[Funland] Em mạnh dạn tìm bạn đời đây. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em bàn một chút về cái gọi là hợp, vì em cũng rất yêu cái tuổi 78 này nên ngâm cứu kha khá :D
Trong hôn nhân em quan trọng hợp mệnh hơn hợp tuổi, vợ chồng mà khắc mệnh ko chứng này cũng tật kia nhẹ thì hỏng công danh sự nghiệp rồi con cái, nặng hơn nữa thì toang.
Vậy nêu nếu làm lại mợ chủ lưu ý tránh mấy người mệnh Thuỷ (67, 74) hay là mệnh Kim (70,71 hay 84,85 gì đấy), dù là trong Thuỷ cũng có thuỷ this thuỷ that, tương tự kim cũng vậy, cơ mà 78 là thiên thượng hoả mà vớ phải ông thiên hà thuỷ (67) thì ông í sẽ đuổi mà tưới cho tắt thì thôi :D dù là về tuổi thì Ngọ và Mùi cũng là nhị hợp, cũng có 1 số thành tựu cho cả 2 bên đấy chứ ko phải ko nhưng mả cái khắc mệnh kia ghê quá nên ko lại được,
Nói chung tuổi 78 cơ bản là chiểu chồng thương con hướng gia đình nên tốt nhất lả tìm ông nào mệnh Thổ (76,69) mà làm lại, có vẻ 76 thì ok hơn 69 vì 69 năm nay 53 rủi hihi, còn nếu để mỉnh rực rỡ sáng loà thì tìm ông nào mệnh Mộc 72,73 mà lấy nhưng 72 thì lại cách 6 tuổi có gì đó ko tốt nên em vote cho 73 mà nếu ko thì 80 cũng đuọc dù em thích tuổi 73 hơn hehe
Em chém linh tinh cho vui múa rìu qua mắt thợ các cụ bỏ qua nhé
Vậy tuổi 73 thì hợp với tuổi nào hả cụ, để em tìm cho chuẩn :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bill Gates có cần học đại học đâu:))
Có mấy người như Bill Gates hả cụ?
Hay trên đời này cũng chỉ có cụ ấy và cuối cùng cùng bị vợ bỏ đấy thôi :))
(em chúa ghét lấy ví dụ này, vãi thật, nói với bọn ngơ ngơ như em thì được, chứ nền tảng gia đình Bill Gates như thế, thi đỗ vào Harvard, như thế, thì học đh hay ko cũng ko phải là vấn đề, chưa kể với gia đình như thế, ... mà ví von được thì quả là khập khiễng)...

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Dưng mà lại yêu cầu bằng đh cơ, thế mới tiếc :))
Mới đầu thì tiêu chuẩn phải cao chứ:))
Có mấy người như Bill Gates hả cụ?
Hay trên đời này cũng chỉ có cụ ấy và cuối cùng cùng bị vợ bỏ đấy thôi :))
(em chúa ghét lấy ví dụ này, vãi thật, nói với bọn ngơ ngơ như em thì được, chứ nền tảng gia đình Bill Gates như thế, thi đỗ vào Harvard, như thế, thì học đh hay ko cũng ko phải là vấn đề, chưa kể với gia đình như thế, ... mà ví von được thì quả là khập khiễng)...
Báo vẫn viết suốt mà.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đc bao cái ib rồi mợ ơi?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mới đầu thì tiêu chuẩn phải cao chứ:))

Báo vẫn viết suốt à.
Ko đạt ko duyệt, bạn em mới phải bảo em, nói rõ từ đầu, cho khỏi mất công...
Với em thì ko quan trọng, em với sói em lệch nhau về học vấn một trời một vực, nhưng em chả quan trọng, cơ mà trên đời này mấy ai như thế chứ, hixx. Nên khi con em suýt thích 1 bạn bỏ học đh đi lập nghiệp/khởi nghiệp (cho oai), em dẹp ngay...
Em ko thích sau này về lại dẩu mỏ: vâng, cô thì giỏi, tôi chỉ có thế thôi... (sói em thì ko thế, cơ mà đa số các TH em gặp thì như thế).
Rách cả việc :P

NNS

Xe ngựa
"Gái khôn tìm chồng giữa chốn ba quân" =))

Trạng thái
Thớt đang đóng