Em mạnh dạn đứng ra tư vấn cho các cụ tất cả các vấn đề liên quan đến Ắc Quy ạ

Khoaichip

Xe máy
Acquy châu Âu loại dành cho khởi động (ô tô) của Mẹc hay Bim thì cũng có bản cực mỏng cụ ạ. Độ bền phụ thuộc vào vật liệu và công nghệ chế tạo và sự đồng bộ. Nếu các cụ mua một acquy cho xe Mẹc và gắn vào xe khác với các chỉ số khác nhau xa thì có thể cái acquy đó cũng không bền như đặt trong xe Mec.
Hay!!!! Ngắn gọn, xúc tích và dễ hiểu. Many thanks cụ.

Khoaichip

Xe máy
Thêm nữa cụ nè, xách ăc quy đi châm thêm nước cất, mở nắp để đó chuẩn bị châm nước bỗng một e Milu đuổi 1 e chuột bạch và rùi điều xấu nhất đã xảy ra, ăc quy đổ, axit chảy lênh láng => phải làm sao ạ, đổ lại đầy nước cất ạ?
Hii. Thank cụ
Với trường hợp này, theo em cụ cứ thêm nước cất vào vừa đủ, che hết bản cực, sau đó cụ sạc lại. Vì với trường hợp này, có thể axit chưa bị đổ ra hết, vẫn còn axit trong ắc quy nên chưa cần thiết thêm axit.
Sau khi sạc, nếu cụ đo được tỷ trọng thì tốt, ko thì cứ mang vào sử dụng để đánh giá cụ à.
Bẩm 2 cụ! Nhà cháu xin hầu chuyện Mr. Hung như sau:

* Trường hợp thứ nhất: Nếu bình cụ trong tình trạng hết sạch điện thì cụ có thể châm thêm nước cất bình thường rồi nạp bổ sung. Tại sao vậy? Mời cụ tham khảo link này http://acquykho.vn/index.php/uu-diem-ac-quy-cene/huong-dan-su-dung/hieu-biet-co-ban-ve-ac-quy/nap-va-phong-dien

* Trường hợp thứ hai: Nếu bình cụ trong tình trạng no điện thì cụ nên đổ acid đúng tỷ trọng của nhà sản xuất. Tại sao vậy? Mời cụ tham khảo link trên.

honghn

Xe máy
xe em Santafe dùng bình 90AH bình theo xe dùng được 3,5 năm vừa rồi xuống hãng tại giải phóng thay nó chém 2.5 triệu không biết được bao lâu thì hổng nhỉ cụ ơi . Mà em lại không biết vụ phục hồi bình của cụ để thử xem sao

panasonic2368

Xe tải
Website
www.powerbatt.com.vn
xe em Santafe dùng bình 90AH bình theo xe dùng được 3,5 năm vừa rồi xuống hãng tại giải phóng thay nó chém 2.5 triệu không biết được bao lâu thì hổng nhỉ cụ ơi . Mà em lại không biết vụ phục hồi bình của cụ để thử xem sao
Bình ắc quy cũ của cụ đã có hiện tượng hỏng rồi thì nên thay cụ à :P CÒn bình mới, cụ cứ chạy đc tầm 3 -6 tháng thi mang qua bên em, bên em áp dụng dung dịch để nhằm kéo dài tuổi thọ cho ắc quy cụ nhé.

tu-TQK

Xe tăng
2.5 trieu binh 90 ah cu,thay rocket hay altas mà giá cao thế,bình cũ của cụ bán được 3 lít đấy,hihi:D

QuangDuong304

Xe buýt
Cụ cho Em hỏi cách kiểm tra ắc quy "khô" khi nào nên thay và biểu hiện của nó ntn.

Khoaichip

Xe máy

BiK

Xe điện
Hôm nọ em mở thử nắp capo xe ra để kiểm tra chung, thấy có hiện tượng các nắp đậy bình ắc-quy nước của em có vẻ lỏng và thấy nước hơi bắn ra vỏ ắc-quy và một số chi tiết khác xung quanh nhưng không nhiều. Em đã vặn chặt lại các nắp đậy. Hôm sau và sau nữa em check thì thấy lượng nứoc trong bình vẫn ở mức trên, có vẻ không hao đi lắm, các nắp vặn vẫn chặt. Bác giải thích giúp em vụ này với và tiện thể nước ắc-quy bắn ra thế có sao không ?

Sau một thời gian cũng đeo đuổi cái nghề, cộng thêm với đam mê nên em cũng tìm hiểu tương đối tốt, và có kiến thức (em nghĩ là tạm đủ) về Ắc Quy các loại. Cụ thể là Ắc Quy Axit - Chì ạ.
Nên em cũng mạn phép mở cái thread để gọi là tư vấn các vấn đề về ắc quy cho các cụ mợ nhà mình ạ. Các cụ mợ có thể đặt các câu hỏi, em sẽ cố gắng trả lời nhanh nhất ạ.

Kính các cụ.

VESPA2888

Xe máy
bác cho em hỏi : xe em santa fe máy dầu .chạy ắc quy 90ah.mới thay được 3 tháng. xe em bị hiện tượng thế này: khi e ấn đề thì xe kêu không nổ ( đề dai không nổ ).đèn xe ở bảng taplo nhấp . bị như thế là em ấn tắt ngay, và lại ấn đề tiếp nhưng vẫn không nổ. e phải làm đi làm lại 6 lần như thế xe mới nổ được. e mang xe ra hãng huyndai lê văn lương thì các bác thợ check không thấy lỗi gì. lấy laptop cắm vào để đo thì thấy như sau : khi đề nổ thì đo được 11A. khi không đề nổ thì đo được 8A. làm đi làm lại nhiều lần như thế. các bác thợ bảo em nên thay ắc quy. e xin hỏi là nếu ắc quy yếu thì chỉ cần 3-4 phát là hết sạch ắc quy luôn. con đằng này xe em lại khác.e về mang ra quán bán ắc quy thì đo được 12v. chủ quán bảo ắc quy ko vấn đề gì. e lo quá không biết xe có bị làm sao phần máy động cơ điện không .cụ cho em hỏi xe có nên thay ắc quy không ? .

buicongchuc

Xe ba gác
Em chạy Cruze LS được hơn 3 năm (hơn 5 vạn km) rồi. Mấy hôm nay đề nổ thấy điện sụt hẳn, đề phát thứ 2 mới nổ. Không biết có phải ắc-quy sắp tèo không cụ chủ ơi?

BVTL

Xe điện
Người OF
Cụ cho em hỏi chút ạ! Em muốn có miếng cách nhiệt cho ắc quy thì có thể kiếm ở đâu ạ!
Hôm nay em thay bình mới nhưng kích thước lớn hơn, hộp cách nhiệt cũ ko vừa nữa.
Em cảm ơn cụ!
P/S: em kèm ảnh tương tự cho dễ hình dung ạ
http://www.danhgiaxe.com/data/201432/lop-cach-nhiet-cho-ac-quy_5911.jpg

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tu-TQK

Xe tăng
cụ nào thay ắc quy thì alo e=P~

quangdevil

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi BỘ ỔN ÁP ẮC QUY (dynamic power) có tác dụng như quảng cáo (tang tuổi thọ ác qui, tang công suất, tiết kiệm nhiên lieu....) hay không ạ. Có cụ nào dùng chưa ạ
Ông anh e lắp đc một thời gian thì tèo cái của này!
Tg nhanh lắm, hình như cũng có tác dụng tý tý thôi

Germanyauto

Xe tải
Chẳng biết ắc quy của mình là nước hay khô, chỉ biết là ắc quy theo xe từ 2005 đến giờ vẫn đề phát nổ ngay, chưa biết tháo ra sạc là gì

tu-TQK

Xe tăng
từ 2005 đến này gần 10 năm mà chưa hỏng ắc quy hả bác,bền thế,e chưa bao h thấy cái nào trâu như thế

duna3

Xe điện
Hôm qua em đi thay acquy. Lạ là nay còn có chỗ bán giá cao hơn giá thông báo trên web. Các chú còn bẩu tại bọn em chưa cập nhật. Sáng nay search lại vẫn thế. Chán. Tuy chỉ hơn mấy chục nhưng ghét cái kiếu nói một giá, bán lại giá khác. Các cụ tránh nhé. Em mua ở 35b Lê văn Thiêm, ghét nhưng vẫn mua vì đã lỡ đến. Các em lại bẩu hơn có mấu chục.... . Web đây ah http://acquyoto.com/vi/shops/Ac-quy-Atlas/AC-QUY-ATLAS-60AH-793/

chuvoicon

Xe tăng
Cụ cho em hỏi ắc quy Rocket bán ngoài có going y chang ắc quy Rocket theo xe không ạ?, ở HN thì có chỗ nào bán ắc quy Rocket chính hiệu ạ?
thk Cụ

poc_boy

Xe máy
nếu nhà cụ có điều kiện thì như thế ok

lại có thêm kiến thức về ắc quy, cảm ơn cụ chủ