[Thảo luận] Em làm thế này đúng hay sai ?

pnt

Xe tải
Lỗi của cụ là ỉn nó hơi bị nhẹ tuy rằng em thì chưa dám làm thế bao giờ mặc dù nhiều lúc rất kay, nêu ra hiệu xin vào thì ok còn cái kiểu cứ dúi dúi là rất ghét.

Em thấy thế nào ý nhể, nếu Cụ đã lắp cản và cách một thân 2B mà 31 nó vẫn chui vào được thì có nhẽ lúc đó Cụ bò cũng hơi chậm do công việc ức chế nên nó mới vượt vào cướp đường. Đây là em đặt giả thiết còn đương nhiên Cụ không sai, tức là Cụ đúng. Mong Cụ nghĩ lại hành động của mình. Sông có khúc, người có lúc.:-|
Không ạ. Lúc đó tất cả các xe đã dừng lại rồi chứ ạ , nhưng chú 2b thì dịch dần sát sang bên trái để lách lên trên, chú 31 thì đỗ phía trên xe em khoảng 1m, thấy chú 2b có dấu hiệu tìm cách lách lên là chú ấy đánh lái vào luôn ạ. Hôm đó cũng ấm áp, giả sử chú ấy ngoái đầu lại ra hiệu xin nhường thì e cũng nhường ạ, đằng này cứ thế ghé đầu vào ép e đứng yên thì chịu làm sao được ạ. Em rất thích phong cách lái xe của mấy tài già miền nam, thấy hơi có lỗi một tý là họ quay lại cười và xin đường và em thấy trong trường hợp đó không mấy ai nổi cáu mà không nhường cả.

Hanh.Mr

Xe đạp
Không ạ. Lúc đó tất cả các xe đã dừng lại rồi chứ ạ , nhưng chú 2b thì dịch dần sát sang bên trái để lách lên trên, chú 31 thì đỗ phía trên xe em khoảng 1m, thấy chú 2b có dấu hiệu tìm cách lách lên là chú ấy đánh lái vào luôn ạ. Hôm đó cũng ấm áp, giả sử chú ấy ngoái đầu lại ra hiệu xin nhường thì e cũng nhường ạ, đằng này cứ thế ghé đầu vào ép e đứng yên thì chịu làm sao được ạ. Em rất thích phong cách lái xe của mấy tài già miền nam, thấy hơi có lỗi một tý là họ quay lại cười và xin đường và em thấy trong trường hợp đó không mấy ai nổi cáu mà không nhường cả.
Trường hợp của cụ y hệt trường hợp của em, hôm 26 âm, đoạn đường ở Điện Biên Phủ đi về phía Trần Phú, ở ngay đoạn qua đường tàu, các xe đi chẳng thành làn xe gì cả, nào là 2B quay đầu (đoạn chỗ đường tàu) đi lách sang bên Trần Phú, người đi bộ sang đường, xe buýt, đông, chật cứng,

Em ở vào trường hợp giống chú 31A kia, em đè đầu 1 taxi, em sai là ko xi nhan xin chuyển làn để lách lên, thằng cha đó có cọ vào sườn xe của em, hix, bực quá, nhưng em nhịn và cũng biết mình sai, xe chỉ bị xước sơn 1 chút, ... lúc đó để ý thấy chú Taxi cau có chửi em, rồi chỉ vào F1 của chú ấy, hix... giờ nghĩ lại thấy tham gia giao thông mệt thật... nếu ko kiềm chế đc, rất dễ phang nhau... kiểu suy nghĩ nện cho mày 1 trận, xong tính tiếp...

cuunet116

Xe máy
Vào tôi thì tôi cũng ỉn cho phát, có khi mạnh hơn vì mình đúng mà. Cho bọn nó chừa

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Biển xanh và biển đỏ đi láo lắm,có lẽ em cũng về lắp cản trước giống bác ! :D

captivaltz

Xe điện
Bây giờ chắc kụ đã suy nghĩ kỹ hơn rùi
Lần sau tùy cụ, táng mạnh thêm cũng được, bỏ qua tất cả để nhường nhịn cũng OK

echkep

Xe tải
Cụ chủ chẳng sai tẹo nào cả,bọn cẩu quan đấy đi đường mất dậy lắm ạ.

silverhair117

Xe tăng
Nên nhường các kụ ạ, mình không sai nhưng chuốc lấy sự phiền phức. Va chạm chỉ làm tình hình xấu thêm, vậy tránh được trong khả năng thì cần tránh.

volga1990

Xe tăng
Em chỉ thấy buồn vì ý thức những người ngồi trên xe biển xanh, vô tình làm xấu đi những hình ảnh tốt đẹp