[Funland] Em mới bị ném nguyên 1 xe gạch vào mặt vì dùng ngôn ngữ của otofun nhà mình.

anhtho

Xe ngựa
Cụ hơi sai lầm khi mang ngôn ngữ từ 4r này sang 4r khác. Như em hồi mới vào OF chả dám gọi ai bằng cụ cả (vì em nghĩ cụ là phải giừ lắm roài), kêu mợ càng ngại (cũng may trong OF ít mợ). Thế mà sau gần năm, quen hết.
Rút kinh nghiệm cụ nhá.

Ps. Còn cái mợ gì cũng gớm nhể, máu đi thế mà từ phượt cũng không biết !

Kiabuoisang

Xe container
Chia buồn với cụ chủ. Ngôn ngữ OF dân thường không hiểu đâu.

captivaltz

Xe điện
Em ủng hộ mợ "phượt" ợ, lý do là:
. Mợ ấy là con gái, có thể đứng đắn hay giả vờ đứng đắn như một số cụ quy kết cúng không sao, nhưng người ta không thích đừa cợt theo kiêtu OF, nên có phản ứng lại là đúng. Cái này cũng không quy kết được là văn hóa vùng miền kiểu bắc- nam hay là OF- phượt, mà đơn giản là người ta không thích, thế thôi.
. Cụ chủ là đàn ông, thế mà chỉ vì vài lời không thuận tai, đã bức xúc tới độ lập hẳn một thớt để lôi kéo bè cánh, nhằm ném đá (sau lưng)i một người con gái thì nghe có vẻ chưa được hoành tráng lắm. Chưa kể vụ đó là chính do cụ chủ gây ra.
. Cụ chủ là một OFer, mà theo em biết thì đặc điểm lớn nhất của loại này là biết ném đá, và phải chịu được ném đá. Thế mà chỉ mới vài viên sỏi nhỏ vào mẹt đã chạy về nhà la làng lên, nghe ra chưa được Ofer lắm
Hii com...men xong tắt máy đi ngủ lun, mai thế nào cúng có rổ đá vào đầu....
:)) :)) :))

Đek ủng hộ cả mợ phượt kia lẫn cụ chủ thớt!

1 mình, 1 ngựa, 1 đao tung hoành chém gió chứ việc gì phải mang link đi trình bày

Libor

Xe điện
Quả thật nếu bị gọi là mợ thì nghe: vừa đĩ vừa khinh người thật! :)):)):))

Mr.Phan

Xe tăng
Thì cũng giống bao nhiêu vụ đánh nhau mẻ đầu ứt chán vì cái vụ con tôm, con tép đấy chứ sao,

hajinbk

Xe tăng
Nhập gia tùy tục mà Cụ, văn hóa bên đó nó khác bên này=))

MinhBum

Xe container
Đúng là 1 Ofer, đi đâu cũng nhớ... :D

vanquanxd

Xe buýt
Cụ ơi! nhà đất chính chủ duy nhất tại Việt Nam - n
Website
www.nhadatchinhchu.com
em thấy ngôn ngữ ở đâu chỉ nên dùng ở đấy. Nếu có nhỡ may dùng khống đúng chỗ thì cứ bảo: các bác vào OF nhà em cho biết nhà. Đảm bảo ngôn ngữ OF lại tiếp tục lây lan. Phải không các cụ, các mợ :))

Bảo Hân

Xe tăng
Bùn lém đóa các cụ ah, từ hồi tối tới giờ tức quá éo ngủ được luôn, em ở sg, cứ tưởng otofun nhà mình dùng ngôn ngữ ngoài bắc, chắc không sao, ai dè.......... nguyên xe gạch.
thôi để em vote cho cụ đỡ buồn nhé. Nhập gia tùy tục thôi cụ ạ. Cụ com ở diễn đàn ng ta thì cụ phải theo cách nói và văn phong của ng ta thôi. Hạ hỏa đi cụ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

sansan2908

Xe hơi
bỏ qua đi cụ! với người k hiểu thì chấp làm gì! mà cũng chẳng cần thanh minh!

thuysinh.tl

Xe container
Sai đầu tiên là của cụ roài. Dân phượt nữ đa phần là chưa chồng. Cụ lại gọi là mợ thì họ khó chịu là phải rồi. Cụ nhập gia phải tùy tục chứ.

muadem

Xe cút kít
Khổ thân, vác cái văn hóa phương đông mà sang phuơng tây (hoặc ngược lại) thì ăn đủ rồi còn gì nữa :))

HUMMER H2 SUV

Xe container
Mỗi diễn đàn có một cách xưng hô riêng và nó là nét văn hóa của diễn đàn đó. Cái đồng chí nữ đó không hiểu mà dùng lời lẽ hơi quá đáng. Nhẽ ra Cụ nên giải thích tại sao Cụ dùng từ như thế và rủ dê mợ í tham gia OF. :D

Rickyman

Xe điện
Ngưỡng mộ mợ quá đi thôi, đáng yêu quá cái kinh nghiệm và.... kinh nghiệm phượt của mợ. tháng 9 năm ngoái, 1 mình thuê xe máy ở Hà Giang 2 ngày chạy muốn vỡ mồm lun, mợ 5 lần đi Hà Giang. bái sư phụ, bái sư phụ.
Mợ có thể cho em diện kiến cái chân dung của mợ qua hình được không? nếu như mợ đi 1 mình khi vào, em thề em sẽ làm xế cho mợ ra tới thủ đô ạh.
Cái CM đầu tiên của mợ nghe cũng hơi khó lọt lỗ tai, chưa biết người ta như nào mà phán như đúng rồi. Lại còn xin diện kiến dung nhan người ta, chả ra sao cả...ló ném đá vào mặt là đúng rồi còn giề

Còn về ngôn, ngữ "cụ, mợ" thiết nghĩ chỉ nên dùng trong Otofun, ra ngoài xưng hô "cụ, mợ" họ cũng bảo thần kinh, IC ẩm ráng chịu :D

Chỉnh sửa cuối:

lead2011

Xe container
Có lần e ngồi cơ quan đg lướt of thì con bé nv 29,5 tuổi đời chửa chồng chẳng con chạy vào bla..bla...
Nghe cháu nó trình bày xong e ntn: Em nói mợ thế này nhớ abc...xyz..
Nó cứ trợn ngược mắt lên đi giật lùi ra cửa e mới nhớ ra...nghĩ lại vẫn chết cười...

MinhBum

Xe container
Có lần e ngồi cơ quan đg lướt of thì con bé nv 29,5 tuổi đời chửa chồng chẳng con chạy vào bla..bla...
Nghe cháu nó trình bày xong e ntn: Em nói mợ thế này nhớ abc...xyz..
Nó cứ trợn ngược mắt lên đi giật lùi ra cửa e mới nhớ ra...nghĩ lại vẫn chết cười...
May cụ chưa lói : "Tui nói cho O nghe..." =))

Container

Xe buýt
nhập gia tùy tục CỤ tèo roài!

Matizcoi

Xe cút kít
Bùn lém đóa các cụ ah, từ hồi tối tới giờ tức quá éo ngủ được luôn, em ở sg, cứ tưởng otofun nhà mình dùng ngôn ngữ ngoài bắc, chắc không sao, ai dè.......... nguyên xe gạch.
Mỗi trang mạng có cách xưng hô khác nhau, cụ để í xem ở diễn đàn đấy họ gọi nhau dư lào là xong ...
Chả hạn có lần con bé con nhà em nó hỏi: bố ơi sao bố gọi chú kia là "CỤ", nếu thế thì con phải gọi chú ấy là jì? Trả lời luôn và ngay: con phải gọi bằng "KỊ" khà khà.

Marin

Xe buýt
Em cũng vài lần nói chuyện đt trước mặt phụ huynh, khỏi nói ông bà mắt cứ trợn ngược khi nghe em chém tuyền cụ với mợ. Khú khú