[Funland] Em lạy các chị.

lenhhoxung1980

Xe điện
Nhà cháu đang đi 100 cụ ạ, làn giữa, thấy mợ ấy vượt lên và gạt nước vo ve. Đoán là rẽ phải cụ ạ. may mà hãm kịp chứ ko thì cũng hãi
Haha, em đọc trên mạng, cũng thấy bảo khi xe đằng trước tự dưng bật gạt nước, 99% là họ sắp rẽ

Hp007hp

Xe buýt
Khi đâm xe vẫn ở làn ngoài thì xe tải cũng có lỗi rồi. Nhưng thế quá may, ko đâm làn này mà để rẽ sang làn kia thì chưa chắc nhẹ đc thế này.

levietdzung13

Xe tải
Phải nói là kinh hãi với pha xử lý này của người lái và tổ tư vấn. Tổ chị chị em em này nên được vinh danh

Tocchien

Xe tải
may mà đâm sớm nên nhẹ. Chờ các bà sang được rồi đi lùi nữa thì chỉ có toà Thái Nguyên cứu

vutuanlong

Xe tăng
Bọn đấy bình tĩnh vãi nhỉ, méo mẹ mình mà ngồi trong xe dừng giữa làn cao tốc lo lái ra quần ấy chứ, sợ thằng sau tông vào thì oạch. Đang phi ầm ầm tự dưng thấy quát dừng dừng hãi kinh.
Lái an toàn bắt đầu từ “nỗi sợ” mà cụ

dalink

Xe điện
Thì đến đoạn có lỗi ra khỏi cao tốc, đến cái đoạn đó thì kiểu gì chả có biển yêu cầu giảm tốc độ, hoặc chẳng có biển thì người điều khiển cũng tự biết mà giảm, cụ thấy trên clip đó hâu như các xe đi ở chỗ đó ko xe nào chạy nhanh.

Em có nói ở trên, nếu là em thì cứ đến đoạn đó em auto giảm tốc.

Còn nếu em là công an, thì em cũng phạt cái ông húc vào đít xe của mấy mẹ kia, vì lỗi ko giữ khoảng cách an toàn, được ko cụ ? Tất nhiên xe mấy mẹ kia sai lè, nhưng xe húc đít cũng ko thể bảo là đúng được,
Húc đít là sai rồi. Lỡ xe trước hỏng các bố ấy cũng húc à. Mấy mợ này đi ngu thì rõ rồi, nhưng thằng húc chắc chắn sai. Em dự đang nghe điện thoại.

dalink

Xe điện
Bày ra nhưng ko dọn là điều … hiển nhiên. Dọn ô tô là trách nhiệm của đàn ông nhá. Mặc dù thường đàn ông chỉ lên xe ngồi im, chả ăn vặt, chả bầy cái gì :))
Ơ, thì lại chả. Xe vợ em hay vứt rác trong xe cũng do chở con nít. Em đi lúc nào cũng phải dọn lại.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Em cứ gặp biển báo đường nhánh là cảnh giác cao độ, nhiều xe nhập làn, tách làn kinh khủng lắm, cứ như đường của nhà mình.

Phỗng new

Xe điện
Tổ tư vấn thạo phết đấy : "Ko lùi được" rồi "bật báo động đi" :D
Đau ruột với các mẹ.

gocart

Xe cút kít
Tổ tư vấn thạo phết đấy : "Ko lùi được" rồi "bật báo động đi" :D
Đau ruột với các mẹ.
Tổ Tư vấn spam kinh quá, làm đơ hệ điều hành của lái xe.
Mình gặp trường hợp này rồi vẫn phải phi thẳng rồi tính tiếp.

Diep1979

Xe container
Em cũng vậy ạ, nói chung cứ sắp đến ngã 4, giao cắt đèn đỏ, trạm bot, chỗ sang đường là em giảm tốc độ, mà em thấy video trên nhiều xe phóng cũng kinh thật.
Em thắc mắc nhỏ cái, là đến những cái này "ngã 4, giao cắt đèn đỏ, trạm bot, chỗ sang đường" mà không giảm tốc thì mấy ai đủ tự tin giữ nguyên tốc độ ạ?
Cái này của cụ không áp dụng trên đường cao tốc

doctor103

Xe điện
Em cứ gặp biển báo đường nhánh là cảnh giác cao độ, nhiều xe nhập làn, tách làn kinh khủng lắm, cứ như đường của nhà mình.
nhất là trường hợp mình đi làn giữa mà làn sát dải phân cách có xe thì xe đó có thể tạt chuyển mấy làn liên tục ra đường nhánh bên phải

tpvd

Xe máy
Húc đít là sai rồi. Lỡ xe trước hỏng các bố ấy cũng húc à. Mấy mợ này đi ngu thì rõ rồi, nhưng thằng húc chắc chắn sai. Em dự đang nghe điện thoại.
Cụ còn có quan điểm vậy thì còn tiếp tay cho nhiều vụ Thái Nguyên cụ ạ. Họ bấm khẩn cấp rồi nhưng còn chuyển làn vậy, chứ có chết dí 1 chỗ đâu, cụ đi sau cũng sẽ phân vân trong xử lý. Quan trọng nhất là người ko sao chứ có người chết, ai cũng như cụ muốn xử người ta, chắc cụ đi sau cũng lại đi bóc lịch. Trường hợp này e ko dám nói tài chứ tỉ lệ xe sau dính chưởng rất cao. Dù cụ sau ko đúng 100% theo đúng nguyên tắc mà các cụ áp dụng, nhưng e ủng hộ chỉ xử thật nặng mấy bà thím, còn cụ sau bị vậy đã là họa lớn cho người ta rồi.

Su35MV

[Tịch thu bằng lái]
Chắc họ nghĩ là đường làng của họ, không phải cao tốc

otothanglong

Xe điện
Lóng ngóng thì làm ơn tập lái thật kỹ đi, rồi vài năm sau mới chạy cao tốc, khổ bao người, nói ra thì lại bảo vơ đũa cả nắm.
Thực tế là thế nếu không có camera chắc ra toà lại cái nhem nhẻm, nghĩ thương ông xe tải tông innova trên cao tốc HN - Thái Nguyên, đứa lái đã kém lại bị bà ngồi cạnh não cá vàng điều hành. Ngu không để đâu cho hết cả lũ.

matizvan2009

Xe ba gác
Em thỉnh thoảng muốn chửi bọn bật đèn khẩn cấp đi thẳng quá . Nếu đi bên phải, nhìn thấy đèn thì tưởng nó rẽ phải, bên trái tưởng rẽ trái. Đường của nhà chúng nó tất.
Thời em học b2 thầy giáo dạy thế đấy ah. Em đếch áp dụng vì biết không đúng.
Tuy nhiên em dùng trong trường hợp thế này: dừng đèn đỏ, em định rẽ phải/trái tuy nhiên em đổi ý đi thẳng không rẽ nữa, em làm động tác bật đèn này trong vòng vài giây rồi tắt cho người sau biết là em không rẽ nữa.
Mà cái đèn khẩn cấp này hay quên phết. Nhiều lúc dừng tạm em bật rồi phóng xuống làm gì đấy 30 giây, 1 phút thì em bật. Lúc lên quên tắt vì nó đều kêu tắc-tắc như nhau, bật đèn rẽ trái tham gia giao thông, ra đường rồi tắt (tắt tự động khi xoay vô-lăng) vẫn thấy nó kêu mới phát hiện ra. Cũng ngượng.

pooka

Xe container
Chuẩn bài, đã thế trước 1 đoạn ko báo, cứ nhằm sát với ngang đường hô rẽ, vcđ với mụ ^:)^
Giống hệt gấu nhà em. Đi ngang đến nơi mới bảo là đây rồi, mà phanh xe lại thì kiểu gì cũng bị quá mất một đoạn lại phải lùi lại. Vớ đoạn đường chật có xe đi sát đằng sau thì đúng là cơ khổ.

Dancingwiththewind

Xe điện
Sau khi đọc thớt này em học đc một mẹo là khi nào em xin đường mãi không đc em sẽ bật gạt mưa lên, hé hé. Kiểu gì các cụ cũng phải kinh sợ nhường đường cho em.