[Funland] Em lạy các chị.

Thích Húp Sò

Xe máy
Lóng ngóng thì làm ơn tập lái thật kỹ đi, rồi vài năm sau mới chạy cao tốc, khổ bao người, nói ra thì lại bảo vơ đũa cả nắm.

Lóng ngóng thì làm ơn tập lái thật kỹ đi, rồi vài năm sau mới chạy cao tốc, khổ bao người, nói ra thì lại bảo vơ đũa cả nắm.
Đúng là "tội ác", nghe các mợ ấy "dạy" nhau mà hãi

buicongchuc

Xe ba gác
Ghê phết!
Mấy con xe nhìn thấy lóng ngóng thế này mà vẫn vượt ở làn phải ầm ầm.

Em cứ hình dung hoàn cảnh câu chuyện kiểu: "Mày mặc bộ hồng này không hợp!", "Đừng, làm xoăn xấu lắm!"... thì nghe lại rất vui. Chắc hẳn hội chị em này rất thân nhau.

Yaris_2009

Xe tăng
Hình như là bấm cảnh báo nguy hiểm rồi, từ cái lúc bật cảnh báo, loay hoay loanh quanh cũng phải 15s, cứ cho xe sau đi chậm chỉ 60km/h thì xe đó phải thấy xe ngáo này cách ít nhất là 200m ( 60km/h -> 1 phút = 1km = 1000m, 1/4 phút = 250m ) Vậy mà vẫn để đâm.

Nhìn chung là đi dốt rồi, nhưng mà đứa nào húc vào thì cũng là loại đếch cẩn thận. Cái đường này ko biết là đường nào, cao tốc này chắc chỉ max speed 100km/h thôi ( 120km/h ngoài bắc chỉ có HN-HP và Cầu Giẽ - Ninh Bình )

Tất nhiên cái xe trên cam khi muốn rẽ là phải đi chầm chậm tấp vào bên phải dần và bật signal, đoạn rẽ nhánh này, các xe chỉ được max speed 80km/h thì phải ( sắp tới khúc phân nhánh các xe phải giảm tốc độ ) , mà còn phải giữ khoảng cách nữa, nhìn xe trước nó nháy đèn cảnh báo nguy hiểm, khoảng cách phải giữ mà vẫn húc vào được thì xe đi sau cũng là không đúng.

À đó là đối với em thôi, bản thân em ko dám nói hay là mình đi chuẩn, nhưng em đi nhiều em biết, thường đến cái đoạn mà có biển chỉ dẫn rẽ nhánh là em đều phải giảm tốc độ hết.

Cao tốc em vẫn chạy đều.

Chỉnh sửa cuối:

khong_co_xe

Xe tăng
Chạy xe như con búm :))

nowhereland

Xe điện
Hình như là bấm cảnh báo nguy hiểm rồi.

Nhìn chung là đi dốt rồi, nhưng mà đứa nào húc vào thì cũng là loại đếch cẩn thận. Cái đường này ko biết là đường nào, cao tốc này chắc chỉ max speed 100km/h thôi ( 120km/h ngoài bắc chỉ có HN-HP và Cầu Giẽ - Ninh Bình )

Tất nhiên cái xe trên cam khi muốn rẽ là phải đi chầm chậm tấp vào bên phải dần và bật signal, đoạn rẽ nhánh này, các xe chỉ được max speed 80km/h thì phải ( sắp tới khúc phân nhánh các xe phải giảm tốc độ ) , mà còn phải giữ khoảng cách nữa, nhìn xe trước nó nháy đèn cảnh báo nguy hiểm, khoảng cách phải giữ mà vẫn húc vào được thì xe đi sau cũng là không đúng.

À đó là đối với em thôi, bản thân em ko dám nói hay là mình đi chuẩn, nhưng em đi nhiều em biết, thường đến cái đoạn mà có biển chỉ dẫn rẽ nhánh là em đều phải giảm tốc độ hết.
Rẽ nhánh là cái gì cụ?
Thỉnh thoảng có đoạn để thoát ra khỏi cao tốc thì nó có làn riêng, giảm tốc ở riêng làn đấy chứ liên quan gì đến những làn còn lại?
Trường hợp này là nó dừng xe lại và quay ngang sang làn khác để định di chuyển sang làn sát bên trái để lùi lại. Chúng nó đi đứng sáng tạo thế thì hầu như chẳng xe nào đỡ được khi đang tốc độ 100km/h.

Yaris_2009

Xe tăng
Rẽ nhánh là cái gì cụ?
Thỉnh thoảng có đoạn để thoát ra khỏi cao tốc thì nó có làn riêng, giảm tốc ở riêng làn đấy chứ liên quan gì đến những làn còn lại?
Trường hợp này là nó dừng xe lại và quay ngang sang làn khác để định di chuyển sang làn sát bên trái để lùi lại. Chúng nó đi đứng sáng tạo thế thì hầu như chẳng xe nào đỡ được khi đang tốc độ 100km/h.
Thì đến đoạn có lỗi ra khỏi cao tốc, đến cái đoạn đó thì kiểu gì chả có biển yêu cầu giảm tốc độ, hoặc chẳng có biển thì người điều khiển cũng tự biết mà giảm, cụ thấy trên clip đó hâu như các xe đi ở chỗ đó ko xe nào chạy nhanh.

Em có nói ở trên, nếu là em thì cứ đến đoạn đó em auto giảm tốc.

Còn nếu em là công an, thì em cũng phạt cái ông húc vào đít xe của mấy mẹ kia, vì lỗi ko giữ khoảng cách an toàn, được ko cụ ? Tất nhiên xe mấy mẹ kia sai lè, nhưng xe húc đít cũng ko thể bảo là đúng được,

nowhereland

Xe điện
Thì đến đoạn có lỗi ra khỏi cao tốc, đến cái đoạn đó thì kiểu gì chả có biển yêu cầu giảm tốc độ, hoặc chẳng có biển thì người điều khiển cũng tự biết mà giảm, cụ thấy trên clip đó hâu như các xe đi ở chỗ đó ko xe nào chạy nhanh.

Còn nếu em là công an, thì em cũng phạt cái ông húc vào đít xe của mấy mẹ kia, vì lỗi ko giữ khoảng cách an toàn, được ko cụ ? Tất nhiên xe mấy mẹ kia sai lè, nhưng xe húc đít cũng ko thể bảo là đúng được,
Thường chỗ có nhánh ra khỏi cao tốc sẽ có 3 làn, 1 làn để chuyển dần và rẽ ra khỏi cao tốc thì giảm dần tốc độ theo biển. Còn 2 làn kia vẫn chạy đúng tốc độ cho phép trên cao tốc (100-120km/h) bình thường. Làn mấy đứa kia đang dừng là làn đi thẳng, không liên quan gì đến làn thoát ra để phải giảm tốc cả. Chỉ có cái quan sát và giữ khoảng cách là phải làm đúng thôi.

QD092000

Xì hơi lốp

Đa số chỉ giảm ở làn ra bên phải ngoài cùng và là làn tách ra thôi cụ.
Còn các làn khác thì ko giảm
Tuy nhiên từ khi con xe giặc cái này dừng đến khi đâm cũng phải 10-15s, là khoảng thời gian đủ để các xe ở xa thấy và giảm tốc. Đâm là ko tập trung rồi, lái ẩu rồi

hoviethung

Xe lăn
Rẽ nhánh là cái gì cụ?
Đường chung cứ đi thôi. Cần gì phải chuyển làn cho mệt?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bảo sao lãnh đạo cuốc gia ít nữ.
Các chị mà có nút hạt nhân khéo 1 ngày khó ở mang ra bấm thử cái nhỉ :)).
Thật
Các mợ ấy mà bực cái mềnh khi vừa cãi nhau với chồng xong, thì chó mèo hàng xóm hãy liệu hồn. Lớ ngớ chạy qua khéo bị đập chít toai luôn :))

lovecarhpqn

Xe điện

Nó ấn nút dừng khẩn cấp thì cả 2 đèn signal sau đều nháy bố ai mà biết được là nó đang rẽ sang phải hở cụ