[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

goldsmith

Xe buýt
GS cũng thế cụ. Nhìn hoàn thiện từng chi tiết thì sắc sảo ăn đứt mấy ông Thuỵ mà tổng thể cầm cả cái đồng hồ thì nó xấu thật.
Cụ nhận xét rất chuẩn ạ.
Em cũng rất mê seiko về độ chính xác, hoàn thiện, rất ngon trong tầm tiền.
Nhưng đúng là nhìn về tổng thể thì không được đẹp. Nó có 1 cái gì đấy mang tính cố hữu, bảo thủ.
Tạm thời Em chưa đủ điều kiện để sở hữu GS :(, nhưng nhất định sẽ cưới 1 em cho dù nó “ xấu”

745Lii

Xe điện

Tiger Hunter

Xe container
Cụ mà thay nó ảnh hưởng đến sai số ngay hoăc có khi nó toang luôn nhỉ, hơn 1ph / 1thang là sai số tuyệt vời bởi trung bình 2 tháng sẽ phải chỉnh lịch ngày thì chỉnh giờ luôn là đẹp. Theo cụ thì để đh theo tư thế nào khiến nó chậm lại ?
Thay nó đơn giản vì nó nằm trên cùng ngay trên rotor, ko ảnh hưởng và ko cần tháo những thứ còn lại. Chỉ là em thấy chưa cần thiết thay
Ko có vị trí nào chung cho mọi chiếc đh, vì nó phụ thuộc và độ sai lệch của cơ cấu dao động gồm cả bánh đà , dây tóc, ngựa, trục... nên mỗi chiếc sẽ khác nhau ở các vị trí khác nhau

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Hàng replica bây giờ quá nhiều cụ ạ . Nếu cụ dùng hàng auth thì nên cảm ơn những người hay soi mói như em mới phải chứ ạ ? Việc em soi mói auth fak chính là đang bảo vệ giá trị của những người dùng auth đấy .
Các cụ dùng auth thì sao cứ phải giãy nảy lên như đỉa phải vôi thế ạ :))
Replica cụ không soi ra được đâu

Gió hoang

Xe buýt
Em mới mua con Orient Sport Diver mà nó bị lỗi ngày, ngày hiển thị bị ko thẳng hàng, nhiều hôm nó chuyển ngày được nửa đường lại phải dùng tay văn :(
Cụ nào biết sửa lỗi này ntn ko ạ?

QuangSunlight

Xe điện
Replica cụ không soi ra được đâu
Thế phải làm sao mới phân biệt được ạ . Mong cụ khai sáng thêm .
Chẳng lẽ lại quay về soi cái xe , giày dép quần áo xem có tương xứng không ? Nếu thế thì nhiều cụ lại nhảy cồ cồ lên :))

fendergtvt

Xe hơi
Nằm ngửa nghe hấp dẫn vãi. =))=))
Em hỏi thêm cụ chút, tức là khi ko đeo thì ta để nó nằm ngửa hay nằm ngửa khi đưa lên máy chỉnh vậy cụ?
Thường đeo hàng ngày là .. úp.
Lúc về nhà thì nghe đồn là ngửa đồng hồ trên 1 tấm vải sẽ tốt hơn cho đồng hồ, cái trục tóc của đh cơ nó sẽ .. mòn đều hơn :D
Cái gì có úp, có ngửa sẽ tốt hơn mà kaka

fendergtvt

Xe hơi
Em mới mua con Orient Sport Diver mà nó bị lỗi ngày, ngày hiển thị bị ko thẳng hàng, nhiều hôm nó chuyển ngày được nửa đường lại phải dùng tay văn :(
Cụ nào biết sửa lỗi này ntn ko ạ?
ra thợ chỉnh lại bánh xe lịch là ok cụ

QuangSunlight

Xe điện
Có cụ nữa đi xe đạp Asama, đeo công tê bát quái, châm thuốc lá bằng Dupont đấy cụ. Cụ chê nốt luôn cho nó chẵn. =))=))
Set đấy chắc chỉ tầm 100 tr nên nhiều người đủ sức chơi mà không phải cố .
Chắc cụ không hình dung được level của đh 2 tỷ nó khác xa cái đh 100 tr thế nào .
Em lấy VD thế này cho cụ dễ hình dung :
Mức thu nhập 5 tr trở lên ( mỗi tháng ) thì có vài triệu người .
100 triệu trở lên thì có 10 vạn người .
Nhưng để đạt mức 2 tỷ thì sẽ không quá nghìn người .

Tiger Hunter

Xe container
Lý tưởng quá Seiko ơi, đâu cần phải là grand seiko, máy l636.5 của longines có chỉnh sai số được k. Trước em dùng Orient thì chỉnh mãi k được
Cái ss 2s/day cụ nhìn thấy cũng chưa nói lên điều gì đâu ạ. Ở 1 tư thế cụ thể cụ có thể chỉnh được về 0s/day luôn, nhưng giảm cái này nó lại làm tăng ss ở tư thế khác :)) Vậy nên phải chỉnh lại nhiều lần ở nhiều tư thế khác nhau, có chỗ ss +, có chỗ ss - sao cho tổng thể khi đeo hàng ngày nó bù trừ cho nhau để có được sai số nhỏ nhất :)) thế nó mới mất công
Con của cụ ss 6s/ngày thì cũng là ngon lắm rồi. Tất nhiên vẫn có thể kiên trì chỉnh cho nó ngon hơn (nếu may mắn), còn nếu ko đủ kiên trì thì kq có thể tồi hơn hiện tại =)) vậy nên cụ cứ cân nhắc

nguoibatdau

Xe tăng
Set đấy chắc chỉ tầm 100 tr nên nhiều người đủ sức chơi mà không phải cố .
Chắc cụ không hình dung được level của đh 2 tỷ nó khác xa cái đh 100 tr thế nào .
Em lấy VD thế này cho cụ dễ hình dung :
Mức thu nhập 5 tr trở lên ( mỗi tháng ) thì có vài triệu người .
100 triệu trở lên thì có 10 vạn người .
Nhưng để đạt mức 2 tỷ thì sẽ không quá nghìn người .
Em chẳng hiểu cụ lấy đâu ra thống kê vậy, hay do cụ tự thống kê. Cụ chắc làm trong lĩnh vực tư nhân hoặc nếu làm nhà nước thì chức vụ nhỏ bé. Em tán phét 1 chút:
1. Lãnh đạo cấp đội trưởng những đội nghiệp vụ bên hải quan 1 tỷ/tháng (tính cả đánh quả nhé).
2. Giám đốc công an các tỉnh
3. Vụ trưởng bên bộ cẩm y vệ, tư lệnh các quân khu, quân đoàn....
Và rất nhiều các quan chức. Đội này có thể đeo đồng hồ vài tỏi nhưng chỉ đi camry.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Em chẳng hiểu cụ lấy đâu ra thống kê vậy, hay do cụ tự thống kê. Cụ chắc làm trong lĩnh vực tư nhân hoặc nếu làm nhà nước thì chức vụ nhỏ bé. Em tán phét 1 chút:
1. Lãnh đạo cấp đội trưởng những đội nghiệp vụ bên hải quan 1 tỷ/tháng (tính cả đánh quả nhé).
2. Giám đốc công an các tỉnh
3. ********* bên bộ cẩm y vệ, tư lệnh các quân khu, quân đoàn....
Và rất nhiều các quan chức. Đội này có thể đeo đồng hồ vài tỏi nhưng chỉ đi camry.
Cụ phét vừa chứ