[Thảo luận] Em làm việc tốt ,còn họ vô cảm quá !!!!!!!

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em đọc chuyện cụ kể, cứ ngỡ chuyện cổ tích thời hiện đại! tâm đắc nhất câu cuối : Mình giúp người - Người sẽ giúp mình !

Vote cụ !

Furious

Xe điện
Cạch với cụ chủ thớt một chén =D>. Làm ngơ đã đành rồi nhưng mà em ghét mấy con dog a dua, mệ bọn nhợn chỉ chờ cơ hội người ta hở ra cái gì là ăn cắp, lấy cắp cả của người bị nạn mới kinh tởm.

cargoman

Xe điện
Chúc cụ luôn khỏe mạnh và làm thêm nhiều việc tốt nữa

tanhoangquan

Đi bộ
Trái đất đúng là hình cầu nhỉ các cụ :))

TranCB

Xe tăng
Cụ đã làm được việc tốt, Cụ đừng chấp bọn đầu đất ấy làm gì.

private1985

Xe tải
Bỏ mịe em thích cụ rồi đới cụ ơi. Em kết mấy câu chửi của cụ quá. Cứ phải chửi chết mợ cái bọn đầu đất, ý thức như mýt ấy đi. Cụ nhạc ca thán cụ nóng tính nhưng chắc trong bụng chả sướng điên :)) . Em mời cụ 1 ly (b)

kduc

Xe Cứu Trợ
Chuyện của em nó cũng rất nhỏ , cũng không muốn viết ,sợ bị ném đá vì giúp tí mà đã kể , nhưng chuyện nó kết thúc có hậu quá

Hôm nay đi Công tác về chạy qua nhà Father music chơi . Em vừa bước vào thấy nhìn có người lạ nhưng lại quen quen . Cháu chào bác ,father giới thiệu đây là con dê của em , còn đây là Bác H làm cùng cơ quan bố mới về hưu. Bác ấy cứ nhìn em kĩ lắm , bỏ mẹ có chuyện gì ta mà Bác ấy cứ nhìn mình ,mà mình nhìn cũng quen quen . Bác ấy bảo hôm qua bác bị ngã xe ngay dưới nhà hình như cháu đỡ Bác dậy , em bảo vâng ạ , bác đi cái xe future màu xanh có lắp cái hộp đồ ở giữa phải không ạ ? Bác ấy mặt vui hớn hở đúng rồi và lại cảm ơn em nữa và Bác ấy kể về chuyện hôm qua cho Father nghe . Em thì bảo không có gì ạ ,rồi em té luôn vào trong nghe lỏm thấy bác ấy khen mình quá trời làm father music vui quá , nghĩ đúng là có thằng con dê tốt , nhưng Bác ấy lại kể tội nhưng mà nó máu lắm ,nó chửi rồi định tát mấy đứa (vì gấu nhà em lúc nào cũng chê em lấc cấc mà em thì ngoan lắm) Bác chơi lúc rồi Bác té làm thằng bé lại bị Father cho bài vì cái tội nóng tính .
Đúng là quả đất tròn quá .
He he, bị quả báo dư này thì cũng vui nhỉ @};-

adonis

Xe buýt
Người mà thời nay hiếm

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Vote bác, nhưng bác cẩn thận nhé. Khu này hôm trước vừa có vụ bọn ve con chém gần toi 1 anh khách làng chơi đấy :D

Thêm tí, tông môn nhà bọn xxx khu vực này nó mù hết rồi hay sao mà để thủ đô như Đ Sơn ấy nhỉ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

sh150i1980

Xe tăng
thanks các bác . việc nhỏ thôi mà , xã hội vẫn nhiều người như em mà . nhưng mà cũng nhiều bọn vô cảm thật

X_FIVE

Xe điện
Cụ tinh thế !
Em cũng vote cụ chủ một chén, em phải trường hợp của cụ, giúp được là em cũng cố gắng giúp ngay.
Ở ta cứ 4b va chạm 2b là có các lực lượng quần chúng ra bênh vực 2b (kẻ yếu), gần như đã thành lệ. Ngày xưa thì thấp hơn 1 cấp, nếu các cụ đi xe máy và va chạm với xe đạp hoặc người đi bộ, các cụ sẽ là đối tượng để các quần chúng xử tội. Trước, có lần em đi 2b, có thằng chạy ngang đường, em né nó và xòe, thằng kia tưởng em bị thương hay sao đó, chạy biến. Nhưng chạy được 1 quãng, nó thấy em bò dậy, nó quay lại ... đền em.
May cho cụ chủ là bác 2b vẫn còn thanh minh được là không phải cụ gây tai nạn, nếu bác 2b mà nằm im, cụ cũng mệt đới.
Cái bọn trong chuyện của cụ chủ không phải là bênh vực kẻ yếu, mà là một lũ cơ hội vớ vẩn!

anhtho

Xe ngựa
Cái bọn trong chuyện của cụ chủ không phải là bênh vực kẻ yếu, mà là một lũ cơ hội vớ vẩn!
Vâng, em cũng nghĩ như cụ. Nhưng trong mắt những người nghèo, em nói từ cái thời mà đi 2b là một món xa xỉ, hầu như những người giầu đều phải làm cái gì đó phi pháp thì mới giầu được, bởi vậy họ muốn chia bớt. Giờ có thể khác, nhưng ngày xưa nó thế đấy ạ. Cứ thấy xe máy huỵch nhau với xe đạp là phải giữ anh xe máy lại đã, kiểu gì chẳng phải đền ! Những thanh niên ngồi hàng nước càng có nhận thức kém, với họ chỉ đơn giản thế thôi.

pkhcsht

Xe điện
Chuyện của em nó cũng rất nhỏ , cũng không muốn viết ,sợ bị ném đá vì giúp tí mà đã kể , nhưng chuyện nó kết thúc có hậu quá

Hôm nay đi Công tác về chạy qua nhà Father music chơi . Em vừa bước vào thấy nhìn có người lạ nhưng lại quen quen . Cháu chào bác ,father giới thiệu đây là con dê của em , còn đây là Bác H làm cùng cơ quan bố mới về hưu. Bác ấy cứ nhìn em kĩ lắm , bỏ mẹ có chuyện gì ta mà Bác ấy cứ nhìn mình ,mà mình nhìn cũng quen quen . Bác ấy bảo hôm qua bác bị ngã xe ngay dưới nhà hình như cháu đỡ Bác dậy , em bảo vâng ạ , bác đi cái xe future màu xanh có lắp cái hộp đồ ở giữa phải không ạ ? Bác ấy mặt vui hớn hở đúng rồi và lại cảm ơn em nữa và Bác ấy kể về chuyện hôm qua cho Father nghe . Em thì bảo không có gì ạ ,rồi em té luôn vào trong nghe lỏm thấy bác ấy khen mình quá trời làm father music vui quá , nghĩ đúng là có thằng con dê tốt , nhưng Bác ấy lại kể tội nhưng mà nó máu lắm ,nó chửi rồi định tát mấy đứa (vì gấu nhà em lúc nào cũng chê em lấc cấc mà em thì ngoan lắm) Bác chơi lúc rồi Bác té làm thằng bé lại bị Father cho bài vì cái tội nóng tính .
Đúng là quả đất tròn quá .
Hà Lội cần có nhiều người như Cụ, kể cả tội nóng tính với lũ giả dog đấy.

dugianghubt

Xe tăng
hay nhưg nếu cụ việt hóa dc hết thi tốt hơn ạ

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Vote tinh thần cụ, hồi xưa đi 2b em cũng hay nhảy xuống giúp ng bị tai nạn lắm, nhưng mà thanh niên lắm lúc làm phúc phải tội. Có khi chính người mình giúp lại nghĩ là mình đâm vào họ, vì thằng đâm nó phóng đi nhanh quá, họ chẳng kịp định thần :(

LX_tuoi_100

Xe tăng
Hoan nghênh cụ chủ, ai cũng như cụ thì xã hội sẽ tốt đẹp.

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
ồ cụ hành động như vậy là được phong làm DŨNG SĨ roài đới, em có xem chương trình "Cùng làm dũng sĩ" trên Tivi, :71:, ngoài ra mời cụ chén vodka, có tí men vào cho nó hưng phấn để cụ tiếp tục làm việc tốt. XH mà ai cũng có tinh thần và hành động như cụ thì tốt đẹp bít bao.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Vote Cụ, cảm ơn Cụ!!!