[Funland] Em lăn tăn quá các cụ ạ - lựa chọn nào bây giờ???

xecutkit66

Xe hơi
Vậy là tổng hợp tạm thời đến 90% ý kiến các cụ khuyên em nên mua chỗ ở luôn. Cảm ơn các cụ/ mợ nhưng em vẫn lăn tăn vì xét thấy hơn 1 năm nay rồi so sánh tiền và nhà thì cầm tiền vẫn đang lợi hơn, Câu hỏi bây giờ là:
- Xu hướng này còn tiếp diễn trong bao lâu? Em chỉ cần BDS nó vẫn tiếp diễn theo xu hướng lình xình hoặc đi xuống trong 6 tháng nữa thôi thì em sẽ chọn PA2. Em tính xác suất này là khá cao.
- Nếu chính phủ đột ngột bơm tiền cứu nền KT một cách liều lĩnh là bằng cách in thêm thì có làm thị trường quay đầu 180 độ ngay không? Xác suất này hơi thấp nhưng không phải là không thể.
Thế này là cụ đã có chủ ý chọn phương án 2 òi...vậy thì quyết luôn đi, còn hỏi han , lăn tăn là gì cho mất thời gian...

anlaolao

Xe buýt
Cụ nên mua ngay nhà khác khi tìm được cái vừa ý và đúng với khả năng chi trả của mình (bao gồm khả năng chi trả chi nhà Bank). Cụ nên nghĩ theo hướng tích cực như sau:
1. Đây là việc nhà đổi nhà theo nhu cầu đích thực sủ dụng, vì vậy cụ không nên quan tâm quá nhiều về diễn biến BDS. ( Giả sử BĐS sẽ tăng vùn vụt thì cụ sẽ trở thành vô gia cư mãi mãi)

2. Nếu BDS tăng/ giảm thì giá trị ngôi nhà cũ và mới cũng sẽ thay đổi theo. Vì vậy gửi tiền vào nhà Bank để đợi BDS giá rẻ là một tối sách. ( Nếu cụ mua nhà cụ đã đạt được múc đích chính của việc bán nhà cũ để đổi nhà mới)

3. Không một ai là có thể đánh giá được chính xác về diễn biến TT BDS. Cụ sẽ không bao giờ chắc chắn rằng được là mình sẽ mua được ngôi nhà của mình vào lúc đáy hay đỉnh của TT BĐS.

4. Mua nhà là đầu tư cho tương lai, vay ngân hàng là động lực để phấn đấu - Cụ nên quan điểm của mua là của được.

5. Và cuối cung thì An cư thì mới lập nghiệp.

Hy vọng vài lời khuyên trên sẽ giúp cụ sớm có quyết định của mình.
Chuẩn không cần chỉnh .

harrynh

Xe container
Mua chung cư nhà em đi, 25 lạc trung, 134m2