em lập thớt tư vấn bảo dưỡng,sửa chữa.

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trường hợp 1:xe dùng lốc santic giống xe ford lases,mitsu jolie nên khi bị kêu như xe cụ thì gần như ko khắc phục đc,diều hòa vẫn mát thì cụ cứ để mà chạy,do phần trong lốc dã hơi bị mòn nên nó mới kêu,cụ nhớ châm dầu lốc đầy đủ khi nạp ga,nó sẽ cải thiện hơn 1 tí.
trường hợp 2:xe hơi bị giật là do côn,tiếp xúc ko đều hay còn gọi là do côn,cụ có thề thử bằng cách khi tăng tốc cụ hơi đỡ chân côn,nếu ko giật thì chắc chắn côn đã bị xoa.mà côn đi đc bền hay ko là do ng đi.
Xin lĩnh hội ý kiến của Cụ. Vấn đề thứ nhất thì thay cái lóck bãi là lại ngon. Nhưng cái vấn đề thứ 2 với xe em nó mới nan giải. Côn xe em cũng có thể có vấn đề vì khi nhả côn ra nó không êm ở số thấp, nó hay bị khậc 1 cái và xe bị rung rần rần.. mặc dù e đã rất nhẹ nhàng. Nếu em đỡ nhẹ côn khi tăng tốc thì là không bị rồi. Hôm trước em nâng chân gânngty lên một chút ( vòng tua k 1000v/p) thì lại không bị bác ah. Nhưng đi mấy hôm thì vòng tua ga..ty nó lại về như bình thường nên lại có hiện tượng bị.

Chỉnh sửa cuối:

Chimcanthi

Xe hơi
Cụ ghi lại thông số ạ.chắc chắn cụ ghi sai.
Không sai chút nào đâu ạ,chính xác là khi em cắt côn và nhả chân ga thì tua máy sẽ giảm sâu và ko kịp mồi là chết máy.
Theo như các bác thợ nói thì nó giống hiện tượng bỏ máy, nhưng em cho em nó đi an dưỡng tại Toyota Hoàn Kiếm 3 ngày, các bác ấy cũng ko tìm ra bệnh nên đã đè em ra thây dây cao áp hết gần 6 củ ngày đầu cũng có đỡ hơn tý nhưng h em nó lại như xưa. Bugi thì các bác thợ kiểm tra bảo ko có vấn đề gì

Không biết các bác có cao kiến gì ko?

hai_phuc.autote

Xe tăng
Không sai chút nào đâu ạ,chính xác là khi em cắt côn và nhả chân ga thì tua máy sẽ giảm sâu và ko kịp mồi là chết máy.
Theo như các bác thợ nói thì nó giống hiện tượng bỏ máy, nhưng em cho em nó đi an dưỡng tại Toyota Hoàn Kiếm 3 ngày, các bác ấy cũng ko tìm ra bệnh nên đã đè em ra thây dây cao áp hết gần 6 củ ngày đầu cũng có đỡ hơn tý nhưng h em nó lại như xưa. Bugi thì các bác thợ kiểm tra bảo ko có vấn đề gì

Không biết các bác có cao kiến gì ko?
Vòng tua thất thường,cụ có bảo thợ đọc data khi nổ máy ko,kiểm tra thông số mấy con cảm biến,họng hút bướm ga.như vậy xe cụ đang bị lỗibcon bù ga.

Chimcanthi

Xe hơi
Vòng tua thất thường,cụ có bảo thợ đọc data khi nổ máy ko,kiểm tra thông số mấy con cảm biến,họng hút bướm ga.như vậy xe cụ đang bị lỗibcon bù ga.
em đã ra thợ, họ cũng nói lỗi con bù ga điều hòa thế là luộc luôn 1 củ con bù ga điều hòa hàng 2nd. không biết con bác nói có phải con này ko hay là con IC bên cạnh nó.

DucHuyen

Xe hơi
Bác Hải cho em hỏi
Xe em escape 2008-2 cầu bi các lỗi sau
- đèn check báo lỗi bầu Catanic( vào hãng ktra). Nếu xoá lỗi thì đi khoảng 5-600km lại bị báo lỗi đấy
- khi xe đạt tốc độ 60-70km/h xe sẽ chuyển chế độ caì cầu tự đông thì cảm giác xe rung khá mạnh và khó chiu nhưng vận tốc đạt 80-100 thì lại bình thường. Thợ hãng khuyên em nên tháo cát đăng vì xử lí vụ này khó lắm( thế thì nói chuyện làm gì). Em đã tháo cát đăng chạy thử thì ko bị rung như vậy
Bi chữ thập chủ cũ mới thay 1 nhưng thợ hãng nói hơi ngắn hơn nhưng em hỏi đó có phải nguyên nhân ko thì họ ko trả lời được .
Cảm ơn bác!

hai_phuc.autote

Xe tăng
Bác Hải cho em hỏi
Xe em escape 2008-2 cầu bi các lỗi sau
- đèn check báo lỗi bầu Catanic( vào hãng ktra). Nếu xoá lỗi thì đi khoảng 5-600km lại bị báo lỗi đấy
- khi xe đạt tốc độ 60-70km/h xe sẽ chuyển chế độ caì cầu tự đông thì cảm giác xe rung khá mạnh và khó chiu nhưng vận tốc đạt 80-100 thì lại bình thường. Thợ hãng khuyên em nên tháo cát đăng vì xử lí vụ này khó lắm( thế thì nói chuyện làm gì). Em đã tháo cát đăng chạy thử thì ko bị rung như vậy
Bi chữ thập chủ cũ mới thay 1 nhưng thợ hãng nói hơi ngắn hơn nhưng em hỏi đó có phải nguyên nhân ko thì họ ko trả lời được .
Cảm ơn bác!
Cái lỗi thứ 2 thì xử lý cái bi treo các đăng cụ ạ.còn cái lỗi đầu tiên thì là do lỗi cảm biến hơi xăng.cụ bỏ ra vệ sinh thổi thật sạch thì sẽ đc lâu hơn.trong cái hộp đó mlõi là giấy,hơi xăng tích tụ quá nhiều,xe kia morning cũng hay bị như vậy.

leanhtuan1671

Xe buýt
Cụ chủ cho em phiền cụ tí, em đang muốn biết cái lốc này của em dc chế từ lốc của xe nào (em tìm trên mạng chẳng thấy giống cái nào cả), nếu em thay lốc chính hãng có dc ko ( xe em lacetti ex) ?

DucHuyen

Xe hơi
Cái lỗi thứ 2 thì xử lý cái bi treo các đăng cụ ạ.còn cái lỗi đầu tiên thì là do lỗi cảm biến hơi xăng.cụ bỏ ra vệ sinh thổi thật sạch thì sẽ đc lâu hơn.trong cái hộp đó mlõi là giấy,hơi xăng tích tụ quá nhiều,xe kia morning cũng hay bị như vậy.
Cảm ơn Bác! Đầu giờ chièu nay em qua Bác xử lí cho em với ah

bác cho em nhờ tí...em đang chạy con everet có nhũng lúc phanh e nghe thấy kêu lục kục ở gầm là bị làm sao vậy...di bảo dưỡng thỳ họ bảo là không hỏng gì cả...bác nào biết cho e hỏi?

hai_phuc.autote

Xe tăng
bác cho em nhờ tí...em đang chạy con everet có nhũng lúc phanh e nghe thấy kêu lục kục ở gầm là bị làm sao vậy...di bảo dưỡng thỳ họ bảo là không hỏng gì cả...bác nào biết cho e hỏi?
Hiện tượng phanh mà bị kêu thì tốt nhất phải đc chạy thử xe thì nghe tiếng kêu mới chuẩn đc cụ ạ.có thể do mòn,dơ ắc cụm phanh,mà nó kêu phía trc hay sau xe vậy cụ.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Cụ chủ cho em phiền cụ tí, em đang muốn biết cái lốc này của em dc chế từ lốc của xe nào (em tìm trên mạng chẳng thấy giống cái nào cả), nếu em thay lốc chính hãng có dc ko ( xe em lacetti ex) ?

Lốc lacettti muốn ngon bổ rẻ cụ thay cái lốc bãi,có thiều đồ đâu mà cụ chế lốc làm gì.lốc chính hãng thì đắt lắm.

leanhtuan1671

Xe buýt
liệu có phải là của matiz ko ạ?

Rexton6886

Xe máy
cụ Hai ở đâu tôi muốn tới cụ bảo dưỡng con prado 4.0 nó cũng hơi già rồi, cái bệnh đã thay dây curoa bi tì nhưng vẫn kêu rào rào
mong tin cụ.

DucHuyen

Xe hơi
Chiều nay lỗi cát đăng đã xử lí xong. Cảm ơn Hải và Lộc nhé.
Câc cụ ah. Lần đầu qua nơi này em cũng hơi lăn tăn nhưng so với thợ hãng thì em thấy ổn hơn nhiều đấy ah.

HThanh2411

Xe máy
Chỗ cụ chủ có xử lý vụ sơn gò hàn ko ạ. Em muốn xử lý gỉ gầm xe,,và babule.

lemontrees

Xe hơi
Cụ ơi con Forte Sli 2009 của e nút đóng mở cửa bên lái không hoạt động, bên phụ vẫn OK, cái này thay hay sữa như nào ạ?