[Funland] Em lạy các chị.

dracula_bg

Xe điện
Do em di chuyển trong Tp.HCM nhiều, nên em chỉ hướng rẽ theo hướng giờ cho lái xe tiện rẽ ở các ngã tư, năm, sáu...
Hoặc hướng giờ + kết hợp làn ra thứ mấy.
Do trình độ của người dạy quá kém cỏi thôi Cụ. Cái tốt không học lại học cái không tốt, ví dụ như nhất chớm là thứ dốt nát nhất các Thày dạy phổ cập cho học viên, hoặc đi thẳng bật đèn khẩn cấp chẳng hạn.
cái thể loại nhất chớm là cái đã phá nát văn hoá gt nước nhà, ông nào cũng nhăm nhắm bố dí được mũi vào trước rồi nhá, mài mà cọ vào bố thì mài chít cha mài, còn lại các thể loại thứ tự ưu tiên là biến hết, các đồng chí ấy chắc ưu tiên mỗi xe sảnh sát vì sợ đập.

ubisapro

Xe trâu
Thì đến đoạn có lỗi ra khỏi cao tốc, đến cái đoạn đó thì kiểu gì chả có biển yêu cầu giảm tốc độ, hoặc chẳng có biển thì người điều khiển cũng tự biết mà giảm, cụ thấy trên clip đó hâu như các xe đi ở chỗ đó ko xe nào chạy nhanh.

Em có nói ở trên, nếu là em thì cứ đến đoạn đó em auto giảm tốc.

Còn nếu em là công an, thì em cũng phạt cái ông húc vào đít xe của mấy mẹ kia, vì lỗi ko giữ khoảng cách an toàn, được ko cụ ? Tất nhiên xe mấy mẹ kia sai lè, nhưng xe húc đít cũng ko thể bảo là đúng được,
Cụ giảm là chuyện của cụ. Chứ chả có chỗ nào bắt giảm trừ 1 vài chỗ đặc thù.

Trục

Xe ba gác
cái thể loại nhất chớm là cái đã phá nát văn hoá gt nước nhà, ông nào cũng nhăm nhắm bố dí được mũi vào trước rồi nhá, mài mà cọ vào bố thì mài chít cha mài, còn lại các thể loại thứ tự ưu tiên là biến hết, các đồng chí ấy chắc ưu tiên mỗi xe sảnh sát vì sợ đập.
May đám đấy giờ nó không còn nhiều, đơn cử năm rồi có 2 ông ofer vì vụ tôi nhất chớm tôi đúng mà bị ăn cả núi gạch đá. =))

crYztaL

Xe buýt
Em xin lỗi các mợ, nói thì bảo là nói xấu vợ hay nói xấu về chị em. Em lái xe thì chuẩn tay lái lụa, mấy đời xe mà chưa tham gia boxing bao giờ ấy vậy mà nhiều khi chở gấu đi trên đường nó chả biết xe pháo là gì mà phán chỉ đạo mình như đúng rồi.

Nhục nhất là khi nó bảo mình đưa đi mua đồ đâu đó, địa chỉ đường đi thì nó chả nhớ rõ gì, cứ đi qua thì nó bảo anh ơi rẽ chỗ này mà,…. Gần đến nơi gì nó không nói gì, uỵch phát nó bảo đây rồi hàng này, shop kia thì bố thằng nào xử lý kịp. Những lúc ấy em chỉ muốn đập đầu vào kính lái thôi, điên lắm. Bách nhục các cụ ah :))
Các hãng xe sắp lắp ghế phóng cho bên phụ rồi đó cụ. Nút phóng ngay trên vô lăng, gặp những trường hợp như của cụ là mình bấm luôn :)

Ớt xanh

Xe điện
Em vào vòng xoay vẫn dùng đủ 1 trái vào và 1 phải ra, cho các xe sau họ dễ tránh mình.
Em hay tránh càng xa tâm vòng xuyến nhất có thể sau đó lựa theo chiều đi, tránh tình huống xung đột giao thông mà 2 xe tạo góc trên 90°

phamhungbs

Xe điện
Hội chị em này vui phết nhỉ, ngoài chuyện mất an toàn kia thì họ rất lo cho nhau.

mamtom7981

Xe buýt
Trường hợp này xe sau tránh vào mắt.
Nháy đèn khẩn cấp mà vẫn sang đường thì thằng đi sau nó biết đường nào mà tránh,
Có 2 ông Altis đã suýt chết đánh lái tránh được các mợ ấy, nhưng cụ sau cùng thì ối. Con xe đầu kéo nó hôn thì lại khỏi kêu ối.
Nghe tổ tư vấn tại chỗ mà hãi.

Trục

Xe ba gác
Em hay tránh càng xa tâm vòng xuyến nhất có thể sau đó lựa theo chiều đi, tránh tình huống xung đột giao thông mà 2 xe tạo góc trên 90°
Vâng Cụ, đi vậy là nhàn nhất, dễ ra nhất.

edc

Xe lăn
Hội chị em trong xe hay phết 😅

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Em thỉnh thoảng muốn chửi bọn bật đèn khẩn cấp đi thẳng quá . Nếu đi bên phải, nhìn thấy đèn thì tưởng nó rẽ phải, bên trái tưởng rẽ trái. Đường của nhà chúng nó tất.
À đám đầu đất nó lại bảo thế để người khác tránh nó. Chỗ nhà em đám lái xe từ các nơi về chở người đi khám bệnh toàn thế.

Grandtouring

Xe điện
Tốc độ hạn chế chỉ dành cho làn nhánh thoát ra chứ có áp dụng cho làn đi thẳng đâu cụ, nếu hạn chế tốc độ làn thẳng phải báo trên giá long môn, đến khu vực đó mà mọi làn cùng bò theo tốc độ hạn chế của nhánh rẽ thì…
Đúng rồi. Chỉ bọn rẽ nhánh mới phải giảm tốc theo biển lắp bên nhánh thôi. Như trên 5B có mấy chỗ rẽ nhánh vào khu của Vin, ai đi thẳng thì vẫn theo tốc độ trên long môn.

Chỉnh sửa cuối:

Virus Love

Xe buýt
Các anh còn non lắm. Một khi em đã xuất chiêu là có anh bị dính bẫy

Sâu Róm

Xe tải
Cụ trẻ trâu đúng ko ?

Nước nào cũng vậy, cụ sang Mẽo sáng Pháp sang Anh sang Ăng gô la... thì chạy trên cao tốc phải giữ khoảng cách, trừ trường hợp xe trước nó lùi, nó đi ngược chiều mà cụ húc vào nó may ra cụ ko ăn lỗi. Sai ở đâu xử ở đó, xe trước lỗi nhiều xử nhiều, xe sau lỗi ít xử ít.

Còn cụ đã húc vào đít xe khác là cụ ăn lỗi ko giữ khoảng cách an toàn rồi, tôi còn đồ rằng là nước khác nó còn xử nặng hơn VN cái lỗi này nữa.

Chốt vấn đề là cụ hỏi vậy tôi biết cụ thế nào rồi, thôi cụ ko cần reply tôi nữa, hay cụ quote tôi rồi cụ chửi : ngu 1 phát là xong cũng được, còn tôi nói quan điểm của tôi rồi đó, xe trong cam sai lè, nhưng xe húc vào đit xe đó cũng sai, lý do nói trên rồi.
Cụ cứ thần thánh hóa bon Tailong.
Các vụ dồn toa trên cao tốc ở Tailong nó còn khủng khiếp hơn ở VN nhiều.