[Funland] Em không muốn làm trụ cột gia đình :(

minhhai985

Xe lăn
E đọc đoạn lương quá cao so với trình độ mà cười bò ra :))

nhuataiche

Xe container
1. Đuổi việc chồng, thuê người khác quản lý.

2. Để chồng tự lập kiếm việc bên ngoài, khỏi liên quan gì đến nhau.
Em đồng ý với bác. Vợ chồng là vợ chồng, công việc là công việc, nên tách bạch, không nên lẫn lộn.

Eau So Fresh

Đi bộ
Nói chung các cụ mợ nên Thông cảm cho kiểu tư duy của phụ nữ. Với em thì:
1. Dám lấy mợ xấu và ko có j đặc sắc = 2/10 điểm.
Nhiều ông bản thân chả đẹp đẽ j nhưng ko chấp nhận lấy gái xấu. Nhất là khi thu nhập đang quá cao số với năng lực như mợ nói.
2. Sức khỏe trâu bò = 4/10 điểm
Lấy ông chồng mà suốt ngày ốm đau, đi bệnh viện thì chán lắm, vừa tốn tiền vừa mất công. Chưa kể còn có kiểu 5 phút phọt 3 phát còn chán nữa. Mợ có đc con trâu tốt lại ko biết quý trọng. Gặp các mợ trên Ò này thì chấm 9/10 điểm luôn.
3. Chịu nghe lời vợ: 2/10 điểm
Đàn ông thường cái tôi nó lớn, vậy mà chồng chị vẫn nghe lời sai bảo của chị thì còn j bằng.
4. Không gái gú lăng nhăng =2/10 điểm
Vợ xấu + tiền từng có lúc nhiều mà ko đi em út cũng đáng được trân trọng.
- Trong mắt chị em có ngoại hình khá thì chồng chị đang là mẫu đàn ông 10/10 điểm đó.
- Nếu chồng chị khắc phục được các nhược điểm chị nêu thì chắc chắn anh ấy ko thuộc về chị nữa.
Đọc bài cụ mà em phì cười, công nhận chồng em cũng tốt của ló.
Mà nhiều cụ cứ day đi day lại là em xấu làm em chạnh lòng ghê, hic. Em nói thế mà các cụ nghĩ kiểu ma chê quỷ hờn quá hihihi. Giờ em là nái xề 2 lứa trông chán thật nhưng lúc yêu đương thì cũng bình thường, Nyc xếp cũng gần đủ mâm, ko đến nỗi nào ạ :(.

TrungUce

Xe tải
Cái cửa hàng con con đút túi được 150tr/tháng cũng ko kém quá chứ cụ :)? Vc em cùng làm cùng ăn cùng hưởng, theo cụ sướng hay khổ?
Em ko so sánh gì với ai nên cụ đừng hằn học thế. Em thấy những người vào đây bỉ bôi phụ nữ thì cũng chả ra gì đâu ạ.
Đọc đến đây thì em thấy mợ nên nghỉ ở nhà làm cho đỡ áp lực. Vừa làm vừa nhẹ nhàng hướng dẫn cậu, nhớ là phải nhẹ nhàng. Cơ mà em thấy các mợ đã làm quản lý thì khó mà nhẹ nhàng được lắm :D

Eau So Fresh

Đi bộ
E đọc đoạn lương quá cao so với trình độ mà cười bò ra :))
Cụ chưa gặp ko phải ko có đâu ạ. Thế nên sau đó khi cải cách lại mới mất việc ạ. Thực ra ko phải mất mà là khi lương cao xong trở về đúng giá trị (còn 1/3) thì không chịu được nên nghỉ, và sau đó ko tìm được việc tốt hơn nữa. Công ty đó bị hàng loạt chứ ko riêng chồng em.

Matxech

Xe container
Nó mà khôn ngoan sắc sảo chả tồn đến lúc gặp mợ
E đã từng khuyên 1 đứa em là
Thôi mày coi như có thằng xe trong nhà đi
Con cái đi học có ng đưa đón mày đi đâu nó chở
Tối mày ngứa chỗ nào nó gãi, cơm nó ăn nó vẫn tự làm ra đủ
Nhưng nó ko sướng mằng mợ vì ck nó chỉ khoẻ tay chứ chân thì yếu

caisua

Xe lăn
Mợ là quản lý kém, sử dụng không đúng người đúng việc, không biết cách phát huy khả năng của nhân viên, sếp ngày xưa khi nhận ra trả lương cao không đúng người thì họ đã làm gì nhỉ?

Em ko ý kiến gì vụ này vì ngày ngày em chạy grab đưa vợ được 200k. Còn lại cô ấy lo tất, nuôi chồng, 2 con ăn học. Mà cô ấy còn bảo em đúng loại dài lưng (và..) tốn vải nhưng em ưng:)).

Ko liên quan tí là cái nick của mợ Eau So Fresh thì Eau là tiếng Pháp ah?
Eau là gõ nhầm ạ, định gõ là Rau

Chỉnh sửa cuối:

vietbamboo

Xe điện
Mợ không bỏ có nghĩa là để ck làm trụ cột được thì ck Mợ thay đổi hoặc mợ phải thay đổi:
- Mợ có thay đổi được khái niệm thế nào là trụ cột không? hay mặc định nó phải kiếm được nhiều tiền, gánh vác mọi việc? Mợ có bỏ kệ công việc cho CK mợ xoay sở hay chỉ lo mất vài đồng, mất vài khách rồi lại nhao ra làm. Mợ ko thay đổi được thì đừng hi vọng CK mợ thay đổi.
- CK mợ có thay đổi được không? cháu nghĩ là không nếu vẫn mô hình làm đó, mợ vẫn là mợ và là vk của ông ấy. phải có biến cố đủ lớn thì may chăng Ck mợ thay đổi được ví dụ như đánh đổi làm việc khoa học, có kế hoạch, chỉn chu... đổi lại lấy cho cô vk trẻ đẹp... cháu tin là lão ấy thay đổi ngay.

Như lời mợ tả thì cháu thấy CK mợ cũng được, nếu lão Ck vào đây cằn nhằn có con vợ vừa xấu, vừa tham kiếm tiền, cằn nhằn suốt ngày... cháu nghĩ mợ lại chả tỉnh ra ngay.

Chỉnh sửa cuối:

mat mo chan cham

Xe tải
Hôm nay E nhặt được cái này trên fb. Mợ đang làm Trẫm còn kêu ca gì. Mợ nên tự hào vì chồng mợ là 1 người không cờ bạc, rượu chè, gái gú. Đó là niềm mơ ước của bao nhiêu mợ khác rồi. Đã thế chồng mợ lại khỏe chân, khỏe tay! Nhất mợ.
Tiền tiêu vặt mỗi tháng CHỒNG cho
35 triệu - đàn bà có thể tự xưng : bổn cung
25 triệu thì là : quý phi
15 triệu là : quý nhân
12 triệu là : tài nhân
6 triệu là : thường tại
Dưới 3 triệu đều là cung nữ
Tự đi làm, tự kiếm tiền, tự tiêu có thể tự xưng : ai gia
❣
Tự lập nghiệp, kinh tế độc lập là Võ tắc thiên - cũng có thể tự xung là
❣
TRẪM
❣️

Chị em vào xưng đi nào
😂
😂
😂

Chúc các chị em đều là quý nhân trở lên náaaaaa

abc321

Xe hơi
Bỏ đi ạ. Lấy thằng khác

abc321

Xe hơi
Hôm nay E nhặt được cái này trên fb. Mợ đang làm Trẫm còn kêu ca gì. Mợ nên tự hào vì chồng mợ là 1 người không cờ bạc, rượu chè, gái gú. Đó là niềm mơ ước của bao nhiêu mợ khác rồi. Đã thế chồng mợ lại khỏe chân, khỏe tay! Nhất mợ.
Chuẩn đấy ạ. Ko nó rượu chè về nó táng cho phù mỏ

abc321

Xe hơi
Nó mà khôn ngoan sắc sảo chả tồn đến lúc gặp mợ
E đã từng khuyên 1 đứa em là
Thôi mày coi như có thằng xe trong nhà đi
Con cái đi học có ng đưa đón mày đi đâu nó chở
Tối mày ngứa chỗ nào nó gãi, cơm nó ăn nó vẫn tự làm ra đủ
Nhưng nó ko sướng mằng mợ vì ck nó chỉ khoẻ tay chứ chân thì yếu
Thế thì hỏng cụ ạ. Đàn bà mà có ck chân yếu nó dữ như ch ó đẻ ấy ạ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chào cccm! Kể ra chuyện này thì cũng chán nản, xấu chàng hổ ai, nên em xin phép dùng clone. Cccm cho em tâm sự xả stress chút thôi ạ.

Vợ chồng em tính cách rất khác nhau. Nhưng không biết vì sao thì vẫn yêu thương nhau, cái này là cốt lõi để duy trì hôn nhân. Đừng ai khuyên em bỏ chồng, em không có ý định đó đâu ạ.

Vc em quen nhau vì cả 2 cùng ế nên được giới thiệu. Em thì nhan sắc trung bình (hơi xấu), chồng em cũng thế. Rồi ko hiểu sao chồng em lại tỏ ra rất yêu thương em, chiều chuộng mọi thứ. Em nghĩ một đứa nhan sắc tầm thường như mình mà có người thương như vậy là quá may mắn rồi, nên bất chấp khác biệt, chúng em đi đến hôn nhân.

Hôn nhân của bọn em vẫn hạnh phúc, cho tới khi chồng em mất việc (công việc tốt, lương khá và có phần quá cao so với trình độ của anh ấy). Sau đó anh ấy không tìm được việc nào lương tốt nữa, chỉ đi làm làng nhàng. Thời gian này chồng em loay hoay lắm và em nhận ra chồng chẳng có tố chất xông pha gì cả, đầu óc kém cỏi chậm chạp và hay bao biện đổ lỗi.

Em thì trước đây sống với cha mẹ đầy đủ chả phải lo nghĩ tiền bạc, chưa từng phải khổ. Lấy chồng thời gian đầu cũng vậy, nên cứ nhàn nhã đi làm công việc văn phòng lương đủ tiêu. Khi chồng ko kiếm được tiền thì em buộc phải chân trong chân ngoài buôn bán, dù em chưa bao giờ nghĩ mình có khả năng đấy (gia đình em toàn học thuật thôi chẳng ai kinh doanh).

Nhưng chắc được trời phù hộ, may mắn mấy năm nay việc buôn bán của em phát triển tốt, chồng em bỏ việc về làm với em, để em vẫn đi làm cty nghề tay phải. Thì khỏi nói cũng nhờ chồng chăm chỉ chịu khó mà em vừa làm cty vừa bán hàng được. Thu nhập 2vc giờ khá tốt, có nhà có xe (nhỏ thôi), con cái học trường tư, ko phải lo nghĩ nhiều.

Em không bao giờ phủ nhận công sức của chồng em, thậm chí em còn thật sự muốn anh ấy làm chủ, để em đỡ phải gánh vác nhiều. Em là người vợ muốn dựa vào chồng chứ không muốn làm trụ cột gia đình. Nhưng chồng em không có khả năng quản lý. Làm việc chung với nhau mới càng lộ ra là tính anh ấy quá xuề xòa và không mấy khi chịu trách nhiệm. Làm sai, hỏng và toàn đổ lỗi thôi. Cho tới khi việc nhiều quá thuê NV làm (trước 2vc tự nai lưng ra làm, phải nói là sức anh ấy rất chăm chỉ trâu bò ạ, nên làm được nhiều) thì cái yếu kém đấy càng lộ ra, vì quản lý ko tốt. Em thì đi làm VP nên không sát sao tí một được.

Vợ chồng em thỉnh thoảng lại gây nhau vì em muốn làm quy trình đàng hoàng mạch lạc để ko sai hỏng, còn anh ấy quá xuề xòa nông dân, cứ bạ đâu làm đó. Cái nào rắc rối thì bảo "chịu, bỏ qua", và hay khó chịu vì em lằng nhằng quá. Việc buôn bán này em phải chịu trách nhiệm hoàn toàn, rắc rối khó khăn phải tự xử lý. Chồng thì cái gì làm dc chân tay thì làm chứ đụng tới sự cố là chạy mất dép, mặc kệ vợ tự bơi. Cái gì cũng có thể buông một câu vô trách nhiệm "chịu, ko biết". Em chán quá cccm ạ.

Đã thế thấy em buôn bán được thì cũng muốn tìm tòi nhập hàng khác về bán. Nhưng cứ nhập xong rồi cũng cứ kiểu vật vờ để đấy, bán dc thì bán ko thì cũng kệ. Quen cái kiểu đến đâu hay đến đó chứ ko biết tính toán gì.

Cái cửa hàng của VC em thì em giống như bộ não còn chồng em là chân tay vậy. Nhưng chân tay mà chịu nghe não bộ điều khiển thì còn đỡ, đằng này thỉnh thoảng dở chứng tăng động, đi chơi hơi xa, làm em cáu lắm. Nếu mà chồng em là NV bình thường thì em đuổi việc lâu rồi cc ạ.

Bố mẹ em hay bảo mày bắt nạt chồng. Khổ nào em có muốn thế, nếu như lúc mới cưới chồng em làm lương gấp mấy lần em lúc đó thì chả ngoan như cún ạ, gia đình hạnh phúc ngập tràn. Em cứ tự hỏi, mình phải làm "trụ cột" đến bao giờ nữa, chồng mình liệu có thể cáng đáng được vai trò này nữa hay không?

Em rất muốn tự hào về chồng, đồng nghiệp bạn bè thấy em vẫn đi làm cty còn chồng em trông cửa hàng thì cứ tấm tắc khen chồng em kiếm tiền giỏi, vợ được nhờ. Em cũng cứ gật cho nó nở mày nở mặt, huhu.

Em đang chán chán bức xúc nên văn vẻ lủng củng, cccm thông cảm. Cám ơn cccm đọc hết bài ạ :(.
Ngon hơn thì k đến lượt mình.
Em thì em cứ tự an ủi như vậy mỗi khi nghĩ về bạn đời.

minhhai985

Xe lăn
Đọc bài cụ mà em phì cười, công nhận chồng em cũng tốt của ló.
Mà nhiều cụ cứ day đi day lại là em xấu làm em chạnh lòng ghê, hic. Em nói thế mà các cụ nghĩ kiểu ma chê quỷ hờn quá hihihi. Giờ em là nái xề 2 lứa trông chán thật nhưng lúc yêu đương thì cũng bình thường, Nyc xếp cũng gần đủ mâm, ko đến nỗi nào ạ :(.
Mâm 6 hay mâm 10 mợ? Chồng mợ khỏe nhưng phải có võ mới chiếm dc mợ :))

ngocmai227

Xe lăn
Nó chưa phá là tốt rồi. E vẫn phải ngửa tay xin tiền vợ nên ko dám 4 vấn :))