khá nhiều người lầm tưởng do truyền thông quá đà, nếu em sai thì mua xe mới vì cũng rẻ

Toietmoi

Xe điện
Cũng kiểu dáng con xe này nếu kéo dài thân xe để có thêm 2 cửa tiện cho lên xuống hàng ghế sau và có chổ để hành lý mà tầm giá 350-450 triệu (tùy options) chắc lại cháy hàng.

Politeboy

Xe tăng
Cũng kiểu dáng con xe này nếu kéo dài thân xe để có thêm 2 cửa tiện cho lên xuống hàng ghế sau và có chổ để hành lý mà tầm giá 350-450 triệu (tùy options) chắc lại cháy hàng.
VF5 đúng như cụ yêu cầu, mỗi tội giá là 550
Chứng tỏ vấn đề ko nằm ở thiết kế mà ở giá cả

Toietmoi

Xe điện
VF5 đúng như cụ yêu cầu, mỗi tội giá là 550
Chứng tỏ vấn đề ko nằm ở thiết kế mà ở giá cả
VF5 không đúng kiểu dáng của VF3 và tầm giá vẫn còn vượt quá khả năng nhiều gia đình.

Politeboy

Xe tăng
Em cũng nghĩ như cụ, để sau 1-2 năm nữa rồi tính cũng chưa muộn, nếu tốt và tiện thật em sẽ mua lại của những khách hàng ko trong tệp phù hợp để bớt nửa xiền khi nhóm này đông. Chủ quan của em thấy khá nhiều người lầm tưởng do truyền thông quá đà, nếu em sai thì mua xe mới vì cũng rẻ
Cụ tính rất hay, nhưng anh V luôn có bài đỡ giá khiến cụ ko mua đc giá hợp lý đâu

onlinefisher

Xe điện
Xe này nếu về sau đại đa số các mợ sử dụng, em đề xuất Vinfast thiết kế cần số cảm ứng dạng ...vuốt bằng tay, vuốt 1 cái vào số 1, vuốt 2 cái vào số 2, vuốt nhanh 3 cái về lùi, vuốt liên tục 5 cái về N
Nếu thế này cháu đề xuất có chức năng sưởi cần số nữa ạ. Để mùa đông các mợ đỡ lạnh tay thôi nhá!

Ct.Thang

Xe tăng
VF3 đag giao mạnh. Hôm qua qua Cầu Thanh Trì thấy xe chở 1 mớ VF3.

caisua

Xe lăn
Cụ tính rất hay, nhưng anh V luôn có bài đỡ giá khiến cụ ko mua đc giá hợp lý đâu
Bài đỡ giá như nào ạ? Cụ cứ dọa em, mấy con lux tụt xuống nửa giá sau 2-3 năm chạy lướt, hợp lý phết ạ
Sắp tới trạm sạc ko còn thế độc quyền thì giá còn giảm rất nhiều nữa, nhà ai máu có xe mới vội thôi
Nếu cụ polite thật thì làm quả độ 5tr đê: sau 2 năm nữa con VF3 biển 8/2024 chỉ 150 củ bản thuê pin :)

Chỉnh sửa cuối:

Politeboy

Xe tăng
Bài đỡ giá như nào ạ? Cụ cứ dọa em, mấy con lux tụt xuống nửa giá sau 2-3 năm chạy lướt, hợp lý phết ạ
Sắp tới trạm sạc ko còn thế độc quyền thì giá còn giảm rất nhiều nữa, nhà ai máu có xe mới vội thôi
Nếu cụ polite thật thì làm quả độ 5tr đê: sau 2 năm nữa con VF3 biển 8/2024 chỉ 150 củ bản thuê pin :)
Giá đấy em cho là không hợp lý rồi cụ ạ

3077

Xe container
Mấy hôm nay rất nóng. Nhất là phía nam. Nếu bị quá nhiệt thì đã có video trên YouTube rồi. Cụ cứ mạnh dạn lên.
Lứa đầu toàn trong ds vin mời tới liên hoan làm gì có bài chê. Đợi tới tay người dùng đã, hi vọng k có vụ kiện gì như thằng ku gogotv

namphong12

Xe lăn
Lứa đầu toàn trong ds vin mời tới liên hoan làm gì có bài chê. Đợi tới tay người dùng đã, hi vọng k có vụ kiện gì như thằng ku gogotv
Sao lại không chê. Chủ đề hot nhiều việc là lên clip thôi.
Có vụ kiện đó không cụ. Hay chỉ là dọa nhau.

Doubleqn

Xe buýt
Công nhận họ bịt hay thật không thấy báo chính thống nào nói vụ này. Báo ngoại lai cũng rất ít
Ghê vậy luôn hả cụ, viết thì chỉ đu trend chứ cái xe mà tai nạn như này mà viết bài thì có khi ngày viết vào chục bài lúc đó tiền cất đâu cho hết 😜
Em cũng mong như cụ nói. Nhưng....nhưng.....đường đâu mà đi hả cụ? Đó là chưa nói đến điện để sạc
Lại lo cho dân nữa rồi, ko có a V bán thì các hãng khác bán nhé chạy ko được thì tự khắc giảm mua

lexus315

Xe điện

luận biển :D
0: Sinh ra chả có cóc gì
1: Một thân lập nghiệp mà ra
2: Hai tay gây dựng cơ đồ
3: Ba hoa chém gió ai nào dám hơn
4: Tư duy khác biệt ngại gì an ti
=)))
Thơ thẩn như nhai rơm - nhưng em chỉ dám nghịch thế thôi kẻo bị ăn đạn lạc: khen cũng dở mà chê cũng dỡ! Trung tính nhá

lexus315

Xe điện

luận biển :D
0: Sinh ra chả có cóc gì
1: Một thân lập nghiệp mà ra
2: Hai tay gây dựng cơ đồ
3: Ba hoa chém gió ai nào dám hơn
4: Tư duy khác biệt ngại gì an ti
=)))
Thơ thẩn như nhai rơm - nhưng em chỉ dám nghịch thế thôi kẻo bị ăn đạn lạc: khen cũng dở mà chê cũng dỡ! Trung tính nhá
Trên mạng

Minh Sang 2019

Xe tải
Nói chung chiều hết mọi tâng lớp thì khó! Đã là xe đô thị, điện, giá rẻ ntn thì cũng không thể đòi hỏi quá nhiều về cảm giác lái, trang thiết bị được. Giá nó chỉ hơn 2 cái xe SH thần thánh của Hòn đá nhưng ít nhất nó là cái xe 04 bánh: Tránh mưa nắng, người ngợm thơm tho, nâng cao chất lượng sống hơn và quan trong nhất: an toàn hơn xe máy rất rất nhiều khi tham gia giao thông!
Em thấy cụ nói đúng! Bỏ tiền ra mua con SH hơn 100 củ mà đi vừa mất an toàn vừa ko che được mưa nắng thì các cụ cứ mua ầm ầm. Còn con này cụ lại chê? Nó có hơn 2 con SH cụ cứ bắt nó phải bằng con Sátafe thì làm sao mà so được?