[Đã bán] Em không quen dùng nên bán laptop Dell Latitude 5400 ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
4,200,000 VNĐ

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Post tn thì post cho hết, đổi chác thế này khác gì lời 2 lần. Họ cũng nói rõ là ngân sách có vậy, sao k đổi cho họ máy tầm tiền đó
Cụ chủ bảo đó, họ chấp nhận lỗ 1tr5 sao shop k nhập lại? Hay nhập lại giá còn cao hơn nhập hàng về
Nếu cụ quan tâm vào câu chuyên này cố gắng lắng nghe cả hai thì mới có thông tin chính xác được
Em nhắc lại là cụ chủ thớt chỉ liên lạc với em khi mua máy ( mua hộ cô em ) , còn đâu em chỉ liên lạc trao đổi với cô em. Xuyên suất những trao đổi chỉ đề cập việc đổi qua máy khác chạy window.
Cụ chủ mua máy hôm nay mới đưa ra đề nghị trả lại máy với gợi ý là chịu thiệt 1tr ,chứ ko phải 1,5tr , mới có con số đã ko chính xác rồi :(
Em kinh doanh nhưng rất thoải mái, khách mua về ko ưng trả lại em hoàn nguyên tiền, có trường hợp còn dán cả skin trang trí em cũng thanh toán tất.
Em nghĩ cách làm việc của cụ chủ thớt ko quân tử lắm , hay đằng sau là mục đích gì em ko biết...

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người dùng người ta đã lo biết
Thì 10 ngày sau người ta mới biết cái không biết
Họ ko biết gọi cái họ không biết là cái gi
Có chữ ChromeOS thôi mà giấu như mèo giấu mứt
Sao trong tin nhắn ko thấy chữ ChromeOS
Lờ vờ
Em vào of cung mục địch kiếm tiền, chém gió ít vì cũng ko hợp
Em bị xì lốp, bem nick nhiều
Em cũng chẳng cần
Nhưng vụ này tự dưng em dây vào thì em cứ nêu cho rõ ràng

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Vụ này người dùng là nữ ít tiền, cần dùng Windows 11 , làm văn phòng.
Họ ko biết gì về phần mềm, hệ điều hành, phần cứng
Về dùng thì bán hàng cứ tư vấn giao diện
10 ngày sau mới lòi ra ChromeOS
Khách hàng em cũng đủ thể loại, hôm trước 1 bọn thợ giả người dùng khóc lóc ỷ ôi mất pass Macbook, em cũng chửi rồi
Người nào quá đáng, yêu cầu ko hợp lý em cũng ko bênh
Nhưng theo kiểu tin nhắn này thì nữ dùng họ ko biết
Bán hàng thì câu giờ

Tình_đầu

Xe máy
Mấy cụ tấn công dồn dập nhưng cụ kdcn đỡ rất dẻo (e fun thôi nhé), kèo này có vẻ cân. Thi triển tuyệt chiêu gõ phím qua lại e quan sát thấy có 1 điểm mấu chốt. Cụ kdcn nói là nếu cụ mua máy liên lạc và đề xuất thì có khi hoàn lại nguyên tiền chứ ko phải trừ 1củ hay là củ rưỡi, e cho rằng cụ kdcn rất fair. 2 củ triển theo hướng này rồi dùng 1 củ đó hẹn nhau ra quán bia sống mái 1 phen là đẹp cả đôi đường :D

gome

Xe hơi
Mấy cụ tấn công dồn dập nhưng cụ kdcn đỡ rất dẻo (e fun thôi nhé), kèo này có vẻ cân. Thi triển tuyệt chiêu gõ phím qua lại e quan sát thấy có 1 điểm mấu chốt. Cụ kdcn nói là nếu cụ mua máy liên lạc và đề xuất thì có khi hoàn lại nguyên tiền chứ ko phải trừ 1củ hay là củ rưỡi, e cho rằng cụ kdcn rất fair. 2 củ triển theo hướng này rồi dùng 1 củ đó hẹn nhau ra quán bia sống mái 1 phen là đẹp cả đôi đường :D
Em xin thưa với cụ là nếu mất 2tr cho con máy này thì em cũng vui vẻ nhưng quan điểm em rõ ràng là em không muốn ng tiếp theo là nạn nhân thứ n tương tự như em gái em ạ.

gome

Xe hơi
Thú thật với các cụ là em mua cho cô em gái ruột nhưng nói là máy mua cho nữ không cần cao siêu game gủng nhưng công năng tối thiểu như 1 con máy thông thường thì máy này không đáp ứng được, vậy những ng dùng iphone hay ipad máy tính bảng họ mua con này để ôm rơm nặng bụng ạ.
Vậy nên mới có câu:” mua nhầm- bán không nhầm” là đúng với em trong hoàn cảnh này.
Còn cụ bán không dám nhận lại tiền vì như vậy chắc chắn là máy cụ ý có vấn đề hoặc không chịu nhận phần thiếu sót trong khâu bán hàng.
Em nói với cụ Nghĩa là em chấp nhận mất 1tr cụ nhập lại máy nhưng cụ ý không đồng ý là em biết có gì đó không ổn rồi, khấu hao con máy cỏ cũng không lỗ vậy mà máy dùng có được bao nhiêu đâu.
Cụ ý trao đổi và bảo em đóng thớt nhưng em nghĩ lại thì mình đóng thớt thì câu chuyện sẽ lại chìm xuồng!!!
Vậy nên em sẽ vẫn giữ thớt chứ không đóng thớt như cụ ý bảo vì nếu đóng lại thì sẽ có ng cũng mua phải con máy thiếu sự rõ ràng này như em ạ, em chỉ muốn những ai chưa và đang dùng laptop hãy trang bị kiến thức thật tốt để mua những chỗ tin tưởng thông tin cấu hình minh bạch rõ ràng hoặc ít nhiều tìm chỗ bán có lương tâm, bảo hành uy tín thì đồng tiền mồ hôi mình làm ra mua máy nó xứng đáng hơn ạ!!!

gome

Xe hơi
Em không đóng thớt chắc cụ ý phật ý lắm ạ

volam078

Xe tải
Website
cohoc.vn
Đợt trước em cũng mua con máy hơn 3 chục củ của một cụ kdcn, 3 tháng sọc màn, em hỏi cụ ấy có kiếm hộ đc màn ko em trả tiền, cụ ấy im thít, em bảo trả tiền là vì lúc mua em cũng à uôm khoản bảo hành, -
--- vừa rồi em ra 24h thay màn, đc tuần thì phím lại bị lỗi, một số phím kiểu bị đơ, một lúc mới gõ được, - --
--Vụ nữa là mua điều hòa, mua 2 chiều vì có con nhỏ, mùa đông bấm gãy nút ko thấy nóng, soi kỹ hóa ra một chiều, em cũng ko bắt đền chỉ nói chuyện để cụ ấy rút kn mà cụ ấy lồng lên ABC, cũng là cái tội em chủ quan không soi kỹ,
Nhưng em vẫn thích mua linh tinh trên off vì em thấy bên ngoài còn kinh hơn 😁

volam078

Xe tải
Website
cohoc.vn
Tạm thời thì em thấy cụ nào bán hàng chuyên nghiệp mà có topic lâu rồi, có nhiều cụ vào comments rồi thì chất, còn cụ nào hay lập topic mới hoặc đa phần tự comments thì các cụ nên cân nhắc - kn chủ quan của em thôi

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em ko tấn công ai cả ah, nếu mà cụ có nói em trong số trái chiều cụ khcd đó
Em nêu cái đang vùng xám cho nó rõ ra thôi ạ
Bên mua bên bán thế nào thôi.
1 Em có comment ngay từ đầu. Chữ ChromeOS cụ KDCN ko nói ngày 01
2 Đến ngày 10 cụ KDCN mới hở ra ChromeOS
3 Từ ngày 01-> ngày 10 cụ KDCN chỉ dùng từ Giao diện
Em kết là cụ KDCN dí con máy ChromeOS này cho cô bé kia. Dấu nhẹm nó là ChromeOS
Câu giờ 10 ngày.
Em dân Kỹ thuật BkHN ạ, em cực ghét văn của thợ.
Vòng vo 3 quốc.

Kunkute997

Xe hơi
Em ko tấn công ai cả ah, nếu mà cụ có nói em trong số trái chiều cụ khcd đó
Em nêu cái đang vùng xám cho nó rõ ra thôi ạ
Bên mua bên bán thế nào thôi.
1 Em có comment ngay từ đầu. Chữ ChromeOS cụ KDCN ko nói ngày 01
2 Đến ngày 10 cụ KDCN mới hở ra ChromeOS
3 Từ ngày 01-> ngày 10 cụ KDCN chỉ dùng từ Giao diện
Em kết là cụ KDCN dí con máy ChromeOS này cho cô bé kia. Dấu nhẹm nó là ChromeOS
Câu giờ 10 ngày.
Em dân Kỹ thuật BkHN ạ, em cực ghét văn của thợ.
Vòng vo 3 quốc.
Cụ thợ giấu chormeOS, cụ chủ mua xong có vẻ cũng thiếu trách nhiệm,mợ em gái thì chẳng biết mẹ gì cả và cụ thợ có vẻ cũng ko tư vấn kỹ. Trước e cũng bị y kiểu như thế này, mua iphone của 1 cụ kdcn uy tín trên này,e tin tưởng ko check gì cả, cụ kdcn nói máy ổi trả bảo hành sau dùng gần 2 tháng vào 1 ngày đẹp trời ngồi quán cafe ông anh xem máy phát hiện ra máy đổi trả bảo hành nhưng là máy đã thay linh kiện gì đó bên trong chứ ko phải máy đổi trả 100% . Em cũng cay lắm, con máy đắt hơn thị trường 3tr mà mua phải cục tức,e có feeback lại nhưng cũng trả lời lòng vòng. rồi 1 lần khác nữa e mua con ipad nhập Mỹ 100% , ở lưng cạo mất phần chữ gì đó ,cụ chủ cam kết máy sạc 19 lần, e để 1 ngày không dùng gì pin tụt 18% . Nhà e có con ipad 3 pin còn 86% để 1 ngày ko dùng gì gần như pin không tụt. Vậy, con ipad kia chắc thay pin,tìm hiểu ra mới biết nó là 1 con chạy dự án bên nước ngoài(tức là đc cắm cho chạy 24/24h). Kể từ đó, e đờ éo bao giờ mua cái gì của mấy ông kdcn trên of nữa. Tất nhiên,e ko vơ đũa cả nắm rằng tất cả các cụ kdcn trên này đều xấu nhưng cái chất lòng vòng thì cá nhân e nghĩ cũng như nhau cả thôi. Người mua có thể nhầm nhưng người bán ko bao giờ nhầm

traxoay

Xe buýt
EM có LG Gram2018, cụ thêm nửa tiền = 3.8tr. Cụ đổi thì zalo cho em 0904851861

LG Gram 14ZD980 I5-8250U/8GB/256Gb SSD/14FHD
- Mỏng LG Gram mỏng nhẹ, thiết kế cực đẹp
- Màn Hình 14 inch FullHD IPS Hiển Thị cực đẹp
- Máy Mỏng nhẹ, chưa tới 1KG, hỗ trợ vân tay, kèm phím LED
- Máy Thiết kế đẹp, dòng LG Gram dòng cao cấp do LG phát triển, vỏ bằng hợp kim Magie Cacbon Nano, cực mỏng nhẹ và sang trọng
- SSD VNME M2 256G
Vậy giá bán là bao nhiêu cụ ơi. Cho em xin mấy cái ảnh nhé

gome

Xe hơi
Em cảm ơn các góp ý chia sẻ của các cụ, chắc hết hôm nay em xoá topic và lập thớt bóc phốt thì hay hơn vì để các cụ chưa từng mua laptop của cụ này biết và hiểu hơn về tính chất bán hàng không minh bạch, gian dối mập mờ hay nôm na là “lùa gà” cũng như để off trong sạch vững mạnh và có nhiều gian hàng chất lượng phục vụ nhu cầu của đại đa số mọi người trong đó có em ạ 😀

mytafan2201

Xe hơi
KDCN thì mập mở nhưng vẫn cố chày cối là support, hậu mãi rất tốt nhưng quyết ko nhập lại dù khách đã chịu cắt lỗ, lúc bán thì ko nói rõ, đến lúc khách ko dùng dc thì mới lòi ra. Nói chung là em thấy ko có tâm. Laptop bgio cũng rẻ lắm. 5tr chả phải ko kiếm dc đâu. Em gửi cho cụ chủ tham khảo tại Hacom luôn. 4tr5 mua thêm bộ sạc 3-400k nữa là ngon luôn. BH 6 tháng.

minhhoang05

Xe hơi
Sao hai cụ không gặp nhau. Cụ chủ trả lại máy và mất ít chi phí coi như phí dùng mấy chục hôm. Như cụ chủ xác định mât 1,5 triệu thì cũng hơi buốt nhưng lấy lại tiền. Cụ bán nhận lại máy và 1,5 triệu, đi bán cho người khác.

Nếu em là thợ cụ. nào mua của em 1-2 tuần, ít dùng, sau trả lại em 1,5 triệu + máy em OK luôn nếu tình trạng máy đúng như cam kết :D :D :D và em bán lại cho cụ khác rẻ hơn 100-300K :D :D :D

Về cái máy thì em nghĩ là hàng tốt, không nên so sánh với mấy ông thợ bán hàng đểu nên bản thân cái máy nó không có lỗi. Google con máy này thấy Tây lông bán giá cao phết nhưng VN thì dòng này kén khách vô cùng.

Nếu cụ bán máy không chịu nhập lại chỉ có lý do là dòng chrome khó bán quá, tồn lâu nên bán được cho ai thì bán ngay và sợ nhập lại thì lại tồn hàng khó bán. Thường em thấy mua máy đa phần bên bán sẽ ưu tiên tư vấn bán máy chạy windows, họ biết người mua đa số là mua windows chứ các hệ điều hành kiểu ubuntu, chrome, linux chỉ đội chuyên mới hỏi mua. Nên ngay từ hôm đầu tiên cụ nói rõ là máy không chạy windows thì không ai nói gì được người bán.

Em nghĩ đẹp nhất là các cụ gặp nhau cafe trực tiếp ấy.

Cụ mua máy giảm tới 1,5-2 triệu mà trên OF chưa cụ nào xin mua thì chứng tỏ dòng này khó bán, cụ bán máy nhập lại, bán giảm giá 1,5 triệu thì biết đến khi nào mới có khách mua???

Lỗi tại thằng Chrome OS các cụ nhỉ :D

NTA1606

Xe hơi
ông bán hàng nói
Sao hai cụ không gặp nhau. Cụ chủ trả lại máy và mất ít chi phí coi như phí dùng mấy chục hôm. Như cụ chủ xác định mât 1,5 triệu thì cũng hơi buốt nhưng lấy lại tiền. Cụ bán nhận lại máy và 1,5 triệu, đi bán cho người khác.

Nếu em là thợ cụ. nào mua của em 1-2 tuần, ít dùng, sau trả lại em 1,5 triệu + máy em OK luôn nếu tình trạng máy đúng như cam kết :D :D :D và em bán lại cho cụ khác rẻ hơn 100-300K :D :D :D

Về cái máy thì em nghĩ là hàng tốt, không nên so sánh với mấy ông thợ bán hàng đểu nên bản thân cái máy nó không có lỗi. Google con máy này thấy Tây lông bán giá cao phết nhưng VN thì dòng này kén khách vô cùng.

Nếu cụ bán máy không chịu nhập lại chỉ có lý do là dòng chrome khó bán quá, tồn lâu nên bán được cho ai thì bán ngay và sợ nhập lại thì lại tồn hàng khó bán. Thường em thấy mua máy đa phần bên bán sẽ ưu tiên tư vấn bán máy chạy windows, họ biết người mua đa số là mua windows chứ các hệ điều hành kiểu ubuntu, chrome, linux chỉ đội chuyên mới hỏi mua. Nên ngay từ hôm đầu tiên cụ nói rõ là máy không chạy windows thì không ai nói gì được người bán.

Em nghĩ đẹp nhất là các cụ gặp nhau cafe trực tiếp ấy.

Cụ mua máy giảm tới 1,5-2 triệu mà trên OF chưa cụ nào xin mua thì chứng tỏ dòng này khó bán, cụ bán máy nhập lại, bán giảm giá 1,5 triệu thì biết đến khi nào mới có khách mua???

Lỗi tại thằng Chrome OS các cụ nhỉ :D
cụ bán máy giải trình lòng vòng bỏ xừ, tất cả cái về dùng máy hay hạn chế toàn là nói với bạn nữ kia chứ có phải từ đầu nói với cụ mua máy đâu ( nhìn dòng thời gian tin nhắn và mốc 2 cụ ý mua máy của nhau là hiểu ) vấn đề là cụ kia k nhập =)) nhất định k nhập

minhhoang05

Xe hơi
ông bán hàng nói

cụ bán máy giải trình lòng vòng bỏ xừ, tất cả cái về dùng máy hay hạn chế toàn là nói với bạn nữ kia chứ có phải từ đầu nói với cụ mua máy đâu ( nhìn dòng thời gian tin nhắn và mốc 2 cụ ý mua máy của nhau là hiểu ) vấn đề là cụ kia k nhập =)) nhất định k nhập
Thì em nói lý do chính là tội của thằng Chrome OS nó khó bán quá, con này định giá 3 củ chả hiểu có cụ nào rước không vì mua con này thà mua con máy tính bảng còn dùng phần mềm sướng hơn, chuột phím bluetooth thì rẻ, mang vác tiện chứ máy 14 inches mà tính năng hạn chế hơn máy tính bảng thì tội thằng Chrome OS to quá :D :D :D

Trạng thái
Thớt đang đóng