Em mời bác thegioidaunhot vào thưa chuyện ạ !

Uncle_Sam

Xe hơi
Cách đây hơn 1 tháng e có vào chỗ bác bảo dưỡng con sh nhà e, tổng thiệt hại như hóa đơn dưới này

Ở đây các cụ thấy giá của cái mục dung dịch vệ sinh súc béc xăng là 80k, vì bình xăng xe e có 7l nên các quản lý rót cho e 20ml là đủ. e mới hỏi bác ấy là nguyên cả lọ bao nhiêu thì cụ ấy dọa e là đắt lắm ko nên mua hết mà phí, e chỉ nhớ mang máng cụ ấy báo giá từ 400-600k. E thấy lạ vì lúc trước a thợ thay cho e báo giá cái vệ sinh súc béc xăng chỉ 20k thôi thì a quản lý gạt đi nói là 80k.
Chuyện chẳng gì đáng nói nếu như hôm nay e ko vào chỗ cửa hàng bán các sản phẩm phụ trợ cho xe máy thì tình cờ e thấy lọ súc béc xăng như hình dưới

Lọ cao nắp màu xanh bình 300ml cho 70l xăng giá là 154k. e nhẩm tính xe e 7l vậy thì dùng đc 10 lần, mỗi lần 30ml, giá trung bình là 15,4k. vậy mà bác quản lý lấy e với cái giá bán lẻ những 80k cho 20ml. mà chuyện đâu chỉ là vấn đề tiền bạc, e lại nhớ lại lọ mà bác ấy dùng cho e thì là lọ thấp nắp màu xanh , e nhìn lại của hàng đó thì thấy lọ đó dùng để tăng chỉ số octan tức là ko hề có liên quan gì đến súc béc xăng cả ( cái này e cam đoan là e nhớ chính xác).
Đấy là những gì đã diễn ra thì e trình bày lại như thế, vì e thấy anh em OF hay sử dụng dịch vụ nhà bác mà cái chuyện này phản ánh tính trung thực và trách nhiệm nên e chờ bác vào phản hồi cho ae đỡ hoang mang...

*** UPDATE
Hnay là 1/4 ( e suýt bị gấu cho ăn con cá to các cụ ạ...) là sau 5 ngày e đã nhận đc câu trả lời thoả đáng từ bác TGDN
Trong hình ảnh hóa đơn kụ Uncle_Sam chụp lại, mục kụ thắc mắc với đơn giá là 80.000đ được ghi tóm tắt là MT VS BXC ( Motul vệ sinh bình xăng con ) . Vậy ở đây không phải là dung dịch Liqui Injection Clean . Có thể trong lúc nhân viên kỹ thuật giới thiệu với kụ về dung dịch Liqui Octan kụ có nhầm lẫn hình ảnh sản phẩm được sử dụng chăng ?!
Còn nhiều cụ thắc mắc tại sao lọc gió lại cao hơn hẳn thị trường thì bác ấy trả lời như sau
Chào kụ !
Lọc gió trên thị trường có nhiều loại kụ ạ , kụ không nên đánh đồng như thế.
150 K mà lọc gió không đảm bảo chất lượng thì vẫn còn đắt , riêng lọc gió SH nhập khẩu các kụ thay ở ngoài 90% là hàng Fake - không đảm bảo ngăn bụi bảo vệ bộ hơi của xe. Loại này các kụ lên Chợ Giời hỏi mua chỉ có mấy chục nghìn thôi.
Tất cả các lọc gió TGDN bán ra đều đảm bảo thông số kỹ thuật cho xế yêu của các kụ , xin nhắc lại một bài viết về phân biệt lọc gió kém chất lượng - lọc gió chất lượng để các kụ có thể nhận biết những sản phẩm khi sử dụng dịch vụ ở ngoài.
Giá bán lẻ 1 chai Motul Fuel system clean là 659.000 , bên TGDN đổ lẻ cho kụ tính là 80.000 .
Qua lời giải thích của bác TGDN thì có thể lúc đó e đã nhầm lẫn hoặc là anh quản lý nói ko rõ ràng nên gây sự hiểu lầm đáng tiếc. À e là e thích mấy anh thợ ở đây, cẩn thận, nhiệt tình tuy nhiên tay nghề cũng chưa được cao lắm vì chắc đang trẻ ạ :D
Nhân tiện đây e cũng đánh giá chất lượng sản phẩm của Motul Fuel system clean (659.000) của TGDN sử dụng cho e là như sau: vào thời điểm e đó e đã đổ đầy bình và đi đến vạch đỏ, theo như tác dụng của Motul Fuel system clean là vệ sinh đầu phun với mục đích cuối cùng vẫn là tăng hiệu quả động cơ và tiết kiệm nhiên liệu nhưng e có theo dõi thì nó ko cải thiện gì đc nhiều mà thậm chí còn thấy là tốn xăng hơn :( . Mới đây e chuyển sang dùng thử Liqui Injection Clean thì cho tác dụng hơn hẳn, đúng theo tiêu chuẩn ngon-bổ-rẻ ạ, e đã đc quãng đường hơn trước gần 25km/full bình vẫn là nơi đổ xăng cũ ( cây xăng A95 đầu đg Láng đối diện trường THPT Quang Trung). AE có thể sử dụng để tham khảo

Chỉnh sửa cuối:

Spectra8833

Xe tải
Em đi xe số nên chả phải thay nước mát với súc béc .....

maixong

Xe đạp
có phần cẩu thả và chặt chém.

H.U.Y

Xe điện
Em chỉ mua của bác này Phụ gia thơm cho xe 2 kì thôi ợ. Thegioidaunhot cũng là một thương hiệu quen thuộc rồi, kính cụ lên tiếng cho anh em tường tỏ ợ

tainon

Xe điện
Xe máy thì chỉ nên thay dầu chạy, kiểm tra nước làm.mát, cứ nghĩ xe mình là siêu xe nên mới bị chém, em.mang xe máy ra hàng sửa xe cứ yêu cầu thay dầu của VN petrolimex hoặc Vilube, chạy ngon bằng bố dầu đắt tiền.mà dởm.

tainon

Xe điện
Em đi thay dầu Matiz cũng chỉ có 230k, vãi dầu nhớt

Mr.Dzoãn

Xe tải
có 1 sự việc k hề nhỏ đang diễn ra ở đây @@' mời cụ thegioidaunhot ???

bmw318i

Xe tăng
Lại có vụ kiện cáo hay ho đây. Các cụ xê ra cho em lót dép tổ ong hóng cái.

JasonNghia

Xe điện
Top1 matic e nhớ k nhầm là 150k, giờ lên 175k rồi à , lọc gió vào hãng 150k bao lắp :3

vinhangthu

Xe buýt
Mua dầu thay lấy. Em thấy đơn giản mà

LXie

Xe tải
Cái này có phải dung dịch vệ sinh kim phun, đổ trực tiếp vào bình xăng không ạ. Hôm trước em cũng đổ, bác tgdn lấy em 20k. Em nghĩ bác ý nhầm lẫn lúc đó thôi, chứ mấy chục mất uy tín ra bên đó không làm vậy đâu ạ.

oaint

Xe hơi
E lót con 1208 hóng phát...:3 :3

Uncle_Sam

Xe hơi
Cái này có phải dung dịch vệ sinh kim phun, đổ trực tiếp vào bình xăng không ạ. Hôm trước em cũng đổ, bác tgdn lấy em 20k. Em nghĩ bác ý nhầm lẫn lúc đó thôi, chứ mấy chục mất uy tín ra bên đó không làm vậy đâu ạ.
Đúng rồi cụ ơi, chỉ đơn giản đổ trực tiếp vào bình xăng. ban đầu a thợ làm cho e bảo cái này chỉ 20k thôi, e nghĩ là hợp lý. Nhưng sau đấy bác quản lý ra rót cho e bảo 80k nên e mới thấy làm lạ. Nhưng cái vấn đề ở đây ko rõ có phải nhầm lẫn hay ko vì e đã nhắc lại mấy lần là "dung dịch vệ sinh kim phun của Lipui Moly" rồi. thế mà cuối cùng bác ấy lại rót từ lọ thấp nắp xanh ra là 20ml mới đau chứ...

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Em có qua Thegioidaunhot ở Trường Chinh thay 2 lần, thấy cậu em đấy làm cũng cẩn thận.

Chờ xem vào giải thích thế nào :)

Rickyman

Xe điện
Chuyện chẳng gì đáng nói nếu như hôm nay e ko vào chỗ cửa hàng bán các sản phẩm phụ trợ cho xe máy thì tình cờ e thấy lọ súc béc xăng như hình dưới

Lọ cao nắp màu xanh bình 300ml cho 70l xăng giá là 154k. e nhẩm tính xe e 7l vậy thì dùng đc 10 lần, mỗi lần 30ml, giá trung bình là 15,4k. vậy mà bác quản lý lấy e với cái giá bán lẻ những 80k cho 20ml. mà chuyện đâu chỉ là vấn đề tiền bạc, e lại nhớ lại lọ mà bác ấy dùng cho e thì là lọ thấp nắp màu xanh , e nhìn lại của hàng đó thì thấy lọ đó dùng để tăng chỉ số octan tức là ko hề có liên quan gì đến súc béc xăng cả ( cái này e cam đoan là e nhớ chính xác).
Đấy là những gì đã diễn ra thì e trình bày lại như thế, vì e thấy anh em OF hay sử dụng dịch vụ nhà bác mà cái chuyện này phản ánh tính trung thực và trách nhiệm nên e chờ bác vào phản hồi cho ae đỡ hoang mang...
Cái lọ nhỏ màu xanh em liếc qua thấy chữ "injection cleaner" tức là vệ sinh đầu phun chức có phải tăng chỉ số octan đâu nhỉ? Trường hợp của cụ chắc là mấy bộ thợ dạng "láo nháo pháo ăn xe" thôi, chung quy cũng tại ông chủ không nghiêm túc

oliu

Xe buýt
Em đến thay nước làm mát một lần, chẳng hiểu thay kiểu gì mà trước khi thay em đi đường tắc 30" mới quá vạch giữa, thay xong cứ đi một lúc không tắc đường mà kim nhiệt bắt đầu vọt qua vạch giữa chạy đến vạch đỏ, cuối cùng kết luận là không thể tin những gì trên mạng nói :(