[Funland] Em mới bị ném nguyên 1 xe gạch vào mặt vì dùng ngôn ngữ của otofun nhà mình.

hieuorbis

Xe buýt
Tất cả các kụ bình tĩnh, không được nóng, dễ manh động và mất đoàn kết, các cụ có biết năm ngoái mất 80ktỉ roài, năm nay mất bi nhiêu nữa không?
Khi cụ nói gì, ngôn ngữ hay nội dung gì đó cụ cần phải có đủ lý lẽ để bảo vệ nó, ại lại bị một mợ bên ấy phản biện một phát mà cụ đã lại về đây nhờ các cụ khác giúp thì............... Em mà như cụ á, cứ phả chiến, còn cái lai quần cũng chiến, đến khi nào tơi tả không chiến được lúc đó mới nhờ sự trợ giúp nhá \:D/

Ti tach

Xe buýt
Khi cụ nói gì, ngôn ngữ hay nội dung gì đó cụ cần phải có đủ lý lẽ để bảo vệ nó, ại lại bị một mợ bên ấy phản biện một phát mà cụ đã lại về đây nhờ các cụ khác giúp thì............... Em mà như cụ á, cứ phả chiến, còn cái lai quần cũng chiến, đến khi nào tơi tả không chiến được lúc đó mới nhờ sự trợ giúp nhá \:D/
Cụ này máu nhể, tinh thần đại Việt ... Cho ra ....Trường sa nhé..hị hị
P/S: E cũng thay mặt cụ chủ mắng mụ ấy 1 tràng bên phuot.com rồi.. nhưng chưa đủ bản lĩnh để được ra trường sa như cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

MinhHang0410

Xe buýt
Em hiểu ý của Cụ này!Cơ mà Em thấy các Cụ chuyện bé xé ra to rùi!
Em thì cứ miếng to em xé thành miếng nhỏ chén cho nó lành!
Em thấy đây ko chuyện nhỏ. Anh/chị levante cao quý ko chỉ nói riêng cụ mà bao gồm cả diễn đàn này. Em đề nghị Min, Mod thẩm định câu nói của anh/chị ấy. Nếu chân giá trị của Ô phở không phù hợp với giá trị đạo đức của anh/chị ấy thì cũng không nên có những lời lẽ thiếu văn hóa đến như vậy!
Em xin phép Vote - .
Cháu thấy cụ " thả lời ong bướm" kiểu rẻ tiền quá...kiểu đùa cợt nhả không có chiều sâu như thế thì chỉ dùng trong OF thôi, ra ngoài phụ nữ ghét kiểu đó lắm, cháu cũng có vài kinh nghiệm rồi.
Tóm lại không nên mang cái " hương vị" phăn lỳ của Ô phở đến các nơi khác...

hieuorbis

Xe buýt
Cụ này máu nhể, tinh thần đại Việt ... Cho ra ....Trường sa nhé..hị hị
P/S: E cũng thay mặt cụ chủ mắng mụ ấy 1 tràng bên phuot.com rồi.. nhưng chưa đủ bản lĩnh để được ra trường sa như cụ ạ.
Em không có nick bên đấy chứ không thì em giúp cụ chủ một tay ngay \:D/

arsenal8660

Xe tăng
có hôm cháu gọi điện cho cụ trên này xưng em,cụ mấy người xung quanh mắt tròn mắt dẹt nhìn mình như người sao hỏa, còn papa cháu thì mắng "chả hiểu chúng mày dùng ngôn ngữ gì nữa, to đầu rồi mà vẫn...........". :(

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Mợ ý chưa quen nên bị sốc thôi, bác giải thích rõ cho mợ ý là quen xưng hô như thế ở bên này, dẫn chứng vài link of lên là ok thôi mà.

chipchipbui

Xe máy
Cảm ơn cụ nhé, mợ đó cũng xuôi roài cụ ah,a vata cụ xinh nhỉ.

baogiomoicoxe

Xe tải
Em cũng nghĩ nên nhập gia tùy tục, người ta phản ứng vì không quen cách nói đó thôi!

B.Marie

Xe đạp
Mợ đấy chắc thích tôi, cô, mày, tao hơn. nghe vậy nó mới khuê các =))

chipchipbui

Xe máy
Cứ độp chết mẹ nó đi chứ sao mà phải xoắn
Thiện tại, thiện tại, Mong cụ hạ hỏa, cứ bình tĩnh, nói chung là em cực lực phản đối các bên dùng vũ lực, ,mong các bác kiềm chế để không làm phức tạp thêm tình hình kekkekekek ( em đạo của cụ Bình Minh đóa)

an_khanh

Xe buýt
Cảm ơn cụ nhé, mợ đó cũng xuôi roài cụ ah,a vata cụ xinh nhỉ.
Cụ làm cách gì mà mợ ý xuôi rồi vậy???;;)Cụ có cái ảnh và số cầm chân của mợ ý rồi thì post lên cho ae ở trên này tạ lỗi giùm cụ với.[-O<

lead2011

Xe container
Cháu thấy cụ " thả lời ong bướm" kiểu rẻ tiền quá...kiểu đùa cợt nhả không có chiều sâu như thế thì chỉ dùng trong OF thôi, ra ngoài phụ nữ ghét kiểu đó lắm, cháu cũng có vài kinh nghiệm rồi.
Cái gì..ì.....ì????? " kiểu đùa cợt nhả ko có chiều sâu như thế thì chỉ dùng trong of thôi" là sao..ao...ao?????
Định chửi cả lò of phỏng????????? Thế còn tham gia of để chứng tỏ mình Sâu hơn người à??????

Dogia

Xe điện
Em chưa hiểu thế nào là "rẻ tiền", là "không có chiều sâu" trong "hương vị phăn lỳ của Ô phở" ạ?
Người mà không nhìn thấy giá trị văn hóa ở người khác dù đó là kẻ xấu xa nhất thì người đó chả bao giờ có văn hóa X_X
Em thấy đây ko chuyện nhỏ. Anh/chị levante cao quý ko chỉ nói riêng cụ mà bao gồm cả diễn đàn này. Em đề nghị Min, Mod thẩm định câu nói của anh/chị ấy. Nếu chân giá trị của Ô phở không phù hợp với giá trị đạo đức của anh/chị ấy thì cũng không nên có những lời lẽ thiếu văn hóa đến như vậy!
Em xin phép Vote - .
Cái gì..ì.....ì????? " kiểu đùa cợt nhả ko có chiều sâu như thế thì chỉ dùng trong of thôi" là sao..ao...ao?????
Định chửi cả lò of phỏng????????? Thế còn tham gia of để chứng tỏ mình Sâu hơn người à??????
trong OF này có bao nhiêu là mợ xinh đẹp, các mợ xem ý kiến của cụ lenante118 dư thế có đúng không để bọn em còn điều chỉnh ạ?

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Dư lày là dư lào???? Ý bác là sao???

Vova

Xe container
Thực ra em thấy chuyện bình thường, mỗi diễn đàn có một văn phong riêng, cách nói chuyện riêng. Trước khi post bài ở đâu em thường bỏ ra một khoảng thời gian để đọc, để biết diễn đàn hoạt động như thế nào, min mod đầu gấu ra sao, thích cái gì, ghét cái gì vv... Do đó theo em cụ chủ cũng không nên bực mình, có chuyện này cũng là do cụ áp nguyên cách viết đùa cợt, vui vẻ bên OF này qua bên Phượt, cộng thêm người ta đã tỏ ra khó chịu thì cụ vẫn giữ cách viết như vậy. Thế cho nên nói chung là bỏ qua, chẳng nên nghĩ làm gì cho nặng đầu.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em chào các cụ ah,.
em tham gia trên phượt, vào 1 thớt của 1 bác Cao Bằng , cũng cờm.. men này nọ, tuy nhiên khi nận được 1 dòng comment như thế này:

Em chào bác chủ top và chào cả nhà. Hôm nay, em lang thang vào phuot.com và bất ngờ nhìn thấy topic này. Nói thật là em chưa đủ kiên nhẫn để đọc hết 39 trang trong topic vì vui quá, chuyến này đúng như em ấp ủ và hoàn toàn phù hợp với thời gian.
Mặc dù là hơi muộn rồi, nhưng em mạn phép xin các bác cho em đăng ký thêm một suất với, xế ôm đều được ạ. Em là nữ, nhưng cũng có tương đối kinh nghiệm chạy xe (đã chạy HN- Hội An đường HCM, Tây Bắc và 5 lần Hà Giang), nên nếu không có xế thì em sắn sàng chạy xe.
Em ở Hà Nội, nhưng thứ 7 này em không đi off được ạ. Thứ 2 tuần tới, nếu bác chủ top ở Cao Bằng thì em sẽ gặp bác buổi tối ở thị xã để trình diện và đóng tiền đầy đủ.
Em hi vọng và mong muốn được đi cùng đội!
Em là Thùy, điện thoại 0977 5656 11

em bon chen vào như thế này đây ah:

Ngưỡng mộ mợ quá đi thôi, đáng yêu quá cái kinh nghiệm và.... kinh nghiệm phượt của mợ. tháng 9 năm ngoái, 1 mình thuê xe máy ở Hà Giang 2 ngày chạy muốn vỡ mồm lun, mợ 5 lần đi Hà Giang. bái sư phụ, bái sư phụ.
Mợ có thể cho em diện kiến cái chân dung của mợ qua hình được không? nếu như mợ đi 1 mình khi vào, em thề em sẽ làm xế cho mợ ra tới thủ đô ạh.
@ các bác: em không có xe gắn máy ah.em chỉ đi mỗi người không thoai, nhưng em có thể chạy xe được.
@duy 186: Bác dám bỏ em dám theo. Niều Nuôn bác ạh, trên tinh thần em sẽ cho bác say rồi ở lại trong này phượt phọt với em ạh.
@chủ thớt: Anh dập dòm thoai nhé, khoảng 15/7 anh có việc ngoài quê nên cũng muốn đi theo đoàn, khi gặp mặt mà vui thì sẽ là động lực thêm nữa.

và hậu quả là như thế này đây ah.

Tôi không có kinh nghiệm đi "phượt", tôi chỉ chạy xe máy thôi. Tôi đang hỏi nghiêm túc và cũng không có ý định đùa cợt hay khoe khoang 3 cái kinh nghiệm "phượt pheo" gì cả. Ý của tôi là linh động,nếu không có xế thì tôi sẽ chạy vì biết là mình đăng ký muộn quá. Nếu bạn là chủ top thì tôi sẽ gửi ảnh cho bạn, nếu không thì tôi cũng chả việc gì phải trình diện chân dung của tôi cho bạn. Tôi nghĩ bạn nên xem lại cách ăn nói của mình đi.
Xin lỗi cả nhà

em xin lỗi mợ đó ngay như thế này đây:

Mợ nóng tính roài, thiệt tình là em ngưỡng mộ mợ , em chạy xe máy 2 ngày khi phượt Hà giang em muốn sụm người lun.Em cũng cờm... men nghiêm túc thôi mợ ạh, em không phải chủ thớt này, thấy thớt này sôm tụ quá ngày nào em cũng vào hóng hớt thôi mà, có gì mợ bỏ qua cho em nhé.

và em bị vả 1 phát nữa như này đây ah, đau quá,kinh nghiệm xương máu ah:

Không biết có được đi cùng mọi người không, nhưng cho tôi góp ý với bạn một chút. Bạn bỏ cái kiểu em- mợ kia đi, nghe vừa đĩ, vừa khinh người! Mặc dù là online nhưng cũng đừng có quá trớn.
Xin lỗi cả nhà!

Các cụ cho em hỏi: em dùng ngôn ngữ như thế ở ngoài Bắc có coi thường người ta không, có gì miệt thị người ta không ah.Và nữa trên Fun nhà mình ai cũng comment cái kiểu đĩ quá nhỉ các cụ.
thùy link đây các cụ:
http://www.phuot.vn/threads/35321-Hành-trình-Cao-Bằng-Sài-Gòn-và-ngược-lại-XP-6-6-2012/page40

Mợ bị mắng là đúng, vì dù sao khi nói/viết gì thì cũng cần biết người nghe là ai. Mợ nói với e thì e vui, nói với ng khác thì thành k vui. Hay nói cách khác là làm ng ta khó chịu vời ngôn ngữ riêng của mình/nhóm mình.

laumam

Xe tăng
ÔI VĂN HÓA....Nhà cháu xin bái phục cái chị bên phuot.com ^:)^

tranhgochay

Xe buýt
Em chào các cụ ah,.
em tham gia trên phượt, vào 1 thớt của 1 bác Cao Bằng , cũng cờm.. men này nọ, tuy nhiên khi nận được 1 dòng comment như thế này:

Em chào bác chủ top và chào cả nhà. Hôm nay, em lang thang vào phuot.com và bất ngờ nhìn thấy topic này. Nói thật là em chưa đủ kiên nhẫn để đọc hết 39 trang trong topic vì vui quá, chuyến này đúng như em ấp ủ và hoàn toàn phù hợp với thời gian.
Mặc dù là hơi muộn rồi, nhưng em mạn phép xin các bác cho em đăng ký thêm một suất với, xế ôm đều được ạ. Em là nữ, nhưng cũng có tương đối kinh nghiệm chạy xe (đã chạy HN- Hội An đường HCM, Tây Bắc và 5 lần Hà Giang), nên nếu không có xế thì em sắn sàng chạy xe.
Em ở Hà Nội, nhưng thứ 7 này em không đi off được ạ. Thứ 2 tuần tới, nếu bác chủ top ở Cao Bằng thì em sẽ gặp bác buổi tối ở thị xã để trình diện và đóng tiền đầy đủ.
Em hi vọng và mong muốn được đi cùng đội!
Em là Thùy, điện thoại 0977 5656 11

em bon chen vào như thế này đây ah:

Ngưỡng mộ mợ quá đi thôi, đáng yêu quá cái kinh nghiệm và.... kinh nghiệm phượt của mợ. tháng 9 năm ngoái, 1 mình thuê xe máy ở Hà Giang 2 ngày chạy muốn vỡ mồm lun, mợ 5 lần đi Hà Giang. bái sư phụ, bái sư phụ.
Mợ có thể cho em diện kiến cái chân dung của mợ qua hình được không? nếu như mợ đi 1 mình khi vào, em thề em sẽ làm xế cho mợ ra tới thủ đô ạh.
@ các bác: em không có xe gắn máy ah.em chỉ đi mỗi người không thoai, nhưng em có thể chạy xe được.
@duy 186: Bác dám bỏ em dám theo. Niều Nuôn bác ạh, trên tinh thần em sẽ cho bác say rồi ở lại trong này phượt phọt với em ạh.
@chủ thớt: Anh dập dòm thoai nhé, khoảng 15/7 anh có việc ngoài quê nên cũng muốn đi theo đoàn, khi gặp mặt mà vui thì sẽ là động lực thêm nữa.

và hậu quả là như thế này đây ah.

Tôi không có kinh nghiệm đi "phượt", tôi chỉ chạy xe máy thôi. Tôi đang hỏi nghiêm túc và cũng không có ý định đùa cợt hay khoe khoang 3 cái kinh nghiệm "phượt pheo" gì cả. Ý của tôi là linh động,nếu không có xế thì tôi sẽ chạy vì biết là mình đăng ký muộn quá. Nếu bạn là chủ top thì tôi sẽ gửi ảnh cho bạn, nếu không thì tôi cũng chả việc gì phải trình diện chân dung của tôi cho bạn. Tôi nghĩ bạn nên xem lại cách ăn nói của mình đi.
Xin lỗi cả nhà

em xin lỗi mợ đó ngay như thế này đây:

Mợ nóng tính roài, thiệt tình là em ngưỡng mộ mợ , em chạy xe máy 2 ngày khi phượt Hà giang em muốn sụm người lun.Em cũng cờm... men nghiêm túc thôi mợ ạh, em không phải chủ thớt này, thấy thớt này sôm tụ quá ngày nào em cũng vào hóng hớt thôi mà, có gì mợ bỏ qua cho em nhé.

và em bị vả 1 phát nữa như này đây ah, đau quá,kinh nghiệm xương máu ah:

Không biết có được đi cùng mọi người không, nhưng cho tôi góp ý với bạn một chút. Bạn bỏ cái kiểu em- mợ kia đi, nghe vừa đĩ, vừa khinh người! Mặc dù là online nhưng cũng đừng có quá trớn.
Xin lỗi cả nhà!

Các cụ cho em hỏi: em dùng ngôn ngữ như thế ở ngoài Bắc có coi thường người ta không, có gì miệt thị người ta không ah.Và nữa trên Fun nhà mình ai cũng comment cái kiểu đĩ quá nhỉ các cụ.
thùy link đây các cụ:
http://www.phuot.vn/threads/35321-Hành-trình-Cao-Bằng-Sài-Gòn-và-ngược-lại-XP-6-6-2012/page40
em nghe cũng thấy đĩ đĩ

nhưng đc cái là đĩ có nhân cách :D