[Thảo luận] Em làm việc tốt ,còn họ vô cảm quá !!!!!!!

xuandai

Xe buýt
mời bác Vodca. Cái tinh thần giúp người bị ngã này thì em học được. Còn cái tinh thần chống lại bọn mất dạy thì em thua, em còn vợ dại con thơ.

Goal

Xe tăng
Voted cụ vì tinh thần giúp đỡ người bị nạn. (b)(b)

Và... thật may là cụ thì kết quả có hậu, còn có người thì lại dính vào phiền phức đấy! Khổ thế!

baogiomoicoxe

Xe tải
Vote cụ, chúc cụ luôn HP và gặp nhiều may mắn!

waterfall

Xe buýt
Cụ chủ ơi, cụ có ít mực nào trên người không ợ. Em fun tý, mời cụ ngụm rượi nhạt nhá. :)

BonBonTT

Xe điện
Cái chỗ đó gần ngõ 107 Nguyễn Chí Thanh,chỗ nhiều bọn ấy chắc các cụ biết mà , thì có 3 dog nhẩy ra đâm nhau , ô tô đâm xe máy, oto đền xe máy đi . Bọn này tưởng dễ ăn đây , chủ xe đâu , chủ xe đâu ? nhao nhao như tào mào mổ ... Thằng bé thấy vậy ngoan lẽ phép khoanh tay nói : Bố mày đây , việc của chúng mày ah ? Bác U60 tưởng chúng nó oánh em , anh ấy có đâm vào tao đâu. Chúng nó té hết lúc nào không hay , em bảo bác có đi về được không? bác ấy bảo bác
đi được và cám ơn em nhiều lắm , trong lòng cũng mừng vui vì bác ấy ko sao , và mình cũng làm người tốt.
Họ vô cảm lạnh lùng nhiều xe đi qua và có khoảng 7 xe máy dừng lại đứng xem không thèm đỡ bác ấy dậy , kèm theo một lũ a rua. Đúng là vô cảm
MÌNH GIÚP NGƯỜI < NGƯỜI KHÁC LẠI GIÚP MÌNH.
Vì cái đo đỏ mà dần dần mọi người càng ngày càng vô cảm cụ ạ, nhiều người sợ bị liên lụy và sợ bị ăn vạ

Thiepk32

Xe tăng
vod cụ vì tinh thần của cụ.

Thuannv

Xe tải
E ko biết nói j nhiều chỉ có 1 câu thôi: Vote tinh thần hào hiệp của kụ

duth@$*&

Xe buýt
Chuyện của em nó cũng rất nhỏ , cũng không muốn viết ,sợ bị ném đá vì giúp tí mà đã kể , nhưng chuyện nó kết thúc có hậu quá

Hôm nay đi Công tác về chạy qua nhà Father music chơi . Em vừa bước vào thấy nhìn có người lạ nhưng lại quen quen . Cháu chào bác ,father giới thiệu đây là con dê của em , còn đây là Bác H làm cùng cơ quan bố mới về hưu. Bác ấy cứ nhìn em kĩ lắm , bỏ mẹ có chuyện gì ta mà Bác ấy cứ nhìn mình ,mà mình nhìn cũng quen quen . Bác ấy bảo hôm qua bác bị ngã xe ngay dưới nhà hình như cháu đỡ Bác dậy , em bảo vâng ạ , bác đi cái xe future màu xanh có lắp cái hộp đồ ở giữa phải không ạ ? Bác ấy mặt vui hớn hở đúng rồi và lại cảm ơn em nữa và Bác ấy kể về chuyện hôm qua cho Father nghe . Em thì bảo không có gì ạ ,rồi em té luôn vào trong nghe lỏm thấy bác ấy khen mình quá trời làm father music vui quá , nghĩ đúng là có thằng con dê tốt , nhưng Bác ấy lại kể tội nhưng mà nó máu lắm ,nó chửi rồi định tát mấy đứa (vì gấu nhà em lúc nào cũng chê em lấc cấc mà em thì ngoan lắm) Bác chơi lúc rồi Bác té làm thằng bé lại bị Father cho bài vì cái tội nóng tính .
Đúng là quả đất tròn quá .
nhất cụ rồi, ghi điểm to :))

glare

Xe điện
Đọc truyện của bác em lại nhớ đến trường hợp của em : Tối hôm kia đi đón con ở ngách phố Nguyên hồng. Ngõ nhỏ, người đợi đông, nhất là mấy mẹ gặp nhau chém tung trời, xe để đầy ngõ. Có bác đi Triton đón con xong lách ko đc vì vướng quả vespa của mấy mẹ loay hoay mãi mà ko đi đc cũng chả thấy mẹ nào ra. Em đang ngồi trên xe em trên hè thấy cũng sốt ruột nên ra dịch đuôi cái xe đó vào, xi nhan cho bác ấy qua. Hi hi, bác ấy đi qua là đi thẳng chả hạ kính hay gật đầu cám ơn đc 1 cái, chắc là bác ấy nghĩ em đi xe đó :-??. Đến lúc lớp nhóc nhà em ra thì thấy chủ xe kia cũng xuất hiện cùng con gái. Hóa ra mẹ ấy cũng có đi đâu xa, đứng ngay đó chém gió chuyện shoping ở Sing, châu Âu [-( Qua đó em thấy rằng nhiều người có vị trí trong XH, có điều kiện kinh tế... tóm lại là có nhiều thứ nhưng vô trách nhiệm, ích kỷ và thiếu văn hóa 1 cách hồn nhiên :-<

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
VOd phát, thế mà hôm trước qua mềnh uốn diệu chả thấy chém gì nhể :))

BeCon

Xe tải
Of ai cũng thía lày cả thì iem ra đường ko phải ngợi rồi!

vihali

Xe container
Em nghĩ sẽ li kì hơn nếu

- bác chưa có gia đình
- đang trên đường ra mắt bố mẹ bạn gái
- đến nơi thì gặp ông già ban gái NHƯNG KHÔNG PHẢI BÁC KIA

....

mà là cái ông bán thuốc ở cửa hàng bác dừng lại mua BCS lúc tối qua.

sh150i1980

Xe tăng
Em nghĩ sẽ li kì hơn nếu

- bác chưa có gia đình
- đang trên đường ra mắt bố mẹ bạn gái
- đến nơi thì gặp ông già ban gái NHƯNG KHÔNG PHẢI BÁC KIA

....

mà là cái ông bán thuốc ở cửa hàng bác dừng lại mua BCS lúc tối qua.
hì , thế thì toi ạ

9abeo

Xe máy
Vodka cụ