[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

745Lii

Xe điện
Em chẳng hiểu cụ lấy đâu ra thống kê vậy, hay do cụ tự thống kê. Cụ chắc làm trong lĩnh vực tư nhân hoặc nếu làm nhà nước thì chức vụ nhỏ bé. Em tán phét 1 chút:
1. Lãnh đạo cấp đội trưởng những đội nghiệp vụ bên hải quan 1 tỷ/tháng (tính cả đánh quả nhé).
2. Giám đốc công an các tỉnh
3. ********* bên bộ cẩm y vệ, tư lệnh các quân khu, quân đoàn....
Và rất nhiều các quan chức. Đội này có thể đeo đồng hồ vài tỏi nhưng chỉ đi camry.
Đội trưởng nghiệp vụ HQ thì em ko biết, nhưng chức trưởng trạm Liên ngành ở cửa khẩu lớn có lẽ đạt con số cụ nêu đấy. Trường hợp em biết, tuy nhiên ko ngồi đc ghế đó lâu, kiểu luân chuyển 12-18 tháng lại có người khác thay.

nguoibatdau

Xe tăng
Đội trưởng nghiệp vụ HQ thì em ko biết, nhưng chức trưởng trạm Liên ngành ở cửa khẩu lớn có lẽ đạt con số cụ nêu đấy. Trường hợp em biết, tuy nhiên ko ngồi đc ghế đó lâu, kiểu luân chuyển 12-18 tháng lại có người khác thay.
Cụ nói đúng. Hq luân chuyển rất nhanh, có vị trí chỉ khoảng 6 tháng là luân chuyển. Nếu cụ gốc to thì sẽ được ngồi suốt, nhưng ít nhất cũng phải người đỡ bên bộ công tắc.

richsea2222

Xe tải

Chạy rất chính xác các cụ ah hơn 10 ngày hầu như chưa lệch giây nào. Kinh nghiệm là ban đêm khi không sử dụng nếu đặt mặt đồng hồ ngửa lên thì nó sẽ chạy chậm bớt đi và ngược lại để úp mặt xuống thì máy sẽ chạy nhanh hơn.

745Lii

Xe điện

Chạy rất chính xác các cụ ah hơn 10 ngày hầu như chưa lệch giây nào. Kinh nghiệm là ban đêm khi không sử dụng nếu đặt mặt đồng hồ ngửa lên thì nó sẽ chạy chậm bớt đi và ngược lại để úp mặt xuống thì máy sẽ chạy nhanh hơn.
Như vậy tức là kinh nghiệm của cụ ngược lại với cụ fendergtvt ạ? :(:(

Santh

Đi bộ
Em có con này thấy cũng ok.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

Cụ chủ thấy em này như nào?

richsea2222

Xe tải
Cụ chủ thấy em này như nào?

Đẹp cụ ah. Em thích dây sắt hơn mà lại mua con dây sao su vì mua qua sử dụng, em vẫn thích dial màu xanh của em hơn màu đen. Con cụ là máy 8800 hay 8900 vậy.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Đẹp cụ ah. Em thích dây sắt hơn mà lại mua con dây sao su vì mua qua sử dụng, em vẫn thích dial màu xanh của em hơn màu đen. Con cụ là máy 8800 hay 8900 vậy.
Hàng rém cụ ạ, cụ thấy đẹp là tốt rồi vì cụ có hàng gen nên cảm quan cũng khách quan hơn

Blue thì đây

Chỉnh sửa cuối:

richsea2222

Xe tải
Cụ mua thêm dây sắt phải không ah. Máy 8900 cụ xài chạy sai số nhiều không vậy?

bleo

Xe tăng

Cụ nhanh chán con GP quá :)

alongcamepolly

Xe lăn

Của cháu đang chậm, tối phải úp xuống mới được

richsea2222

Xe tải
E tưởng cụ chán để đổi omega :D
Em GP thực sự đáng chơi nhưng hơi nhẹ mà em thì thích đầm tay. Em khó khăn định bán đi trả nợ không chơi nữa nhưng suy nghĩ cứ thấy thiếu thiếu rồi lại cố gắng làm con omega.

assanovic

Xe tải
Set đấy chắc chỉ tầm 100 tr nên nhiều người đủ sức chơi mà không phải cố .
Chắc cụ không hình dung được level của đh 2 tỷ nó khác xa cái đh 100 tr thế nào .
Em lấy VD thế này cho cụ dễ hình dung :
Mức thu nhập 5 tr trở lên ( mỗi tháng ) thì có vài triệu người .
100 triệu trở lên thì có 10 vạn người .
Nhưng để đạt mức 2 tỷ thì sẽ không quá nghìn người .
Em hiểu và đồng ý với các luận điểm của cụ đưa ra và em cũng không hiểu sao nhiều cụ lại giãy nảy lên vậy :).

Em chẳng hiểu cụ lấy đâu ra thống kê vậy, hay do cụ tự thống kê. Cụ chắc làm trong lĩnh vực tư nhân hoặc nếu làm nhà nước thì chức vụ nhỏ bé. Em tán phét 1 chút:
1. Lãnh đạo cấp đội trưởng những đội nghiệp vụ bên hải quan 1 tỷ/tháng (tính cả đánh quả nhé).
2. Giám đốc công an các tỉnh
3. ********* bên bộ cẩm y vệ, tư lệnh các quân khu, quân đoàn....
Và rất nhiều các quan chức. Đội này có thể đeo đồng hồ vài tỏi nhưng chỉ đi camry.
Em thấy có vẻ cụ không đọc kĩ hoặc có vấn đề đọc hiểu trước khi phản biện. Cái cụ QuangSunlight đưa ra đó là chỉ ví dụ để mường tượng về tỉ lệ mà cụ lại bảo là thống kê. Câu thứ 2 thì lại hơi mang tính công kích cá nhân :). Cái ví dụ cụ tán phét nó cũng ko phản biện được điều gì mà cụ QuangSunlight nói.

Em đọc thêm cũng thấy có mấy phản biện lấy ví dụ tựu chung là dù dùng/đi đồ xxx gì đó (ít tiền) nhưng vẫn đeo/dùng đồ yyy gì đó (nhièu tiền) nhưng cái nhiều tiền yyy đó em thấy tất cả đều chỉ là tiền triệu, nó cũng hiếm gặp, nhưng có thể làm được. Tuy nhiên, cái đồng hồ tiền tỉ, em nghĩ, nó là 1 level rất rất rất khác :)

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn