em lập thớt tư vấn bảo dưỡng,sửa chữa.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Chỗ sóc nó không kêu hoặc em không để ý thấy nó kêu cụ ạ. Em toàn bị khi vừa leo lên xe đánh cua ra đường là nó kêu lọc cọc, trả lái xong là hết. Nghe như tiếng xiết ốc ạ
Vậy có thể là đầu láp ngoài.cụ vào sân rộng,đánh hết lái sang bên lái hoặc bên phụ,giẽu vô lăng,vào số rồi nhả chân côn mà nó kêu cọc cọc thì chắc chắn bị rơ đầu láp ngoài.
mà v2 cụ chạy đc bao nhiêu km rồi ạ.với lại dòng xe getz rất nhiều xe nhanh hỏng đầu láp ngoài bên phụ,vì cây láp bên phụ nó dài hơn cây láp bên lái,nên nó bị vẩy nhiều hơn.

hai_phuc.autote

Xe tăng
e thấy cụ nhiệt tình quá cụ là thợ hay chủ vậy cụ sđt cụ sao ạ
Oh thank cụ.em là tất cả ạ.giwũ nghề thì cũng phí,e chia sẻ cùng các cụ thôi ạ.
cụ nào còn thừa cái logo của of,tặng e 1 cái để e dán vào mít e buổi sáng nhà e.hôm trc có 1 cụ đi masda 3 hứa tặng 1 cái mà giờ vẫn chưa tấy đâu.

hoagvc3

Xe tăng
Bẩm cụ chủ, sáng nay em mới đi gara xử lý cái vụ khoang máy có tiếng réo như có ấm nước sôi mà hôm trước có nhờ cụ tư vấn, sau khi tháo kiểm tra đai cam, bi, tì... thì phát hiện ra bơm nước động cơ bị rơ bi: híc, thợ thay cho em cái bơm xe nubiria trong khi xe em là cruze ls 2011, em có thắc mắc thì thợ bảo giống nhau?? em nhờ cụ xem thợ nói thế có đúng không, thay bơm xe nubiria thì có ảnh hưởng gì về lâu dài không. hiện nay tiếng máy đã êm êm một khúc sông Cầu rồi
Tổng thiệt hại
1. Bơm 670 ngàn
2. Công thay 400 ngàn,
3.Súc két nước, thêm nước làm mát 1 lon hết 40 ngàn
Em thắc mắc sao cái bơm đắt thế?
cụ hồi âm em với nhé. vodka cụ ạ

hai_phuc.autote

Xe tăng
Bẩm cụ chủ, sáng nay em mới đi gara xử lý cái vụ khoang máy có tiếng réo như có ấm nước sôi mà hôm trước có nhờ cụ tư vấn, sau khi tháo kiểm tra đai cam, bi, tì... thì phát hiện ra bơm nước động cơ bị rơ bi: híc, thợ thay cho em cái bơm xe nubiria trong khi xe em là cruze ls 2011, em có thắc mắc thì thợ bảo giống nhau?? em nhờ cụ xem thợ nói thế có đúng không, thay bơm xe nubiria thì có ảnh hưởng gì về lâu dài không. hiện nay tiếng máy đã êm êm một khúc sông Cầu rồi
Tổng thiệt hại
1. Bơm 670 ngàn
2. Công thay 400 ngàn,
3.Súc két nước, thêm nước làm mát 1 lon hết 40 ngàn
Em thắc mắc sao cái bơm đắt thế?
cụ hồi âm em với nhé. vodka cụ ạ
Xe của cụ động cơ giống lacetti đời cũ,và nubira.cái bơm nc nó gắn ở phần đầu động cơ.chỉ cần giống nhau,cùng loại là lắp đc.ko ảnh hưởng,có điều khi lắp phải cẩn thận phần gioăng và bơm keo cẩn thận,ko nó lại chảy nước.đã êm ru thì cụ cứ vậy mà chạy thôi cụ ạ....mà sapa đang có tuyết rơi đó cụ.làm 1 chuyến test luôn đi cụ.

hoagvc3

Xe tăng
Xe của cụ động cơ giống lacetti đời cũ,và nubira.cái bơm nc nó gắn ở phần đầu động cơ.chỉ cần giống nhau,cùng loại là lắp đc.ko ảnh hưởng,có điều khi lắp phải cẩn thận phần gioăng và bơm keo cẩn thận,ko nó lại chảy nước.đã êm ru thì cụ cứ vậy mà chạy thôi cụ ạ....mà sapa đang có tuyết rơi đó cụ.làm 1 chuyến test luôn đi cụ.
Cảm ơn cụ nhiều, mời xã giao cụ vodka nhé. Em cách hà nội đến 500km nếu đi sa pa chắc hơn. Hì muốn ra chổ cụ để mời cụ cốc bia mà chưa có điều kiện, mà cái bơm 670k có đắt ko cụ

hai_phuc.autote

Xe tăng
Cảm ơn cụ nhiều, mời xã giao cụ vodka nhé. Em cách hà nội đến 500km nếu đi sa pa chắc hơn. Hì muốn ra chổ cụ để mời cụ cốc bia mà chưa có điều kiện, mà cái bơm 670k có đắt ko cụ
Giá cả thì nhà cháu phải check đã,nhưng đó chưa phải là hàng chính hãng cụ ạ.thay cái đó nó cũng đơn giản nên cụ cứ yên tâm.sau khi tjay xong cụ nhớ để ý nước nôi cho v2 của cụ.xem nó có bị hao hụt gì ko cụ ạ.

veronicax2

Xe buýt
bác phúc giúp em phát vẫn là con mazda 3 nhà em
sau khi thay cảm biến oxy hàng bãi vào thì báo lỗi MAF cảm biến gió loại LZ01
đã thay cả 2 xong xe chạy ầm ầm cả tuần nay chả báo lỗi gì cả, nhưng có điều khi tăng tốc từ 60 - 80 xe nó cứ ì ì như kiểu thiếu gió gì gì đấy, phải hơi nhả ga ra rồi vào ga tiếp thì xe mới thốc, em cũng chả hiểu bị sao nữa
em cứ tưởng bỏ máy nhưng tháo buggi ra thì màu hồng đỏ đẹp

Chỉnh sửa cuối:

hai_phuc.autote

Xe tăng
bác phúc giúp em phát vẫn là con mazda 3 nhà em
sau khi thay cảm biến oxy hàng bãi vào thì báo lỗi MAF cảm biến gió loại LZ01
đã thay cả 2 xong xe chạy ầm ầm cả tuần nay chả báo lỗi gì cả, nhưng có điều khi tăng tốc từ 60 - 80 xe nó cứ ì ì như kiểu thiếu gió gì gì đấy, phải hơi nhả ga ra rồi vào ga tiếp thì xe mới thốc, em cũng chả hiểu bị sao nữa
em cứ tưởng bỏ máy nhưng tháo buggi ra thì màu hồng đỏ đẹp
Con Map cũ chạy thì sao hả cụ...nổ máy lên cái chết luôn hả cụ.cảm biến oxy masda 3 có 2 con,sao cụ ko thay đồ mới xịn luôn đi,hàng bãi là dùng rồi,sợ đưa tín hiệu về ko chuẩn,chắc cụ lại phải thay nốt cảm biến vị trí bướn....ga.lại cắm máy test đi cụ.

veronicax2

Xe buýt
xe vẫn đề nổ 1 phát lên luôn, phòng tít mù tốc độ 0 - 60km/h
sau khi thay cảm biến oxy xong, nó lại báo lỗi cảm biến gió MAF, xe kêu cứ gừ gừ gừ.......thay cảm biến MAF vào thì hết luôn, xóa lỗi chả hiện ra cái gì nữa, cố chạy 2 tuần nay vẫn thế, giờ mong nó hiện ra để đi check thì nó có hiện ra đèn check đâu, mà chỉ có duy nhất tốc độ 60-80 mới xuất hiện hiện tượng gừ gừ này

Chỉnh sửa cuối:

Tigerforce

Xe điện
xe vẫn đề nổ 1 phát lên luôn, phòng tít mù tốc độ 0 - 60km/h
sau khi thay cảm biến oxy xong, nó lại báo lỗi cảm biến gió MAF, xe kêu cứ gừ gừ gừ.......thay cảm biến MAF vào thì hết luôn, xóa lỗi chả hiện ra cái gì nữa, cố chạy 2 tuần nay vẫn thế, giờ mong nó hiện ra để đi check thì nó có hiện ra đèn check đâu, mà chỉ có duy nhất tốc độ 60-80 mới xuất hiện hiện tượng gừ gừ này
Xe Mazda 3 04 của em cũng bị hiện tượng như kiểu của bác tốc độ 70-80 hơi giật kiểu như thiếu xăng, lớn hơn 80 lại bình thường, em chuyển sang chế độ bán tự động không bị hiện tượng như trên nữa, em rút cảm biến oxy số 1 ra nó cũng ko bị nữa, em nghi là cảm biến oxy số 1 sắp tèo. Trước em cũng thay cảm biến bãi hiệu Denso.

hoagvc3

Xe tăng
Giá cả thì nhà cháu phải check đã,nhưng đó chưa phải là hàng chính hãng cụ ạ.thay cái đó nó cũng đơn giản nên cụ cứ yên tâm.sau khi tjay xong cụ nhớ để ý nước nôi cho v2 của cụ.xem nó có bị hao hụt gì ko cụ ạ.
Vâng, e ở tỉnh nên muốn biết tí giá cả để lần sau còn tránh, cái bơm ấy ghi made in korea nhưng không phải hàng xịn. Em cũng đang kiểm tra lại xem có hao nước ko. Cơ mà chú thợ đổ nước lã vào két với một lon nước màu xanh thế có ổn ko cụ.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Vâng, e ở tỉnh nên muốn biết tí giá cả để lần sau còn tránh, cái bơm ấy ghi made in korea nhưng không phải hàng xịn. Em cũng đang kiểm tra lại xem có hao nước ko. Cơ mà chú thợ đổ nước lã vào két với một lon nước màu xanh thế có ổn ko cụ.
Đổ nc trắng ko cũng đc,nhưng tốt nhất cho vài lon nc xanh cho yên tâm.vd nó có chảy ở chỗ nào mình nhìn phát bít ngay.

dotienviet75

Xe đạp
Em cũng ở gần thanh xuân, xe em cũng có hiện tượng kêu lục cục khi vào chỗ sóc. cụ có thể tư vấn giúp em được không ah? em đi xe ford laser 1.8MT. em vodka cụ trước.

dotienviet75

Xe đạp
chỗ cụ có sửa chữa luôn không, hôm nào đẹp trời em mang v2 của em qua, cụ ktra giup em voi!

dotienviet75

Xe đạp
vậy cụ ở Nguyễn Xiển ah? em cũng ở Nguyễn Xiển đây, thế thì tiện quá hôm nào em mang V2 nhà em ra cụ ktra giúp em vây?

KITTOTET

Xe buýt
Lốc hỏng thì lạnh sao đc cụ ơi.mà v2 cụ ten gì ạ.bây giờ 1 là cụ tháo ra láng lại cái mặt hít,2 là cũng tháo cái mặt hít ra và bỏ đi cái long đen hoặc thay bằng cái long đen mỏng hơn để làm giảm đi khoảng cách giwũa mặt hít và mặt buly lốc đhòa.dòng spark hoăcj matiz hay bị kêu to...làm cuạch 1 phát
Xe e cung bị như vậy. Morning 2005. Cụ chủ cho e thời gian chi phi e qua lam chỗ cụ ah

kduc

Xe Cứu Trợ
Em xin phép admin.em lập thớt tư vấn bảo dưỡng sửa chữa các dòng xe du lịch.......
các cụ nhớ nha.giao lưu là chính nhé.nhà cháu sẽ tư vấn từ xa.
Thanh's cụ chủ trước (b).
Cụ cho e hỏi, e LAC 204 của e đã được 10v, cách đây khoảng 3 tháng e có thông rửa két nước, thay nước làm mát nhưng ko kiểm tra bơm nước. Hiện nay có tình trạng kim báo nhiệt độ chỉ nhích lên tý thôi ( sau khi chạy khoảng 10km) và bật gió nóng rất lâu có hơi nóng (khoảng 20km chỉ ấm ấm). Vậy có vấn đề j ko ah?

hai_phuc.autote

Xe tăng
Thanh's cụ chủ trước (b).
Cụ cho e hỏi, e LAC 204 của e đã được 10v, cách đây khoảng 3 tháng e có thông rửa két nước, thay nước làm mát nhưng ko kiểm tra bơm nước. Hiện nay có tình trạng kim báo nhiệt độ chỉ nhích lên tý thôi ( sau khi chạy khoảng 10km) và bật gió nóng rất lâu có hơi nóng (khoảng 20km chỉ ấm ấm). Vậy có vấn đề j ko ah?
Kim nhiệt mà báo như vậy chắc v2 cụ đã tháo bỏ van hằng nhiệt rồi,máy mát.bt khi đi đc 10km kim báo nhiệt phải gần mức ở giữa đồng hồ báo nhiệt,thứ 2 là quat tản nhiệt két nc đã chạy fix rồi.

andang112

Xe tăng
Cụ cho em hỏi chút, chiều nay em đi rửa xe mấy thằng rửa xe nó bật cái đèn trần, em không để ý lúc vào ga ra không tắt đi, nó sáng khoảng 3h em mới nhớ và phát hiện ra. E đã tắt và đề thử, vẫn nổ bình thường. E muốn hỏi, để nhu vay có sao không? Mai em đi làm khi nổ máy đi, xe có tự động nạp lại điện cho acquy không ah.