em lập thớt tư vấn bảo dưỡng,sửa chữa.

duyanh54

Xe tải
Trước xe em bị hở phớt đuôi trục cơ, sau khi thay phớt đuôi trục cơ thì bị ạ.
Cụ kiểm tra lại dầu số chưa.nếu như vậy tốt nhất cụ mang đế nơi cụ thay pớt hôm trc để thợ kiểm tra lại.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Kính các cụ cho xin cái ý kiến ạ:

Chả là lần trước em đi đăng kiểm mới biết phanh bị hỏng cupen dầu thế là bị out, phải đi sửa rồi mới quay lại đăng kiểm được. Vì vậy các cụ có cao kiến về thời gian, thời điểm nào thì nên bảo dưỡng phanh và nên bảo dướng những mục gì ạ?

look

Xe đạp
Kính các cụ cho cao kiến !!!
Xe mình corolla 1998 bị "chẩy dầu phớt đuôi trục cơ" phía hộp số, 1 ngày chảy khoảng 4 giọt.
Đã đi thay ở 1 gara gần nhà nhưng vẫn không hết.
Các bác cho hỏi có gara nào xử lý đc vụ này không " mình ở hà nội".
- có ý kiến cho rằng phải bổ máy tháo trục cơ để xử lý ... ko lẽ cái phớt đó lại ko thể làm kín được.
Thank các bác.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Xe mình corolla 1998 bị "chẩy dầu phớt đuôi trục cơ" phía hộp số, 1 ngày chảy khoảng 4 giọt.
- có ý kiến cho rằng phải bổ máy tháo trục cơ để xử lý ... ko lẽ cái phớt đó lại ko thể làm kín được.
Thank các bác.
Cụ đã tận mắt nhìn cái trục cơ chưa cụ,cái phần đuôi trục cơ để lắp phớt đã bị sẻ rãnh rồi à.nếu chưa bị sẻ rảnh thì do thợ lắp phớt sai,nếu bị sẻ rảnh thì do thợ chưa cắt bớt cái lò xo để thu nhỏ đg kình cái phớt,trg hợp cuối cùng nếu phải tháo trục cơ để xử lý thì cũng ko phải bổ máy.
vụ này cụ alô e.

longthang

Xe buýt
Xe em toy venza, mỗi lần đi vào chỗ xóc thì tay lái kêu lọc khọc, trước em đã làm bên toy giải phóng được 2 năm, giờ nó kêu lại, em đã 2 lần mang sang toy giải phóng và mỹ đình nhưng họ đều từ chối khéo ko làm, họ nói cái này đã làm một lần rồi giờ làm thêm lần nữa khả năng là không được.
Cụ cho em hỏi họ nói vậy có đúng không ạ

hai_phuc.autote

Xe tăng
Xe em toy venza, mỗi lần đi vào chỗ xóc thì tay lái kêu lọc khọc, trước em đã làm bên toy giải phóng được 2 năm, giờ nó kêu lại, em đã 2 lần mang sang toy giải phóng và mỹ đình nhưng họ đều từ chối khéo ko làm, họ nói cái này đã làm một lần rồi giờ làm thêm lần nữa khả năng là không được.
Cụ cho em hỏi họ nói vậy có đúng không ạ
Thước lái trợ lực điện,thước lái cơ,dơ bạc thì đóng lại bạc.mà tiếng kêu thì nó có thể phát ra từ nhiều chỗ,quan trọng là đc chạy thử xe cụ ạ.xem nó kêu từ thước lái,cân bằng trước hay kêu từ chỗ tiếp giáp motơ điện với trục lái.

hai_phuc.autote

Xe tăng
nếu kêu từ bạc thước lái,cụ để lâu ko xử lý,khi nó bị giỗ trục thước,dơ quá mòn ko đều,cong ruột thước thì bó tay cụ ạ.

longthang

Xe buýt
Thước lái trợ lực điện,thước lái cơ,dơ bạc thì đóng lại bạc.mà tiếng kêu thì nó có thể phát ra từ nhiều chỗ,quan trọng là đc chạy thử xe cụ ạ.xem nó kêu từ thước lái,cân bằng trước hay kêu từ chỗ tiếp giáp motơ điện với trục lái.
Bác có gara không ạ

hero24631

Xe buýt
[YOUTUBE]http://youtu.be/lRn0FRnaZrg[/YOUTUBE]
Cụ chủcho em hỏi xe e bây giờ bị như thế này thì cần phải lam gì ạ? Em mang vào hãng check nhưng không có lỗi gì cả, tình trạng là ga lên nó khi xuống nó dừng một chút nó mới xuống hết ạ

hai_phuc.autote

Xe tăng
quan trọng là xe gì cụ.honda civic,lacetti chân ga điện,nissan ga điện,hoặc các loại xe chân ga điện thì cụ ko tự làm đc đâu.dàn kim fun là cái kim dùng để phun xăng vào buồng đốt,nằm chạy dọc theo động cơ trên mặt máy.

Tigerforce

Xe điện
quan trọng là xe gì cụ.honda civic,lacetti chân ga điện,nissan ga điện,hoặc các loại xe chân ga điện thì cụ ko tự làm đc đâu.dàn kim fun là cái kim dùng để phun xăng vào buồng đốt,nằm chạy dọc theo động cơ trên mặt máy.
Chỗ bác hải đã xử lý lỗi p0403 lỗi mạch điều khiển van tuần hoàn khí thải của Mazda3 chưa ah. Van điện em đã đo mạch vẫn bình thường. Thanks bác.

look

Xe đạp
Thank các bác.
Cụ đã tận mắt nhìn cái trục cơ chưa cụ,cái phần đuôi trục cơ để lắp phớt đã bị sẻ rãnh rồi à.nếu chưa bị sẻ rảnh thì do thợ lắp phớt sai,nếu bị sẻ rảnh thì do thợ chưa cắt bớt cái lò xo để thu nhỏ đg kình cái phớt,trg hợp cuối cùng nếu phải tháo trục cơ để xử lý thì cũng ko phải bổ máy.
vụ này cụ alô e.
- Hôm thay phớt đuôi trục cơ mình không có mặt ở đó nên không biết đầu trục đã bị xẻ rãnh chưa !!!
Cụ báo cho cái giá đẹp vào inbox cho 2 trường hợp :
1, Nếu đầu trục vẫn còn dùng được ?
2, Nếu phải tháo trục cơ (tháo từ dưới lên)?
Hiện tượng chẩy dầu xe mình khi dầu máy nằm nửa trên của que thăm dầu, khi dầu hao qua giữa vạch (max - min) của que thăm dầu thì lại không chẩy nữa!
(ngoài ra có thể làm thêm gì nhận tiện tháo trục cơ không)?

thank bác!!!

laixe.xe

Xe hơi
Em có vios 2005 nổi đèn báo dầu nhờ các cụ giúp ạ. Và cho em địa chỉ gara tin cậy ạ.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Nổi đèn nhưng máy có tiếng kêu gì khác lạ ko cụ.1 là hỏng top báo áp suất dầu,2 là bơm dầu kém.khi ga to lên mà tắt đèn thì nguyên nhân do bơm dầu,hoặc bạc biên baliê đã bị dơ,mòn.cái này cụ cần ktra cả lượng dầu còn trong cácte.

conmeo1

Xe buýt
Em xin phép admin.em lập thớt tư vấn bảo dưỡng sửa chữa các dòng xe du lịch.sau một thời gian không dài tác nghiệp cái công việc sửa chữa,bảo dưỡng các loại xe du lịch.nay em lập thớt này mong muốn đc giao lưu với các cụ đang cưỡi v2,v3.với chút kiến thức và kinh nghiệm nhỏ nhoi hy vọng sẽ giúp đcj phần nào để các cụ luôn đảm bảo đc v2,v3 của các cụ luôn ngon lành,ngoan ngoãn.
ĐT.0965 11 66 38.em ở hn nhé.khu vực thanh xuân.
các cụ nhớ nha.giao lưu là chính nhé.nhà cháu sẽ tư vấn từ xa.
Bác hai_phuc cho em hỏi: Nếu thay lọc dầu của hãng khác, loại cho động cơ có dung tích lớn hơn (cụ thể là Toyota vios 1.5) vào xe của em đang đi (Suzuki 1.4) thì có ảnh hưởng gì đến vận hành máy móc ko? Theo em hiểu thì cái lọc đấy nó chỉ là 1 bộ phận cơ học gồm các màng lọc nên có thể sử dụng chung được

hai_phuc.autote

Xe tăng
Ko vấn đề cụ ạ.ren chuẩn,gioăng giữ dầu chuẩn là đc.

30M60xx

Xe buýt
Hôm trước thay má phanh trước chỗ cụ quên không nhờ cụ chỉnh hộ cái phanh tay không ăn, bữa nào qua cụ hộ em cái nhé.

Chỉnh sửa cuối: