[Funland] Em mạnh dạn tìm bạn đời đây. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng

Doublegreen

Xe tải
Dạ, em cảm ơn cụ ạ. Lý do em ly hôn luật sư Mỹ là vì anh ý mua thuyền buồm và bán biệt thự ở Pháp, rồi bảo em: Giờ nhà của chúng ta là chiếc thuyền buồm em ạ. 🤣🤣🤣

Em bảo: Đi chơi thuyền buồm cũng hay anh ạ nhưng mình phải có địa chỉ để trở về tổ ấm, với em cái thuyền buồm nó chỉ là đồ chơi tiêu khiển thôi.
Anh ý bảo: Không em ạ, với anh, thuyền buồm là ngôi nhà.
Em rất tiếc nhưng em không thể đồng hành cùng anh được vì em còn có bố mẹ em và con trai em ở Việt Nam.

Đó các cụ mợ. Như thế em còn quyết định ly hôn đó.
Ảnh dưới là em ở trong biệt thự 300m2 nhà và 1200m2 vườn tại Pháp .
Chỉ thế mà ly hôn à mợ ? ông ý nói đùa để thử lòng mợ thì sao ? Mợ và tập 2 này có đkkh chưa ? Ông ý đưa mợ sang ở biệt thự nhà vườn to đẹp xong lại bán mà không hỏi ý kiến mợ à ? Mợ bảo ly hôm thì chắc phải có đkkh, ông ý được quyền bán nhà không cần mợ đồng ý à ? Em thấy hơi khó hiểu điểm này.

OTheAh

Xe tăng
Quá tốt, ảnh đẹp
Dạ, em báo cáo cả nhà là em đang có tầm kha khá thư rồi ạ.

Các cụ mợ độc thân cứ mạnh dạn thông báo tìm bạn đời như em đi. Đúng là muốn hết cô đơn thì ta phải đi tìm hạnh phúc, chứ ta không nên chỉ than thở: “Tôi như này như này mà lại cô đơn là tại làm sao nhỉ?”

Em đang cười tươi lắm khi viết những dòng này ạ.

Em cảm ơn và chắc chắn tri ân các cụ mợ đã vào đây động viên, chia sẻ với em.
Em sẽ tiếp tục cập nhật ạ.

.Xukthal

Xe container
Lý do em ly hôn luật sư Mỹ là vì anh ý mua thuyền buồm và bán biệt thự
Bỏ là đúng, ở ta ngày xưa túng quẫn lắm mới phải bán đất bán ruộng xuống sông làm vạn chài và coi như ko có đất chôn /:)

nowhereland

Xe điện
Em xin phép nói thật có lẽ mợ sẽ hơi mất lòng:
* Ưu điểm: lý lịch của mợ tuyệt vời.
* Nhược điểm:
- Già quá để kiếm 1 tấm chồng ngon, nếu chồng vừa tài giỏi vừa tâm lý lại hơn tuổi mợ thì họ sẽ chọn vợ trẻ vì hạn sử dụng còn dài.
- Nhìn mợ rất duyên nhưng chưa đẹp, mợ nên đi PTTM một xíu nếu muốn đi tiếp bước nữa với một perfect man.
- Càng có tuổi thì tính cách càng khó cởi mở và thoải mái như phụ nữ trẻ.
Cuối cùng em vẫn chúc mợ có được một tấm chồng nữa như ý=D>=D>=D>=D>=D>
Theo kinh nghiệm của em thì cụ là tấm chiếu rất mới, bình luận kiểu chưa trải bao giờ.
Các cụ xưa bảo "gái phải hơi trai như thài lài gặp cứt chó", thô nhưng rất thật. Hoa thài lài mà gặp đúng cứt chó nó tươi tốt cứ gọi là. Nhiều mợ khô cằn sỏi đá, khó tính khó nết thậm chí hâm hâm khi có tuổi mà sau khi chồng con vào lại tươi xanh mơn mởn, tính tình thay đôi tích cực hẳn luôn.

.Xukthal

Xe container
Em cũng thiếu tiêu chuẩn thâm niên nên không ứng tuyển, chỉ vào cổ vũ các cụ thôi.
Sẽ còn nhìu cơ hội cụ đừng buồn ;)) Mợ Mỳ đi tiên phong sẽ khơi dậy lên làn sóng tìm trâu từ các mợ khác trẻ hơn, to đẹp hơn 😍

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chỉ thế mà ly hôn à mợ ? ông ý nói đùa để thử lòng mợ thì sao ? Mợ và tập 2 này có đkkh chưa ? Ông ý đưa mợ sang ở biệt thự nhà vườn to đẹp xong lại bán mà không hỏi ý kiến mợ à ? Mợ bảo ly hôm thì chắc phải có đkkh, ông ý được quyền bán nhà không cần mợ đồng ý à ? Em thấy hơi khó hiểu điểm này.
Theo luật ta thì tài sản trước hôn nhân có thể là tài sản riêng, đã riêng là được tự do bán còn luật tây ntn không biết nhưng em nghĩ đâu cũng vậy do đó sự khó hiểu của cụ cũng dễ giải đáp :))

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Dạ, em báo cáo cả nhà là em đang có tầm kha khá thư rồi ạ.

Các cụ mợ độc thân cứ mạnh dạn thông báo tìm bạn đời như em đi. Đúng là muốn hết cô đơn thì ta phải đi tìm hạnh phúc, chứ ta không nên chỉ than thở: “Tôi như này như này mà lại cô đơn là tại làm sao nhỉ?”

Em đang cười tươi lắm khi viết những dòng này ạ.

Em cảm ơn và chắc chắn tri ân các cụ mợ đã vào đây động viên, chia sẻ với em.
Em sẽ tiếp tục cập nhật ạ.

Chúc mừng mợ ,và mong mợ sớm tìm được bến đỗ đời mình ạ.Sẽ có người nắm tay ta đi hết cuộc đời mợ nhé

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Quá tốt, ảnh đẹp
thông minh, mạnh mẽ, nội tâm, hậu vận tốt

chết mỗi cái miệng

tôi có mấy đứa e ngang tuổi mợ, đứa t1, đứa t6, đứa t9, hết tập 1 mà nhất quyết ko quan tâm tập tiếp, thế mới ác

đứa công chức, đứa thợ đụng, đứa ts giảng viên

phải biết quan điểm sống của mợ mới gt đc, thuần tuý kiểu triết học vị nhân sinh thì khó lắm

p/s: có đưa nào nói vs mợ “tao lạy mày” chưa ạ

safenoodles

Xe cút kít
Em đã ký giúp anh ý bán được biệt thự ạ.
Vâng, nhà của anh ý thì anh ý quyết một mình, cụ à. Chúng em có đăng ký kết hôn ở Hà Nội.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

TRINHNX72

Xe tải
Mợ đăng tuyển ở OF là có ý tìm đàn ông Việt rồi, e thấy thật tự hào.
Trước đến giờ mấy mợ công dân quốc tế hay chê đàn ông Việt lắm, cám ơn mợ >:D< >:D<

Trạng thái
Thớt đang đóng