[Funland] em lập topic về tượng, chơi 1 mình buồn quá

dung929

[Tịch thu bằng lái]
em chỉ thích tượng nude;))

ford focus 2010

Xe điện
Công nhận món tượng của chú đẹp, nhìn thích vì phong thái, kiểu dáng độc đáo và tinh xảo. Ông này cũng rất đẹp nhưng nếu để trong nhà, buổi đêm giật mình thức dậy nhìn thấy, có khi ngã bổ chửng luôn!

Thấu quang, chiếu đèn bên trong không phải là cách chơi, mà nó là cách để xem chất lượng đồ sứ anh ạ.
Cái ảnh tối om, tượng sáng như đèn ngủ thế kia, nhìn đúng là sẽ gây sợ hãi với những người yếu bóng vía. Mà anh nghe mợ Xmusic phân tích chưa? <:-P

Chỉnh sửa cuối:

quanvancafe

Xe tải
Cái tượng này là của Pháp làm nha :D
Vâng. Nhưng bạn em ở Mỹ tặng bác ạh. Nhìn thấy quen quen mà không biết gặp ở đâu rồi. Cụ thích thì em chuyển cho cụ chứ đặt trong vườn cũng vướng lắm cụ ạh!

Nhạc

Xe container

Thấu quang, chiếu đèn bên trong không phải là cách chơi, mà nó là cách để xem chất lượng đồ sứ anh ạ.
Cái ảnh tối om, tượng sáng như đèn ngủ thế kia, nhìn đúng là sẽ gây sợ hãi với những người yếu bóng vía. Mà anh nghe mợ Xmusic phân tích chưa? <:-P
Ạ cụ, cho e tò mò là khi chiếu bên trong thì họ để đèn phía sau tượng hay cho vào bên trong như kiểu nội soi, và nếu như kiểu nội soi thì cho qua chỗ nào ạ

ford focus 2010

Xe điện
Vâng. Nhưng bạn em ở Mỹ tặng bác ạh. Nhìn thấy quen quen mà không biết gặp ở đâu rồi. Cụ thích thì em chuyển cho cụ chứ đặt trong vườn cũng vướng lắm cụ ạh!

có phải ai cũng có vườn như cụ để được bạn tặng đâu. Cái tượng to thê kia, em đoán nhà cụ rộng lắm.

ford focus 2010

Xe điện
Ạ cụ, cho e tò mò là khi chiếu bên trong thì họ để đèn phía sau tượng hay cho vào bên trong như kiểu nội soi, và nếu như kiểu nội soi thì cho qua chỗ nào ạ
thế này mợ ạ, pho tượng này có lỗ thủng phía dưới. Không phải pho nào cũng có lỗ thủng như pho này, có thể thủng để có việc gì đó, ai hiểu sẽ biết để làm gì ạ.
em soi đèn pin vào trong qua lỗ thủng dưới đế đó, chụp như hình mợ thấy, đơn giản vậy thôi. (ko phải để đằng sau nhé)

Chỉnh sửa cuối:

Nhạc

Xe container
thế này mợ ạ, pho tượng này có lỗ thủng phía dưới. Không phải pho nào cũng có lỗ thủng như pho này, có thể thủng để có việc gì đó, ai hiểu sẽ biết để làm gì ạ.
em soi đèn pin vào trong qua lỗ thủng dưới đế đó, chụp như hình mợ thấy, đơn giản vậy thôi. (ko phải để đằng sau nhé)
Em cũng đoán thế, nên em mới tò mò chỗ nào mà. Vì tượng ở trong nhà mình tự nó có hồn rồi, nếu bị thủng ở chỗ không nên thì hơi bị áy náy :P :P :P

ford focus 2010

Xe điện
Em cũng đoán thế, nên em mới tò mò chỗ nào mà. Vì tượng ở trong nhà mình tự nó có hồn rồi, nếu bị thủng ở chỗ không nên thì hơi bị áy náy :P :P :P
ơ này, từ khí đọc các cmt của mợ trên of tới giờ, em thấy trong sâu thẳm, tâm hồn của mợ hơi bị đáng yêu đấy nhá. mợ chắc vì lý do nào đấy, cứ ẩn mình bằng những lời chọc ghẹo bông lơn người khác.;))

ford focus 2010

Xe điện
Như cụ chủ thớt, mắt thẩm mỹ kém nhưng em còn thấy chút thật thà nên em nói thật với cụ ấy là tượng của cụ rất xấu, mấy cái không quá xấu thì là hàng chợ của tàu, mua 1c bày lấy tí tâm linh phong thủy thì mua chứ chả đáng chơi theo kiểu sưu tập....đúng là tốn tiền vô ích (tất nhiên cụ ấy k chỉ chơi mà còn bán).
Cụ HuyArt thì qua cách hành văn vòng vèo uốn éo, xấu không dám chê, gọi là "không có xúc cảm", tán hươu tán vượn, con dơi thì bảo tay phật, đôi ủng cỡ 43 thì bảo hài thêu.....k biết hay k dám chém thẳng vấn đề lại lòng vòng chuyện tấm lòng rộng mở, tình yêu cuộc sống....blah blah.....xem tượng của cụ ấy thì chả cái nào đẹp....tự nhiên em thấy chán k muốn tranh luận với cụ ấy...
Các cụ thích nghe khen thì cứ thế mà khen nhau tiếp, còn mỹ thuật của ta ở tầm nào thì có vạn lời tâng bốc cũng chả nâng lên được, đừng nói đâu xa, so với mấy nước hàng xóm Lào, Campuchia, Thái, Miến....có lẽ ta cũng kém nhiều.
Thực ra thì nói như cụ HuyArt, mấy cái tượng phong thủy này chả đáng ngắm.
những phản hồi của cụ / mợ chả có gì mới nhỉ, em chả biết trả lời cụ thế nào cho lịch sự. thôi cứ có vài lời thế này, để cụ biết là em vẫn kiên trì đọc cho cụ khỏi mất công viết. E tưởng cụ chán em, gác dao rồi.
cảm ơn cụ Vida đã không chê tính nông dân của em, mà khoác cho từ "thật thà" (nghe sang hơn nông dân vói chọc phú nhỉ)

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Vướng là cái chắc. Cụ sẽ bị nhiều kẻ soi.
Em nóic hơi thôi nha. Cụ đừng nghĩ em có ý đồ gì. Tội nghiệp :(

bep24

Xe đạp
Em không có tượng, nhưng vẫn bon chen vào đây ngắm tượng cùng các bác cho vui.

Nhạc

Xe container
Các cụ khai quang giùm em: đây có phải tượng Phật Di Lặc không ạ?? Nếu đúng thì tai sao Phật Di Lặc lại cầm nén vàng trong tay thế kia??
Kính các cụ 1 ly Vodka
Cụ ý cầm nén vàng rất lỏng tay (chứ ko như thần tài đỡ cả nén to như cái thuyền), chắc ý nói rằng: Tiền bạc là phù du, thầy u mới là tất cả, có phỏng ạ

sthd

Xe lăn
nói tượng VN xấu hơn Thái, Myanmar, Lào... thì không chuẩn rồi. tượng ở mấy nước đó thô lắm, em đi xem mãi rồi, em đoán chắc là con người họ mộc mạc nên không yêu cầu cao, cầu kì quá thôi chứ không phải họ kém. cụ nào thích em show cho mấy cái mua ở bên ấy

ford focus 2010

Xe điện
nói tượng VN xấu hơn Thái, Myanmar, Lào... thì không chuẩn rồi. tượng ở mấy nước đó thô lắm, em đi xem mãi rồi, em đoán chắc là con người họ mộc mạc nên không yêu cầu cao, cầu kì quá thôi chứ không phải họ kém. cụ nào thích em show cho mấy cái mua ở bên ấy
em em em. Trời ạ, cụ còn hỏi nữa. E hò khản cổ là choi 1 mình buòn quá, cụ có mà ko góp cho vui.

ford focus 2010

Xe điện
Các cụ khai quang giùm em: đây có phải tượng Phật Di Lặc không ạ?? Nếu đúng thì tai sao Phật Di Lặc lại cầm nén vàng trong tay thế kia??
Kính các cụ 1 ly Vodka
cái này cụ seach và tự tìm hiểu trên mạng dễ thôi mà. Trộm giờ cơ quan, vùa làm việc, vừa online, em chả đủ thời gian cóp nhặt dán lên đây cho cụ. Hoặc cụ định đưa ra vấn đề, để chuẩn bị phản biện phải không ạ, cụ cứ nói, em hóng ạ.

Bebon

Xe tăng
cái này cụ seach và tự tìm hiểu trên mạng dễ thôi mà. Trộm giờ cơ quan, vùa làm việc, vừa online, em chả đủ thời gian cóp nhặt dán lên đây cho cụ. Hoặc cụ định đưa ra vấn đề, để chuẩn bị phản biện phải không ạ, cụ cứ nói, em hóng ạ.
Em không hiểu thì em hỏi thôi ợ. Với lại em nghĩ là cụ chủ là người chơi tượng khá sâu nên biết nhiều điển tích khi mua chắc cũng đã tìm hiểu nên em mới hỏi chứ em không phải là nhà nghiên cứu mà đi hỏi anh Gúc cụ chủ ạ. Khai quang giùm em đi!!

ford focus 2010

Xe điện
Em không hiểu thì em hỏi thôi ợ. Với lại em nghĩ là cụ chủ là người chơi tượng khá sâu nên biết nhiều điển tích khi mua chắc cũng đã tìm hiểu nên em mới hỏi chứ em không phải là nhà nghiên cứu mà đi hỏi anh Gúc cụ chủ ạ. Khai quang giùm em đi!!
em có 1 cmt viết về Phật Di Lạc rồimà, không nhớ trang nào trong này, chắc cụ chưa xem ạ? cụ chịu khó đọc lai các trang hộ em nhé.